[Funland] Thấy gì từ việc Hoa kỳ chưa công nhận Vn là nền kt thị trường.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lão móm

Xe hơi
Em lại aq thế này: thằng sjc nó chuối, nó bán Au + plastic, giờ không đủ 2 cái thì nó không mua lại.
Thông tin nó trừ tiền khi rách bao cũng khá public mà.
Giống như mua cái áo cắt tag rồi thì không được trả lại thôi.
Coi như bỏ tiền mua lấy bài học.
Bác ko thể so sánh 1 thứ là tài sản, và 1 thứ là vật dụng đc...nó khác nhau về bản chất rồi.

matizvan2009

Xe ba gác
Bác ko thể so sánh 1 thứ là tài sản, và 1 thứ là vật dụng đc...nó khác nhau về bản chất rồi.
Em không hiểu cơ sở ở đâu để cụ nói vàng là ts, áo là vật dụng

Lão móm

Xe hơi
Nói 1 cách đơn giản, tt nó sẽ tự cân đối, điều tiết giá cả theo cung cầu...bác ko thể dùng mệnh lệnh hành chính để ép nó được bác matizvan2009

haTranauto

Xe tăng
Mẽo là thế, có gì lạ đâu :>

Lão móm

Xe hơi
Em không hiểu cơ sở ở đâu để cụ nói vàng là ts, áo là vật dụng
Cơ sở của em là em chỉ thấy thế giới nó coi vàng là tài sản, có thể tích trữ, trú ẩn khi có những biến động, rủi ro j đó lớn như chiến tranh, dịch bệnh...
...
Chứ em chưa thấy ai mua cái áo về tích trữ cả, chỉ mua về để mặc, để trưng diện thôi.

matizvan2009

Xe ba gác
Chả có cái lý nào mà vàng miếng nhà nước chênh so với vàng nhẫn hàng chục triệu một lượng được cả.
Vàng là vàng, đủ cân đủ lượng đủ tuổi thì giá phải như nhau về mặt vàng. Thế cho nhanh.
Thế tại sao chai aquafina với lavie giá khác nhau ah

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
E đặt cái ghế hóng mối quan hệ kinh tế của 02 nước dưới cái nhìn của các cụ ốp phờ
Em dự bọn Mẽo chắc nó lại dùng nhân quyền để kìm hãm, ko công nhận VN có nền KTTT.
Đến bọn Fulro khủng bố giết bao người năm ngoái mà bọn tây lông vẫn rêu rao chính quyền ta đàn áp bla blo..

thanhgamo

Xe container

.Bo My

Xe container
Em ngồi hóng xem mấy chục năm nữa thì VN vào BRICS!?
vào cũng chả cần lắm nhưng mà được cho vay. Vừa được hứa 5 tỉ cho 1 dự án rồi đó, trong khi mấy chỗ khác toàn hứa lèo. Tiền hỗ trợ điện xanh đến giờ chưa thấy đâu.

STElectrics

Xe lăn
vào cũng chả cần lắm nhưng mà được cho vay. Vừa được hứa 5 tỉ cho 1 dự án rồi đó, trong khi mấy chỗ khác toàn hứa lèo. Tiền hỗ trợ điện xanh đến giờ chưa thấy đâu.
Mềnh còn không vào sao vận động được người khác hả cụ?

.Bo My

Xe container
Mềnh còn không vào sao vận động được người khác hả cụ?
thì vào chứ, vào cả đoàn thì chả ai dám cản. Trước mắt có lẽ là đối tác BRICS vì khối đang tạm thời ngưng kết nạp, vẫn có quyền lợi nhưng không bỏ phiếu thôi.

Lão móm

Xe hơi
Thế tại sao chai aquafina với lavie giá khác nhau ah
Hehe, nhẽ cái này...các bạn mkt giả nhời cho bác thì chuẩn xác hơn. Nhưng theo thiển ý của em, thì nó bao hàm nhiều thứ...tựu chung lại, thì do chính chiến lược của cty, định vị thương hiệu j j đó...chứ phần chi phí sản xuất, đầu vào hay chất lượng nước khác nhau nó ko chiểm tỷ trọng lớn.

thanhgamo

Xe container
Hehe, nhẽ cái này...các bạn mkt giả nhời cho bác thì chuẩn xác hơn. Nhưng theo thiển ý của em, thì nó bao hàm nhiều thứ...tựu chung lại, thì do chính chiến lược của cty, định vị thương hiệu j j đó...chứ phần chi phí sản xuất, đầu vào hay chất lượng nước khác nhau nó ko chiểm tỷ trọng lớn.
Trên thị trường nó có hàng trăm loại nước giải khát cho người ta lựa chọn chứ không chỉ có mỗi Aqua và Lavie.
Ngay sự so sánh đã thể hiện sự thiếu hiểu biết trầm trọng rồi.
Không thể ví vàng miếng như Aqua và vàng nhẫn như Lavie được!!!
Thế coca, Pepsi, Dr Thanh, bia lon, cà phê, trà sữa, trà đá, nước mía....thì sao???

