[Funland] Thay đổi vóc dáng sau gần 1 tháng.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
✌Đến 28/5 là tròn 1 tháng em tập luyện theo phương pháp tổng hợp từ các bài tập thể dục giảm cân, thải độc cơ thể, tuần hoàn khí huyết, kết hợp ăn đủ 3 bữa. Uống nước đủ 2-3 lít/ ngày. Đi ngủ trước 10h và dậy từ 5h sáng. Dành nhiều thời gian đi bộ và chỉ dùng điện thoại 2-3 tiếng/ ngày.
PS: Nhiều Cụ phản ứng với em việc ăn chay hay nhịn ăn nên lâu rồi em không chia sẻ các bài viết về sức khoẻ cũng như ít bình luận những thứ tích cực ( nhiều Cụ lại nghĩ là đạo lý) nhưng có lẽ em là người thích chia sẻ những kiến thức và trải nghiệm thực tế. Hiện tại em đang theo học CĐ y dược và đến 2026 mới tốt nghiệp. Sẽ cố gắng chia sẻ nhiều trải nghiệm về sức khoẻ hữu ích cùng các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Chelski

Xe điện
✌Đến 28/5 là tròn 1 tháng em tập luyện theo phương pháp tổng hợp từ các bài tập thể dục giảm cân, thải độc cơ thể, tuần hoàn khí huyết, kết hợp ăn đủ 3 bữa. Uống nước đủ 2-3 lít/ ngày. Đi ngủ trước 10h và dậy từ 5h sáng. Dành nhiều thời gian đi bộ và chỉ dùng điện thoại 2-3 tiếng/ ngày.
PS: Nhiều Cụ phản ứng với em việc ăn chay hay nhịn ăn nên lâu rồi em không chia sẻ các bài viết về sức khoẻ cũng như ít bình luận những thứ tích cực ( nhiều Cụ lại nghĩ là đạo lý) nhưng có lẽ em là người thích chia sẻ những kiến thức và trải nghiệm thực tế. Hiện tại em đang theo học CĐ y dược và đến 2026 mới tốt nghiệp.
Chúc mừng cụ nhé, một tháng mà thay đổi nhanh đấy, ai muốn giảm cân thì nhanh nhất là xách nồi cơm điện theo thầy TMT ngày một bữa chay, đi bộ xuyên Việt...

DuongHL

Xe container
Yêu đôi mắt xếch quá.

duonglamkhoa

Xe tăng
Chúc mừng cụ vì thời điểm này cụ có ý chí để giảm cân và có ý thức tốt với sức khoẻ.
Nhưng nói thật cụ đừng buồn chứ dáng người cụ khá xấu, nhất là cái bụng to quá :D Chắc trong quá khứ cụ chưa nghiêm khắc với bản thân lắm!?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Chúc mừng cụ vì thời điểm này cụ có ý chí để giảm cân và có ý thức tốt với sức khoẻ.
Nhưng nói thật cụ đừng buồn chứ dáng người cụ khá xấu, nhất là cái bụng to quá :D Chắc trong quá khứ cụ chưa nghiêm khắc với bản thân lắm!?
Hẹn Cụ 1 tháng nữa sẽ thay đổi tích cực hơn.

duonglamkhoa

Xe tăng
Hẹn Cụ 1 tháng nữa sẽ thay đổi tích cực hơn.
Em nhớ ở thớt nào đó, cụ nói chạy chân trần trong sáng sớm mùa đông. Rất nhiều cụ phản đối còn em lại ủng hộ cụ. Em nhớ có nói cụ cứ thấy ổn là được, chính cụ mới là người hiểu cơ thể cụ nhất.
Hiện kết quả tốt đang đến với cụ. Chúc cụ thành công.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em nhớ ở thớt nào đó, cụ nói chạy chân trần trong sáng sớm mùa đông. Rất nhiều cụ phản đối còn em lại ủng hộ cụ. Em nhớ có nói cụ cứ thấy ổn là được, chính cụ mới là người hiểu cơ thể cụ nhất.
Hiện kết quả tốt đang đến với cụ. Chúc cụ thành công.
Em vẫn chạy chân trần ngày khoảng 5 vòng ở CV CG. Hình như cả CV mỗi mình em chạy ko giầy thì phải.

