[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

namtranelevator

Xe hơi
Có mấy triệu bạc mà hai ông ngồi chửi nhau có đáng không mỗi ông một nửa cho xong rồi về làm việc khác nhức đầu quá

ong dat

Xe tăng
Cả 2 ông này đểu dư dở hơi. Cứ ngồi đây mỉa nhau thì 30 năm nữa còn chưa xong việc. Hđ ko ghi rõ ràng thì 2 ông nộp ra mỗi ông 5 củ rồi la,f cho xong việc đi. Mỉa nhau cho lắm rồi sao nhìn mặt nhau mà làm cho xong được. Xong thì ỉa vào mặt nhau cũng chưa muộn
Hai ông of mua bán với nhau rắc rối quá :((

xe rùa 2012

Xe container
Dạ cụ đang nói đúng ạ. E thì chẳng lèo nhoè gì, phần và trách nhiệm của ai thì ng đó đóng, e trả hết tiền rồi .....
chú điêu quá. 450 triệu a đc nhân đâu? nó đang treo ở đấy. quá 180 NH lại hủy. vì chú ko vay nữa. chú thừa biết rồi. thế là chú có nhà. chú chỉtrả lãi vay trong 180 ngày thôi. hết hạn thì thôi. 2 bên kiên nhau.
chẳng qua là ra đây chú còn làm ăn mua nhà của người khác nữa, nên chú mới vào thanh minh, chứ ko thì.....

ndung.vne

Xe máy
Hồi 2017 em cũng có một vụ mua bán y như thế này. Bên mua chậm 2 tuần mà nhà em tý cãi nhau. Không làm thế thì không bán được (bank quen bên mua).

New Horison

Xe tải
Ngân hàng có thể giải ngân trả tiền cho bên bán ngay sau khi bên bán ký hợp đồng công chứng và bên mua ký hợp đồng thế chấp tài sản hình thành trong tương lai nhé.
Sau đó, bên mua đi sang tên bìa, có bìa mới thì ký lại hợp đồng thế chấp.
Vụ này, NH và bên mua lợi dụng bên bán thiếu hiểu biết về nghiệp vụ ngân hàng
Ai dạy cụ thế? Với những căn hộ chưa cấp giấy chứng nhận sở hữu nhà thì khi mua bán ngân hàng chấp nhận ký hợp đồng thế chấp Quyền sở hữu tài sản hình thành từ hợp đồng mua bán. Còn đã có sổ đỏ thì bao giờ sang tên thế chấp xong thì mới giải ngân

Sao Mai

Xe tăng
Em theo dỏi từ hôm qua đến giờ, chung quy củng vì khoản thuế.
Bây giờ thế này nhé 2 cụ ưng thì trả lời em luôn, cụ mua trả hết tiền cho cụ bán, các khoản thuế với phí lằng nhằng thì cho em số tài khoản ngân hàng 1 trong 2 cụ em chuyển cho, coi như dự hoà khí cho óp phờ. Rút kinh nghiệm lần sau cho các anh em khác là tiền trao mới tụt quần nhé.
Em khổ quá cụ ơi, cụ có thể chuyển vào TK em một ít để qua cơn khổ này không? khoảng 1 tỉ thôi ạ. Cụ đúng là idol của lòng em, nhưng bản chất ở đây không phải là 2 cụ này thiếu tiền, cụ nào cũng đất cát cò bay gẫy cánh, chỉ là bỏ con tôm bắt con tép thôi.

em từng chứng kiến, một anh thợ hồ ở quê lên Tp, không có tiền, một hôm phải bắt xe ôm đi quãng đường xa để làm gì đó, nhưng không có tiền, vẫn bắt xe ôm đi và đến cuối thì giả vờ bảo ngừng lại cho mua gói thuốc rồi bùng chạy, anh xe ôm lùng đi lùng lại thì 3 tiếng sau bắt được anh thợ hồ, 2 bên cù cưa, xe ôm đòi tiền, thợ hồ không có tiền, chẳng biết làm sao, đứng đó cả 20 phút, anh xe ôm đòi lấy cái bay với cái bàn xoa trừ nợ. tự nhiên có một đại ca ở đâu ra hỏi sự tình, vả cái bốp vào mặt anh thợ hồ rồi bảo lần sau không làm thế nữa nhé, trả lại bay và bàn xoau rồi đuổi đi, sau đó móc ví trả tiền cuốc xe ôm cho anh xe ôm.

Oteconde

Xe buýt
Thì điều 5 HĐ đã ghi là bên B nộp TẤT CẢ THUẾ PHÍ LIÊN QUAN đến việc chuyển nhượng rồi còn gì.
Thuế TNCN trong trường hợp này LIÊN QUAN và CHỈ LIÊN QUAN đến việc chuyển nhượng này mà thôi.
Cu alo bất cừ 1 ông luật sư nào hỏi xem có liên quan không.
Dân mình muốn nói Thuế là cái thuế thu nhập này này, nhưng éo hiểu sao lại không ghi rõ ra là thuế thu nhập cá nhân (thiếu có 4 chữ) thành ra lại cãi nhau. Luật nó quy định là ai phải nộp rồi ạ.
Thế nên rút kn là phải rõ ràng. Thuế là thuế gì, tiền là bao nhiêu, liên quan là những gì... Ghi chung chung không rõ ràng thì thiệt thòi thôi.

