[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

slaz8

Xe ba gác
Em nhớ không nhầm thì cái 2% đấy đâu có 1tr thì phải. Trước hợp đồng của em để có 50tr thôi. Không biết 2% ở đây nhiều không nhỉ
Nếu mà tiền tươi thì tầm đó, nhưng đằng này là thế chấp nahf nên chắc là 2% của 450 củ đó cụ :D

Cuongnh5256

Xe điện
Em hỏi ngu phát cái điều 5.
Thuế và phí liên quan đến việc chuyển nhượng do bên B chịu trách nhiệm chi trả em được hiểu là bên B đã chi trả các khoản thuế phí khi chuyển nhượng => Đã ra sổ cho bên B rồi.
Sau khi chuyển nhượng thành công bên A có tiền bán nhà => Phát sinh thu nhập nên phải đóng thuế TNCN với nhà nước => Cái này là phát sinh sau chuyển nhượng nên bên B không chịu do hợp đồng không có.
Cụ nào giải thích cho em với, lội còm từ sáng mà vẫn mơ hồ quá

wavelonton

Xe tải
rồi mới có 285tr ô phở đã năn nỉ gửi đồ vào nhà em, mặc dù em đang cho thuê và còn thiếu nợ em 450 triệu. NH TP bank thì nhắn tin yêu cầu emgiao nhà thì mới đưatiền vào tài khoản của em.... do chưa hiểu lắm về mua nhà nên em đành chiều lòng chú em ô phở - thanh lý hợp đồng cho thuê (30tr/1năm) để cho chú em này vào ở (có tin nhắn kèm xin vào ở và sửa nhà.... blabla)
bây giờ thì mua bán xong rồi, tên nó rồi. thì nó ngẵng ra, chê nọ chê kia, bắt em đi đóng thuế (có hợp đồng nó tự đóng các loại thuế hẳn hoi)

túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó

Em thấy chỗ này nó cứ sai sai. Thằng Ngân hàng ăn dịch vụ thì chỉ có việc trả tiền nếu đã giao đủ giấy tờ để bên kia đi làm thủ tục, nếu cụ đã giao đủ thì nó phải trả tiền cho cụ (trên thực tế nó sang tên xong cmn rồi cơ mà). Tự nhiên lại tòa án gì ở đây.

Móa! Có ngân hàng bảo lãnh rồi lại cần phải thằng ất ơ nào ký tên mới lấy được tiền thì qua ngân hàng làm gì.
Theo cụ chủ thì em thấy mới làm thủ tục sang tên thôi cụ, giờ chú mua nhà giở trò không hoàn thiện thủ tục thế chấp với TPBank nên thằng bank nó không nhả tiền ra vì không đủ pháp lý nhận thế chấp tài sản. Thằng bank nó phong tỏa tiền đã giải ngân tạm và nó không can thiệp vào việc chú mua nhà giở trò. Sau 6 tháng thằng này vẫn giở trò không bàn giao sổ đỏ cho bank để làm thủ tục thế chấp là NH nó thu hồi vốn về cụ ạ

xe rùa 2012

Xe container
Em nhớ không nhầm thì cái 2% đấy đâu có 1tr thì phải. Trước hợp đồng của em để có 50tr thôi. Không biết 2% ở đây nhiều không nhỉ
ko nhiều đâu cu ạ vì mua bán ghi có mấy trăm để giảm thuế.
em rất lạ là có người chức trách nói chưa ra sổ vì Chú ấy chưa nộp thuế. chú ấy bảo ra rồi đòi 22t.

vhdangiop

Xe tải
àk còn 1 cái nữa là nhân viên tên lương được báo là sổ đỏ hình như chưa ra? ko biết em có nghe nhầm ko? em thì cứ nghĩ sổ đỏ ra rồi . em nghĩ phải nôp đủ thuế người ta mới cho sang tên sổ đỏ chứ? hay là vẫn chưa sang tên, nhưng quay em?

