[Funland] Thấy gì về việc đào tạo tiến sỹ siêu tốc trong hơn 2 năm của ĐH Luật nhìn từ trường hợp Thích Chân Quang

Nowherelands

Xe tăng

Nowherelands

Xe tăng
Cái đó ko cần cụ khai sáng
Nội dung em nói là bộ ko qđ thì trường ko làm thế thôi
Cần đấy, vì cụ chưa hiểu bản chất vấn đề thì tranh luận sao được. Đang nói lưu thông tin cụ lại lôi quyết định quản lý tài liệu (văn bản cứng) ra.

Thông tin trường ĐH cần lưu là trách nhiệm (đảm bảo cấp bằng ra thì phải có thí sinh thi vào) và thí sinh ấy phải đạt các yêu cầu về quá trình học tập, bằng cấp theo quy định đầu vào. Ngoài ra cũng là bảo vệ trường khi có những khiếu kiện như thế này.

trungthu2020

Xe điện
Cần đấy, vì cụ chưa hiểu bản chất vấn đề thì tranh luận sao được. Đang nói lưu thông tin cụ lại lôi quyết định quản lý tài liệu (văn bản cứng) ra.

Thông tin trường ĐH cần lưu là trách nhiệm (đảm bảo cấp bằng ra thì phải có thí sinh thi vào) và thí sinh ấy phải đạt các yêu cầu về quá trình học tập, bằng cấp theo quy định đầu vào. Ngoài ra cũng là bảo vệ trường khi có những khiếu kiện như thế này.
Nếu ko có 1 cái gốc để tranh luận thì ko có hồi kết
Việc cụ nói trách nhiệm anh trường bảo a ấy ko làm đấy vì ko ai quy định phải làm cả, cụ nghĩ ra thôi.
QĐ về quản lý lưu dữ liệu như cụ nói có không? Nếu có cụ cho em xin link, em cũng đã xin cụ trên mà chưa đc giả nhời. Còn ko có qđ mà cụ cứ bảo trường phải làm thì xin lỗi cụ....
Link: https://znews.vn/dai-hoc-ha-noi-con-luu-thong-tin-nao-cua-ong-vuong-tan-viet-post1492027.html

Chỉnh sửa cuối:

Nowherelands

Xe tăng
Việc cụ nói trách nhiệm anh trường bảo a ấy ko làm đấy vì ko ai quy định phải làm cả, cụ nghĩ ra thôi
Link: https://znews.vn/dai-hoc-ha-noi-con-luu-thong-tin-nao-cua-ong-vuong-tan-viet-post1492027.html
Cụ có đọc bài báo trước khi copy link về không?
Cụ đưa em thông tin chỗ nào anh trường bảo anh ấy không làm với.

trungthu2020

Xe điện
Cụ có đọc bài báo trước khi copy link về không?
Cụ đưa em thông tin chỗ nào anh trường bảo anh ấy không làm với.
Cụ đọc kỹ đi
Còn cụ có quy định về trường ĐH phải lưu dữ liệu c3 của sinh viên cho em xin link
Cảm ơn cụ

Tan Han

Xe hơi
Việc cụ nói trách nhiệm anh trường bảo a ấy ko làm đấy vì ko ai quy định phải làm cả, cụ nghĩ ra thôi.
QĐ về quản lý lưu dữ liệu như cụ nói có không? Nếu có cụ cho em xin link, em cũng đã xin cụ trên mà chưa đc giả nhời. Còn ko có qđ mà cụ cứ bảo trường phải làm thì xin lỗi cụ....
Các quyết định công nhận trúng tuyển được lưu, trên đó có ghi các thông tin căn cứ để trúng tuyển đó cụ, trong đó có thông tin về bằng cấp 3.

Nowherelands

Xe tăng
Cụ đọc kỹ đi
Còn cụ có quy định về trường ĐH phải lưu dữ liệu c3 của sinh viên cho em xin link
Cảm ơn cụ
Em đọc rồi mới hỏi.
Đề nghị cụ trả lời câu nói của cụ "anh trường bảo anh ấy không làm đấy" rồi ta tiếp tục.

trungthu2020

Xe điện
Em đọc rồi mới hỏi.
Đề nghị cụ trả lời câu nói của cụ "anh trường bảo anh ấy không làm đấy" rồi ta tiếp tục.
Cụ trả lời em trước về qđ phải lưu dữ liệu c3 đi, em là người hỏi trước với người khác, cụ lanh chanh vào tranh luận cơ mà

Chỉnh sửa cuối:

