[Thảo luận] Thế này ai còn giám cứu người bị nạn!

nguyenducduy

Xe điện
Em nghi nghi vụ này, Nếu như thế thì cụ chủ thớt phải kiện lên tận tổ chấy chứ, sao lại chấp nhận như thế được, Cơ quan điều tra vào cuộc thì sẽ phân tích được là xe gây tai nạn hay không, thằng say thì không nói là là thằng của nợ rồi, Còn các nhân chứng sống ở đó thì cũng có người này, người khác chứ đâu phải chỉ có cụ, ngoài ra còn 4 người trên xe cụ nữa

renny

Xe máy
Chuyện này mà thật 100% thì cũng hết nói các cụ nhỉ
Thường thường thấy tai nạn mình đưa lên xe hay bị người nhà hiểu lầm, nhưng sau qua giải thích là hết, ai nghỉ...

captivaltz

Xe điện
Qua chuyện của bác chủ thì em thấy không nhẽ xxx nghiệp vụ lại kém đến thế

bachlongviet

Xe hơi
Nói như cụ nào đới. Là khi tới bệnh viện thì cứ phải đòi tiền công chở, rồi cứ rùm beng máu me bẩn hết xe, đòi công an lưu lại chứng cứ để đòi tiền về sau. Chắc là không bị úp mũ đâu. "Túm thằng có tóc chứ ai túm thằng trọc đầu" (mà bi giờ trọc đầu là hay có chứ "gấu" đi kèm nữa) :D

Pigwalk

Xe container
Em nói thật, ở XH này làm việc tốt nhiều khi cũng khó. Lần trước cũng có cụ gặp trường hợp tương tự làm phúc đưa người bị nạn vào bệnh viện. Lúc sau người nhà bị nạn đến bệnh viện, chẳng cần biết đầu cua tai nheo thế nào vác dao chém cụ này (nghĩ là cụ này gây ra), may mà cụ này có nghề nên không sao. Thế nên nếu có gặp tình huống này phải tìm người đi đường cùng trợ giúp đồng thời làm chứng luôn chứ gặp phải tình huống như cụ chủ thớt thì đúng là làm phúc phải tội. Vì xxx nó cũng thối, cứ nhăm nhe kiếm chác của anh em mình nó mới thế chứ va quệt hay không bằng mấy nghiệp vụ đơn giản là phân biệt được ngay mà, chả có gì là quá khó.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cụ nào đới. Là khi tới bệnh viện thì cứ phải đòi tiền công chở, rồi cứ rùm beng máu me bẩn hết xe, đòi công an lưu lại chứng cứ để đòi tiền về sau. Chắc là không bị úp mũ đâu. "Túm thằng có tóc chứ ai túm thằng trọc đầu" (mà bi giờ trọc đầu là hay có chứ "gấu" đi kèm nữa) :D
Làm thế cũng không có được đâu.
Đến xxx chở người bị tai nạn đến viện cũng bắt buộc phải làm các thủ tục hành chính theo quy định.
Tận mắt em thấy xe tuần tra của xxx mang người bị nạn tới bv VD, định bỏ về cũng bị securite nó giam xe lại khi vứt lại người bị nạn lại viện mà bỏ về.

Duong_Anh

Xe buýt
Làm thế cũng không có được đâu.
Đến xxx chở người bị tai nạn đến viện cũng bắt buộc phải làm các thủ tục hành chính theo quy định.
Tận mắt em thấy xe tuần tra của xxx mang người bị nạn tới bv VD, định bỏ về cũng bị securite nó giam xe lại khi vứt lại người bị nạn lại viện mà bỏ về.
vụ này e nghe thấy lần đầu nhé, bảo vệ bv mà dám giam xe xxx ư?

tudepzai

Xe hơi
đây cũng là 1 kinh nghiệm đi đường , mình h nhiều chỗ còn u mê lắm có văn minh đâu . Nói chung không phải mình gây ra thì tốt nhất đừng ra khỏi xe

c0ng_n0ng

Xe hơi
Quan điểm của Bệnh viện và Công an như thế này thì cánh lái xe ai còn dám dừng xe chở người bị nạn:

