Thay dầu hộp số ESCAPE XLS 2009! Kinh nghiệm cần thiết cho anh em Ếch!

Maybach Tàu

Xe container
Em vừa nghĩ ra kế này. Chưa có meo mình có thể làm ra bản hard copy và gửi thẳng tới trại David của Ford, ghi đích danh mr MD này. Tất nhiên là cái địa chỉ nơi gửi đi trên phong bì thư nó mới là quan trọng, hy vọng thế cái thư mới chui được vô phòng "anh ấy". Cáinì em giúp được. Hehe

Chỉnh sửa cuối:

f40fd

Xe điện
Dầu hộp số thường 5-6 vạn mới cần thay, bác nào đi xe nhập khẩu đừng có manh động đem xe ra làm chuột thí nghiệm cho mấy chú nhân viên gara, tự nhiên đổ dầu xịn đi thay dầu vớ vẩn vào.

Nông_dân

Xe buýt
Em vừa nghĩ ra kế này. Chưa có meo mình có thể làm ra bản hard copy và gửi thẳng tới trại David của Ford, ghi đích danh mr MD này. Tất nhiên là cái địa chỉ nơi gửi đi trên phong bì thư nó mới là quan trọng, hy vọng thế cái thư mới chui được vô phòng "anh ấy". Cáinì em giúp được. Hehe
Em có ngư người nhà thường xuyên gặp Tổng gđ Fo vn. Các cụ mail cho em một bản em chuyển được ko ạ? Mail của em Nongdan68@gmail.com

trongpaint

Xe buýt
Dành 1 phiếu cho cụ Phan. Vẫn ngưỡng mộ sự chăm sóc em Ếch rất cẩn thận của cụ.
Vẫn hy vọng có dịp cafe với cụ để học hỏi đấy ah.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dành 1 phiếu cho cụ Phan. Vẫn ngưỡng mộ sự chăm sóc em Ếch rất cẩn thận của cụ.
Vẫn hy vọng có dịp cafe với cụ để học hỏi đấy ah.
Hicz. Cụ quá khen ạ!

Em chả có tí kinh nghiệm gì lâu năm nên vừa cưỡi Ếch vừa run và cẩn thận khi chăm sóc nó thôi ợ!
Nhà Ếch bọn em vẫn Ọp thường xuyên mờ! Mời cụ ghé chơi!

Nông_dân

Xe buýt
Hicz. Cụ quá khen ạ!

Em chả có tí kinh nghiệm gì lâu năm nên vừa cưỡi Ếch vừa run và cẩn thận khi chăm sóc nó thôi ợ!
Em thấy tình yêu của cụ cho ếch đầy trách nhiệm. Em thấy từ thay dầu morning đến ếch, cụ đều chi tiết. Anh em quan tâm sẽ cảm ơn cụ nhiều lắm

Hai Quang

Xe tải
Em phục cụ thật, mất cả ngày vật lộn với em nó. Dưng mà thế mới yên tâm và hiệu quả. Chắc em phải bỏ cái tính lười ném ra gara rồi lượn mất tăm lúc nào nó call thì về lấy :(

Mr.Nup

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã đồng cảm với anh em!

Cụ để em kiếm email và tâm sự riêng với bác ý trước đã rồi la làng sau nhé!:D

Chúng ta phản đối để họ hoàn thiện chứ không nhất thiết cứ phải xử nặng tay ngay!
Em đồ rằng email của Cụ Tổng nhà Fò sẽ là: lcharpen@ford.com hi hi. Nếu không phải thì cụ cứ xoá chữ 'n' cuối của của địa chỉ đi và thay dần bằng số tuần tự từ 1, 2, 3..... trở đi, nếu đến 9 vẫn không phải thì cụ bỏ thêm chữ 'e' đi và thay bằng 10, 11, 12.... Cuối cùng (chắc không quá 20 đâu) thế nào cũng tìm ra được cái anh Fò Tổng này hơ hơ

Hicz. Cụ quá khen ạ!

Em đề nghị cụ Phan nếu có chuyển sang loại xe khác thì cũng thông báo sớm nhé, để em còn chạy tiền đổi theo sang đúng loại cho yên tâm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đề nghị cụ Phan nếu có chuyển sang loại xe khác thì cũng thông báo sớm nhé, để em còn chạy tiền đổi theo sang đúng loại cho yên tâm.
Cụ nhầm rồi!

Xe không có tội! Mỗi xe có một thế mạnh riêng và chúng ta chọn xe theo nhu cầu và sở thích bản thân mình!

Của bền tại người! Đây là then chốt của vấn đề!

Nếu đưa cho cụ cái xe Tank rồi cụ sử dụng nó như nick của cụ thì chắc chắn nó nhanh hỏng hơn cả xe đồ chơi!:P

hieptayho

Xe đạp
hieptayho

Chòa các Bác, các Mợ.
Em chưa mạnh dạn như các Bác coi con Ech là vợ hai. Nhung tu ngay cuoi no ve, dau oc em suot ngay nghi den No. hom truoc di thay dau may 1000 km dau tien. em cũng chẳng đẻ y quy trinh Hãng thay thế nào mà chỉ tiếp xúc với thợ mấy câu , cảm giác chúng chắng biết gì, hoặc mình ko biết gì nên các Cậu ấy cứ ú ớ. Chán em ra ngoài cf may lanh. Tuy nhien doc bai cua cac Bác em thấy sợ vụ dầu hộp số quá.Bác có thế giúp bật mí cho em là đại lý, hãng nào ko? liệu có phải đại lý/ Em cứoi Ech nhà em về ko?
Em cảm ơn các Bác. Là thành viên mới, trẻ người non dạ em mong các bác giúp đỡ!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ nhầm rồi!

