Thay dầu hộp số ESCAPE XLS 2009! Kinh nghiệm cần thiết cho anh em Ếch!

Karkul

Xe tải
Chòa các Bác, các Mợ.
Em chưa mạnh dạn như các Bác coi con Ech là vợ hai. Nhung tu ngay cuoi no ve, dau oc em suot ngay nghi den No. hom truoc di thay dau may 1000 km dau tien. em cũng chẳng đẻ y quy trinh Hãng thay thế nào mà chỉ tiếp xúc với thợ mấy câu , cảm giác chúng chắng biết gì, hoặc mình ko biết gì nên các Cậu ấy cứ ú ớ. Chán em ra ngoài cf may lanh. Tuy nhien doc bai cua cac Bác em thấy sợ vụ dầu hộp số quá.Bác có thế giúp bật mí cho em là đại lý, hãng nào ko? liệu có phải đại lý/ Em cứoi Ech nhà em về ko?
Em cảm ơn các Bác. Là thành viên mới, trẻ người non dạ em mong các bác giúp đỡ!
Cụ nói rất chí phải, dịch vụ Ford kém lắm, thợ thuyền chả biết tí gì, chả lẽ hy sinh cái phiếu bảo hành. Có cụ nào biết chỗ bảo dưỡng Ford tốt tốt nói nhỏ anh em biết với, cafe miễn phí 1 năm

Maybach Tàu

Xe container
Xe êm bây h là 47k km, có phải thay dầu hộp số chưa các cụ? Tìm mỏi chân chả thấy quyển HDSD đâu. Hix

at2009

Xe tăng
Ford Long Biên giải tán rồi giờ thay dầu hộp số ở đâu làm chuẩn các cụ Ếch nhỉ?

expedition

Xe tải
Ford Long Biên giải tán rồi giờ thay dầu hộp số ở đâu làm chuẩn các cụ Ếch nhỉ?
Cụ mang vào FLH, nhìn dầu nó mang cho nó đúng loại, rồi đứng cạnh mà canh nó làm cho nó đúng quy trình...

at2009

Xe tăng
Vot cụ nhá. Dầu thì mình có thể kiểm soát được nhưng thợ ở Ford LH làm có chuẩn không cụ? Hình như các cụ Ếch hay làm ở HN Ford thì phải.

lapin

Xe container
Có cậu tên Biên tay làm thoăn thoắt, miệng như sáo nhảy.

wacwac

Xe buýt
Có cụ nào có ảnh chụp can dầu này ko để anh em còn biết đường mà lần. Cụ nào bảo ở trên nó chiết trong thùng phuy ra thì :(.

Có ảnh can dầu hoặc thùng phuy nguyên khối nó nhập về may ra mới tinh. Cụ NP kia bị ở Ford HN mà em toàn bảo dưỡng ở đấy mới đau, hi vọng nó chỉnh đốn sau vụ đó để phục vụ đến nơi đến chốn vì em nhìn ở đó có 2 bác thợ già đời vẫn yên tâm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

CV2.0

Xe tải
Em thay dầu HS cho Ếch 3.0v6 đại lý Ford thay cho em dầu Mercon V, em yêu cầu phải thay dầu Exxon H nhưng không có, nhân viên Ford khẳng định dầu Mercon v dùng cho HS Ếch 3.0v6 là chuẩn. Chẳng biết có ok không thưa các cụ?

expedition

Xe tải
Em thay dầu HS cho Ếch 3.0v6 đại lý Ford thay cho em dầu Mercon V, em yêu cầu phải thay dầu Exxon H nhưng không có, nhân viên Ford khẳng định dầu Mercon v dùng cho HS Ếch 3.0v6 là chuẩn. Chẳng biết có ok không thưa các cụ?
Chuẩn luôn, 3.0 dùng Mercon V,
Exxon H là sản phẩm của Exxon, H là hydraulic ạ :)

Metallium

Xe hơi
Đ/c Huynh C240 bạn em ngày xưa đi Ếch 3.0 bị hỏng hộp số vì thay dầu lung tung đấy các cụ ạ. Còn nhà em thì đi bộ hộp số của Mec E230 cũng chỉ vì ngu không biết gì. Cảm ơn cụ Ngoc Phan nhiều nhiều nhé. Nhưng chắc 3 năm nữa em mới phải thay dầu hộp số, chạ biết lúc đấy thía lào lữa.

