[Funland] Thất vọng khi khám chữa bệnh tại bệnh viện tư nhân

ông Tâm Anh bé bằng lỗ mũi, cái gì cũng bẩu tau là chuyên gia. Siêu thật !

ờ, vậy nhưng cũng nhiều người nghe phết !
Hai bà chị đại gia trong Gia Lai bay khám tiền đình. Bảo em chở sang Tâm Anh em rất ngỡ ngàng.
Hoá ra Tâm Anh quảng cáo trên TV, mà đồng bào thì cứ lên TV là đồng bào tin.

Dungha

Xe điện
Cụ vào viện tư nghỉ ngơi, chăm sóc sức khỏe thì được. Vào trị bệnh nặng thì không bằng bệnh viện TW được. Kể cả vào đẻ nhé vào đẻ mà không gặp sự cố gì thì chăm sóc sướng như vua. Nhưng gặp ca khó cần bác sỹ giỏi để cứu mạng thì không ổn tí gì.

Hổ Con

Xe tăng
Cụ hơi chủ quan, phải tham khảo ý kiến người trong lĩnh vực đó chứ, nghe quảng cáo thì dở rồi. TA e nghe nói sâu về Sản.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
BV tư đặt nặng vấn đề doanh số và lợi nhuận, chất lượng thì hên xui, cháu méo vào

beSuSu

Xe điện
Giá của Tâm Anh quá đắt.

Mũi tên bạc

Xe container
Trước đây em đã nói với cccm nhiều về trường tư hay bệnh viện tư rồi. Nhìn chung bất kì cái gì tư nhân thì nó chỉ hơn các dịch vụ nhà nước là nó nhanh thôi. CÒn chất lượng em chả rõ được. Chúc cụ chủ lần sau có sự lựa chọn sáng suốt!

VuNgoanMuc

Xe điện
T.A thì chỉ nên đi đẻ thôi...

guoc

Xe tải
Các Cụ trên thủ đô cho Em hỏi là viện Xanh Pôn làm tốt về tiêu hoá phải ko ạ? E bị khe nứt hậu môn dạng nhẹ, lúc bị lúc tự khỏi nên đang phân vân

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Bệnh hiểm nghèo và mạn tính nên vào viện công. Viện tư không chú trọng với bệnh nhân này đâu vì nằm lâu kết quả không khả quan. Bọn ấy bệnh nhẹ nhanh thu tiền tốt nó mới chú trọng.

vingraux

Xe tăng
Trước em đưa U em đi điều trị K ở một viện TW (không chuyên về K nhưng U em có bảo hiểm ở đó, là người có công nên tỷ lệ chi trả là 100%).

Quá trình điều trị kéo dài cả năm trời, em nhẩm tính bảo hiểm chi trả đến 600 triệu. Bệnh nhân vẫn phải trả một ít ví dụ cái kim tiêm bảo hiểm họ không thanh toán. Nhưng ít thôi. Nên nay em không bao giờ tiếc tiền khi đóng góp vào quỹ này.

Trong quá trình điều trị của u em, em duy trì được quan hệ tốt với y bác sỹ, điều dưỡng viên nên vào đấy rất là dễ chịu.

Bác thớt đưa U vào viện tư chữa K, em nghĩ là sai sách.

