[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

berryfun

Xe điện
Thống kê sơ bộ từ đầu đến giờ trên bàn phím bên mua bị xiên 5 phát, đập chết 2 phát, khoá cửa 3 phát, được tư vấn pháp lý để xử lý 6 lần.

Thật là vãi với of chỉ với thông tin sơ bộ đã thi hành án không dưới 15 lần.
Sợ nhề

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thống kê sơ bộ từ đầu đến giờ trên bàn phím bên mua bị xiên 5 phát, đập chết 2 phát, khoá cửa 3 phát, được tư vấn pháp lý để xử lý 6 lần.

Đọc cái nick cụ mà không đọc kỹ là sẽ dễ luận ra thành "ltinh - linh tinh" - vậy mà chẳng hề linh tinh, cụ cực chỉn chu.
Vote cụ.

be bư

Xe ngựa
Về vđề thuế TNCN 2% thì thớt mới là ng phải đóng, vì thớt là ng bán nhà, là ng có thu nhập chịu thuế từ việc bán nhà cho nên thớt là đối tượng chịu thuế chớ ko phải là ng mua. Ng mua ko phải là đối tượng nộp thuế TNCN nên thớt ko thể vin vào điều 5 HĐ để nói ng mua phải có trách nhiệm đóng thuế TNCN đc.

Chính vì sự nhùng nhằng nài nên ng mua mới ko lấy đc GCN về, NH ko giải ngân đc.
mua bán nhà khoản này thường đc đổ về 1 trong 2 bên . hoặc phần ai người ý đóng theo thoả thuận . nên quan trong là giờ xem cái thoả thuận đấy nó như thế nào . như em vừa bán cái nhà tỏi rưỡi chồng đủ tiền em ký hợp đồng mua bán công chứng giao sổ đỏ là em chim cút . chả biết thuế với má mặt mũi nó ntn cả ông mua lo tất :))

Race Dead

Xe điện
Đã dc thông 2 tai , vẫn căng phết .

2% của 735T có hơn 10T , 2 ông cãi nhau chửi nhau tổn cmn thọ quá .

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
mua bán nhà khoản này thường đc đổ về 1 trong 2 bên . hoặc phần ai người ý đóng theo thoả thuận . nên quan trong là giờ xem cái thoả thuận đấy nó như thế nào . như em vừa bán cái nhà tỏi rưỡi chồng đủ tiền em ký hợp đồng mua bán công chứng giao sổ đỏ là em chim cút . chả biết thuế với má mặt mũi nó ntn cả ông mua lo tất :))
Thỏa thuận ở điều 5 đây anh, theo anh thì thỏa thuận thế này, trong trường hợp này thì bên nào sẽ chịu thuế TNCN :)

huyminh_hsgs

Xe hơi
Thôi thì cứ theo luật hay nghị định gì đấy về hợp đồng, điều khoản nào không quy định trong hợp đồng mà phát sinh tranh chấp trong quá trình thực hiện thì sẽ được chiểu theo quy định của pháp luật hiện hành thôi, và ở đây là người có thu nhập từ việc bán nhà phải đứng ra chịu thuế TNCN, phỏng anh?
Nếu chỉ vì ko bên nào chịu đóng thuế TNCN để lấy sổ đỏ về thỳ như NH nói là đúng: 2 bên đưa nhao ra tòa mờ giải quyết.

Như vại thỳ nội dung ở còm #1 của thớt cũng ko đúng, vì thớt bẩu ng mua ko chịu lấy sổ đỏ về để NH giải ngân. Trong khi đó muốn lấy sổ đỏ về thỳ phải nộp thuế TNCN, mà thuế đấy thỳ ko ai chịu đóng ;))

