[Thảo luận] Thế này ai còn giám cứu người bị nạn!

huy cycle

Xe hơi
Ặc ặc . thời buổi này , muốn làm người tốt thiệt khó ... :(

hjh! Cụ cửa vạn nói chẳng có sai đâu , điển hình là em đây nè !
Có lần , em đang trên đường về , thì bỗng nhiên thấy 1 thằng nó nằm sõng soài giữa đường , em phản xạ nhanh , vừa đạp phanh chân vừa kéo phanh tay . Quả là may cho em ,xe dừng lại mà bánh xe và người nó cách nhau có 3cm . Em bình tĩnh lùi xe lại rồi xuống xem nó thế nào , hóa ra là 1 thằng say như chết , đi xe tự ngã xuống đường bất tỉnh . cái dở của em là *** chịu đánh mẹ nó xe đi luôn mà lại đứng đó kêu mọi người đến . đến khi công an đến, côn an cứ vịn vào em cho là em gây tai nạn ... xe thì bị giữ, loằng ngoằng đến nửa tháng mới lấy được xe ra. Mà đâu phải đơn giản thế , em phải đến cái nhà thằng say xiẻn kia bồi dưỡng , rồi mất tiền cho nó để nó ra ký biên bản 2 bên tự giải quyết . Rồi em phải trả nó tiền sửa xe , tiền viện phí, tiến bến bãi ,tiền lo cho mấy ông công an ... mà những cái đó lỗi không phải do mình gây ra . Tức mà déo làm gì được , muốn nhanh nhanh chóng chóng lấy cái xe ra thì đành phải chịu ... VỤ đóe đứt hơn 10 triệu , vậy là từ đó em rút kinh nghiệm , déo phải mình gây tai nạn ... *** phải chở ai đi cả . thích thì gọi hộ cứu thương hay cái taxi rồi trả hộ tiên xe cho nó lành , âu cũng được cái tiếng thơm giúp đỡ người bị nạn.

Cụ nào cứ bảo hư cấu thì hỏi thêm 1 vụ khác ngay thành viên OF sepbu đây ạ

ong vàng 2000

Xe hơi
Đây là bác ko có kinh nghiệm thôi.Bác làm phúc đưa nạn nhân vào viện.Mọi người có mặt tại nơi bị nạn đồng ý , hoặc ít nhất 1 người đi theo làm chứng tôi không gây tai nạn thì tôi cho nạn nhân lên.Xin 1 vài số điện thoại, tên & địa chỉ mấy người làm chứng phòng khi bị tai vạ.Bằng không kệ con mẹ mày, may mà say chưa va vào xe tao. Ra đường lành cũng *** xong đâu, xã hội giờ đâu còn tình người với nhau như xưa.Thế cho nên nhiều lúc không vô cảm cũng không được.
Tôi nhớ năm 2007 tại Phú Yên có 2 vợ chồng 1 doanh nghiệp có tiếng về đồ nội thất. Đêm trên đường về nhà gặp tai nạn.,anh chồng nghe vợ dừng xe đưa nạn nhân vào viện .Trên đường nạn nhân bị chết, khổ nhục mất mấy tháng trời mà còn bị mất tiền nữa.

Chỉnh sửa cuối:

zen-zen

Xe hơi
nếu chuyện này thật thì quá là hãi. mà hãi thật .

Chỉnh sửa cuối:

nav89

Đi bộ
chính quyền thối nát đã giết chết thiện tâm của con người, KHỐN KHIẾP THẬT!!!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện hơi vô lý vì dân ở đó đã biết! Công an bao giờ cũng lấy cả lời khai của dân xung quanh! Ko tin được
Lời khai của ai chứ của dân thì vô nghĩa.
Đến hiện trường nó còn làm giả được huống chi 3 cái biên bản, mấy lời khai gian.
Cái tội rất to của người bị hại trong vụ này là có quá ư là nhiều tiền, cỡi xe đẹp.
Thôi. San xẻ cho thiên hạ 1 tí để phần nào lập lại công bằng xã hội.

aquatichung

Xe tải
quá sợ và chẳng còn biết tin ai, ngày nào giao thông cũng như chạy loạn, chạy loạn vì người tham gia giao thông quá ẩu và xxx rập rình. Trong cái loạn ấy có cái họa lởn vởn không vào người này thì người kia, người bị ai nạn không được cứu giúp thì bị hôi của, được cứu giúp mà vớ phải Chí phèo thì tự dưng người cứu thành Bá Kiến.

Ước mơ đường có làn dành riêng cho 2 bánh, người điều khiển xe 2 bánh thì phải học thi lấy bằng khó như 4 bánh. Xế 4 bánh thì lịch sự tuần tự đúng làn. Ra đường với nụ cười tươi chứ không hầm hố đầy sát khí ầm ào như đoàn xe hỏa tuyến lên Điện biên. XXX thì giơ gậy chỉ huy oai hùng chứ không còn đeo kính râm và công cụ trợ giúp là các bác xe ôm hay góc khuất, bẫy trên đường. Khiếp nghĩ đến mà thấy xa quá .....bao giờ các bác nhỉ.

aquatichung

Xe tải
quá sợ và chẳng còn biết tin ai, ngày nào giao thông cũng như chạy loạn, chạy loạn vì người tham gia giao thông quá ẩu và xxx rập rình. Trong cái loạn ấy có cái họa lởn vởn không vào người này thì người kia, người bị tai nạn không được cứu giúp thì bị hôi của, được cứu giúp mà vớ phải Chí phèo thì tự dưng người cứu thành Bá Kiến.