kenxathu

Xe đạp
Bệnh hiểm nghèo và mạn tính nên vào viện công. Viện tư không chú trọng với bệnh nhân này đâu vì nằm lâu kết quả không khả quan. Bọn ấy bệnh nhẹ nhanh thu tiền tốt nó mới chú trọng.
đúng vậy, nó chỉ nhanh nhanh làm cho xong là tiễn thôi để đón ng khác vào lại thu tiền, ra viện rồi sống chết mặc bay.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Buồn quá các cụ ạ!
Chả là e có mẹ bị K ở vú đã điều trị truyền hoá chất tại BV ĐHY, khi truyền xong đến giai đoạn mổ, chả là vì k muốn chờ đợi slot mổ lâu tại viện công cũng như đọc mấy báo như Vnexpress thấy hay có bài đăng PR các chuyên gia Bs tại bệnh viện Tâm Anh có chất lượng tốt các thứ và cũng muốn cho mẹ e hưởng tiện ích khi điều trị mà e đưa mẹ e sang T.A để chữa bệnh.Biết là khám chữa ở viện tư thì dịch vụ nó cao, e cũng chấp nhận nhưng thật sự thì vđ cốt lõi nhất là khám chữa bệnh thì e thật sự k hài lòng, phẫu thuật xong Bs k kê kháng sinh khiến vết mổ của mẹ e lâu lành, bị tràn dịch ở ngực, đưa mẹ e sang đó thì lại phải đóng tiền cấp cứu để Bs băng lại, vết mổ thì mẹ e đánh giá là k thẩm mỹ và khiến mẹ e bị đau lâu, phản ảnh với Bs bên đó thì Bs lại kèo sang khám và làm các dịch vụ như siêu âm, chuẩn đoán hình ảnh...trong khi trc đó e đã cho mẹ làm đầy đủ hết cũng hết mười mấy tr nguyên chi phí đó r, sau khi mổ xong vì BV đó k có máy xạ trị nên cũng k chỉ định cho mẹ e xạ trị hay uống thuốc gì, làm e lại phải tìm hiểu và đưa mẹ xuống BV Ung bướu HN khám lại.Nay mẹ e đi khám lại hỏi các bệnh nhân khác thì vết mổ họ hồi phục nhanh, thẩm mỹ tốt chi phí thì chưa bằng 1/3 giá dv viện tư, sau đó BS UB HN lại chỉ định nhập viện để xạ trị...Nghe mẹ e ns vậy thật sự e thấy k cái dại nào bằng cái dại này, tiền mất tật mang quan trọng là k đem đc sự yên tâm cho mẹ, e tự trách bản thân m quá 😢
Bệnh viện tư thật ra là phòng khám tư họ chi phí đầu vào lớn lại phải khấu hao nhanh nên rất dã man. Tiền tấn đấy nếu các kụ vào chữa. Vin cũng đắt gấp 5 lần bệnh viện nhà nước. Nói chung dư dả tiền thì cũng không sao ợ. Các kụ nào mà đi đốt trĩ ở 193C Bà Triệu và điều trị sau đốt là đi quãng 80 củ đến 100 củ dư chơi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Trước em đưa U em đi điều trị K ở một viện TW (không chuyên về K nhưng U em có bảo hiểm ở đó, là người có công nên tỷ lệ chi trả là 100%).

Quá trình điều trị kéo dài cả năm trời, em nhẩm tính bảo hiểm chi trả đến 600 triệu. Bệnh nhân vẫn phải trả một ít ví dụ cái kim tiêm bảo hiểm họ không thanh toán. Nhưng ít thôi. Nên nay em không bao giờ tiếc tiền khi đóng góp vào quỹ này.

Trong quá trình điều trị của u em, em duy trì được quan hệ tốt với y bác sỹ, điều dưỡng viên nên vào đấy rất là dễ chịu.

1 liệu trình chữa K ở Vimec họ báo nhà em 100k USD nhé. Mà có phải 1 đợt liệu trình như vậy đâu ợ