lại nữa nhiều người nói là thuế không thể mất tới 22tr sao tpbank và nam nói phải 22tr?
cái này em cực băn khoăn....
Heiza cụ phải check kĩ lại đi, các câu hỏi em list ra thấy có nhiều vấn đề ko đúng trong việc sang tên sổ đỏ. Cụ cứ làm từng bước thì sẽ giải quyết nhanh dc tranh chấp, cứ bám vào Bank và phòng TNMT là ra thôi...trong thời gian cụ Mua ko hợp tác

find2nd

Xe tải
em rất lạ là có người chức trách nói chưa ra sổ vì Chú ấy chưa nộp thuế. chú ấy bảo ra rồi đòi 22t.
Theo em cái này = 2% giá trị mua bán + abc nữa nên nó vào tầm 14-15 củ

xe rùa 2012

Xe container
Nếu ra sổ đỏ tên bên Mua rồi thì có nghĩa là họ đóng thuế TNCN rồi chứ nhỉ? Còn nếu ko thì sao bên TNMT lại dễ tính chuyển tên sẵn thế, trước em làm cái kê khai để miễn thuế 2% TNCN (thuế phí bên Mua trả, làm cái này để giảm chi phí cho họ) mà bên Thuế họ cứ treo ở đấy bảo chờ xác minh, sau lại phải khai lại và nộp 2% TNCN để bên Mua lấy sổ nhanh để thế chấp Ngân hàng, giải ngân tiền phong tỏa.

Cụ đã nhìn thấy Sổ đỏ tên ông Mua chưa?

em chưa nhìn thấy.ngay bank cũng có người lỡ mồm nói với em là chưa nộp chưa ra sổ. sao lại có chuyện nhà nước ko nộp tiền đã in sổ nhỉ? hơi lạ cụ ak

nếu chưa ra sổ em xin nhà về thôi.may quá. Chú ấy có đồng ý đống thuế giời nữa cũng xin khiếu

Theo cụ chủ thì em thấy mới làm thủ tục sang tên thôi cụ, giờ chú mua nhà giở trò không hoàn thiện thủ tục thế chấp với TPBank nên thằng bank nó không nhả tiền ra vì không đủ pháp lý nhận thế chấp tài sản. Thằng bank nó phong tỏa tiền đã giải ngân tạm và nó không can thiệp vào việc chú mua nhà giở trò. Sau 6 tháng thằng này vẫn giở trò không bàn giao sổ đỏ cho bank để làm thủ tục thế chấp là NH nó thu hồi vốn về cụ ạ
em cũng nghĩ thế. em chưa nhìn thấy cái sổ đỏ tên bên B, hay là em đang bị vào tròng gì nữa đây?

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
1
Vâng, đấy là do HĐ. Ý em là hợp đồng bán nhà mà điều khoản thanh toán phụ thuộc nhiều vào bên mua thế thì thu tiền ắt khó mà thằng Bank nó cũng nhân có hội trốn hết trách nhiệm để tránh rủi ro cho nó. Bán nhà thì sau khí công chứng giao toàn bộ giấy tờ để bên mua đi làm thủ tục sang tên đã thu được phần lớn tiền rồi mới phải, Bank phải chấp nhận chứ không thì bán làm gì.

xe rùa 2012

Xe container
Theo em cái này = 2% giá trị mua bán + abc nữa nên nó vào tầm 14-15 củ
sao chú ấy và 1 nhân viên (quen chú ấy từ trc) lại báo là 22. rồi có người lại bảo chưa ra sổ? em thấy có lẽ chưa ra sổ đỏ thật thì thì hủy mua bán là xong thôi.