"Đây kể câu truyện của tôi thấy có đau lòng không ?
Tôi đang chạy xe LEXUS đời mới nha. thì thấy 1 thằng chạy xe 2 bánh cùng chiều nó đâm vào mấy đống đá xây dựng để bên đường té xuống ngay trước đầu xe của tôi cách khỏang 10m, tôi chạy qua luôn, nhưng động lòng trắt ẩn nên dừng lại xuống xe xem nó có bị sao không, thì ra là 1 thằng say rươu nó nằm bất tỉnh luôn.Dân ở đó 2 bên đường bán hàng họ túa ra xem và họ cũng thấy là thằng này nó tự té rõ ràng như vậy ? Và họ nhờ xe chở đi BV, tôi cũng chở đi đàn hoàn đến BV. Đến BV thì nó cũng bất tỉnh chưa tỉnh dậy và BV khám bị gẫy chân, BV nghĩ là tai nạn giao thông và báo cho CA giữ chúng tôi lại. Họ cứ lý lẽ là xe chúng tôi gây tai nạn,nếu không gây tai nạn thì dừng lại làm gì và chờ nạn nhân tỉnh dậy rồi mới tính tiếp ( xui là nó không chết, chứ nó mà chết còn phiền nữa ), rồi CA họ giam xe tôi,tôi chỉ cho họ là xe tôi không có va quẹt gì cả, họ không tin cứ giam xe rồi nhờ bên CA giám định khoa học xuống kiểm tra giám định.Sau đó 15 ngày thì CA họ cứ quả quyết là xe tôi có trầy xước vài chổ như cọng tóc vậy? bố khỉ xe ở VN chầy mấy chổ tí tí thì đầy với thói chạy xe honda ẩu và nhiều như vầy thì trầy các chổ trên xe là đều đương nhiên nhưng quan trọng là nó đâu có ăn nhập gì với vụ tai nạn va quẹt này. Cái thằng này nó về gần đến nhà mới té, nên chổ đó là ngườo quen của nó không, nên khi CA họ đến đều tra kêu các người đó làm chứng thì ai cũng không chịu ra làm chứng cả,và họ thấy gia cảnh nó cũng quá nghèo nên làm lơ luôn sự thật, trong thời gian đó tôi phải đóng viện phí cho nó, tới lui thăm nuôi nó như là chính tôi gây ra tai nạn vậy. Cuối cùng bên CA chắc là đuối lý cũng như không đủ chứng cớ, cứ bảo tôi lên gặp thằng say thương lượng đền bù nó đi và lấy giấy bãi nại không tranh chấp kiện tụng gì sau này nữa thì cho tôi lấy xe về. Khi có giấy của thằng say này lên CA, CA bảo tôi làm 1 tờ giấy cam kết không kiện tụng gì nữa mới cho lấy xe về . Xem như CA phủi trách nhiệm là làm đúng hay sai vụ này.
Kết quả chiến lợi phẩm cho vụ giúp người này tôi thu được những gì ?
1/ Được giam xe 30 ngày phải tốn phí.
2/ Tốn hết 30 triệu tiền để lấy được giấy bãi nại của thằng say.
3/ 4 người ngồi trên xe phải đi tới đi lui 3 lần để lấy lời khai với CA.
4/ Còn tôi trên 10 lần vừa CA vừa thăm bệnh.
5/ Công việc bê trễ hao tâm tổn sức biết bao nhiêu.
Xin các bạn nếu có làm việc tốt thì xem có đủ khả năng như tôi không thì hãy làm.
Vì thế đừng hỏi tại sao người tốt ngại làm việc tốt là vậy đó."

Nguốn 1 comment : http://vn.news.yahoo.com/sự-hiếu-kỳ-đớn-hèn-trên-đường-phố.html
Chuyện bác nỳ giống đệ em, he he he,

Nguồn ở đây ạ:
http://vn.360plus.yahoo.com/thic_xoi_thit/article?mid=1158

Chiện là thế nầy, 28 Tết năm ngoái, đệ anh mới bạn đi chơi về muộn, đi ngang qua đoạn đường vắng thấy 1 chú nằm bẹp mẹ vệ đường, mặt mày xước xác, xe máy vứt chỏng chơ, ông ẻm dừng xe cùng mới bạn vác vầu Bệnh viện, rồi nhân tiện gọi người nhà chú nầy đến, he he he, một lúc xong cả đám người nhà chạy đến bắt đền đệ anh vì tội gây tai nạn, chả kịp hỏi han léo gì. Sau đó, chú kia tỉnh lại thì khác, bẩu say diệu tự ngã, không có đệ anh cứu kịp nhẽ chết cóng, chả làm sao cả, chỉ gặp tý rắc rối là đợi mất mẹ buổi, dưng thôi cứu được một người phúc đẳng hà sa, ngày Tết mần việc thiện thế là tốt, nên thế. Đợt rồi, ông ẻm cũng gặp trường hợp tương tự, dưng lần nầy là tai nạn thật, máu me be bét, ngất trên cành quất, ổng cũng đưa người ta vầu viện gần đó, rồi gọi người nhà bệnh nhưn đến phòng cấp cứu. Một lúc sau, nó đang ngồi ở cạnh phòng cấp cứu, một đám người ào ào nhào dô, 1 chú mặt đằng đằng sát khí hùng hổ rút mạ phóng lợn chém bụp phát vầu đầu đệ anh (sau nầy mới biết là em giai bệnh nhưn), đệ anh thời thời mần Lâm tặc mới anh ở Lao-xờ nhanh tay nhảy mẹ ra đưa tay đỡ bị ăn một vết chém ngay cánh tay, tiết chẩy ròng ròng, lý do chả gì cả, vì chúng nó tưởng đệ anh là người gây tại nạn, chả cần hỏi han, đù má đời đen thế là cùng, đệ anh bị cả đám quây lại liền phọt mẹ ra cửa, tẩu vi thượng sách. Đệ anh cay mũi, mạ khỉ điều một tiểu đội quay lại viện, trong người tuyền hàng khủng và hàng cực nóng, nóng đến bỏng cả tay. Đến đó mấy bà bác sỹ bẩu đệ anh là đứa giúp đưa đến Viện không thằng kia chết mạ dồi ý thì chả thấy bọn nó nói gì, bọn chúng lúc đầu húng chó, hùng mèo khi thấy đám đệ anh thì nhũn như chi chi, gặp mạ đúng thứ dữ ẩn mình. Việc đầu tiên mấy thằng đi cùng lôi mẹ chú cầm phóng lúc nẫy tẩn 1 trận cho đỡ tức, sau đó bắt đó bắt quỳ đi bằng đầu gối từ vườn hoa vầu đến tận cửa nơi bạn anh đứng, cứ mỗi lời xin lỗi là bị bọn tiểu yêu nó táng cho 1 đạp, 1 đấm, nó quay cái clip mà nhìn thương thằng bị chém, hơ hơ hơ, dưng thôi, mày vác phóng lợn chém đệ anh chảy cả tiết thì mày cũng phải nhận lại món sườn nướng và bánh mỳ chứ, cho nó công bằng.
Nếu là bạn có giúp đỡ trong trường hợp dư lày không, còn anh hai thì cũng chỉ giúp dưng giúp 50% thôi, nghĩa là mang đến viện xong biến về nhà cho lành kẻo bị ăn tiết dư đệ anh thì oan bỏ mạ.