Dream Hilux

Xe tăng
Ngân hàng họ giữ chứ cụ, ngân hàng họ làm rất chắc chắn chứ ko có chuyện đó đâu.
Lúc làm ủy quyền làm gí có ông 1 cửa biết. Khi có bìa đỏ. NH đến trước thì lấy, ông mua đến trước trình cmtnd là lấy

be bư

Xe ngựa
Thôi thì cứ theo luật hay nghị định gì đấy về hợp đồng, điều khoản nào không quy định trong hợp đồng mà phát sinh tranh chấp trong quá trình thực hiện thì sẽ được chiểu theo quy định của pháp luật hiện hành thôi, và ở đây là người có thu nhập từ việc bán nhà phải đứng ra chịu thuế TNCN, phỏng anh?
cứ theo luật có mà mua nhà trên giấy nhé . thực tế giao dịch bên ngoài thằng nào trên cơ thằng đấy cầm chịch . ông nào máu ông đấy lo tất

slaz8

Xe ba gác
Em là ng mua nhà của chủ thớt đây ạ. Em xin có vài dòng và trong đây rất nhiều người biết em. Và mọi người hiểu ntn theo cách của mọi người em không cần thanh minh.
- Em có mua căn A 2609 Tân Việt của chủ thớt với giá 735tr, chủ thớt nói 80m2 nhưng thực tế 78,1m2, chủ thớt nói với em là phí sang tên khoảng 6-7tr, tin tưởng tinh thần of e đồng ý mua, e vay ngân hàng 450tr, thanh toán 285tr tiền mặt, mọi nghĩa vụ tài chính liên quan đến e, e đã thực hiện đầy đủ. Hợp đồng tín dụng với ngân hàng e đã ký, và ngân hàng đã tính lãi và thu phí của e từ ngày 11/04. Số tiền 450tr đã vào tài khoản của chủ thớt và chủ thớt đã được nhận lãi... e không nợ chủ thớt 1 xu. 16/04 e chuyển đến nhà mới.
Chủ thớt không chịu thực hiện nghĩa vụ tài chính của chủ thớt( thuế thu nhập cá nhân) với nhà nước mà bắt e thực hiện.
Chủ thớt liên tục xúc phạm e nói e lừa chủ thớt. Theo các cụ thì e lừa cái gì ạ.
Giấy tờ ngân hàng giữ hết, e không giữ bất kỳ cái gì.
Em có trả lời rất rõ với chủ thớt rồi, nguyên văn như sau:
“Sáng vội đi làm nên e quên đt ở nhà. Sao mà a gọi nhỡ nhiều thế. A là người lớn mà a lại đổ điêu cho e lừa anh. Thứ nhất tiền đã vào tài khoản của anh. Thứ hai e đã đóng xong đầy đủ các khoản thuế liên quan đến em. Thứ ba là phần thuế thu nhập theo nghĩa vụ của a đối với nhà nước thì a tự đóng, đấy không phải là nghĩa vụ của em. Thứ tư e mới là người đang bị a lừa, e mua bán với a quá dễ dãi, nếu biết trước a là ng ntn e đã không mua của anh, e mua nhà mới của chủ đầu tư căn đắt nhất cũng ko đến 10,5tr mà e chẳng phải làm gì, e mua cái nhà cũ nát của a, cái gì cũng hỏng tính ra quá đắt. Nếu a bảo e lừa a thì a phải nghĩ kỹ trước khi nói. A trả tất cả tiền lại cho e đi e trả lại nhà cho a xem a có bán được ko, a khôn thì khôn nó vừa vừa thôi chứ. Các cụ đã nói rồi: khôn ngoan ko lại với giời. A lớn hơn e 1 giáp mà a ăn nói chả ra cái gì cả.”

“Em chẳng nợ a đồng nào hết mà a đang còn nợ em đấy. Các loại thuế phí liên quan đến em thì e đã hoàn thành hết rồi, giấy tờ ngân hàng nó đang giữ, tiền thì đã đứng tên anh hết rồi, em thì đã phải trả lãi cho ngân hàng, anh được nhận lãi trong sổ tiết kiệm thì e lừa a cái gì mà a cứ lải nhải là em lừa anh, người ta nghe người ta lại cười và chửi vào mặt cho ấy chứ. Giờ còn phần còn lại là anh hoàn thành nghĩa vụ với nhà nước. Còn e nhắc lại” a đừng có nhắn tin hay nói là em lừa anh” cái kiểu trẻ con đấy, a đang xúc phạm danh dự của người khác, em hoàn toàn có thể kiện anh đấy. Đàn ông nói ít làm nhiều thôi anh ạ.”
Cuộc sống nhiều khi không như chúng ta tưởng. Em hóng ạ

Colorful

[Tịch thu bằng lái]

Chứng tỏ chủ thớt đuối, nhỉ?

