[Funland] Thể dục buổi sáng

MuathuHN252

Xe cút kít
Đàn bà muốn đc sướng thật cũng phải trông vào thằng đàn ông biết rèn luyện cả thể chất và ý chí. Phỏng mợ?
Hay cứ là thằng là đã sướng òi!! 😂
Với e thì 5h sáng cũng ko fai lgi đâu. Cởi đồ ra lạnh lắm. Mà nhìn ck tập luyện khổ cực vậy e cũng xót ạ. Mùa hè thì tập luyện cũng dc chứ như mấy nay thì thôi ạ. Ốm ra thì khổ em, còn cái sướng kia thì với e chỉ là thứ yếu thôi cụ

ah99x6

Xe điện
Thời tiết mưa và lạnh thế này thường các Cụ chỉ thích ngủ vùi trong chăn ấm đệm êm, bạn gái mới..Hehe
Sự thật cũng chứng mình nhiều người chăm tập thể dục nhưng cũng không có tuổi thọ cao và ngược lại nhiều người cả đời chả tập gì vẫn mấy lần thượng thọ. Nên mình chả tin vào việc tập tành chăm chỉ là tốt.
Nhưng có 1 điều thú vị mình trải nghiệm bao lâu nay là tập thể dục trong những điều kiện khắc nghiệt như hôm nay luyện Tâm rất tốt.
Lặng lẽ gỡ vòng tay ấm áp của Bà vợ yêu dấu, chui ra khỏi chăn khởi động vài vòng rồi bước ra đường trên đôi chân trần. Cảm nhận cái mưa rét thấu vào tận gan bàn chân.
Mình nhớ đợt mùa hè nhiều hôm mình tắt điều hoà, tắt luôn cả quạt rồi đi ngủ. Mấy hôm đầu cũng khá khó chịu nhưng sau đó Tâm cũng quen dần.
Cuộc sống ngày càng đầy đủ nên Tâm mình cũng quen dần với những điều tiện nghi. Nếu ko luyện cho nó thường xuyên lúc gặp nghịch cảnh dễ trở nên yếu đuối và nhu nhược.
Cụ nào hay lo lắng, ít kiên định, khả năng làm chủ tâm không được tốt tham gia Team khổ hạnh cùng với mình.
E ạ cụ ạ!

MuathuHN252

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ lên mạng giấu bớt mình nói chung chung như tivi, dĩ hoà vi quý và thiếu cụ thể về rèn luyện thể chất nên chắc cũng ko muốn phân tích sâu, em xin thui ạ.
Nữ thạo dư mợ cũng nên va mấy thằng khoe khoẻ tí cho đỡ thiệt.
Em ủng hộ rèn luyện mà. Cũng nhắc ck chăm tập thể thao, ăn uống điều độ. Chứ em ko phải ủng hộ ko rèn luyện ạ. Cụ chủ rèn luyện cũng là cái tốt, nhưng theo e là phải phù hợp từng người và tập luyện từ từ, tăng dần mức độ để cơ thể thích nghi ạ. Em thì con còn nhỏ, ngủ với con, giờ ấy mà dậy là mẹ dậy trước con dậy theo sau nên e cũng ko thể dục dc giờ ấy. Đi ra ngoài cũng fai mặc ấm, đi tất. Giờ bảo e thực hiện ngay như cụ chủ thì e sợ e ốm ngay. Em cũng ko hiểu cụ bảo e giấu bớt mình để thể hiện điều gì ntn. Nhưng cũng cảm ơn cụ đã rep cmt em và em cũng xin thôi ko hơn thua với cụ sau còm này ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Theo ý em nó khác hẳn chứ cụ
Vận động mạnh hơn x2 x3 tất cả các bộ phận, huyết áp, nhịp tim, nhiệt độ, các thứ các thứ
Tùy thuộc vào tập cái gì và chơi cái gì, chơi thể thao nó k toàn điện bằng tập TD đc.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Tùy thuộc vào tập cái gì và chơi cái gì, chơi thể thao nó k toàn điện bằng tập TD đc.
THế à cụ
EM thấy thể thao cường độ nó cao hẳn
Như dân tình nói nôm na 10 cái đấm không bằng 1 cái đạp

