[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

thientudolong

Xe container
Chú noi hình tượng giờ hơn đứt anh mòm em chứ còn gì nữa mà cụ phải tỉa đểu thế. 🤢 Bóng trong cuộc thì kể cả lực bao nhiêu cũng chả sao. Đầy pha cạnh vợt bay lên khán đài có ai chê trách đâu, không tránh được lăn ra giáng chịu. Bóng chết rồi còn phang vào mặt người ngoài sân bị đuổi cấm kêu. Học idol em gẩy với cắt bóng chết về như đặt vào tay chú nhặt bóng đỡ phải chạy kia kìa.:D
cụ ko đọc rồi, luật nó ghi abuse trọng tài hoặc ball boy ball girl nó là như nhau, ko phân biệt bóng sống bóng chết :D, nếu quả bà trọng tài dây ko lăn ra thì chắc chắn ko loại đc nole, còn cháu bé nhặt bóng mà lăn ra thì nadal bị loại cũng chẳng cãi đc, còn tất nhiên chả thằng nào có ý định ngắm vào mấy đội đấy cả

fadco

Xe container
Anh ấy đang chữa trị chấn thương thì nói làm gì, còn phục hồi đến đâu mới là vấn đề. Trước khi phẫu thuật năm 2019 thì chỉ có hề mới ăn được anh ấy thôi còn kể cả móc với đám còn lại out hết.
Dạ có Thiem ăn anh móm ở Indian well trận chung kết đó cụ:)

Leanh65

Xe container
cụ ko đọc rồi, luật nó ghi abuse trọng tài hoặc ball boy ball girl nó là như nhau, ko phân biệt bóng sống bóng chết :D, nếu quả bà trọng tài dây ko lăn ra thì chắc chắn ko loại đc nole, còn cháu bé nhặt bóng mà lăn ra thì nadal bị loại cũng chẳng cãi đc, còn tất nhiên chả thằng nào có ý định ngắm vào mấy đội đấy cả
Thôi cụ vẫn cho vậy thì em nhường cụ. Thực tế trên sân bóng sống chưa ai bị đuổi. Bóng chết thì có rồi đó.

thientudolong

Xe container
Thôi cụ vẫn cho vậy thì em nhường cụ. Thực tế trên sân bóng sống chưa ai bị đuổi. Bóng chết thì có rồi đó.
ủa thì ng ta chấp nhận bị loại và xin lỗi trọng tài rồi, hành vi thì vô ý, lấy gì bảo tư cách đạo đức ko tốt?

Leanh65

Xe container
Dạ có Thiem ăn anh móm ở Indian well trận chung kết đó cụ:)
Thì cũng tương đối thôi cụ. Thắng nhiều thì cũng phải có thua. Ngay thời đỉnh cao thi thoảng anh móm vẫn thua vài tay vợt Nga hay Séc hoặc Pháp là bình thường mà. Có điều nó không thường xuyên hoặc không phải những trận quan trọng. Trừ USO thua tay Del.

Leanh65

Xe container
ủa thì ng ta chấp nhận bị loại và xin lỗi trọng tài rồi, hành vi thì vô ý, lấy gì bảo tư cách đạo đức ko tốt?
Em chửa có câu nào bảo hành vi đó là tư cách đạo đức không tốt. Còn cụ vẫn cho bị đuổi khỏi sân, trừ hết điểm là tư cách tốt thì tùy cụ vậy.

Chỉnh sửa cuối:

miit90

Xe buýt
Hết Usopen cảm thấy hơi 1 chút tiếc nuối. Nole đã ở rất gần lịch sử nhưng đúng là chết trước cửa thiên đàng. Nhiều người đánh giá thua do quá kỳ vọng, sức ép tâm lý quá lớn nhưng em thì thiên về lý do như em đã còm trước trận ck là thể lực bị bào mòn quá nhiều, nhất là qua 3 trận gặp Nish, Berre, Zev cộng với phong độ của Nô giải này cũng không quâ xuất sắc (tuy nhiên nếu đủ pin thì vẫn đủ sức vượt qua Med)
Tuy vậy kết cục lại tốt cho tennis nói chung, cả 2 em trẻ Danhia và Emma đều có chiến thắng xứng đáng. Và chúng ta lại có cơ hội tiếp tục chém tiếp xem ai là goat trong Big3 :)

Chỉnh sửa cuối:

thientudolong

Xe container
Vâng cụ vẫn cho bị đuổi khỏi sân, trừ hết điểm là tư cách tốt thì tùy cụ vậy.
sao cụ ko mở thớt về tư cách đạo đức mà bàn luận, so sánh :D, nói chuyện thể thao chứ đâu phải truyền bá văn hóa, giáo dục công dân, hóa ra giờ mấy chương trình bình luận thể thao ngoài góc nhìn chuyên môn, dự báo, thống kê...thì cần mở thêm góc tư vấn, bình luận đạo đức của vđv nữa nhỉ :D

Leanh65

Xe container
sao cụ ko mở thớt về tư cách đạo đức mà bàn luận, so sánh :D, nói chuyện thể thao chứ đâu phải truyền bá văn hóa, giáo dục công dân, hóa ra giờ mấy chương trình bình luận thể thao ngoài góc nhìn chuyên môn, dự báo, thống kê...thì cần mở thêm góc tư vấn, bình luận đạo đức của vđv nữa nhỉ :D
Em chửa có câu nào nói về đạo đức các tay vợt nhé. Mời cụ xem lại.

Vo_thuong

Xe điện
hehe, em cũng cực kỳ dị ứng với những còm trên VnExpress kiểu như thế này và cả ở đây nữa (vì thế mà sáng qua cũng bực mình để bật lại mấy ông offers vì vụ này). Thực ra hành động đập vợt hay thỉnh thoảng trả bóng chết hơi nặng tay là không hay, không đẹp nhưng đó là tính cách của Nole rồi, mà tính cách thì ko phải ai cũng sửa được. Vả lại, nó chả dính dáng gì đến "tiểu xảo" hay "đạo đức" cả :). Các Fan của Fed, Dal chính ra phải cảm ơn cái đó của Nole mới phải, vì Nole có như thế thì các Idol của họ càng được nâng lên ấy chứ hehe
Thực ra, trong các cuộc tranh luận (cảm tính) chả có được thua gì, vì phần đa đều lấy quan điểm của mình để áp đặt lên cái "thực tại khách quan" và có cái nhìn méo mó. Chẳng hạn từ cái bình thường mà nâng tầm lên "tiểu xảo, đạo đức" cũng là do quan điểm. Rồi còn bảo: thì bao nhiêu người cũng có quan điểm như thế đấy thôi - họ nói thế nhưng cố tình lờ đi là cũng có ty tỷ người không có quan điểm như vậy.

thientudolong

Xe container
Em chửa có câu nào nói về đạo đức các tay vợt nhé. Mời cụ xem lại.
Em níu áo cụ tý, em không phải fan Nad nhưng video cụ đưa là anh ý đỡ bóng vô tình bay vào thôi, đây là bóng sống trong cuộc. Nó khác bản chất với quả của anh hề. Còn anh móm thì có đập vợt nhưng thời đó xa xưa rồi, khi anh ấy chưa là gì cả. Cái đấy có thể thông cảm chứ đã thành người nổi tiếng trong ngôi đền huyền thoại rồi mà còn đập thế thì hơi mất hình tượng. Gẩy hay cắt bóng, đánh gót về cho các chú nhặt bóng thì anh móm em là bậc thầy. Rất nhiều pha camera sân chiếu lại các quả a ấy trả về cho đội nhặt bóng như đặt vào tay được cả sân tán thưởng, bảo sao đi đâu cũng như sân nhà. 🤢
ủa đây là gì, bản chất khác nhau là gì khi mà abuse trọng tài hay ball boy, girl đâu có phân biệt là bóng sống bóng chết, thế giờ tôi cố tình giao bóng vào mặt trọng tài thì ko bị phạt à :D

Leanh65

Xe container
hehe, em cũng cực kỳ dị ứng với những còm trên VnExpress kiểu như thế này và cả ở đây nữa (vì thế mà sáng qua cũng bực mình để bật lại mấy ông offers vì vụ này). Thực ra hành động đập vợt hay thỉnh thoảng trả bóng chết hơi nặng tay là không hay, không đẹp nhưng đó là tính cách của Nole rồi, mà tính cách thì ko phải ai cũng sửa được. Vả lại, nó chả dính dáng gì đến "tiểu xảo" hay "đạo đức" cả :). Các Fan của Fed, Dal chính ra phải cảm ơn cái đó của Nole mới phải, vì Nole có như thế thì các Idol của họ càng được nâng lên ấy chứ hehe
Thực ra, trong các cuộc tranh luận (cảm tính) chả có được thua gì, vì phần đa đều lấy quan điểm của mình để áp đặt lên cái "thực tại khách quan" và có cái nhìn méo mó. Chẳng hạn từ cái bình thường mà nâng tầm lên "tiểu xảo, đạo đức" cũng là do quan điểm. Rồi còn bảo: thì bao nhiêu người cũng có quan điểm như thế đấy thôi - họ nói thế nhưng cố tình lờ đi là cũng có ty tỷ người không có quan điểm như vậy.
Lại được cụ này nữa. Cái giòng đậm đậm kia là tự cụ ấy nói nhé.

thientudolong

Xe container
a móm ném chai nước đập vợt thì bảo là khi a ấy chưa là huyền thoại, trong khi a ấy vươn lên đỉnh cao từ trước cả 2010 rồi :D

Leanh65

Xe container
ủa đây là gì, bản chất khác nhau là gì khi mà abuse trọng tài hay ball boy, girl đâu có phân biệt là bóng sống bóng chết, thế giờ tôi cố tình giao bóng vào mặt trọng tài thì ko bị phạt à :D
Thôi em nhường cụ fan noi tất.

xukthal.

Xe lăn
Chưa...chưa kết thúc nhé :D