Fibi

Đi bộ
Hi mọi người,

Chiều nay em vừa đi thay dầu hộp số cho Escape 2.3 của em, 5,8 vạn km, thay tại Ford Thăng Long (Láng Hạ).

Quy trình thay em mua 8l dầu và làm đúng như bài đầu tiên của bác Ngoc Phan Xls. Cụ thể:

1. Kiểm tra can đựng sạch sẽ, đi cùng với nhân viên ra chỗ để phuy dầu to. Trên phuy dầu có ghi ATF M3, thùng màu đen 208 lít, tem màu trắng, chữ đen.
2. Súc can đựng bằng chính dầu ATF này, kiểm tra đổ đúng 8 lít (2 can mỗi can 4 lít tươi một chút do mình yêu cầu)
3. Làm các quy trình xả dầu và bơm dầu vào đúng như bác Ngoc Phan Xls đã làm ở bài đầu tiên.
4. Kiểm tra thăm dầu sau khi đề nổ để ở mỗi số khoảng 1 phút gì đó (lúc này em đi trả tiền, bạn em đứng đó check lần cuối). Nếu thừa hay thiếu đều không nên, thừa thì cho ra bớt, thiếu thì bơm thêm vào.
5. Tổng thiệt hại đúng 2tr (dầu 8 lít = 1.780.000đ, công 220.000đ), rửa xe miễn phí phần vỏ trước khi ra khỏi xưởng.

Bạn thay dầu trực tiếp cho em tên là Biên, tự tin là Escape nào đến đây cũng đều tìm Biên để thay dầu hộp số. Khi đến các bác cứ gọi cho họ trước để chắc ăn.

escapes

Xe buýt
Hi mọi người,

Chiều nay em vừa đi thay dầu hộp số cho Escape 2.3 của em, 5,8 vạn km, thay tại Ford Thăng Long (Láng Hạ).

Quy trình thay em mua 8l dầu và làm đúng như bài đầu tiên của bác Ngoc Phan Xls. Cụ thể:

1. Kiểm tra can đựng sạch sẽ, đi cùng với nhân viên ra chỗ để phuy dầu to. Trên phuy dầu có ghi ATF M3, thùng màu đen 208 lít, tem màu trắng, chữ đen.
2. Súc can đựng bằng chính dầu ATF này, kiểm tra đổ đúng 8 lít (2 can mỗi can 4 lít tươi một chút do mình yêu cầu)
3. Làm các quy trình xả dầu và bơm dầu vào đúng như bác Ngoc Phan Xls đã làm ở bài đầu tiên.
4. Kiểm tra thăm dầu sau khi đề nổ để ở mỗi số khoảng 1 phút gì đó (lúc này em đi trả tiền, bạn em đứng đó check lần cuối). Nếu thừa hay thiếu đều không nên, thừa thì cho ra bớt, thiếu thì bơm thêm vào.
5. Tổng thiệt hại đúng 2tr (dầu 8 lít = 1.780.000đ, công 220.000đ), rửa xe miễn phí phần vỏ trước khi ra khỏi xưởng.

Bạn thay dầu trực tiếp cho em tên là Biên, tự tin là Escape nào đến đây cũng đều tìm Biên để thay dầu hộp số. Khi đến các bác cứ gọi cho họ trước để chắc ăn.
Cậu Biên làm tốt, nhiệt tình, nếu cụ nào cần phải vào thì call trước cho cậu ấy (0915-911-983) .

Stent

Xe điện
Kụ chủ thớt ơi up lại mấy cái ảnh cho bọn cháu thấy với ạ, ảnh của kụ bị teo hết rồi.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Kụ chủ thớt ơi up lại mấy cái ảnh cho bọn cháu thấy với ạ, ảnh của kụ bị teo hết rồi.
Zợ 2 của anh còn lâu lém mới cần trơn, hãy tận hưởng cảm giác sung sướng đi anh ui :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hi mọi người,

Em đọc bên kia thấy có cụ nói hết 10 lít dầu hộp số là sao?
Em đang định đưa xe đi thay dầu, cụ cho em thêm thông tin được ko ạ?

hoanghung79

Xe máy
Có phải ở capitalFord ko Bác ngocphanXLS, e thường bảo dưỡng ở đấy, đợt này e cũng đang định thay ở đó nhưng nghe Bác nói nên còn đắn đo quá. Sang longbienFord dc ko các cụ. thanks