[Funland] Thể dục buổi sáng

beloren2021

Xe buýt
cái này công nhận. khi vận động thì lão tiết ra cái gì đó làm cho ta hưng phấn.
Đây cụ:
Việc tập thể dục không chỉ giúp cơ thể khoẻ mạnh, dẻo dai, mà còn là một cách giúp tăng sản sinh ra hormone endorphin có nhiều lợi ích cho thể chất. Không chỉ vậy, việc vận động thường xuyên cũng làm tăng mức độ dopamine và serotonin, khiến tâm trạng bạn tràn ngập vui vẻ

Dan du an

Xe cút kít
Đây cụ:
Việc tập thể dục không chỉ giúp cơ thể khoẻ mạnh, dẻo dai, mà còn là một cách giúp tăng sản sinh ra hormone endorphin có nhiều lợi ích cho thể chất. Không chỉ vậy, việc vận động thường xuyên cũng làm tăng mức độ dopamine và serotonin, khiến tâm trạng bạn tràn ngập vui vẻ
Em thấy tiết hóc môn nhiều quá đến lúc cần tiết nó lại lừ khừ không tiết mấy.

kubi82

Xe điện
Các cụ cứ lo cụ ấy đột quỵ, cụ ấy ăn chay+ thô nên các chỉ số đều đẹp. Với lại e bấm số rồi cụ ấy phải ngoài trăm :D

Putinka2024

Xe máy
Thời tiết mưa và lạnh thế này thường các Cụ chỉ thích ngủ vùi trong chăn ấm đệm êm, bạn gái mới..Hehe
Sự thật cũng chứng mình nhiều người chăm tập thể dục nhưng cũng không có tuổi thọ cao và ngược lại nhiều người cả đời chả tập gì vẫn mấy lần thượng thọ. Nên mình chả tin vào việc tập tành chăm chỉ là tốt.
Nhưng có 1 điều thú vị mình trải nghiệm bao lâu nay là tập thể dục trong những điều kiện khắc nghiệt như hôm nay luyện Tâm rất tốt.
Lặng lẽ gỡ vòng tay ấm áp của Bà vợ yêu dấu, chui ra khỏi chăn khởi động vài vòng rồi bước ra đường trên đôi chân trần. Cảm nhận cái mưa rét thấu vào tận gan bàn chân.
Mình nhớ đợt mùa hè nhiều hôm mình tắt điều hoà, tắt luôn cả quạt rồi đi ngủ. Mấy hôm đầu cũng khá khó chịu nhưng sau đó Tâm cũng quen dần.
Cuộc sống ngày càng đầy đủ nên Tâm mình cũng quen dần với những điều tiện nghi. Nếu ko luyện cho nó thường xuyên lúc gặp nghịch cảnh dễ trở nên yếu đuối và nhu nhược.
Cụ nào hay lo lắng, ít kiên định, khả năng làm chủ tâm không được tốt tham gia Team khổ hạnh cùng với mình.
bái phục cụ

zoro1970

Xe container
Khâm phục ý chí cụ !
E giờ mới dậy làm bát tái bắp rồi cf nhạc vàng, rét tê tái …zà zồi :)

Honghen2008

Xe container
Cụ có luyện được Tâm đang ko có tiền thành có tiền ko Cụ🤪

MuathuHN252

Xe cút kít
5h sáng thời tiết này vật gấu ra tập thể dục trên giường cho nhanh cc ah

Pigwalk

Xe container
Tập thể thao, nhất là trong điều kiện thời tiết khắc nghiệp thì phải có đồ bảo hộ phù hợp, chứ chơi chân trần trên nền đường băng giá, ẩm ướt thì em e thấy ko ổn.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Sai lầm quá đi
Thể dục là rèn luyện cơ bắp, rèn luyện thân thể với cường độ, bài tập phù hợp với từng độ tuổi để duy trì sự dẻo dai của cơ bắp, các cơ quan trong cơ thể, giúp lưu thông khí huyết, duy trì tinh thần minh mẫn. Thể dục đều hàng ngày cũng là rèn luyện tính kiên trì, chịu khó...
Cỏn vượt qua được những trạng thái như lười biếng, rét, nóng, vui, buồn,... chỉ là khả năng làm chủ cảm giác, cảm xúc của bản thân
Nói đến chữ TÂM thì còn xa lắm