quanghuy139

Xe tải
Sao cụ hiền thế. p e e bắt bọn CA đến xin lỗi, vác xe đến trả cho e, và tặng em giấy khen. hehe. em chém thế =))
Xin chia bùn với bác nhé. như thế này thì bảo sao mà dân mình n người thờ ơ với việc làm đúng

Tookies

Xe điện
tai bay vạ gió thế này thì ai muốn làm người tốt nữa nhỉ?

oto_dream

Xe buýt
Thế này em xin phép từ bỏ nghĩa vụ làm người tốt trong những trường hợp tương tự ah, em chỉ có một mong muốn là làm người trong sạch thôi!!!! Đời nhọ thật, nhìn đâu cũng một màu nhọ nồi
E cũng giống cụ này. Mình không làm người xấu thôi chứ chả dám tốt như cụ Lexus đâu. Tốt! Người đời lại chửi mình cà dốt!

puremoon

Xe buýt
Liệu chuyện này có thiệt không ta :-? Nếu có thiệt chắc bây giờ em cũng nên thay đổi suy nghĩ trước khi hành động :-?
Chuyện này em nghĩ là có thiệt. Bản thân em cũng dính vào 1 vụ tương tự thế này nhưng nhẹ hơn. Và cũng may có nhân chứng .

TER-2008

Xe buýt
Khó xử nhế, thôi thì là bài học cop bài này về trình bày với Gấu và F1 là ''gặp người bị nạn k nên cứu'', khổ mỗi lần gặp tai nạn cũng áy náy có chở đến BV k nhưng như thế này thì mình cũng nằm BV lun cùng nạn nhân.
Các cụ đừng trách em Tâm Lạnh nhé

puremoon

Xe buýt
Khó xử nhế, thôi thì là bài học cop bài này về trình bày với Gấu và F1 là ''gặp người bị nạn k nên cứu'', khổ mỗi lần gặp tai nạn cũng áy náy có chở đến BV k nhưng như thế này thì mình cũng nằm BV lun cùng nạn nhân.
Các cụ đừng trách em Tâm Lạnh nhé
Cụ gọi giúp em nó 114 hay 115 gì đấy là tốt rồi. Em giờ ngại lắm rồi ạ .

hiepsiit

Xe hơi
Em gặp mấy phát rồi (có phát còn suýt toi vì ông say mà lại còn la CA nưa chứ), mình bị hại mà còn bị vu là gây tai nạn, may mà có người làm chứng;Vậy mà vẫn mẫt thời gian và mất tiền. Nền nhiều khi vẫn chấp nhận nhắp mắt đi qua. Hôm trước vừa đi qua ngã Tư Nguyễn Trí Thanh - Đê La Thành thì tự nhiện có hai em loàng ngoàng nhau rẽ với vượt đầu 4B ngã sát đầu xe em may mà đi rất chậm nên phanh kịp,quả đấy chỉ cần đi quá 30Km/h thôi là rách việc. Nhiều khi gặp trường hợp như vậy em xuống xem thế nào bị nghĩ ngay là minh đâm, lần này em kệ cho tự đứng lên thì mình đi; Thà mang tiếng lạnh một tí còn hơn xuống gặp phải mấy thằng hôi bẩn nói linh tinh chưa cần biết đúng sai thế nào.Chán, nhiều khi đi qua thấy cũng áy náy lắm nhưng thôi nhắm mắt đi qua còn hơn tự mua dây buộc mình,các cụ đừng trách nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Lebinno

Xe hơi
Đúng là tai bay vạ gió, đến ngừoi cầm cân nảy mực mà cũng "cổ xúy" cho những chuyện như thế này hèn gì loạn là phải, heizaa, nản quá