Thôi 2% thuế TNCN là mùa xuân này đẹp rồi. Nhanh khẩn trương lấy lại được tiền. Cụ mua nhà thế là cũng đơn giản, hiền lành, thật thà rồi. Trộm vía chứ cụ mua thử hết 180 ngày cam kết không lên ký hợp đồng thế chấp, ngân hàng trích sổ tiết kiệm thu nợ, cụ bán định đi cửa nào kiện? Ba cái đồng lãi tiết kiệm chả đủ tiền án phí. Không xiên với đập thì đòi vào mắt.

quangsot

Xe lăn
Đoạn đậm kia, các cụ quangsot Ha Cong Anh cho em hỏi: Về phía ngân hàng có trách nhiệm gì không và có vi phạm quy định nào không ạ?
Phải xem cái HĐ 3 bên nội dung nó thế nào thì mới có hướng được :) Chủ thớt sẽ lấy được tiền thôi, hoặc lấy lại nhà mỗi cái mệt người.

ngoc_phuong

Xe lăn
Giờ bên bán nó chỉ làm nhỏm câu thế này : anh thu về tỉ mốt.
Khú khú.
Nó chỉ ký và nhận đủ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
cứ theo luật có mà mua nhà trên giấy nhé . thực tế giao dịch bên ngoài thằng nào trên cơ thằng đấy cầm chịch . ông nào máu ông đấy lo tất
Do thỏa thuận thôi, thỏa thuận trong hợp đồng là thỏa thuận ngang hàng, làm gì có bên nào trên cơ bên nào hở anh? Ngay cái mẫu HĐ đã thể hiện điều đó.

berryfun

Xe điện
Nếu chỉ vì ko bên nào chịu đóng thuế TNCN để lấy sổ đỏ về thỳ như NH nói là đúng: 2 bên đưa nhao ra tòa mờ giải quyết.

Như vại thỳ nội dung ở còm #1 của thớt cũng ko đúng, vì thớt bẩu ng mua ko chịu lấy sổ đỏ về để NH giải ngân. Trong khi đó muốn lấy sổ đỏ về thỳ phải nộp thuế TNCN, mà thuế đấy thỳ ko ai chịu đóng ;))
Híc cháu đã ngờ ngợ về cái 2% theo cụ nào nhận định ở trên rồi. 2 tay này toàn đinh bu Long cả nên ..... Bank bộ phận pháp chế của nó đừng có đùa. Các bố đi vay có được mặc cả theo ý các bộ ko hăy là răm răm tắp ký.

cunhoang

Xe tăng
Thuế TNCN là ng bán sẽ phải trả chứ nhỉ,sao lại là người mua ?
Khổ giờ nghe 2 tai mới vỡ ra

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Phải xem cái HĐ 3 bên nội dung nó thế nào thì mới có hướng được :) Chủ thớt sẽ lấy được tiền thôi, hoặc lấy lại nhà mỗi cái mệt người.
Vâng anh. Nhưng giờ thì có cả cụ bên mua vào rồi, mọi thứ đều đã làm các bên hóng chiến sự vỡ lẽ ra rồi anh ạ :)

Anh có thể đọc thêm còm này nhé:
https://www.otofun.net/threads/the-nay-em-co-dang-bi-nh-vs-1-of-pho-vao-trong-lua-mat-nha-ko.1341445/page-24#post-40780752

