[Funland] Thế là ta lại trở về với cái máng hợi...

dexom

Xe Cứu Trợ
Cứ cái gì có bàn tay ngài Việt là như mứt ngay, thế mới tài.
Dự trong case này ko ngoại lệ.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Nhập khẩu từ Indo thì cũng chả hơn lắp ráp VN mấy đâu. Cả cái ao làng này thì có hàng lắp ráp ở Thái Lan em thấy ổn nhất, vì nên CN sản xuất ô tô xe máy nó đã đi trước các nước khác vài chục năm rồi :)

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em xin nhận lỗi. Chắc cũng nhiều cụ trên này như cụ nói, toàn 'vàng + vẩu + cactut' nên họ hay sính ngoại, nhất là xe. Chắc em chưa đạt đến tầm cao như cụ nên không thể sính đồ nội đc.
Mịa mấy thằng trên răng dưới catut hở mồm ra là chê xe lắp ráp trong nước này nọ. Sính ngoại nó vừa thôi, nói ra là đã thấy bản chất tự ti vàng vẩu.

One-77

Xe cút kít
Lắp trong nước hàng chục loại xe. Vẫn bán tốt. Thêm loại nữa có sao?

lai thue

Xe điện
Nhập khẩu từ Indo thì cũng chả hơn lắp ráp VN mấy đâu. Cả cái ao làng này thì có hàng lắp ráp ở Thái Lan em thấy ổn nhất, vì nên CN sản xuất ô tô xe máy nó đã đi trước các nước khác vài chục năm rồi :)
Em theo cu, xe thì Thái lắp còn tạm được, chứ ông Indonesia thì em nghĩ chả khác ta là mấy, đất nước nó vô tổ chức bỏ mịa.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Vì thế Toy mới định dứt luôn ra đi , thị trường Việt nam quá tốt ..... Toy năm vừa rồi quả là lao đao do dinh chưởng 116 , giờ lại là thuế .... tóm lại bọn nó mua hết , từ nhỏ đến to ăn dơ nhau tạo ra sóng .... cơn khát xe ,
Bài chính sách bá đạo - chắc anh Vượng anh Hải anh công đút lót lão già tổng cũng nhiều ... lừa đảo mỵ dân
Chỉ khổ dân việt ai đời thuế về 0 mà mua chiếc xe đắt gần gấp đôi so thị trường các nước ngay xung quanh
Chả còn đường nào đành lắp ráp 1 số lượng ít để phục vụ dân Việt ( Nhà máy Vĩnh phúc chưa bao giờ đạt chuẩn quốc tế ) nên không và chưa bao giờ xuất đi được núớc nào khác - vậy thiết nghĩ không cần nói cũng hiểu chất lượng xe FT hay xe bất kể nào ráp tại Việt nam thì thua đứt nhập khẩu kể cả là indonesia hay ấn độ
Còn một số cụ chửi bới - chắc do miếng cơm manh áo thì em ko quan tâm
Nhưng em thì nghi lắm nếu chọn mua xe gia đình các cụ ấy sẽ mua xe nhập mà vẫn chửi um sùm ....
Khổ quá. Cụ nói thế là ko đc đâu nhé. Trong này toàn người đẳng cấp cao bảo xe lắp trong nước giờ chất lượng ko thua xe nhập, nhiều xe còn hơn. Em não cá vàng cứ nghĩ xe nhập hơn, hoá ra em với cụ lại đồng quan điểm thôi đỡ tủi thân.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
S
AWD, cảnh báo điểm mù, hỗ trợ giữ làn đường, phanh khẩn cấp chủ động, cảnh báo va chạm trước, tự bám theo xe phía trước ở tốc độ chậm, đá cốp, ghế phụ chỉnh điện, cam gương phụ, cảnh báo áp suất lốp... nó ko tương thích với tay lái thuận nên cũng phải cắt bỏ đi cụ nhỉ?
Xe đặt riêng cho thị trường Vn còn phang cả máy khác !

joyride

Xe điện
Cảm nhận cá nhân thì xe lắp trong nước có Mít với Nissan còn được.

hà đình nam

Xe đạp
Thôi em can các cụ, có thế xe nó mới rẻ dần đi được, nay mai các loại mới kính kong đang chạy bây h nó xuống mã một tí là có 2nd cho các cụ nào ít tiền một tí múc rồi, chứ thật em thấy không có mấy cái TH, TC, ToY ... nó lắp cho mà cứ đi nhập thì mình không khác gì Triều tiên trước đây bị cả thế giới cười vì thế kỉ 21 mà còn đi toàn xe cổ lỗ sĩ ợ, thế nên lắp tại nhà là tốt mà các cụ .