Nov

Xe điện
Nói chung các cụ cứ lấy vợ trẻ là chịu khó đầu tư mục vóc dáng này lắm ;))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Tổng thê4 dc bao kg và lịch trình rèn luyện ăn uống thế nào cụ?
Giảm được 2kg nhưng tăng được cơ và mỡ giảm nhiều.
👉Tập thể dục:
Sáng dậy từ 5h chạy ra CV tập các bài tập cổ vai gáy, dưỡng thận, thải độc khoảng gần 1 tiếng. Chạy thêm 3 vòng công viên và đi bộ khoảng 2 vòng và ngồi tĩnh tại tổng cộng khoảng 1 tiếng. Chiều chạy bộ và đi bộ khoảng 1,5 tiếng ( không tập vào 5-7 giờ chiều vì giờ dưỡng thận không vận động mạnh)
👉Ăn :
Sáng ăn bún và phở chay hoặc cháo ( các đồ có nước )
Trưa : Ăn các đồ giàu đạm ( hạn chế ăn thịt đỏ)
Tối: Ăn cơm rau củ quả ( ko ăn thịt) và ăn trước 7h tối. Cả 3 bữa mình đều ăn chậm và nhai khá kỹ.
Đi ngủ trước 10h
👉Uống : Nước lọc hoặc nước kiềm theo công thức cân nặng nhân 0,4. Ví dụ mình 70kg thì ngày uống 2,8 lít nước.
Sáng dậy sớm uống 1 cốc nước ấm ( phòng ngừa tai biến hoặc đột quỵ ) trước khi ăn thì uống 1 cốc nước, trước khi tắm uống 1 cốc trước khoảng 30 phút. Buổi tối trước khi đi ngủ uống 1 cốc. Trong ngày uống tùy lúc đủ 2,8 lít là OK.
PS: Minh dành thời gian đi thiền hành nhiều ( đi bộ kết hợp theo dõi hơi thở) đây là môn luyện Tâm trí rất tốt vì trở ngại lớn nhất trong việc tập tành là ko được đều đặn thì nguyên nhân nằm ở Tâm phản ứng.

Chỉnh sửa cuối:

Mansion.68

Xe tải
Cụ ăn uống thế nào, tiêu hao bao nhiêu calo 1 ngày vậy ạ?
Em cũng đang muốn giảm cân. 1m70, 75kg.
Nặng cân quá.

Ba Ngơ

Xích lô
Nói chung các cụ cứ lấy vợ trẻ là chịu khó đầu tư mục vóc dáng này lắm ;))
Chả cứ đâu, nhiều khi cứ vừa miếng là cũng chịu khó đầu tư nhá ;)

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Cụ ăn uống thế nào, tiêu hao bao nhiêu calo 1 ngày vậy ạ?
Em cũng đang muốn giảm cân. 1m70, 75kg.
Nặng cân quá.
Đi bộ khoảng này còn chạy và tập nữa thì trung bình khoảng 1500-200 Calo/ ngày.

steelseries

Xe hơi
Em vẫn chạy chân trần ngày khoảng 5 vòng ở CV CG. Hình như cả CV mỗi mình em chạy ko giầy thì phải.

Thấy mặt cụ quen quen nhìn lại nick hóa ra người quen

Làm đôi thể thao nào đó, no name cũng dc để bảo vệ chân đỡ chấn thương cụ ơi. ko thì đặt tạm đôi bitis hunter mấy lít cũng dc. chạy ko giầy với giầy lười lâu dài ko ổn đâu. cụ định tập chạy chân trần như cụ thích minh tuệ à

Vongai

Xe buýt
Cụ chủ có thớt chất lượng đấy.
Xin hóng theo hành trình cải tạo bản thân tốt hơn của cụ.
Với thành quả 1 tháng vừa rồi, có thể thấy là bước tiến lớn với cụ, nhìn ngoại hình thay đổi rõ rệt
Về hình thức và tinh thần thì 1 tháng trước 3-4đ, giờ lên tới 7-8đ rồi

catking113

Xe Cứu Trợ
PS: Nhiều Cụ phản ứng với em việc ăn chay hay nhịn ăn nên lâu rồi em không chia sẻ các bài viết về sức khoẻ cũng như ít bình luận những thứ tích cực ( nhiều Cụ lại nghĩ là đạo lý) nhưng có lẽ em là người thích chia sẻ những kiến thức và trải nghiệm thực tế. Hiện tại em đang theo học CĐ y dược và đến 2026 mới tốt nghiệp. Sẽ cố gắng chia sẻ nhiều trải nghiệm về sức hữu ích cùng các Cụ.
1 tháng mà ngót đc như này là cụ quyết tam cao đấy.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Thấy mặt cụ quen quen nhìn lại nick hóa ra người quen

Làm đôi thể thao nào đó, no name cũng dc để bảo vệ chân đỡ chấn thương cụ ơi. ko thì đặt tạm đôi bitis hunter mấy lít cũng dc. chạy ko giầy với giầy lười lâu dài ko ổn đâu. cụ định tập chạy chân trần như cụ thích minh tuệ à
Giầy Bà xã cũng mua cho mấy đôi nhưng việc đi bộ chân đất khá tốt cho sức khoẻ. Mình đi lâu cũng thành quen và không khuyến khích các Cụ khác đi chân đất như mình.

Chỉnh sửa cuối:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Cụ chủ có thớt chất lượng đấy.
Xin hóng theo hành trình cải tạo bản thân tốt hơn của cụ.
Với thành quả 1 tháng vừa rồi, có thể thấy là bước tiến lớn với cụ, nhìn ngoại hình thay đổi rõ rệt
Về hình thức và tinh thần thì 1 tháng trước 3-4đ, giờ lên tới 7-8đ rồi
Cảm ơn Cụ đã động viên