[Funland] Thấy gì từ việc Hoa kỳ chưa công nhận Vn là nền kt thị trường.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tnu

Xe máy
nói j thì nói chứ trading với anh hàng xóm vẫn là lành nhất. Chả mong chờ j vào cái ông xa tít mù khơi này đâu. Chắc lại phải chuyển qua phương châm ăn cây nào rào cây đấy thôi chứ cứ đu đưa theo kiểu gió thổi chiều nào xoay sang chiều đó thì chóng mặt lắm
Theo bác ăn cây nào và rào cây nào thì hợp lý và có lợi nhất ?

HVC

Xe buýt
thế sao Anh, Úc, Nhật, Hàn, công nhận?
Chúng nó là đồng minh, phe cánh với nhau thì mới vậy. Mình người ngoài lại bé với sức yếu nên chúng nó ko quan tâm.
Nhiều Cụ bảo nó ko công nhận thì ko cần, ko phải cầu xin. Chúng ta tham gia vào khối nền KT thị trường cũng giống như được mang hàng của mình vào chợ bán, chứ nếu ko đc thì chỉ ngồi đầu ngõ nhà mình bán thì bán đc cho ai ?

.Bo My

Xe container
Chúng ta tham gia vào khối nền KT thị trường cũng giống như được mang hàng của mình vào chợ bán, chứ nếu ko đc thì chỉ ngồi đầu ngõ nhà mình bán thì bán đc cho ai ?
cái kinh tế thị trường này chả liên quan đến được mua bán cái gì cả, giống như nhăn quyền ấy.

Thành Thị 1

Xe điện
Túm lại là 1 cách gây áp lực chọn phe thôi. Chứ công bằng cái mẹ khỉ j, mình cần họ thì đành phải chơi theo rule của họ thôi.

Mũi tên vàng

Xe máy
"Mình phải như thế nào thì người ta mới thế chứ"

Aug3

Xe máy
Có gì đâu mà buồn ạ? nước Mỹ chứ có phải cả thế giới đâu. Chơi với nước mà biết thừa là không welcome mình thì cứ xác định luôn.

MyMac

Xe điện
Hehe, nhẽ cái này...các bạn mkt giả nhời cho bác thì chuẩn xác hơn. Nhưng theo thiển ý của em, thì nó bao hàm nhiều thứ...tựu chung lại, thì do chính chiến lược của cty, định vị thương hiệu j j đó...chứ phần chi phí sản xuất, đầu vào hay chất lượng nước khác nhau nó ko chiểm tỷ trọng lớn.
Aquafina nó là nước tinh khiết đóng chai. Lavie nó là nước khoáng. Phải phân biệt được sản phẩm mí phân định được giá cả chứ cụ nhẩy. Mà hơn hết nó quá rẻ nên khách hàng chả quan tâm. Vào quán hỏi có Lavie không? Không chỉ có Aqua, ok cho 1 chai và ngược lại. 1 ngàn đâu phải vấn đề để phải đau đầu đâu phỏng cụ?

Taihoatu

Xe lăn
Nó không công nhận là đúng rồi còn gì

Mzc

Xe điện
Hãy xem cái vàng miếng bây giờ thì có thể trả lời được.
Tự mình còn thấy tởm thì sao lại đề nghị người khác khen thơm được?
Còn nhiều thứ khác lắm. Nên phải tiếp tục sửa cho nó đàng hoàng.

Mzc

Xe điện
Mình đang hưởng lợi từ Mỹ nên nó áp luật thế nào cũng phải chịu thôi, không kinh tế thị trường mà top 3 nước thâm hụt thương mại cao nhất của Mỹ 😅 Cả 3 nước xuất siêu lớn nhất vào Mỹ đều không được Mỹ công nhận là nền kinh tế thị trường chứng tỏ là các nước được Mỹ công nhận làm kinh tế lởm hơn ta 🤔
Xuất siêu đâu thể hiện là làm ăn tốt đâu cụ? Phải xem cả quy mô rồi hàm lượng chất xám trong đó vân vân mây mây nữa chứ. VN xuất siêu vì chúng ta có cái họ cần với giá rẻ, còn k mua nổi đồ từ họ hoặc có nguồn rẻ hơn (từ Tàu).