Duc Ta

Xe tải
sau khi đọc kỹ kết luận thế này:
1. Ông bán cũng chơi trò bẩn ( nhà có 78m mà rao bán 80m), ông ko phải trình bay ông mua đã xem sổ trước khi mua nhưng chiêu bài bẩn bựa là ---> Lùa gà vào nhà để chăn làm cho cảm giác giá căn nhà là rẻ hơn so với thị trường
2. Ông bán cũng khôn lỏi nghĩ ông mua khù khờ ( ông mua lúc ngồi uống bia lại giả vờ khù khờ) nên cố tình nhờ bên công chứng làm cái hợp đồng chung chung éo ghi rõ ràng.
3. Ông mua từ đầu cũng xuôi xuôi vì mua được nhà giá rẻ, nhưng khi về ở thì thấy phát sinh nhiều thứ: Như nội thất nhà hư hỏng nhiều ---> mất nhiều tiền sửa, lại tìm hiểu ra việc hư hại ông bán đã thu tiền của bên thuê nhà ( ông mua nghĩ thằng này ăn cả cứt); tiếp theo sau 1 time sinh sống thấy giá nhà quanh đây còn rất nhiều mà nhà mới hẳn hoi bán giá cũng mềm ---> suy ra mình mua cái nhà cũ này + phí sửa chữa là cũng éo phải rẻ nên mới ấm ức lâu ngày chưa nói ra.
4. Trong lúc ông bán ở nhà rảnh ngồi vắt chym lên chán đọc lại hợp đồng xem có cách nào hủy kèo ko thì mới cò quay lại ông bán cái vụ thuế thu nhập cá nhân 2% kia, lúc đầu nghĩ ăn dc nhà giá rẻ nên đồng ý đóng các loại phí ( ông mua cũng éo ngu như mọi người nghĩ - nó nghĩ ban đầu là ăn dc nhà rẻ rồi nên all phí đóng luôn cũng ko hết 20tr đổ lại).
chốt lại 2 ông đều là gà nhưng là gà trọi cả, vô sân mà trọi nhau ông nào chạy trước là thua, a e of lại có kèo vui để xem.
Theo em cụ phán chuẩn. Ông nào cũng không phải dạng vừa. Tốt nhất cưa đôi, để thời gian mà đi làm việc khác đỡ đau đầu

xe rùa 2012

Xe container
chưa ra sổ thì lấy lại nhà thôi. hôm qua chú ấy đồng ý trả. hôm nay lại thay đổi rồi

Xe_om_day

Xe buýt
Bên thuế không căn cứ vào giá ghi trong HĐ mua bán mà thuế sẽ áp theo khung giá nhà/đất đã được quy định. Nhiều cụ ghi giá thấp trong hđ mua bán để tránh thuế không khả thi đâu nhé :)

wavelonton

Xe tải
1

Vâng, đấy là do HĐ. Ý em là hợp đồng bán nhà mà điều khoản thanh toán phụ thuộc nhiều vào bên mua thế thì thu tiền ắt khó mà thằng Bank nó cũng nhân có hội trốn hết trách nhiệm để tránh rủi ro cho nó. Bán nhà thì sau khí công chứng giao toàn bộ giấy tờ để bên mua đi làm thủ tục sang tên đã thu được phần lớn tiền rồi mới phải, Bank phải chấp nhận chứ không thì bán làm gì.
Bank nó không quan tâm các bên bán mua làm j đâu cụ ak, nó chỉ quan tâm là các thủ tục của nó có được đáp ứng đầy đủ hay không thôi. Và tiền chỉ được chuyển vào tk bên bán khi một số thủ tục sau được hoàn thiện
- Có HĐ thế chấp của bên mua cho bank
- Thủ tục ĐK giao dịch bảo đảm của phòng TNMT xác nhận tài sản được đảm bảo cho bank
- Bên mua ký đầy đủ HĐTD với Bank
còn các vấn đề khác nó đá hết cho khách hàng cụ ạ.

vhdangiop

Xe tải
em chưa nhìn thấy.ngay bank cũng có người lỡ mồm nói với em là chưa nộp chưa ra sổ. sao lại có chuyện nhà nước ko nộp tiền đã in sổ nhỉ? hơi lạ cụ ak

nếu chưa ra sổ em xin nhà về thôi.may quá. Chú ấy có đồng ý đống thuế giời nữa cũng xin khiếu

em cũng nghĩ thế. em chưa nhìn thấy cái sổ đỏ tên bên B, hay là em đang bị vào tròng gì nữa đây?
Cụ làm cái đơn phi ngay ra Phòng TNMT Huyện Hoài Đức và xé ngay tờ khai thuế TNCN thì ông Bán lại mệt đấy:D
Cụ Mua nên ngồi lại để thỏa thuận thì còn giảm chi phí cho các bên. Không thì lại béo các bạn Bank, Thuế (khai lại cho đúng), Phòng TNMT, etc..

ubisapro

Xe trâu
Rước mệt vào người rồi, cứ tiền tươi thóc thật cho nó lành :(

bigbrother

Xe buýt
Hai ông nên kết bạn, chỉ là hai ông đều đội lốt con gà nên ông này nghĩ cách vồ ông kia ,kết bạn xong rồi các ông tìm gà khác mà vồ :D :D
Theo em cụ phán chuẩn. Ông nào cũng không phải dạng vừa. Tốt nhất cưa đôi, để thời gian mà đi làm việc khác đỡ đau đầu