Dream Hilux

Xe tăng
Em có lần bán nhà, toàn bộ thúê em chịu. Khi Hđ công chứng xong nộp vào 1 cửa xong. Thế mà bên mua thanh toán 100% luôn. Sau đó trong 1 tháng em đi nộp 2 lần thúê và bên mua nhận bìa vui vẻ. Công nhận là phải tin nhau

duytrong

Xe lăn
kính cccm gỡ rối cho em. hơn 2 tháng trước do cần tiền để xây nhà em có đăng trên of bán 01 căn cc tân việt. sau đó có 1 chú em cũng là of phở nhận mua nhà nhưng ko có đủ tiền nên sẽ vay NH TP bank mua nhà của em.
Nôm na: em bán 800 triệu cho căn chung cư 78,06 m2. sau nhiều lần mặc cả trao đổi thì em thu về 735 triệu (chốt thu về sau khi trừ mọi khoản lộc lá, bớt thuế phí các kiểu)
có hợp đồng công chứng mua bán rõ ràng.
trước đó: do em chưa từng bán nhà kiểu này, còn ông ô phở này lai quen mua bán nt (khách quen của NH TP Bank) nên em đc tư vấn làm thủ tục 3 bên. sau đó ông kễnh đặt cọc cho em. đến khi ra kí giấy mua bán nhà cc. ông kễnh đưa cho em có tổng cộng 285 triệu (đã mua bán sang tên) và 1 giao ước vay NH 450 triệu để chả cho em.
rồi mới có 285tr ô phở đã năn nỉ gửi đồ vào nhà em, mặc dù em đang cho thuê và còn thiếu nợ em 450 triệu. NH TP bank thì nhắn tin yêu cầu emgiao nhà thì mới đưatiền vào tài khoản của em.... do chưa hiểu lắm về mua nhà nên em đành chiều lòng chú em ô phở - thanh lý hợp đồng cho thuê (30tr/1năm) để cho chú em này vào ở (có tin nhắn kèm xin vào ở và sửa nhà.... blabla)
bây giờ thì mua bán xong rồi, tên nó rồi. thì nó ngẵng ra, chê nọ chê kia, bắt em đi đóng thuế (có hợp đồng nó tự đóng các loại thuế hẳn hoi)

túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó

thế là xong con ong phải ko cccm? đây có phải làem đang dần vào tòng để mất nhà ko? nhà thì tên nó,tiền thì ko lấy đc. nó ko vay NH trả em nữa thì thành ra nó nợ mồm với em ak? giờ nhà em nó ở. huhu
ốp phở thấy khỏe làchủ tịch họi morning van thì phải .

Nó tránh mặt e từ hôm mua bán xong. gọi ko nge máy. kếu kothích nghe.... bla bla
cccm tư vấn cho em ca này với.

ảnh căn hộ của em 2609 cc TV tower

Ơ cụ thích bán thì cũng giữ cái thế của mình chứ.tự cụ mua bực vào mình rồi.em vừa rồi cũng bán một cái nhà.người mua mới đạt cọc 100 triệu cứ năn nỉ Em cho mượn chìa khoá đến để lau dọn nhà,em bảo cứ giao tiền đủ làm hợp đồng mua bán công chứng xong trao nhà ngay,không mượn mõ gì,thế cho đỡ bấn.

thần ăn

Xe tăng
Giờ bên bán nó chỉ làm nhỏm câu thế này : anh thu về tỉ mốt.
Khú khú.
Nó chỉ ký và nhận đủ.
Lão thấy chửa, e đã bẩu có mùi rồi mà
Đúng là muốn làm thành viên OF thì phải biết auto :))
Tính ra cụ mua bị xiên, bị đập... phải chết đến mấy lần rồi, vãi lái.

huyminh_hsgs

Xe hơi
Hình thức bán nhà như của lão, kể cả hđ có ghi là ng bán đóng thuế thỳ mặc nhiên ng mua vưỡn phải đóng, vì xiền lão cầm đủ òy, nếu ng mua ko đóng thỳ ko sang tên đc.

Dưng mờ ở đêy lại khác, 2 bên ko thống nhất đc với nhao, ko lấy đc sổ đỏ về thỳ NH ko giải ngân, ng bán sẽ ko nhận đc xiền ;))