[Funland] Thấy gì từ việc Hoa kỳ chưa công nhận Vn là nền kt thị trường.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Newmanhn1

Xe máy
nhưng mình cần nó hơn nó cần mình bạn ah, nên đợi lúc cần thiết là hơi bị lâu
Ok, mình có lợi hơn thì mình cần, nhưng nó không cần... không lẽ quỳ xuống xin nó, mà có quỳ xuống cũng ko có cửa. Chúng ta có thể đặt vấn với nó, không được thì thôi. Mỹ nó cũng chẳng ngu khi mở cửa thêm thị trường khi thâm hụt thương mại của Mỹ với mình cao ngất ngưởng.

.Bo My

Xe container
Bản chất ông có phải là nền kinh tế thị trường đâu mà đòi người ta công nhận. Còn ngân hàng trung ương do nhà nước sở hữu thì không bao giờ được công nhận. Dù có quan hệ tốt đến mấy.
thế sao Anh, Úc, Nhật, Hàn, công nhận?

theanh90

Xì hơi lốp
Bánh vẽ, nước nào chẳng dựng lên hàng rào bảo hộ sx trong nước. Giống như nhân quyền, mỹ có kinh tế thị trường quái đâu.

pimbim

Xe tăng
Như này thì VNindex có lên được 1300 không các cụ

sudichat2002

Xe container
Cụ xem lại xem cỡ 10 năm gần đây có phát ngôn nào từ cp (từ quan chức đảng c.svn không tính) không. Thôi không nhắc đến câu 'kttt đh xhcn' rồi nhé.
Mình giờ lờ đi rồi, nhưng khả năng bọn Mẽo nó vẫn nhớ thì sao ;))

Haiau69

Xe buýt
Theo Reuteurs, “việc công nhận nền kt Việt Nam là kt thị trường bị các nhà sản xuất thép Hoa Kỳ, những người đánh bắt tôm ở bờ biển vùng vịnh, những người nuôi ong lấy mật và các thành viên Quốc hội Hoa Kỳ đại diện cho họ phản đối, nhưng được các nhà bán lẻ và một số nhóm kinh doanh khác ủng hộ.”

Do sắp bầu cử nên nhạy cảm đối với cử tri Mỹ.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Mình đang hưởng lợi từ Mỹ nên nó áp luật thế nào cũng phải chịu thôi, không kinh tế thị trường mà top 3 nước thâm hụt thương mại cao nhất của Mỹ 😅 Cả 3 nước xuất siêu lớn nhất vào Mỹ đều không được Mỹ công nhận là nền kinh tế thị trường chứng tỏ là các nước được Mỹ công nhận làm kinh tế lởm hơn ta 🤔

Lão móm

Xe hơi
Ngoài sjc thì còn doji, btmc gì gì đó mà.
Vấn đề em đc cho miếng vàng 1 chữ, bao bì hơi rách chút...
Với những tt minh bạch...vàng của em bốn con chín, đủ cân đủ lạng, thì chúng nó thu nua theo giá tt, chứ ko phải nó bảo là bao bì rách, móp, tao ko mua...hoặc tao mua, tao trừ đi 1 củ...
Bác ko chơi vs chúng nó, thì bác để miếng đó chặn giấy...còn nếu bác bấm bụng chơi, thì chúng nó coi miếng đó là vàng chín con bốn bác ạ...
Em diễn giải vậy đúng ko bác thanhgamo :)

Velociraptor

Xe tăng
Vụ này khó như bắt cá leo cây, bắt chim lặn dưới nước, nên đề nghị thì cứ đề nghị thôi, còn Mỹ thì chưa đủ các tiêu chí, các yêu cầu của nó thì nó vẫn không công nhận đâu.

thanhgamo

Xe container
Với những tt minh bạch...vàng của em bốn con chín, đủ cân đủ lạng, thì chúng nó thu nua theo giá tt, chứ ko phải nó bảo là bao bì rách, móp, tao ko mua...hoặc tao mua, tao trừ đi 1 củ...
Bác ko chơi vs chúng nó, thì bác để miếng đó chặn giấy...còn nếu bác bấm bụng chơi, thì chúng nó coi miếng đó là vàng chín con bốn bác ạ...
Chả có cái lý nào mà vàng miếng nhà nước chênh so với vàng nhẫn hàng chục triệu một lượng được cả.
Vàng là vàng, đủ cân đủ lượng đủ tuổi thì giá phải như nhau về mặt vàng. Thế cho nhanh.

thanhgamo

Xe container
Vụ này khó như bắt cá leo cây, bắt chim lặn dưới nước, nên đề nghị thì cứ đề nghị thôi, còn Mỹ thì chưa đủ các tiêu chí, các yêu cầu của nó thì nó vẫn không công nhận đâu.
Cá thòi lòi leo cây và nhiều loại chim ăn cá bơi giỏi mà.

matizvan2009

Xe ba gác
Em lại aq thế này: thằng sjc nó chuối, nó bán Au + plastic, giờ không đủ 2 cái thì nó không mua lại.
Thông tin nó trừ tiền khi rách bao cũng khá public mà.
Giống như mua cái áo cắt tag rồi thì không được trả lại thôi.
Coi như bỏ tiền mua lấy bài học.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ Trum mà thắng. Chắc phải qua con số 2030 ta mới tái khỏi động lại .

Lão móm

Xe hơi
Chả có cái lý nào mà vàng miếng nhà nước chênh so với vàng nhẫn hàng chục triệu một lượng được cả.
Vàng là vàng, đủ cân đủ lượng đủ tuổi thì giá phải như nhau về mặt vàng. Thế cho nhanh.
Chuẩn bác.
Vàng tính theo cân, theo lượng, theo tuổi và hàm lượng...chứ ai lại lồng cái bcs, rồi dập thêm cái tem Nn lại chênh hẳn lên như vậy.
Nền kinh tế có đuôi, ms sản sinh ra những thứ vô lý như này :)

Trạng thái
Thớt đang đóng