[Funland] Thế là thực sự đã tan một giấc mơ

victory_1980

Xe điện
Em đã từng có thgian 8 năm làm một Bank trực tiếp cho Bác này vay, trực tiếp tham gia họp hành và chứng kiến bạn ngồi cạnh phụ trách món nợ xấu của bác này… Nói chung chỉ có 4 chữ thôi “không chịu thích ứng” với thời cuộc.
Bác này thành nợ đời hơi bị nhiều (nợ mấy nghìn tỷ ko trả đc), nhưng bây giờ cứ chửi đời, bảo thất bại vì ko ai giúp, NH ko cho vay.
Thiết nghĩ, NH nó khôn chán, thà nó mất ít, còn hơn bơm tiếp để mất nhiều hơn.

Cám Chim

Xe tăng
Cháu đi xem triển lãm auto ở giảng võ khi đó, xe cụ huyên nửa mo linh nửa mà tiz nhưng mà xe có chạy được đâu nhân viên phải đẩy, sáng đẩy ra sân triển lãm tối đẩy vào góc triển lãm. Xe thì khung tôn dập từ của hebei động cơ khi đó cháu nhớ nhân viên vinaxuki quảng cáo sẽ dùng động cơ của Mitsubishi. Nhưng mà đấy là lói chứ cái xe thành phẩm đã thấy đâu. Cửa mở thì lành phành Sơn lót nhìn lớp bả lót vẫn lờ mờ. Nói chung cụ huyên và vinaxuki ko thành công là điều đương nhiên chả có gì phải luyến tiếc cả. Nhà máy thì toàn bộ của tàu chuyển sang, nên cụ cứ nói cho sang mồm chứ cụ có cái vẹo gì. Xe tải của cụ bán giá rẻ nhưng cạnh tranh với hoamai với tt còn méo mặt chứ nói gì ra quốc tế. Vĩnh phét dây chuyền toàn nhập từ Đức giờ vẫn đang sống dở chết giở đây.
Cháu cũng ra triển lãm Giảng Võ con xe nham nhở còn viết lung tung dán lên xe nữa. Nên chưa ra lò là nhìn thấy sự thất bại rồi.

Cám Chim

Xe tăng
Cụ lại không hiểu chẳng ai dìm cụ ấy cả nhưng nếu cho vay là chết thêm chứ cũng không còn tý hy vọng nào ,khâm phục vì tinh thần thôi còn cách làm vinaxuki thì em nghĩ là không , nham nhở cẩu thả và tùy tiện em có nhận xét vậy sau khi xem cái xe cụ ấy bày ở giảng võ .
Cụ chuẩn, đem cái xe chưa chạy đc ra trưng bày thì đã thấy sự thất bại hiển hiện ngay trước mắt rồi.

Cám Chim

Xe tăng

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Thực tình thì không có ý chê gì Vinaxuki và ông NVH....nhưng thời tôi, tôi đã từng đi xem triển làm xe ô tô ở triển lãm Giảng Võ ( tôi không nhớ rõ năm bao nhiêu )....và tôi nhớ là hồi đó Vinaxuki trưng bày mấy mẫu ô tô con nhìn không thể chấp nhận được, vỏ xộc xệch, nhìn rõ chất lượng chi tiết lắp ráp rất thô, có chỗ còn dùng cả băng keo để liên kết tạm với nhau.
Nói thật, xe tải còn chấp nhận được chứ xe du lịch mà lắp ráp ẩu thế thì không được....Chưa biết chất lượng máy móc ra sao, khả năng vận hành và an toàn cỡ nào, nhưng nhìn mắt thường đã thấy thô và xấu, sù sì như thế thì bán sao được ?! :D
Em chỉ nhớ 1 thời xe tải của Vinaxuki chạy khắp quê em, song song cùng thương hiệu Hoa Mai hay Ban Mai gì đó, Chiến Thắng. Hầu như nhà nào cũng sắm để chở hàng.

AnhhoangSu

Xe điện
Em chỉ nhớ 1 thời xe tải của Vinaxuki chạy khắp quê em, song song cùng thương hiệu Hoa Mai hay Ban Mai gì đó, Chiến Thắng. Hầu như nhà nào cũng sắm để chở hàng.
Vnxk mạnh nhất là từ 2005 đổ về trc, thấy tần suất qc trên tv ngang ngửa xe tải Thaco, Mekong thời bấy giờ.
Hồi 2002 gần nhà em có nhà hàng xóm cả 2ae đều lêu lổng chơi bời, đú đởn kiểu đầu gấu xóm. Cứ đòi mua xe xịn Dylan các thứ.
Sau bố mẹ bỏ trăm củ mua cho con xe tải Vnxk, hồi ấy oto vẫn tương đối hiếm ở tỉnh lẻ nên dù là xe tải nhưng vẫn máu tập lái. Mà xe tải thì ko mang đi ăn chơi đc, thế là để đc lái thì 2ae này đi chở vlxd, chở đồ thuê luôn. Ấy thế nhờ vậy mà sau này lại lên người mới tài:D

AnhhoangSu

Xe điện
Vinaxuki mạnh nhất là từ 2005 đổ về trc, thấy tần suất qc trên tv ngang ngửa xe tải Thaco, Mekong thời bấy giờ.
Hồi 2002 gần nhà em có nhà hàng xóm cả 2ae đều lêu lổng chơi bời, đú đởn kiểu đầu gấu xóm. Cứ đòi mua xe xịn Dylan các thứ.
Sau bố mẹ bỏ trăm củ mua cho con xe tải Vinaxuki, hồi ấy oto vẫn tương đối hiếm ở tỉnh lẻ nên dù là xe tải nhưng vẫn máu tập lái. Mà xe tải thì ko mang đi ăn chơi đc, thế là để đc lái thì 2ae này đi chở vlxd, chở đồ thuê luôn. Ấy thế nhờ vậy mà sau này lại lên người mới tài:D

viet7500

Xe buýt
Cụ H ko lượng được sức mình.
Thất bại là chuyện bt trong kinh doanh, nhất là những người tiên phong.

Điều tiếc nhất, là sau thất bại cụ H không còn cơ hội gượng dậy, thành ra mọi bài học có dc từ thất bại, trở thành lãng phí với cụ!

AnhhoangSu

Xe điện
Em cmt mà chả hiểu đụng chạm j ko đc duyệt🤐

TN1805

Xe điện
Xe đem trưng bày triển lãm mà như này ... không có từ nào để nói. Thực tình. :D
Cho dù triển lãm ô tô ở Việt Nam, cũng đừng coi thường người tiêu dùng VN quá như vậy chứ. Ai lại mang 1 sp chưa hoàn thiện ra trưng bày rồi dán giấy, viết chữ nguệch ngoạc như thế....trông bôi bác quá...:D

cưỡi chổi

Xe lăn
Xe đem trưng bày triển lãm mà như này ... không có từ nào để nói. Thực tình. :D
Cho dù triển lãm ô tô ở Việt Nam, cũng đừng coi thường người tiêu dùng VN quá như vậy chứ. Ai lại mang 1 sp chưa hoàn thiện ra trưng bày rồi dán giấy, viết chữ nguệch ngoạc như thế....trông bôi bác quá...:D
Có mà bôi chú ấy chứ bôi thế nào được tôi ;))

tuan_nguyen261188

Xe điện
Làm ăn có thành công có thất bại nhưng dám làm dám chịu thì rất khâm phục những người như ông Bùi Ngọc Huyên.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Cụ nói ai chứ bác H e đang đổ thừa tại ngân, tại chính phở và con cháu mà.
Có 1 phần do chính sách của nhà nước...theo em lúc đó nhiều các liên doanh sx xe nhất là Nhật muốn bóp chết các cty sx xe trong nước nên ép hoặc chạy chính sách có lợi cho họ.

Nhìn qua thị trường xe máy...mấy chục năm nay rùi không có 1 thương hiệu nội địa nào? Gần đây có vin nhưng là xe điện. Còn xe máy xăng thì không hề thấy.

blackhole1

Xe tăng
Cụ chuẩn, đem cái xe chưa chạy đc ra trưng bày thì đã thấy sự thất bại hiển hiện ngay trước mắt rồi.
cụ lão vẫn giữ bức này ah năm ấy xem mà ngán ngẩm thật , SX oto du lịch không phải khó mà quá khó , giá như thời điểm ấy cụ H làm cái xe tải cho hoàn chỉnh động cơ xài của weichai thôi là rất có thể thành công lớn .

Húp sụp sụp

Xe điện
Giờ toạch hẳn rồi đúng ra cụ ấy nên đúc rút những bài học thất bạt làm thành quyển sách bán có khi hơn nuôi gà