Tuấn 3s

Xe tăng
Tập thể dục là tập cho tim và các cơ, xương và khớp để cho cơ thể dẻo dai hơn, chết nhẹ nhàng hơn.
Hợp lý fết ạ, kiểu quái j rồi cũng chết, nhưng nhẹ nhàng nó sướng hơn là vật vã

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cứ lo cụ ấy đột quỵ, cụ ấy ăn chay+ thô nên các chỉ số đều đẹp. Với lại e bấm số rồi cụ ấy phải ngoài trăm :D
Cảm ơn Cụ. Quan điểm của mình là trẻ lo cho gia đình. Già ko phiền con cháu. Bệnh là đi luôn cho gọn. Sống Thọ mà cứ bệnh tật khổ lắm. (Mà muốn già ít bệnh thì phải sống lành mạnh và chăm sóc sức khoẻ từ lúc trẻ)

Chỉnh sửa cuối:

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nếu cụ tập thường xuyên quen rồi thì cơ thể thích nghi dần dần đc thì ok
Cụ khác nổi hứng thì lại toi.
Trước em cũng taòn bơi bể ngày mưa gió lạnh, cũng vui , có mấy ngừoi. Sau lâu bỏ.
Gần nhà em có lão tây ở nhà vợ, cả đời đi chạy chân đất :D

Honghen2008

Xe container
Cảm ơn Cụ. Quan điểm của mình là trẻ lo cho gia đình. Già ko phiền con cháu. Bệnh là đi luôn cho gọn. Sống Thọ mà cứ bệnh tật khổ lắm. (Mà muốn già ít bệnh thì phải sống lành mạnh và chăm sóc sức khoẻ từ lúc trẻ)
Bệnh thì Cụ làm thế nào để đi luôn thế😇

tiendaivtd

Xe đạp
Tập thích nghi với nghịch cảnh. Chắc chủ thớt sướng quen rồi. Nhưg đúng là luyện Tâm tốt thật.

Skyfall_80

Xe buýt
Sai lầm quá đi
Thể dục là rèn luyện cơ bắp, rèn luyện thân thể với cường độ, bài tập phù hợp với từng độ tuổi để duy trì sự dẻo dai của cơ bắp, các cơ quan trong cơ thể, giúp lưu thông khí huyết, duy trì tinh thần minh mẫn. Thể dục đều hàng ngày cũng là rèn luyện tính kiên trì, chịu khó...
Cỏn vượt qua được những trạng thái như lười biếng, rét, nóng, vui, buồn,... chỉ là khả năng làm chủ cảm giác, cảm xúc của bản thân
Nói đến chữ TÂM thì còn xa lắm
Rèn Tâm thì phải học một Đạo nào đó. Đạo Phật thì Thiền, tụng kinh, niệm Phật, niệm chú. Đạo khác tôi không biết nhường các cụ!

Minh Quoc 79

Xe buýt
Rèn Tâm thì phải học một Đạo nào đó. Đạo Phật thì Thiền, tụng kinh, niệm Phật, niệm chú. Đạo khác tôi không biết nhường các cụ!
Đúng vậy cụ
Nói đến chữ Tâm thì sẽ rất rộng và rất sâu. Tất nhiên, nó cũng được biểu hiện ở suy nghĩ, tư duy và hành động, hành vi của chủ thể đó.

Nói chung thì khi đến tầm võ sư, họ sẽ không thích các vấn đề liên quan đến động thủ chân tay. Thích đánh đấm chỉ là các cháu mới ti toe học được vài chiêu...

Korando1980

Xe tăng
Em sáng nào cũng đạp xe 30 km, nhưng mấy hôm mưa, hoặc lạnh sâu như này thì ở nhà thôi , và chỉ tập các động tác khởi động, tập các bài mà mợ My Mac chia sẻ ở thớt khác. Lạnh như này thì chịu.