[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Camepro

Xe tải
Cụ ấy yêu cầu ngân hàng làm chặt chẽ lắm ạ, cụ ấy còn chưa post hết. E mà đc cầm giấy tờ e post cho cụ xem. Cụ ấy còn ra ngân hàng check được tài khoản và sổ có 450tr to lù lù trong đấy, được ăn lãi rồi.
Còn mỗi việc đi nộp thuế nữa đấy cho e, đó e lừa, lừa được cái gì của cái ông khôn hết phần ng khác này

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thảo nào đợt có thớt gì về quân sự, có mấy lão chém như rồng leo, rồi đòi mình chưng ra 1 số chứng cứ, mình bảo ko tin thì làm kèo chục củ, một số lão làm ầm lên, giờ mình hiểu chục củ là quá to với mấy lão offers :)) :)), lão nào đăng ký, hôm nào tặng cho cái váy mặc vào cho nó sang chảnh :)), Bachsima , civic to merc đâu ... kakakaka, toàn là già d á i, non hột , chết cười.
Thím à, chuyện trên mạng liên quan ếch gì đến chiện hợp đồng.
Hay thím có ký hợp đồng chém gió, ha ha ;))
Tự mình khoe mình, rồi giấu chứng cứ đảm bảo độ xác tín, thế là núp lùm ném đá người khác rùi ;))

vhdangiop

Xe tải
1. Được cụ ạ, miễn là vợ chồng ông bán đã kí bản kê khai thuế TNCN đầy đủ + CMT SHK ĐKKH công chứng nộp là ok
2. Người mua nộp hộ được
3. TPBank cho bên mua vay để thanh toán cho bên bán, sử dụng chính tài sản giao dịch làm tài sản đảm bảo. Ngân hàng họ giục bàn giao nhà cho bên mua để đảm bảo cho LỢI ÍCH của họ, hạn chế tranh chấp liên quan tới tài sản đảm bảo
1. Ý em hỏi là ông Bán đã kí cái này chưa? Trong TH chưa kí mà vẫn ra sổ tên ông Mua rồi thì có nghĩa là đang sai ở đâu đó TNMT? Còn nếu chưa kê khai và nộp thuế thì em cũng đang thắc mắc sao mà đã ra sổ bên Mua dc? Nguyên tắc thì Hồ sơ vẫn đang treo ở Phòng TNMT, ông Bán sẽ phải nộp phạt vì nộp chậm thuế sau khi kí HDMB.

2. Ý cụ là chưa kê khai và đóng thuế TNCN vẫn ra Sổ tên người mua? Còn nếu chưa nộp thì tên trên Sổ vẫn phải là của bên Bán chứ nhỉ?

3. Bank ko có vai trò gì trong việc giục bên Bán nộp Sổ đỏ tên bên Mua (vì đây là trách nhiệm của bên Mua với Bank). TK vẫn đang phong tỏa cho đến khi có Sổ thế chấp nên Bank họ vẫn cầm đằng chuôi và ông Bán mới là người sốt ruột vì thực tế Tiền vẫn chưa nhận dc và có thể bị mất nếu ông Bán ko nộp sổ tên mình vào NH.

Có dấu hiệu NV Bank đi cùng với bên Mua qua sms cụ Bán trao đổi:-ss

xe rùa 2012

Xe container
Lúc nãy có 1 bạn tên là Lương, sdt: 012073079999 gt là bên TP Bank đồng ý cho em gặp sếp TP Bank. -vì em đã yêu cầu gặp nhiều lần nhưng ko dc.

Lý do vì là em muốn gặp 3 bên và thắc mắc về việc nhân viên Tp bank yêu cầu em cho chú Nam vào nhà khi mới có 285tr nếu ko cho ko giải ngân
thứ nữa em thắc mắc sao ko làm HD ủy quyền cho bank. giờ chú ấy cò quay ko đi lấy , ko ký tá nữa thì em với bank lậy chú ấy àk? .... lậyko xong thì bank chả mất gì còn em dính vòng kiện tụng đòi nhà.
ngoải ra em cũng may mắn gặp đc người mua nhà của em

Nếu có cuộc găp đấy thì em lại về kể với cccm ở đây.
còn em đã ra hỏi ls hỏi cả công chứng viên, thì nghĩa vụ nộp thuế là bên Nam theo đúng tinh thần điều 5 của HDMB .

Clear

Xe buýt
Thỏa thuận và hành động của 3 bên đều ngang tài ngang sức, giờ chỉ có nước ra tòa, bên nào thua thì thiệt. Nhưng bên tiền fong bank chắc chắn chạy trước 2 cụ nhà mình. Em thật.

sloan

Xe hơi
Còn 2% thuế TNCN mà lôi nhau lên đây cãi chửi nhau như mổ bò. Đàn ông đàn ang làm ăn nó phải thoáng lên, mỗi ông chịu 1% khoảng hơn 7 triệu đ coi như là bớt 2 bữa bia, 1 bữa đi massage đi, thời gian cãi chửi nhau các cụ kiếm đủ số tiền ấy rồi lại mang thêm bực vào người.

Mũi tên bạc

Xe container
chắc ko phải thế, nhưng chú mua nhà mua 3 bên quen quay tiền rồi. gặp em giờ vẫn chưa quay đc thôi.

a khôn mà mới có 285tr đã chochú vào ở. chú kêu bị chủ đuổi này nọ ai dè...
tốt với chú, chấp nhận bán nhà cho chú với phương án 3 bên để chú có nhà ở. chưa đủ tiền vẫn cho vào ở. giờ chú rủa anh chết đi? a chết là chú sướng quá còn gì?

vâng thỏa thuận là em thu về 735 tr tròn. thuế phí bên mua chịu. giờ chú ấy lật
Điều 5 đã ghi là bên mua phải chịu hết thuế, phí mà sao nhiều cụ vẫn đòi cưa thuế TNCN nhỉ? Đã chịu là chịu hết chứ!

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chọn cái này:

Hay cái này?

để em bảo anh gúc anh ấy ship cho :D

phanthanh200

Xe tăng
Cái khoản thuế TNCN thì ngay cả gà như em cũng biết là mua bán nhà phải có, nhưng cả 2 ông mua và bán (đều tầm chiên da cả) mà lại vờ vờ vịt vịt như là không biết gì! chắc là định lùa nhau cả thôi. Bây giờ chuyện đả bung bét vậy thì cưa đôi là hợp lý rồi, vì nếu ngay từ đầu có bàn đến khoản này thì cũng thoả thuận là cưa ra thôi. Mỗi người bỏ ra 1 ít giải quyết cho xong để còn làm việc khác, ông bán thì có tiền tươi để xây nhà còn ông mua thì yên tâm sửa nhà để mà ở.

xe rùa 2012

Xe container
1. Ý em hỏi là ông Bán đã kí cái này chưa? Trong TH chưa kí mà vẫn ra sổ tên ông Mua rồi thì có nghĩa là đang sai ở đâu đó TNMT? Còn nếu chưa kê khai và nộp thuế thì em cũng đang thắc mắc sao mà đã ra sổ bên Mua dc? Nguyên tắc thì Hồ sơ vẫn đang treo ở Phòng TNMT, ông Bán sẽ phải nộp phạt vì nộp chậm thuế sau khi kí HDMB.

2. Ý cụ là chưa kê khai và đóng thuế TNCN vẫn ra Sổ tên người mua? Còn nếu chưa nộp thì tên trên Sổ vẫn phải là của bên Bán chứ nhỉ?

3. Bank ko có vai trò gì trong việc giục bên Bán nộp Sổ đỏ tên bên Mua (vì đây là trách nhiệm của bên Mua với Bank). TK vẫn đang phong tỏa cho đến khi có Sổ thế chấp nên Bank họ vẫn cầm đằng chuôi và ông Bán mới là người sốt ruột vì thực tế Tiền vẫn chưa nhận dc và có thể bị mất nếu ông Bán ko nộp sổ tên mình vào NH.

Có dấu hiệu NV Bank đi cùng với bên Mua qua sms cụ Bán trao đổi:-ss
vì có thỏa thuận bên mua chịu tất cả thuế phí- nên vk ck em đã ký và đưa luôn cho Chú Nam camepro ngay hô ký mua bán cc (cái này văn phòng cc chuẩn bị, ký xong đưa cho Nam để chú ấy đi nộp . cho nên chú ấy bảo ko biết là chú ấy nói sai sự thật

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có biết cụ chủ có mấy cái nhà rồi không, thằng nào khôn thằng nào dại thì cũng rõ rồi mà
nếu vậy thì cả 2 bên đều khôn như nhau rồi, bên đốm lưỡi bên móng đèo ( hí hí, so rì, e phăn tí )

đề nghị 2 cụ quay lại bàn đàm phán

nscd

Xe buýt
DM, em không kìm được em cũng phải xông vào em còm.
2 cụ tranh cãi điều 5 hợp đồng thì có đọc điều 6 không?

Thực hiện đi chứ đăng trên này làm cái gì.

Hợp đồng vpcc làm ẩu vãi cả ra thì ông nào mời nó vào làm bắt nó chịu đi.
Điều sơ đẳng nhất là cái loại thuế phí là những loại thuế nào, phí nào liệt kê ra mà nó cũng không làm

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em ko rõ chng cư của cụ có cái ông security ngồi dưới canh phòng ko? Cụ báo lên ban quản trị, ko cho xây sửa, cụ thay khoá nhà đi. Bên nào vào đập phá nhà cụ (sổ đỏ vẫn tên cụ thì cụ lưu bằng chứng lại kiện tội phá tài sản của mình. Cụ thay cái khoá xịn đắt tiền vào rồi lên trình bày ban quản trị, chụp ảnh video đầy đủ có bằng chứng để kiện tội phá tài sản cụ.
vậy cụ có đâm đơn kiện để phong toả ko cho giao dịch đc ko ạ? Chứ giờ cụ ngồi đôi co hy vọng ông kia tiếc cái danh online, từ hôm kia ông kia đã thuê thợ vào sửa, song song rao bán. Chuyển tên xong thì cụ vỡ mặt.
Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, cụ lượn 1 vòng trước với bên BQL.. stop cái việc sửa nhà CỦA CỤ lại đã, ông nào vào phá thì quá tốt, lúc ý sang tội hình sự phá rối nơi công cộng và phá tài sản công dân (đk là sổ đỏ vẫn TÊN CỤ).
Cái đỏ đỏ kia mà đúng thì thớt này đã đóng từ trang 1, trang 2 rồi cụ ạ :D

nguyen nam nam

Xe hơi
Em nhớ không nhầm thì cái 2% đấy đâu có 1tr thì phải. Trước hợp đồng của em để có 50tr thôi. Không biết 2% ở đây nhiều không nhỉ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em cũng dự là ông mua đã bằng cách nào đó đẩy nhanh việc có sổ đỏ mang tên mình, giờ cò quay thuế. Ông chủ nhà thì sợ nếu ông mua chơi lụi thì 180 ngày sau hợp đồng vay bị vô hiệu hoá thì ông ta cò quay luôn 450 triệu
Không cò quay luôn được, nhưng sẽ được vay món 450 củ kia bằng hợp đồng miệng :D

xe rùa 2012

Xe container
àk còn 1 cái nữa là nhân viên tên lương được báo là sổ đỏ hình như chưa ra? ko biết em có nghe nhầm ko? em thì cứ nghĩ sổ đỏ ra rồi . em nghĩ phải nôp đủ thuế người ta mới cho sang tên sổ đỏ chứ? hay là vẫn chưa sang tên, nhưng quay em?

lại nữa nhiều người nói là thuế không thể mất tới 22tr sao tpbank và nam nói phải 22tr?
cái này em cực băn khoăn....

Oteconde

Xe buýt
a
Lúc nãy có 1 bạn tên là Lương, sdt: 012073079999 gt là bên TP Bank đồng ý cho em gặp sếp TP Bank. -vì em đã yêu cầu gặp nhiều lần nhưng ko dc.

Lý do vì là em muốn gặp 3 bên và thắc mắc về việc nhân viên Tp bank yêu cầu em cho chú Nam vào nhà khi mới có 285tr nếu ko cho ko giải ngân
thứ nữa em thắc mắc sao ko làm HD ủy quyền cho bank. giờ chú ấy cò quay ko đi lấy , ko ký tá nữa thì em với bank lậy chú ấy àk? .... lậyko xong thì bank chả mất gì còn em dính vòng kiện tụng đòi nhà.
ngoải ra em cũng may mắn gặp đc người mua nhà của em

Nếu có cuộc găp đấy thì em lại về kể với cccm ở đây.
còn em đã ra hỏi ls hỏi cả công chứng viên, thì nghĩa vụ nộp thuế là bên Nam theo đúng tinh thần điều 5 của HDMB .
Quá tuyệt, Phương án 50 50 cả hai cụ không đồng ý.

Ủng hộ 2 cụ ra tòa để anh em OF mở mang tầm mắt về hợp đồng mua bán, xem ai là người phải nộp cái tiền Thuế Thu nhập kia, hoặc nếu hợp đồng mua bán bị hủy thì bồi thường như thế nào, trách nhiệm mỗi bên ra làm sao...
Cụ thể các cụ bật mí luôn xem phải đút lót cho các quan toàn như thế nào và bao nhiêu nhé...
Hãy giải quyết như những người văn minh, không thương lượng được thì ra tòa làm việc. Đừng đâm chém nhau vì 14,7tr/ 2 cụ nhé.

Theo điều 7 của các cụ thì đã ký tá, có cam kết hoàn toàn tự nguyện, không bị lừa dối, ép buộc. Vì vậy nếu 2 cụ cứ kêu là bị lừa đảo này kia, là vu oan cho người khác đấy nhé.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
àk còn 1 cái nữa là nhân viên tên lương được báo là sổ đỏ hình như chưa ra? ko biết em có nghe nhầm ko? em thì cứ nghĩ sổ đỏ ra rồi . em nghĩ phải nôp đủ thuế người ta mới cho sang tên sổ đỏ chứ? hay là vẫn chưa sang tên, nhưng quay em?

lại nữa nhiều người nói là thuế không thể mất tới 22tr sao tpbank và nam nói phải 22tr?
cái này em cực băn khoăn....
Trước hết theo em cụ bình tĩnh lên gặp tay sếp bên TPB kia đi, bình tĩnh là để chuẩn bị các vấn đề khúc mắc liên quan đến toàn bộ vụ việc mua bán này, gặp trực tiếp để nhận được các giải đáp xác đáng nhất. Chúc cụ và cụ Camepro giải quyết ổn thỏa tranh chấp hai hai củ kia, sớm ai về nhà đấy ăn ngon, ngủ yên đặng đi cày xèng nuôi gia đình :D

vhdangiop

Xe tải
vì có thỏa thuận bên mua chịu tất cả thuế phí- nên vk ck em đã ký và đưa luôn cho Chú Nam camepro ngay hô ký mua bán cc (cái này văn phòng cc chuẩn bị, ký xong đưa cho Nam để chú ấy đi nộp . cho nên chú ấy bảo ko biết là chú ấy nói sai sự thật
Nếu ra sổ đỏ tên bên Mua rồi thì có nghĩa là họ đóng thuế TNCN rồi chứ nhỉ? Còn nếu ko thì sao bên TNMT lại dễ tính chuyển tên sẵn thế, trước em làm cái kê khai để miễn thuế 2% TNCN (thuế phí bên Mua trả, làm cái này để giảm chi phí cho họ) mà bên Thuế họ cứ treo ở đấy bảo chờ xác minh, sau lại phải khai lại và nộp 2% TNCN để bên Mua lấy sổ nhanh để thế chấp Ngân hàng, giải ngân tiền phong tỏa.

Cụ đã nhìn thấy Sổ đỏ tên ông Mua chưa?