Mzc

Xe điện
nói j thì nói chứ trading với anh hàng xóm vẫn là lành nhất. Chả mong chờ j vào cái ông xa tít mù khơi này đâu. Chắc lại phải chuyển qua phương châm ăn cây nào rào cây đấy thôi chứ cứ đu đưa theo kiểu gió thổi chiều nào xoay sang chiều đó thì chóng mặt lắm
Làm với a Tàu thì phải theo kiểu của ảnh. Ảnh chỉ cần ngứa mắt cái là ối giời ơi lắm. Các cụ nhà mình dù nể Tàu nhiều phần nhưng k có dại đâu.

hoangthuywalla

Xe tải
Cà rốt Mỹ còn đắng nên Việt nam chưa dám ăn, chưa ăn thì chú Sam chưa cho uống diệu.

zaiwaz123

Xe điện
Nhà nước mình chỉ độc quyền mỗi điện, nước thôi. Vàng đợt nhà nước cho đấu giá công khai đấy. Tại ko thơm nên nhiều doanh nghiệp không làm thôi, chứ cũng đâu có độc quyền về vàng.
Tranh luận trên này mà kiến thức mơ hồ quá.

.

QD092000

Xe điện
E là cứ thảo cái đơn vào brics, giao bộ công thương chạy quảng cáo mỗi ngày

quocanhnguyen201

Xe tăng
Xuất siêu đâu thể hiện là làm ăn tốt đâu cụ? Phải xem cả quy mô rồi hàm lượng chất xám trong đó vân vân mây mây nữa chứ. VN xuất siêu vì chúng ta có cái họ cần với giá rẻ, còn k mua nổi đồ từ họ hoặc có nguồn rẻ hơn (từ Tàu).
Giờ mà nhập siêu chỉ vài năm thôi thì VNĐ thành giấy vụn đúng nghĩa, biến động tỷ giá sẽ không thể giữ ở biên độ 5%/năm nữa đây là điều đơn giản nhất ảnh hưởng kinh khủng nhất trực tiếp đến đời sống cả e lẫn cụ nhé. Thế nên dù với bất cứ lý do gì đừng nghĩ nếu cán cân thương mại đảo chiều thì hay, chỉ thỏa mãn tâm lý dè bỉu chính quyền thôi còn hậu quả thì khốc liệt lắm. Bản chất nước ta xuất phát điểm thấp lại còn muộn, không dựa vào ưu đãi cho FDI với nhân công thấp thì cạnh tranh kiểu gì ? Hàng tiêu dùng thì 100% cả thế giới không thể cạnh tranh với Trung Quốc, hàng công nghệ cao thì là cuộc chơi của riêng Mỹ với các nước đồng minh chất xám cụ 1 thì chúng nó 10

Chỉnh sửa cuối:

trungthu2020

Xe điện
Thì giờ ta công nhận Mẽo là nền kttt định hướng xhcn cho chết cụ nó đi
Bọn mát dượi

sakai_yo

Xe lăn
Có bảng thống kê tiêu chí đạt/không đạt không cc? Cụ nào có chuyên môn cho em hỏi thực sự thì mình có bị oan không ạ?

duongphong

Xe container
Cụ nói cũng không đúng. Tài sản tích trữ để trú ẩn cũng nhiều loại như: vàng, bạc, đá quý, đất đai, đồ cổ, siêu xe ... Nói đến vàng cũng nhiều loại, tại cụ chọn vàng của sjc nên phải theo luật của nó. Để nói về tt tự do cũng có thể mua vàng ở khắp mọi tiệm trong cả nứoc, nn đâu có cấm. Còn chuyện bán lại thì giữa cụ và các tiệm vàng tự thoả thuận, nn cũng chẳng can thiệp. Tự do thế còn gì. Quay lại sjc, luật của nó thế, các cụ không chơi với nó thì nó ế, nó không bán đc hàng, nó ko dám hạch sách trừ tiền cái seal. Đằng này nó bán mắc, các cụ cố sếp hàng mua nó rồi chửi nó thì nó càng mừng. Càng muốn các cụ chửi nó hàng trăm năm ấy chúa. Đã muốn quy luật thị trường mà kêu ca như thế là dở rồi. Nhà nước mình chỉ độc quyền mỗi điện, nước thôi. Vàng đợt nhà nước cho đấu giá công khai đấy. Tại ko thơm nên nhiều doanh nghiệp không làm thôi, chứ cũng đâu có độc quyền về vàng.
Theo logic cụ nói thì; luật của Mỹ nó thế. Nó không công nhận kttt thì ta không chơi với nó nữa. :D

Em định còm như thấy dòng chữ đo đỏ của chã nên quay xe, vì thực chất nó vẫn là lý do đó

.Bo My

Xe container
Có bảng thống kê tiêu chí đạt/không đạt không cc? Cụ nào có chuyên môn cho em hỏi thực sự thì mình có bị oan không ạ?
tiêu chí đó thì có công bố nhưng lần này Mỹ không dùng mà quyết theo yêu cầu chính trị.

Trạng thái
Thớt đang đóng