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em can các cụ, có thế xe nó mới rẻ dần đi được, nay mai các loại mới kính kong đang chạy bây h nó xuống mã một tí là có 2nd cho các cụ nào ít tiền một tí múc rồi, chứ thật em thấy không có mấy cái TH, TC, ToY ... nó lắp cho mà cứ đi nhập thì mình không khác gì Triều tiên trước đây bị cả thế giới cười vì thế kỉ 21 mà còn đi toàn xe cổ lỗ sĩ ợ, thế nên lắp tại nhà là tốt mà các cụ .
Cụ thấy có xe nào rẻ ko? Hay giá cao hơn trước dù lắp ở VN. Em xin kể nhé: Ỉn, i10, Mer, Camry, Swift, Santa Fe, Mit Oulander, Extrail, Captiva... Em chưa thấy con nào giảm giá nhưng chất lượng giảm thì có thật.

hà đình nam

Xe đạp
Cụ thấy có xe nào rẻ ko? Hay giá cao hơn trước dù lắp ở VN. Em xin kể nhé: Ỉn, i10, Mer, Camry, Swift, Santa Fe, Mit Oulander, Extrail, Captiva... Em chưa thấy con nào giảm giá nhưng chất lượng giảm thì có thật.
Tiền nó rẻ đi cụ ợ. làm ra tiền mua cái xe mới bây giừ nó khác 10 năm trước cụ ạ, cá nhân em nghĩ vậy, , 10 năm trước chưa đủ lượng để lắp bán có lãi nên Toy ko lắp thôi

Chỉnh sửa cuối:

Balvenie 21

Xe tải
Khổ quá. Cụ nói thế là ko đc đâu nhé. Trong này toàn người đẳng cấp cao bảo xe lắp trong nước giờ chất lượng ko thua xe nhập, nhiều xe còn hơn. Em não cá vàng cứ nghĩ xe nhập hơn, hoá ra em với cụ lại đồng quan điểm thôi đỡ tủi thân.
Chuẩn cụ, ví dụ: xe cùng đời, cùng model, xe tại các nước khác máy thì dual còn tại VN thì ko có máy dual.

Chỉnh sửa cuối:

1.BMW X6

Xe hơi
Được cái khung nó chắc cụ ei. Mới cả bên đó nó làm ăn tử tế hơn mình, không ma cô + lưu manh như mình đâu. Cái xe bị cắt bỏ thiết bị, tôn thì mỏng đi, kể cả mối hàn, con vít nó cũng khác. Đến cái con xe đều I10 mà lắp với nhập nó còn hơn nhau 1 trời 1 vực mà cụ.
Cụ quên mất câu: chơi với bụt mặc áo cà sa, chơi với ma thì mặc áo giấy à. Làm ăn với xứ thiên đường thì nó cũng nhiễm thôi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
E nghĩ các cụ ngoạc mồm ra quy trách nhiệm xe lắp ráp chất lượng thấp cho NN là hơi oan.
Chất lượng xe là do hãng quy định, có tiêu chuẩn đàng hoàng, k qua làm sao xuất xưởng được.
Em nghĩ có khi tùy thị trường mà hãng áp tiêu chuẩn cao hay thấp. Sống ở nước nghèo mà thích làm sang, coi xe là của cải với để khoe nhiều hơn là tiện lợi nên hãng nó làm tiền thôi.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ các cụ ngoạc mồm ra quy trách nhiệm xe lắp ráp chất lượng thấp cho NN là hơi oan.
Chất lượng xe là do hãng quy định, có tiêu chuẩn đàng hoàng, k qua làm sao xuất xưởng được.
Em nghĩ có khi tùy thị trường mà hãng áp tiêu chuẩn cao hay thấp. Sống ở nước nghèo mà thích làm sang, coi xe là của cải với để khoe nhiều hơn là tiện lợi nên hãng nó làm tiền thôi.
Vâng. Tức là mình ngu nên cứ đi xe đểu thôi. Vậy mình trả tiền đểu (tiền giả) nhé. Người ở bên bọn Tây lông nó là vàng còn mạng người xứ vệ là mứt nên mạng người ko quan trọng, nhỡ tai nạn hay va vào đâu ko chết đâu cụ nhỉ.