Theo quy định Luật thuế thu nhập cá nhân, bên chuyển nhượng có nghĩa vụ nộp thuế thu nhập cá nhân. Tuy nhiên khi ký hợp đồng chuyển nhượng, các bên có thể tự thỏa thuận để quyết định bên nào có nghĩa vụ nộp thuế thu nhập cá nhân cũng như các khoản như lệ phí khác theo quy định.

Đây là khoản tiền mà người có thu nhập phải trích nộp một phần từ các nguồn thu nhập vào ngân sách nhà nước. Theo quy định tại Khoản 1 Điều 1 Luật thuế thu nhập cá nhân sửa đổi 2012, thuế thu nhập cá nhân phải nộp chính là khoản thu nhập từ chuyển nhượng quyền sở hữu hoặc sử dụng nhà ở (hay thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản).

mr.wine

Xe tăng
túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó
Cụ chụp lại hợp đồng 3 bên, điều kiện các bên che tiền lại em xem nào. Với lại phọt luôn cả tên of phở xem.

suhao8

Xe tải
bài học cụ ơi, thôi mất tý thời gian đc bài học, cháu là cứ tiền tươi, nói không với ngân hàng hoặc bên thứ 3

Camepro

Xe tải
vâng cái đấy bên mua nói với em thế rồi, chú ấy bảo ko trả nhà ko trả tiền. ra tòa
chú ấy ko nge máy lâu rồi, nhờ diễn đàn mới nói chuyện đc với chú ấy

" Nói điêu mà ko ngượng mồm ah anh"

em xin trả em tiền, hoặc trả em nhà em cũng vui vẻ.

" Ra vẻ cao thượng thì đọc lại hết các đoạn ở trên đi"

bên Mua cứ đòi vào đây. em bảo có chỗ vay rẻ hơn giới thiệu cho gần nhà cả 2 nhưng chú ấy cứ bắt vào đây

" Ai bắt được anh, a và ngân hàng tự làm việc với nhau từ trước tới giờ a yêu cầu giấy tờ gì nội dung ntn a tự quyết giờ lại đổ điêu cho người khác ah"
Điêu thế không biết

New Horison

Xe tải
Anh tự vả vào mồm đi, e mua nhà e ở tội gì e ở nhờ, tiền e trả đủ, thuế e đóng đủ sao e phải ở nhờ. A nhận đủ tiền của e rồi, vẫn cố chỗ người thuê ở để lấy thêm tiền, lấy từng đồng lẻ luôn, trong khi tiền e trả hết rồi thì ai đang nợ ai. Nói mà ko nghĩ à, gần 50 tuổi đầu còn ăn nói hàm hồ, nửa ông nửa bà.
Đàn ông dám làm dám chịu nhé.
Mà cẩn thận năm nay anh 49t làm xong nhà lại mất mạng thì vợ con lại khổ, vợ có hơn 20t tội cho vợ con.

QUOTE="xe rùa 2012, post: 40783648, member: 199905"]Tóm lại chú nam có chả tiền cho a ko?

chú bảo trả nhà thế có chả nhà ko?

còn thỏa thuẩn bên nào nộp thuế thì đây:

chú kiện thì kiện ngay đi. chú ko trả a tiền. chú lừa anh xin ở nhờ rồi vào nhà anh ko chả tiền thì anh bảo chú lừa đấy. chú đi kiên đi
[/QUOTE]

Ông mua nhà nên xoá cái còm này đi. Ông nói người ta ko đàng hoàng thì cái còm này nó cũng làm ông kém đàng hoàng đi. Làm gì mà rủa nhau ghê thế,

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Ơ thế đến h là k có kết quả khả quan rì ạ ?

Sao Mai

Xe tăng
Cụ chụp lại hợp đồng 3 bên, điều kiện các bên che tiền lại em xem nào. Với lại phọt luôn cả tên of phở xem.
Thật sự thì em rất dị ứng với các cụ thế này, chỉ nhăm nhăm vào đọc đúng cái tiêu đề và bài 1 của topic xong vào comment ngay, trong khi hợp đồng, tên bên mua đã có từ các comment tiếp theo, người mua cũng vào đối chất, chả biết thể hiện cái gì ở đây.