hatinh5760

Xe điện
Khá lâu rồi. Xã nhà e bị tắc động mạch phổi. Đưa vào VM cấp cứu.
Xét nghiệm, chiếu chụp, chẩn đoán, thực hiện thủ thuật cấp cứu (tiêm thuốc đặc hiệu, đặc trị ) : nhanh gọn, kịp lúc. Người nhà chỉ có đi theo, nghe tư vấn và chuyển nộp tiền (giá cao, rất cao (5 sao mà) nên máy móc, thuốc men tốt, nhanh, chuẩn).
Xong hết, qua cơn nguy cấp, họ vẫn định hướng tư vấn có thể chuyển về Bạch Mai. Họ nói: phác đồ và thuốc men bây giờ là toàn cầu. Bvien Việt Xô và BMai về căn bản là như nhau. Chỉ khác nhau chỗ nằm, phòng nằm.
E thấy đội ngũ hôm đó thực hiện cấp cứu và tư vấn điều trị thật nhân văn.
Ở Bvien BMai, nhà e có người quen, dăn dò đón tiếp cẩn thận nên không bàn. Nhưng nhìn quanh, e thấy cường độ, thái độ của các Bác Sĩ và Nhân Viên của Viện Tim, thuộc Bvien BMai khẩn trương, nghiêm túc.
Ngắn gọn: e vẫn nể, và muốn vào dùng Dịch Vụ Tự Nguyện của Bạch Mai và Việt Đức.
Lại kể xưa xưa nữa, xã nhà e bị sỏi thận, đau quằn quại. Lết vào phòng khám tư, chụp chiếu, tháo thụt, cuối cùng cũng phán được: sỏi thận, kê đơn mua thuốc tại Dược của phòng khám luôn. Được vài tuần, hết thuốc, lại quằn quại.
Hôm đấy, đêm đau quá, lết vào Bạch Mai, xã nhà e vào phòng cấp cứu, e chạy luôn sang phòng bác sĩ, gõ cửa, bác sĩ ơi, chồng tôi đau quá, bác sĩ: vâng, tôi sang ngay. Vừa đi vừa khoác áo blu, sang tới nơi, xã nhà e đang nằm nhăn nhó, khòng khoèo, bác sĩ sờ xẩm, hỏi han vài câu, ghi cho e cái đơn : chị ra nhà thuốc bvien mua. E ra mua thuốc: cô bán hàng bảo: sỏi thận hả (tài chưa). E mang thuốc về, cô y tá đã được dăn dò, tiêm xong, chắc giảm đau. Ngủ khò luôn. Sáng đên giờ khám bệnh, khám, kê đơn, dặn dò chế độ... yên bình đến bây giờ.
Chuyện con gái e. Nhẩy cao (thể dục ở trường) ngã trẹo chân. Đưa vào phòng khám tư, cũng chiếu chụp, mua phiếu giáo sư, phán giãn dây chằng, bó dây chun, 1 tuần khám lại. E mang cho ông lang, ông ấy bảo: vỡ xương rồi, đi tây y, nhẹ khéo thì bó bột, có thể phải mổ, đóng đinh.
Sang Việt Đức, chụp lại phim: quyết định : mổ, đóng đinh. Bác sĩ mổ, khâu thẩm mỹ, không nhìn thấy sẹo. Con gái đi chân ngon lành. Hôm tái khám, thấy có cô bé, bó bột ở đâu đó, tháo bột ra, không đi được, phải lên chờ khám, mổ sắp xếp lại.
Em chỉ muốn nói: kinh nghiệm từ các sự của gia đình, nên vào dịch vụ chất lượng cao của bệnh viện công, đầu ngành.
Những bệnh viện tư, phòng khám tư (mà nhà e đã va) cho kinh nghiệm không đẹp lắm.
Vmex họ là Tư, nhưng không manh mún, tủn mủn, ăn xổi.

kenxathu

Xe đạp

Cụ nói đúng ạ. Mẹ của cụ sau khi điều trị tình trạng sao ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Layloi

Xe tăng
Theo thông tin cũ cháu biết (không biết giờ còn đúng không) thì bác sĩ nổi tiếng ở các bệnh viện tư thường là được thuê tên, ít người đứng trực tiếp làm. Các ca khó họ vẫn thuê trực tiếp bác sĩ viện công sang, còn lại đa phần sẽ do bsi của bệnh viện tự xử lí.

vingraux

Xe tăng
Cụ nói đúng ạ. Mẹ của cụ sau khi điều trị tình trạng sao ạ!
Cảm ơn bác đã hỏi. Mẹ em đã mất ở bệnh viện năm ấy nhưng em không có gì phải hối tiếc vì bà đã được điều trị tốt nhất trong khả năng.