[Funland] Thấy gì về việc đào tạo tiến sỹ siêu tốc trong hơn 2 năm của ĐH Luật nhìn từ trường hợp Thích Chân Quang

polizia

Xe container
Có ông giáo sư chuyên ngành kể chuyện tự dưng đợt này tiêu tan hết danh tiếng vì anh Việt :))
Cụ càng thanh minh càng lòi thêm sự giả dối, cứ thanh minh đoạn nào là hôm sau tiktok có clip chứng minh =))

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
Có ông giáo sư chuyên ngành kể chuyện tự dưng đợt này tiêu tan hết danh tiếng vì anh Việt :))
Cụ càng thanh minh càng lòi thêm sự giả dối, cứ thanh minh đoạn nào là hôm sau tiktok có clip chứng minh =))
Công nhận. Cư dân mạng nhà mình đc mỗi cái nhanh tay 😁

TamchieumoI

Xe buýt
Ngài ráo sư khả kính đấy chắc từng qua quân ngũ, bọn cháu xưa ở lính nghe cán bộ hay nói câu “Mồm cá chép mép tuyên huấn”.

Hieumos

Xe container
Cụ nhiều chữ nên dùng từ nghĩa bóng nghĩa xiên, thậm chí có cụ có lời hơi thô tháo nhưng đối với em đó là chuyện nhỏ nhặt không đáng bàn.
Em vẫn tôn trọng cụ vì cụ có quyền đưa ý kiến trong khuôn khổ quy định của diễn đàn. Nếu trái quy định thì Min/Mod treo bánh hay xì lốp. Em vào vào nghe thì vẫn là một clip từ báo chí với biên tập viên có vài lời bình luận, thậm chí ý kiến chuyên gia. Em đã nói thông tin hiện nay thật giả, đúng sai, một phần giả một phần thật đan xen nên em đợi ý kiến kết luận chính thức của cơ quan điều tra, thậm chí phán quyết tại tòa án. Chứ mấy thông tin cụ đưa có gì mới đâu, xoay quanh văn bản kỷ luật của GHPG như em đã đề cập. Chưa có kết luận vi phạm, hay cáo buộc sai phạm nào cho đến giờ.
Em nói lại em đưa thêm thông tin để nhìn khách quan, chứ nhà sư mà sai em ủng hộ xử lý nghiêm khắc, tránh vết xe đổ cho những người tu khác hiện tại và sau này.
Em không có thông tin gì mới để chia sẻ thêm.
Cụ thì tự nhận là đưa tin khách quan. Nhưng đại đa số ọp phơ ở đây nhận thấy cụ chẳng khách quan tẹo nào.

Thế nên là nếu cụ đã từng đọc giáo lý, kinh kệ thì tập buông bỏ đi cụ ạ. Cố chứng minh, cố tranh cãi rồi lại khẩu nghiệp, ý nghiệp.

tunglam2806

Xe tăng
Một vị giáo sư, tiến sĩ, nhà giáo ưu tú... mà phát ngôn lươn lẹo, lật lọng, dối trá không bằng đứa trẻ con. Ngoài vị này ra còn mấy vị trường Luật nữa. Quá nhục nhã cho nên giáo dục nước nhà.

langtoilangtoi

Xe điện
Cụ nhiều chữ nên dùng từ nghĩa bóng nghĩa xiên, thậm chí có cụ có lời hơi thô tháo nhưng đối với em đó là chuyện nhỏ nhặt không đáng bàn.
Em vẫn tôn trọng cụ vì cụ có quyền đưa ý kiến trong khuôn khổ quy định của diễn đàn. Nếu trái quy định thì Min/Mod treo bánh hay xì lốp. Em vào vào nghe thì vẫn là một clip từ báo chí với biên tập viên có vài lời bình luận, thậm chí ý kiến chuyên gia. Em đã nói thông tin hiện nay thật giả, đúng sai, một phần giả một phần thật đan xen nên em đợi ý kiến kết luận chính thức của cơ quan điều tra, thậm chí phán quyết tại tòa án. Chứ mấy thông tin cụ đưa có gì mới đâu, xoay quanh văn bản kỷ luật của GHPG như em đã đề cập. Chưa có kết luận vi phạm, hay cáo buộc sai phạm nào cho đến giờ.
Em nói lại em đưa thêm thông tin để nhìn khách quan, chứ nhà sư mà sai em ủng hộ xử lý nghiêm khắc, tránh vết xe đổ cho những người tu khác hiện tại và sau này.
Em không có thông tin gì mới để chia sẻ thêm.
E ko hiểu ý cụ lắm, GHPG kỷ luật khi ko có sai phạm là sao nhỉ ? Chả lẽ thích là kỷ luật thôi?