Oteconde

Xe buýt
DM, 2 ông xe rùa 2012Camepro không 50 50 được à? Anh em trên OF đã góp ý 50 50 đi, mà các ông vẫn cãi nhau mệt quá.

thin

Xe tải
Bên Mua đã vào đối chất và khẳng định 450tr đã được NH chuyển cho bên Bán. Theo em chi tiết này rất quan trọng, nếu bên NH chưa cầm được sổ đỏ thế chấp thì sao họ giải ngân 450tr được? Mà trong trường hợp NH cầm được sổ đỏ sang tên bên Mua rồi thì có nghĩa là đã phải hoàn thành nghĩa vụ nộp thuế TNCN rồi. Vậy bên Bán xác nhận xem đã nhận được 450tr chưa?
Năm ngoái em cũng bán nhà, hỗ trợ cho bên mua vay tiền ở TPbank như kiểu này. Có một thoả thuận 3 bên, ngân hàng mở sổ tiết kiệm cho em x tỷ, em chỉ được lấy tiền ra sau khi bên B đăng bộ xong (ngân hàng nhận sổ đỏ). Em lấy tiền xong (tiền mặt giải ngân từ sổ tiết kiệm) thì giao nhà. Nói chung là quy trình của TP không chặt chẽ, hồi hộp phết nhưng em thấy bên mua cũng hiền lành tử tế nên mới làm. Có một câu cuối của thoả thuận 3 bên là NH có quyền thu hồi số tiền trong sổ để thanh toán cho khoản vay khác của bên mua tại NH nên tuy là mình cầm sổ nhưng tiền là không đảm bảo 100% sẽ được giải ngân đâu.

Hiện nhân viên ngân hàng ngó lơ bên bán nên chắc chỉ có 2 tình huống: (1) Bên mua đã đăng bộ xong, nộp sổ đỏ cho NH; (2) Bên mua đã huỷ hợp đồng tín dụng với NH.

Trước hết, cụ chủ tìm hiểu ngay xem hiện bên mua đã nhận sổ đỏ nhà chưa, có thế chấp ở đâu không rồi tính tiếp.

Cụ mua nhà nếu đàng hoàng tử tế thì tạm ứng 15tr ra mà đóng thuế, rồi yêu cầu NH giải ngân cho bên bán, chỉ giữ lại 15tr trong sổ của bên bán để tiếp tục đưa nhau ra Toà chứ giờ nhà thì cụ ở mà tiền người ta không nhận được bảo sao người ta không điên lên.

dakbin

Xe tải
Đôi khi ghi chú lại các nick, từ sau ngọcruby.

Ông mua hiểu luật hơn nên khăng khăng tôi có quyền abc các thể loại sau khi xyz, bank nó ko qt tới vài trăm nhưng có bạn thân hay họ hàng làm thì khác...

Ông bán thì xót ruột, mua 1.2x, rao 800 chắc bàn nhanh cần gấp, dự là ông mua nhanh bớt còn 750-780 là ngon, ai dè gặp ông tính kiếm cơm, chắc thoả thuận miệng là 750, để e làm thúê phí cho nhanh lấy sổ giải khoá thì còn 7xx nhé, ông bán bùi tai và dự đ´ quen làm lăng nhằng, xót ruột vẫn phải ok giá...

Đ´ ngờ hđ ghi chưa chuẩn nên ông mua đ´ thik trả theo thoả miệng nữa, nghī điều 5 có lợi nên sau khổ nhục kế chui zô home thì thích ra tòa, tự tin phết...

Đ´ ngờ toà thêy có dấu hiệu của hs thì lại ôm bom ko hẹn giờ, chỉ cần cm ông mua từng có gd hoặc có thân thiết nv bank hay, từng có hđ tương tự về phí hay lệ phí thì ông mua đi hai loét...

Kể cả ko cần cm thì, trên cơ sở hđ tổng quát, ko còn đk khác về phí giao dịch 2%, đồng thời, ông bán diễn đạt rành mạch về thoả thuận miệng thì, ông mua nôn ra gấp đôi...

Đừng nghī thỏa thuận miệng ko là hđ...

Các of fò chê thớt vài trẹo thì đặt mình vào đó rùi phán, phán đ´ mất xu nào mà tỏ ra đại lượng hơn người thì quê thánh đèy...

Chẳng cưa cẩm mịa gì, gí đơn ca tội bán thịt lư, đề xuất cảnh giác chiêu lừa mới thì, bca mời thớt lên biểu dương...

Ko trả sau vài ngày làm thêm thớt cảnh báo lừa mới...

Chắc ông mua nhăm nhe ông bán lớn tuổi, lười, chủ qua, tạo lòng tin...

Chứng minh đc cố tạo lòng tin thì ông mua chết cmnr...

Các ofơ chém tiếp...

Hóa ra là khúc mắc ở cái thuế TNCN.
Theo em hiểu thì hợp đồng ghi điều 5 ghi bên mua chịu mọi loại thuế phí liên quan đến chuyển nhượng.
Bên bán thì coi các loại thuế phí đã bao gồm cả TNCN
Bên mua thì coi thuế TNCN là riêng của bên bán,

Giờ cụ nào thạo luật cho em hỏi cái thuế TNCN có được coi là có liên quan đến việc chuyển nhượng ko.

minhducvtc

Xe buýt
Em mua nhà thì cứ tiền tươi thóc thật, gặp nhau chuyển tiền nh rồi ký cho đỡ lằng nhằng :)