Xe không có tội! Mỗi xe có một thế mạnh riêng và chúng ta chọn xe theo nhu cầu và sở thích bản thân mình!

Của bền tại người! Đây là then chốt của vấn đề!

Nếu đưa cho cụ cái xe Tank rồi cụ sử dụng nó như nick của cụ thì chắc chắn nó nhanh hỏng hơn cả xe đồ chơi!:P
Cụ giả nhời như lày em e rằng Chuối cả nải sẽ bùn
Nhưng em thích suy nghĩ của Cụ, he he

laogia

Xe máy
Cảm ơn cụ NP đã cảnh báo cho anh em.
Đọc xong em run run không biết rồi em có bị dính chấu nữa không (may là em lái mới nên chưa vác vào gara lần nào)
Cụ cho cái tên Đại lý lên đi ợ (quá nhiều tuần rùi đấy) để anh em biết còn tránh.
Mà sợ nhất vào gara Ford sửa chữa, toàn thấy bắt để xe lại 1 - 2 ngày. Chúa mới biết V2 bị hành hạ gì trong 1 - 2 ngày đấy

Loipham

Xe buýt
Cái gara khỉ gió kia ở đâu vậy cụ, cụ cho anh em biết mà còn kiềng cái mặt thớt làm bậy kia đi chớ...; Chuẩn mực là đạo đức tối thiểu của người thợ, Nếu tốt đến mức vượt chuẩn thì quá tốt cho xã hội rùi.., coàn ngược lại thì ngược lại thui.

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Hôm rồi em cũng đi thay dầu hộp số cho Ếch nhà, tay chủ Gara cũng chơi bài đưa cho em loại dầu MERCON V và bảo cái này em vẫn thay cho các xe khác có làm sao đâu? Em đã có kinh nghiệm được truyền lại của Cụ chủ nên em yêu cầu phải tìm đúng loại Idemitsu ATF M3 nhưng gara bó tay, em phải phone qua chỗ Bác Du gửi cho 8 lít sau đó về em áp dụng đúng bài của cụ chủ để thay dầu làm mấy tay thợ ở Gara choáng, lúc thay xong cứ hỏi đi hỏi lại chắc để ghi sổ :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm rồi em cũng đi thay dầu hộp số cho Ếch nhà, tay chủ Gara cũng chơi bài đưa cho em loại dầu MERCON V và bảo cái này em vẫn thay cho các xe khác có làm sao đâu? Em đã có kinh nghiệm được truyền lại của Cụ chủ nên em yêu cầu phải tìm đúng loại Idemitsu ATF M3 nhưng gara bó tay, em phải phone qua chỗ Bác Du gửi cho 8 lít sau đó về em áp dụng đúng bài của cụ chủ để thay dầu làm mấy tay thợ ở Gara choáng, lúc thay xong cứ hỏi đi hỏi lại chắc để ghi sổ :))
Good rồi! Thế là em cũng đã giúp được vài cụ Ếch khi mở thớt này.:D

V.W GTi

Xe buýt
Chào bác Ngọc Phan và các Bác chơi Escape!
Em đang chạy Escape V6 - 3.0 đời 2002 bị hỏng 4 tấm chắn bùn mà tìm đâu cũng không ra (kể cả vào mấy Đại lý FORD), các Bác có biết ở đâu bán thì mách giúp em nhé.
Cảm ơn các Bác!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chào bác Ngọc Phan và các Bác chơi Escape!
Em đang chạy Escape V6 - 3.0 đời 2002 bị hỏng 4 tấm chắn bùn mà tìm đâu cũng không ra (kể cả vào mấy Đại lý FORD), các Bác có biết ở đâu bán thì mách giúp em nhé.
Cảm ơn các Bác!
Món này nghe chừng khoai cụ ạ. Đời sâu quá rồi! Ếch lại không phổ biến như Toy.

lovepremacy

Xe đạp
@ Cụ Phan : Em đi thay dầu hộp số cho Ếch 2.3 CVDV ghi trong Phiếu Sữa Chữa là ATF MIII (12 lít), nhưng khi thay em thấy KTV xách ra 2 can Motocraft nói là đựng ATF MIII, hổng biết có đúng kg nữa, cụ Chủ cho em hỏi là dầu ATF MIII là loại phuy lớn phải chiết ra bình nhỏ phải kg ạ ? Họ cũng làm như cụ tả mở ốc xả ... rồi hút ... châm vào... 1 lúc rồi nâng xe lên nổ máy, rồi xả tiếp, vừa châm thêm vừa lấy que đo, và vừa sang số vừa châm ... nói chung là nhiều công đoạn đến khi họ đo que thấy đúng mực dầu thì ngưng.

tamguong.net

Xe hơi
Híc, cái này quá hữu ích cho anh em nhà Ếch. Các cụ có chỗ nào làm nhiệt tình trách nhiệm liệt kê lên cho anh em đến ạ.