Ước mơ đường có làn dành riêng cho 2 bánh, người điều khiển xe 2 bánh thì phải học thi lấy bằng khó như 4 bánh. Xế 4 bánh thì lịch sự tuần tự đúng làn, ra đường với nụ cười tươi chứ không hầm hố đầy sát khí ầm ào như đoàn xe hỏa tuyến lên Điện biên. XXX thì giơ gậy chỉ huy oai hùng chứ không còn đeo kính râm và công cụ trợ giúp là các bác xe ôm hay góc khuất, bẫy trên đường. Khiếp nghĩ đến mà thấy xa quá .....bao giờ các bác nhỉ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết chuyện này có thật hay ko, em xin kể 1 chuyện thật 100% ở cty thằng bạn. Thằng nhân viên ở cty đó bị ăn trộm xe máy, may mà phát hiện ra và bắt đc thằng ăn cắp, dở ở chỗ lại đem thằng ăn cắp nộp cho c.a phường. C.A giữ luôn thằng ăn cắp với xe để làm bằng chứng, thằng ăn cắp thì chạ biết giải quyết thế nào chỉ biết là hôm sau ko thấy thằng ăn cắp nữa, còn cái xe thì khốn khổ, khốn nạn mất gần tháng trời chạy chọt các kiểu mới lấy đc ra. Đúng là ko cái dại nào giống cái dại nào. :(
Chuyện.
Cái thằng ăn cắp thì được các anh CA tuyên là đã trốn rồi. Biết trốn thật hay trốn giả. Đàng nào thì cái thằng í nó cũng đã đi mất.
Còn lại mỗi cái xe. Tang vật của vụ trộm. Mà đã là tang vật thì phải được giữ lại hòng hầu điều tra. Giữ đến khi bắt bằng được thằng trộm kia thì thôi. Khổ chủ muốn xin sớm lại dùng kể cũng rất chi là khó.
Biết điều thì....:(

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Câu chuyện này đáng để chúng ta suy nghĩ và cùng đưa ra phương án tối ưu.
Gặp nạn mà hem giúp thì áy náy lắm
giúp mà bị như nhiều cụ thì thực là a cay.
Nên chăng chúng ta cùng đưa ra các phương án giải quyết sao cho hợp tình, hợp lý.
Mong các cụ tiếp tục đóng góp kinh nghiệm và ý kiến ạ.
Em hóng!

bachlongviet

Xe hơi
Tốt nhất là alô cho các cơ quan có thẩm quyền. Nếu không được thì đợi có thêm người đi cùng rồi mới chở đi được.

xe lôi

Xe tăng
vụ này em tin là có thật vì cửa nhà em cũng có vụ tương tự : một bà đi xe 82 chở người giúp việc đến cổng làng mai động , đường sấu xe bị thụt hố làm người ngồi sau ngã ngửa xuống đường, đi sau là chiếc DAEWOO đỗ lại lập tức chở người bị nạn đi cấp cứu. truyện tưởng thế là xong ai ngờ ba tháng sau thấy xxx đến xác minh cùng chủ xe oto thì ra là khổ chủ bị giam xe 3 tháng nạn nhân chết sau đó dẫn đến khiếu kiện tùm lum do bà xe máy vu cho là đâm vào làm cho nạn nhân bị ngã . nhờ có nhiều người làm chứng cho nên bác tài được minh oan .
Các cụ bênh thì đi mà giúp,em rất sợ những trường hợp n thế.Mình làm việc tốt để được hưởng thế thì mạt vận quá.Quan điểm cá nhân em gặp thì alo 113,tự họ liên thệ CA phường gần nhất giải quyết.Còn ai nghĩ mình như nào kệ,lo làm lo an không xong còn bị bọn xxx bẩn nó vặt thì không thể đc

soida1989

Xe tải
Cái xã hội là thế, không có cái đúng đâu cụ ah, chẳng rõ ai đúng ai sai cả, chỉ thấy công an điều tra ông nào cũng béo mầm, nhà to xe đẹp mà thôi, càng nhiều vụ mấy ông điều tra càng mừng.

Equus

Xe buýt
chính quyền thối nát đã giết chết thiện tâm của con người, KHỐN KHIẾP THẬT!!!
Cụ nói hết cả ý của em. Chốt chuẩn không cần chỉnh.

Lời khai của ai chứ của dân thì vô nghĩa.
Đến hiện trường nó còn làm giả được huống chi 3 cái biên bản, mấy lời khai gian.
Cái tội rất to của người bị hại trong vụ này là có quá ư là nhiều tiền, cỡi xe đẹp.
Thôi. San xẻ cho thiên hạ 1 tí để phần nào lập lại công bằng xã hội.
Em quá thất vọng cho cái kiểu công bằng mang màu sắc "tiên tiến" của cụ.

lytoet

Xe tải
Website
www.facebook.com
chia buồn với cụ chủ. Đúng như tiền nhân Chí phèo đã dạy: ai cho tôi làm người lương thiện? Dù sao em cũng mời cụ 1 ly vodka cho ấm lòng vì tấm lòng của cụ

emvotoi

Xe máy
Chắc rồi đây cũng phải lắp thiết bị ghi lại lộ trình bằng video thôi chứ thế này thì...Chẳng tin được pháp luật của mình nữa đâu.

Viking

Xe điện
Câu đầu tiên " Tôi đang chạy xe LEXUS đời mới nha....."
Iêm cứ nói thẳng là em líu tin cái chuyện này.
Thế cho nó nhanh..

Thường thôi các Kụ ạ. May mà các kụ chủ thớt chưa bị người nhà nó táng cho mấy cái. Em còn thấy có kụ còn bị người nhà nó táng cho mấy phát nữa cơ. hề hề. Kụ vẫn còn may. Chúc miềng kụ.