Nowherelands

Xe tăng
Cụ trả lời em trước về qđ phải lưu dữ liệu c3 đi, em là người hỏi trước với người khác, cụ lanh chanh vào tranh luận cơ mà
Tôi không lanh chanh mà cụ kia đang trích bài tôi trả lời cho người khác thì cụ vào hỏi, mời cụ đọc lại.
Nếu cụ đã từng học ĐH và khai hồ sơ đăng ký thi, nhập học thì cụ có thể đã biết quy trình và không phải giải thích thêm.

trungthu2020

Xe điện
Tôi không lanh chanh mà cụ kia đang trích bài tôi trả lời cho người khác thì cụ vào hỏi, mời cụ đọc lại.
Nếu cụ đã từng học ĐH và khai hồ sơ đăng ký thi, nhập học thì cụ có thể đã biết quy trình và không phải giải thích thêm.
Cụ sao vậy, cụ ấy cũng trích bài của tôi ở còm đó thậm chí trích tôi tận 2 còm, cụ mới 1 còm thôi, mà tôi hỏi cụ ấy chứ có hỏi cụ đâu, cụ chắc học cao hiểu sâu chuyên đi khai sáng cho người khác mà cũng nhận vơ vào mình phết
Tôi mới học xong mẫu giáo chưa có vinh dự được kê khai hồ sơ thí sinh như cụ
Khú khú

trungthu2020

Xe điện
Ôi thôi bỏ mợ rồi, dậu đổ bìm cmn leo
Bộ Nội vụ lập 3 đoàn kiểm tra đột xuất việc chấp hành pháp luật với một số nhà tu hành tôn giáo tại Quảng Ninh, Bà Rịa - Vũng Tàu và TP.HCM để báo cáo Thủ tướng.

Bộ Nội vụ lập 3 đoàn kiểm tra đột xuất việc chấp hành pháp luật với một số nhà tu hành tôn giáo tại Quảng Ninh, Bà Rịa - Vũng Tàu và TP.HCM để báo cáo Thủ tướng.
Vậy hả, vậy mấy nhà xư lại phải lấy tiền cúng dường đi cúng dường rồi. Thiện tai thiện tai

New car 2023

Xe container
Chạ xợ bác ạ.
Chị Nội vụ chỉ được xem 3 cái Bằng tiến sĩ cầu lông với thạc sĩ cờ vua, êm hổng ngại.
Kể cả bả phát hiện ra gì đó, thì cái ghế Giám đốc chùa của êm, còn lâu bả mới sờ đến được.

Cái vùng Cúng dường vẫn là Vùng cấm, bác nhá.

ngoc_phuong

Xe lăn
giờ nếu ai post cái ảnh hoặc trong bộ hồ sơ nào đó có cái bằng hệt như thế này, khác mỗi tên là matizvan2009 mà SGDHCM bị ai đó bảo thẩm tra thật hay giả thì sgd chỉ có một cách rà soát xem kỳ thi đó có ai tên là matizvan2009 không, nếu KHÔNG THÂY thì Bảo không có chứ không kết luận thật hay giả được.
Nếu năm đó, dù em không thi nhưng có tiền đút lót để có cái bằng là phôi thật, chữ ký thật, con dấu thật thì lúc đấy cái bằng của em LÀ BẰNG THẬT NHƯNG KHÔNG CÓ GIÁ TRỊ.
Cái này tôi lại không đồng tình với ý kiến của anh.
Trước hết phải hiểu bằng thật bằng giả là thế nào đã. Còn xét góc độ vật chất thì phôi bằng thật nó chỉ là tờ giấy trắng.
Vì thế, khi tra giả thật, chắc chắn là căn cứ vào các thông tin trên bằng cấp. Nhất là số hiệu bằng.
Theo thiển ý của tôi: bằng cấp thật phải được gắn với quá trình học tập, thi cử, được các hội đồng thì chấm duyệt, đủ điều kiện cấp phép theo quy định của pháp luật.
Còn dù phôi thật. Không học hành, ký bừa bãi vào đấy, dù là ai, ký khống, cấp khống thì đều là giả mạo.

ngoc_phuong

Xe lăn
Tóm lại là có bằng thạc sĩ ko a?

Sarin

Xe hơi
Nãy cháu lướt cmt thấy có cụ nào post link 1 vụ án tranh chấp đất đai mà hình như thầy vướng vào nhg quay lại thấy cmt bị xoá. Cháu còn lưu link đây ạ, nhờ các cụ thẩm giúp ạ, dài quá, cháu chưa đọc hết ạ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ cãi thế thì chịu rồi :)) Không thi mà lại có bằng mà cụ vẫn bảo là bằng thật thì e ạ cụ.
Phôi thật, chữ ký thật, con dấu thật thì vẫn là bằng Giả thôi
Phôi thì trắng.