hoangdinhman

Xe hơi
Năm cuối cùng của thế hệ trước cải cách là 1991, các bạn sn 1974.
Kéo áo cụ phát: sinh 1975 vẫn học vỡ lòng là năm đầu tiên
Sinh 1976 đi học niên khóa 82--83 mới là lớp 1, cũng là năm bắt đầu chữ viết cải cách
P/s: nhìn chữ viết có thể đoán tương đối người sinh trước hay sau 1975

xedieu

Xe cút kít
Oánh nhau vẫn chưa ngã ngũ à? Khốc liệt còn hơn chính trường!

type

Xe tăng
Còn thằng trọc gieo rắc nỗi sợ oan gia trái chủ nữa.

Nowherelands

Xe buýt
Kéo áo cụ phát: sinh 1975 vẫn học vỡ lòng là năm đầu tiên
Sinh 1976 đi học niên khóa 82--83 mới là lớp 1, cũng là năm bắt đầu chữ viết cải cách
P/s: nhìn chữ viết có thể đoán tương đối người sinh trước hay sau 1975
Nhờ các cụ 1975 vào xác nhận phát.
Em thấy còm của cụ vô lý vì thế hệ 1974 học vỡ lòng rồi sau đó đổi luôn thành lớp 1 rồi, không lẽ năm sau vẫn tiếp diễn như thế?
Các bạn 74 vẫn học SGK cũ hệ 10 năm, đến lớp 8 thì nhảy cóc không học lớp 9 mà lên lớp 10 luôn. Còn các bạn 1975 thì phải học hệ cải cách 8 lên 9, bạn 74 nào trượt lớp 10 năm trước thì phải học lại cả lớp 9 năm sau.

Vongai

Xe buýt
Tu như a Tuệ thì e mới tin, buông bỏ hết, ăn thì cũng chỉ đủ dùng, ko nhà, ko xe, ko tiền.
Nhưng cách tu quá khổ hạnh lại ko được đức Phật khuyến khích đâu ạ- vì nó ko đem lại lợi ích gì cả, nhưng đó là lựa chọn cá nhân, vì vậy tôn trọng nhưng không nên khuyến khích,

QUANG1970

Xì hơi lốp
Nhưng cách tu quá khổ hạnh lại ko được đức Phật khuyến khích đâu ạ- vì nó ko đem lại lợi ích gì cả, nhưng đó là lựa chọn cá nhân, vì vậy tôn trọng nhưng không nên khuyến khích,

Tạp chí, chừng xem lời tạp nhạp
Bồi văn, rặt thấy lũ bồi bàn .​

langtoilangtoi

Xe điện
E có đọc kinh Mi Tiên vấn đáp thì thấy nói Đức Phật Tổ có khuyến khích mà nhỉ

khanht

Xe điện
Hạnh đầu đà không phải khổ hạnh đâu cụ ợ

Tan Han

Xe hơi
Bài báo đánh tráo khái niệm, xuyên tạc pháp tu đầu đà.

langriser

Xe tải
Bác có phân biệt được tu khổ hạnh, tu hành xác và tu hạnh đầu đà không ? Tạp chí trên hình như chưa có người kiểm duyệt, thấy bài nào cũng lên.

polizia

Xe container
Công nhận. Cư dân mạng nhà mình đc mỗi cái nhanh tay 😁
Cụ ý già mà dại. Biết mình hớ rồi thì tốt nhất im lặng, ở ẩn, dăm bữa nửa tháng dân mạng quên là xong.
Đằng này cụ cứ thích trả lời phỏng vấn, thanh minh, lại còn bảo hiện nay môi trường mạng phức tạp, cắt xén abc xyz…
Hôm sau mạng nó úp cụ ko trượt phát nào luôn :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ ý già mà dại. Biết mình hớ rồi thì tốt nhất im lặng, ở ẩn, dăm bữa nửa tháng dân mạng quên là xong.
Đằng này cụ cứ thích trả lời phỏng vấn, thanh minh, lại còn bảo hiện nay môi trường mạng phức tạp, cắt xén abc xyz…
Hôm sau mạng nó úp cụ ko trượt phát nào luôn :))

Cụ ấy già, nên ở nhà ngồi không buồn, ngứa ........... miệng muốn ló mặt ra một tẹo nào dè:

Cụ .u câu cú, câu lủng củng
Già .iái dốt dở, dốt dật giờ.​