Pumzen

Xe ba gác
Rét lạnh dư lày nhà cháu vẫn duy trì đều, chỉ có sáng nay thì do tối hôm qua làm quả thợ nề bất đắc dĩ, mệt quá nên sáng nay nghỉ tập tôi. Bình thường nhà cháu vẫn chạy bộ ngày 2 buổi, buổi sáng thì gần 4 cây, buổi chiều hơn 6 cây để mỗi ngày chạy tầm chục cây chuối, cố gắng đốt đi khoảng gần 1k calo mỗi ngày.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy thể thao có khác TD không cụ
Cụ thấy cái nào phù hợp thì tập. Cụ ấy phân tích lý lẽ là thế nhưng sự thật có thể ít tập hoặc chưa trải nghiệm nhiều cả 2.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bác này thớt nào cũng thấy ...Tâm với thần. Người có Tâm chả ai suốt ngày bi bô,rao giảng cả. Bán xe thì cứ làm thớt khoe xe cho nhanh.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Bác này thớt nào cũng thấy ...Tâm với thần. Người có Tâm chả ai suốt ngày bi bô,rao giảng cả. Bán xe thì cứ làm thớt khoe xe cho nhanh.
Lại gặp Cụ. Chưa bớt được tính lý lẽ và Áp đặt à Cụ?

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Em trước tối nào cũng đi bộ tầm 6-8k bước, nhưng mấy nay gấu nó cấm ko cho đi vì lạnh quá #:-s

duonglamkhoa

Xe tăng
Em vẫn tập 365 ngày/năm đây, chả bỏ ngày nào, mỗi ngày 1 tiếng vào buổi sáng, đủ 5 bài. Em chưa biết nếu hôm nào không tập thì sẽ thế nào, nhưng chắc chắn là hôm nào dậy muộn, chưa tập là thấy uể oải; tập xong, tắm nước ấm thấy phấn chấn hơn hẳn.

Em may mắn ở MN, khí hậu ổn định quanh năm nên tập đều được.

Thời SV, ở KTX, làm gì có nước ấm mà tắm nên bọn em vẫn tắm nước lạnh ầm ầm cho dù trời mùa đông rét buốt cỡ nào. Trước khi tắm là bọn em xuống sân chạy vài vòng cho nóng người rồi nước bể phang thẳng từ đầu xuống chân. Có thể do tuổi trẻ, có thể do thích nghi nên chả ốm đau giề.

Cụ chủ nếu luyện tập quen rồi thì chả vấn đề gì. Với người khác thì thấy lạ, nhưng nếu quen rồi thì đó là chuyện bình thường, miễn sao cụ ấy kiểm soát được mọi việc. Lo gì.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em vẫn tập 365 ngày/năm đây, chả bỏ ngày nào, mỗi ngày 1 tiếng vào buổi sáng, đủ 5 bài. Em chưa biết nếu hôm nào không tập thì sẽ thế nào, nhưng chắc chắn là hôm nào dậy muộn, chưa tập là thấy uể oải; tập xong, tắm nước ấm thấy phấn chấn hơn hẳn.

Em may mắn ở MN, khí hậu ổn định quanh năm nên tập đều được.

Thời SV, ở KTX, làm gì có nước ấm mà tắm nên bọn em vẫn tắm nước lạnh ầm ầm cho dù trời mùa đông rét buốt cỡ nào. Trước khi tắm là bọn em xuống sân chạy vài vòng cho nóng người rồi nước bể phang thẳng từ đầu xuống chân. Có thể do tuổi trẻ, có thể do thích nghi nên chả ốm đau giề.