matizvan2009

Xe ba gác
Trên thị trường nó có hàng trăm loại nước giải khát cho người ta lựa chọn chứ không chỉ có mỗi Aqua và Lavie.
Thế coca, Pepsi, Dr Thanh, bia lon, cà phê, trà sữa, trà đá, nước mía....thì sao???
Em cũng định dừng nhưng thấy còm này nên cố: aquafina và lavie đều là NƯỚC TINH KHIẾT.

mrnguyen1111989

Xe tải
Cơ sở của em là em chỉ thấy thế giới nó coi vàng là tài sản, có thể tích trữ, trú ẩn khi có những biến động, rủi ro j đó lớn như chiến tranh, dịch bệnh...
...
Chứ em chưa thấy ai mua cái áo về tích trữ cả, chỉ mua về để mặc, để trưng diện thôi.
Cụ nói cũng không đúng. Tài sản tích trữ để trú ẩn cũng nhiều loại như: vàng, bạc, đá quý, đất đai, đồ cổ, siêu xe ... Nói đến vàng cũng nhiều loại, tại cụ chọn vàng của sjc nên phải theo luật của nó. Để nói về tt tự do cũng có thể mua vàng ở khắp mọi tiệm trong cả nứoc, nn đâu có cấm. Còn chuyện bán lại thì giữa cụ và các tiệm vàng tự thoả thuận, nn cũng chẳng can thiệp. Tự do thế còn gì. Quay lại sjc, luật của nó thế, các cụ không chơi với nó thì nó ế, nó không bán đc hàng, nó ko dám hạch sách trừ tiền cái seal. Đằng này nó bán mắc, các cụ cố sếp hàng mua nó rồi chửi nó thì nó càng mừng. Càng muốn các cụ chửi nó hàng trăm năm ấy chúa. Đã muốn quy luật thị trường mà kêu ca như thế là dở rồi. Nhà nước mình chỉ độc quyền mỗi điện, nước thôi. Vàng đợt nhà nước cho đấu giá công khai đấy. Tại ko thơm nên nhiều doanh nghiệp không làm thôi, chứ cũng đâu có độc quyền về vàng.

Lão móm

Xe hơi
Bác ấy chỉ so sánh thứ cùng tính chất thôi, kiểu kiểu như coka vs pepsi, bò húc vs tăng lực j j đó...chứ ko ví như còm của bác.
Cụ nói cũng không đúng. Tài sản tích trữ để trú ẩn cũng nhiều loại như: vàng, bạc, đá quý, đất đai, đồ cổ, siêu xe ... Nói đến vàng cũng nhiều loại, tại cụ chọn vàng của sjc nên phải theo luật của nó. Để nói về tt tự do cũng có thể mua vàng ở khắp mọi tiệm trong cả nứoc, nn đâu có cấm. Còn chuyện bán lại thì giữa cụ và các tiệm vàng tự thoả thuận, nn cũng chẳng can thiệp. Tự do thế còn gì. Quay lại sjc, luật của nó thế, các cụ không chơi với nó thì nó ế, nó không bán đc hàng, nó ko dám hạch sách trừ tiền cái seal. Đằng này nó bán mắc, các cụ cố sếp hàng mua nó rồi chửi nó thì nó càng mừng. Càng muốn các cụ chửi nó hàng trăm năm ấy chúa. Đã muốn quy luật thị trường mà kêu ca như thế là dở rồi. Nhà nước mình chỉ độc quyền mỗi điện, nước thôi. Vàng đợt nhà nước cho đấu giá công khai đấy. Tại ko thơm nên nhiều doanh nghiệp không làm thôi, chứ cũng đâu có độc quyền về vàng.
Em chỉ nói 1 phần thôi, chứ ts trú ẩn thì đúng ko chỉ có vàng, còn có những thứ như cụ liệt kê, hay tác phẩm nghệ thuật hay j đó...
Còn bác xem lại, từ thời sjc nó đc anh NN tặng thương hiệu vàng miếng kuốc za...nó ms thêm phần áp đảo tt đó bác ạ.

Tranha131076

Xe tăng
Cứ chơi với a hàng xóm cho lành
nói j thì nói chứ trading với anh hàng xóm vẫn là lành nhất. Chả mong chờ j vào cái ông xa tít mù khơi này đâu. Chắc lại phải chuyển qua phương châm ăn cây nào rào cây đấy thôi chứ cứ đu đưa theo kiểu gió thổi chiều nào xoay sang chiều đó thì chóng mặt lắm

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng