[Funland] Thế này bảo sao nhanh chết.

DaDieuchienxu

Xe container
Em tưởng :
Nhất nhật dâm nhất độ?:D
Các cụ OF thì chắc chắn tuân thủ thất nhật theo lời cụ Hải Thượng Lãn Ông rồi.:))
Tay bạn mình cũng ngâm nga bài này, dưng thay từ "Nhất nhật" thành "Bán nguyệt" mà vẫn bị AE chửi là "bốc phét quen thói" đấy cụ. >:)

ThangCFG

Xe tải
Em thấy trong phim chưởng tàu đều uống rượu mới nấu còn nóng mà cụ.
họ hâm rượu lên trước khi uống chứ ko phải mới nấu cụ ạ. Bọn này toàn uống rượu nóng, dân mình ngược lại cứ thích ngâm lạnh

danleduc

Xe điện
Rượu bia, thuốc lá là thứ có hại mà ai cũng biết, biết rồi sao cứ nốc vào, thiệt là khó hiểu.

Rượu mới nấu xong đều có độc, để giải độc rượu thì cần để rượu trong chum sành khoảng 90 ngày.

Thế mà những nhà nấu rượu cứ nấu xong phát là đóng bình đi rao luôn, nhà ông nhạc em cũng nấu rượu, nấu xong phát xuất luôn.

Uống rượu cơ bản là có hại rồi, nhất là những ông nát rượu, giờ lại thêm chất độc trong rượu nữa thì nhanh đi lắm.

Sợ thật đấy các cụ ạ, em được cái chẳng rượu bia gì, hút thuốc cũng không, bài bạc cũng vô cảm, nghiện mỗi món "đóng gạch" thôi.
Rượu Tây nó ủ hầm rượu ít nhất 12 năm, rượu ta ủ có 3 tháng...hic...:D

DidiLe

Xe container
Rượu bia, thuốc lá là thứ có hại mà ai cũng biết, biết rồi sao cứ nốc vào, thiệt là khó hiểu.

Rượu mới nấu xong đều có độc, để giải độc rượu thì cần để rượu trong chum sành khoảng 90 ngày.

Thế mà những nhà nấu rượu cứ nấu xong phát là đóng bình đi rao luôn, nhà ông nhạc em cũng nấu rượu, nấu xong phát xuất luôn.

Uống rượu cơ bản là có hại rồi, nhất là những ông nát rượu, giờ lại thêm chất độc trong rượu nữa thì nhanh đi lắm.

Sợ thật đấy các cụ ạ, em được cái chẳng rượu bia gì, hút thuốc cũng không, bài bạc cũng vô cảm, nghiện mỗi món "đóng gạch" thôi.
Đọc xong chuyện cụ trình bày, em nhớ câu chuyện về Lâm Bưu. Đặng Thấp và Mao Sạch.

Voi coi HN

Xe tăng
Trên này em hay thấy các ông bị vợ bỏ toàn than không rượu chè, cơ bạc, gái gú, ngoan ngoãn chăm sóc gia đình.
Em rút ra kết luận hai con đàn bà thì không thể sống chung dưới một mái nhà.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
họ hâm rượu lên trước khi uống chứ ko phải mới nấu cụ ạ. Bọn này toàn uống rượu nóng, dân mình ngược lại cứ thích ngâm lạnh
Bên TQ xứ lạnh, âm nhiều chục độ, nên họ thích hâm rượu nóng để uống. Vn nóng, nhiệt đới...thì ướp lạnh uống sẽ phù hợp hơn. Cứ hình dung là R ở nhiệt độ loanh quanh 20 độ uống là ổn nhất, dễ vào mà ko ê răng, kkk

danleduc

Xe điện
Quá chuẩn cụ ạ. :D Dưng tốt nhất dùng beer cho nó nhẹ nhàng:
Bia chỉ để giải khát thôi, uống nhiều nặng bụng mót đ ái. Uống rượu thích hơn, mà nên chọn loại rượu chuẩn mà uống, uống ba cái loại rượu rẻ tiền mấy chục ngàn lít thì....ko bệnh cũng ra 1 đống nếp nhăn trên mặt, nát người. :D

onlinefisher

Xe điện

Cụ ko uống rượu chả trách. Giờ có rượu nấu tại chỗ thì quá chuẩn rồi, sợ nhất loại vừa đi vừa nấu

2 tai 8 banh

Xe container
Em tưởng :
Nhất nhật dâm nhất độ?:D
Các cụ OF thì chắc chắn tuân thủ thất nhật theo lời cụ Hải Thượng Lãn Ông rồi.:))
khồng, cụ Hải Thượng Lãn Ông khi đúc kết bài này khoảng chừng 50-60 tuổi
nếu thời nay tính theo cửu chương x 9 cũng rất đúng đấy lão ợ :D

còn chém bão thì of số 2 thì ai là chủ nhật ạ :))

NoiThatAnPhat

Xe tăng
khồng, cụ Hải Thượng Lãn Ông khi đúc kết bài này khoảng chừng 50-60 tuổi
nếu thời nay tính theo cửu chương x 9 cũng rất đúng đấy lão ợ :D

còn chém bão thì of số 2 thì ai là chủ nhật ạ :))
Trước cụ HTLO cứ dùng tẹt, bia rượu, gái gú, chè thuốc,...thì ko sao! Đến khi tầm 50-60 tuổi kiêng khem đủ các thức thì chẳng dc bao lâu thì thăng (60-64 tuổi)

minhstuait7

Xe buýt

cụ cai nốt khoản đóng gạch nữa là thành Người Tu Hành đấy

2 tai 8 banh

Xe container
Trước cụ HTLO cứ dùng tẹt, bia rượu, gái gú, chè thuốc,...thì ko sao! Đến khi tầm 50-60 tuổi kiêng khem đủ các thức thì chẳng dc bao lâu thì thăng (60-64 tuổi)
thời đó chửa có bia lão uôi
tuổi thọ của cụ HTLO thì tùy sách ghi: 64 có , 66 có , 70 cũng có ... cơ mà thời đó thế cũng là Thọ roài lão ạ :D

DurexXL

Xe lăn
Sợ thật đấy các cụ ạ, em được cái chẳng rượu bia gì, hút thuốc cũng không, bài bạc cũng vô cảm, ngại cả món "đóng gạch"
Em thực sự quan ngại cho sức khỏe Cụ thớt

Theo thống kê của Viện Sức Khỏe Trung ương Trung Quốc

- Chỉ hút thuốc, không uống rượu: Lâm Bưu thọ 63 tuổi.
- Chỉ uống rượu, không hút thuốc: Chu Ân Lai thọ 73 tuổi.
- Vừa uống rượu, vừa hút thuốc: Mao Trạch Đông thọ 83 tuổi.
- Vừa uống rượu, vừa hút thuốc, vừa đánh bài: Đặng Tiểu Bình thọ 93 tuổi.
- Vừa uống rượu, vừa hút thuốc, vừa đánh bài lại có cả vợ bé: Trương Học Lương thọ 103 tuổi.

Không uống rượu, không hút thuốc, không đánh bài cũng không có bạn gái, chỉ làm người tốt việc tốt: Lôi Phong hưởng dương 23 tuổi.

cusao

Xe lăn
Có đầy thứ biết thừa độc bằng vạn lần vẫn lao vào ý chứ ! Như Lunnar chả hạn