Cụ chủ nếu luyện tập quen rồi thì chả vấn đề gì. Với người khác thì thấy lạ, nhưng nếu quen rồi thì đó là chuyện bình thường, miễn sao cụ ấy kiểm soát được mọi việc. Lo gì.
Rất cùng quan điểm. Cảm ơn Cụ!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Háo ra cụ ở phố vẫy. Tập td tốt mà tùy cơ địa, yếu thì ko ra gió, nên em biết sức của mình, lạnh quá em chịu thua.

VuNgoanMuc

Xe điện
5h sáng thời tiết này vật gấu ra tập thể dục trên giường cho nhanh cc ah
Vật gấu mãi cũng chán.. 5h sáng nên lén ra khỏi nhà làm 1 chặng chạy 5km đến nhà bồ rồi vật ra làm nhát 20p ngang tập 1 lượt HIIT

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Lại gặp Cụ. Chưa bớt được tính lý lẽ và Áp đặt à Cụ?
Tôi đâu áp với đặt gì đâu? Còn cuộc sống phải có lý lẽ chứ nhẽ ba phải. Hơi tí là lôi Tâm với giảng đạo xuông thì tồn tại làm sao? Hơi tí là ...à mà thôi....

DurexXL

Xe lăn
Thời tiết mưa và lạnh thế này thường các Cụ chỉ thích ngủ vùi trong chăn ấm đệm êm, bạn gái mới..Hehe
Sự thật cũng chứng mình nhiều người chăm tập thể dục nhưng cũng không có tuổi thọ cao và ngược lại nhiều người cả đời chả tập gì vẫn mấy lần thượng thọ. Nên mình chả tin vào việc tập tành chăm chỉ là tốt.
Nhưng có 1 điều thú vị mình trải nghiệm bao lâu nay là tập thể dục trong những điều kiện khắc nghiệt như hôm nay luyện Tâm rất tốt.
Lặng lẽ gỡ vòng tay ấm áp của Bà vợ yêu dấu, chui ra khỏi chăn khởi động vài vòng rồi bước ra đường trên đôi chân trần. Cảm nhận cái mưa rét thấu vào tận gan bàn chân.
Mình nhớ đợt mùa hè nhiều hôm mình tắt điều hoà, tắt luôn cả quạt rồi đi ngủ. Mấy hôm đầu cũng khá khó chịu nhưng sau đó Tâm cũng quen dần.
Cuộc sống ngày càng đầy đủ nên Tâm mình cũng quen dần với những điều tiện nghi. Nếu ko luyện cho nó thường xuyên lúc gặp nghịch cảnh dễ trở nên yếu đuối và nhu nhược.
Cụ nào hay lo lắng, ít kiên định, khả năng làm chủ tâm không được tốt tham gia Team khổ hạnh cùng với mình.
Rét dưới 10 độ, tụt ra khỏi chăn ấm, chân trần tờ mờ sáng chạy ra phố thì chuẩn hâm dở

Nói dại mồm, trúng quả gió, đứt mạch máu não nằm đạch ở đó, nó lại éo đi cho, cứ thực vật thì khổ vợ con

Em thật

Pumzen

Xe ba gác
1 tháng 30 ngày, nhà cháu tập tối đa chắc cũng chỉ hơn 20 ngày. Tháng này mưa nhiều, với lại vướng mấy vụ hiếu hỉ phải nghỉ nên tiến độ của nhà cháu vừa chạy bộ vừa đi bộ chỉ dư lày:

• Vodka
Reactions: rfs

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Rét dưới 10 độ, tụt ra khỏi chăn ấm, chân trần tờ mờ sáng chạy ra phố thì chuẩn hâm dở

Nói dại mồm, trúng quả gió, đứt mạch máu não nằm đạch ở đó, nó lại éo đi cho, cứ thực vật thì khổ vợ con

Em thật
Hiểu về cơ thể quan trọng lắm Cụ. Lý thuyết của Cụ là vậy nhưng thực tế mình trải nghiệm qua nhiều năm rồi.