[Funland] Thất vọng khi khám chữa bệnh tại bệnh viện tư nhân

NP company

Xe hơi
Maya bệnh viện tư chỉ khám sức khỏe thôi, còn lại cứ bênh viện công mà triển.
Em đã suýt tèo khi đi từ Việt Pháp, Hồng Ngọc mà k tìm ra nguyên nhân, qua nhiệt đới TW sau 2 tuần thì về. (Qua tới đó em đã hôn mê rồi).
Cụ chia sẻ ca của cụ đi để chúng em rút kinh nghiệm với!

buihai

Xe buýt
tâm anh mà lởm thế à?

đắt tí cũng được, nhưng trình độ kém thế, mà lại cò quay vẽ việc lấy tiền thì thật là thất đức
Tâm Anh nó chỉ chuyên về sản với nam học, các chuyên môn khác toàn phải mời bác sĩ BV khác sang nên chẳng tin được. Chỉ được cái cơ sở vật chất nhưng cái giá thì quá chát... đến Nhi nó cũng làm ăn dở òm.

Hôm trước em không tin Tâm Anh vì mấy lần cho trẻ con vào khám không ăn thua, cụ ông bị viêm nhiễm em nhắm mắt nhắm mũi ấn vào Bạch Mai A9, vật lộn hơi vất vả 1 tí nhưng xử lý nhanh, 1 tuần là khỏi được xuất viện về. Chứ vào Tâm Anh chắc giờ vẫn chưa xong mất.

Chỉnh sửa cuối:

dzoro

Xe điện
Bố em trước bị K phổi. Nói chung là khi phát hiện u đã khá to, khám ở k tân triều bác sỹ bảo ko thể mổ được. Bọn em cũng nghĩ là rất khó hy vọng . Nhưng còn nước còn tát , vẫn qua xạ trị và truyền hóa chất , thuốc men vv.v . Cũng tốn ra phết. Mà đến giai đoạn gần cuối rồi , bác sỹ vẫn bảo ông già em là chuyển bảo hiểm ra viện để điều trị vì vẫn có thể hy vọng .lúc ấy bọn em khuyên ông thẳng là ko ăn thua đâu bố ạ. Khoảng vài tháng sau là ông đi. Xong hậu sự của ông rồi mình nghĩ lại. Sao bác sỹ ko khuyên thẳng là bệnh của ông đến nước này là bó tay rồi, để người nhà bệnh nhân vừa đỡ tốn kém , vừa đỡ vất vả. Hay em nghĩ y đức ko cho phép họ nói thẳng ra thế.
Mẹ em bác sỹ cũng nói chung chung là còn nước còn tát. Em cũng hiểu là hết cách, chỉ là cố duy trì. Em cũng chạy chữa các kiểu và cụ trụ thêm được gần 1 năm. Ông bác nhà vợ K phổi phát hiện từ giai đoạn 2 mà từ khi phát hiện đến lúc ra đi cũng chỉ ăn được thêm 2 cái tết cụ ạ.

Hổ Con

Xe tăng
Cụ chuẩn ạ ...

Tâm Anh mạnh về Sản thì ngoài việc có Bác sĩ Hinh Nội trú Sản, cựu Giám đốc bệnh viện C kiêm cựu Hiệu trưởng ĐH Y thì còn có thêm cao thủ về Gây mê HỒi sức của ngành Y VN vốn là bạn học cũ Nội trú của bác sĩ Hinh ...
PGS. Hoàng sản nữa, a này trước thỉnh thoảng ae nc chém gió. Cụ này rất hay đi từ thiện xây trường học cho trẻ em vùng cao.

Chỉnh sửa cuối:

vanhai493

Xe điện
chủ thớt liều quá
người ta chỉ đi đẻ mới vào đó
đây nghe quảng cáo thế nào lại mổ K vào tâm anh
lần sau chừa nha
nói chứ e nghĩ mấy bệnh như K thì vào viện công tuyến đầu như DH Y, bạch mai, việt đức, K tân triều...
viện tư nên đi đẻ hay khám gì nhẹ nhàng thôi

Nowherelands

Xe buýt
Cụ chuẩn ạ ... Tâm Anh chỉ mạnh về Sản thôi ạ; may ra thì có thêm Chuyên khoa Thần Kinh...

Do ở Tâm Anh có Bác sĩ Hinh Nội trú Sản, cựu Giám đốc bệnh viện C kiêm cựu Hiệu trưởng ĐH Y
Và bác sĩ Liệu Nội trú Thần Kinh, cựu Trưởng khoa Bạch Mai.

U Bướu thì cứ vào K thôi cụ
1 bác sĩ không làm nên cả cái chuyên khoa, mà chắc gì bs đã xắn tay trực tiếp làm cái gì. Các cụ bảo mạnh về sản chắc lại dịch vụ thôi, còn thử dính những ca hậu sản xem có khi tèo, tuổi gì so với C.

danleduc

Xe điện
Buồn quá các cụ ạ!
Chả là e có mẹ bị K ở vú đã điều trị truyền hoá chất tại BV ĐHY, khi truyền xong đến giai đoạn mổ, chả là vì k muốn chờ đợi slot mổ lâu tại viện công cũng như đọc mấy báo như Vnexpress thấy hay có bài đăng PR các chuyên gia Bs tại bệnh viện Tâm Anh có chất lượng tốt các thứ và cũng muốn cho mẹ e hưởng tiện ích khi điều trị mà e đưa mẹ e sang T.A để chữa bệnh.Biết là khám chữa ở viện tư thì dịch vụ nó cao, e cũng chấp nhận nhưng thật sự thì vđ cốt lõi nhất là khám chữa bệnh thì e thật sự k hài lòng, phẫu thuật xong Bs k kê kháng sinh khiến vết mổ của mẹ e lâu lành, bị tràn dịch ở ngực, đưa mẹ e sang đó thì lại phải đóng tiền cấp cứu để Bs băng lại, vết mổ thì mẹ e đánh giá là k thẩm mỹ và khiến mẹ e bị đau lâu, phản ảnh với Bs bên đó thì Bs lại kèo sang khám và làm các dịch vụ như siêu âm, chuẩn đoán hình ảnh...trong khi trc đó e đã cho mẹ làm đầy đủ hết cũng hết mười mấy tr nguyên chi phí đó r, sau khi mổ xong vì BV đó k có máy xạ trị nên cũng k chỉ định cho mẹ e xạ trị hay uống thuốc gì, làm e lại phải tìm hiểu và đưa mẹ xuống BV Ung bướu HN khám lại.Nay mẹ e đi khám lại hỏi các bệnh nhân khác thì vết mổ họ hồi phục nhanh, thẩm mỹ tốt chi phí thì chưa bằng 1/3 giá dv viện tư, sau đó BS UB HN lại chỉ định nhập viện để xạ trị...Nghe mẹ e ns vậy thật sự e thấy k cái dại nào bằng cái dại này, tiền mất tật mang quan trọng là k đem đc sự yên tâm cho mẹ, e tự trách bản thân m quá 😢
Èo....thế mà quảng cáo BV đa khoa Tâm Anh như là 1 BV kiểu mẫu đầu ngành, nào là BS giỏi, BV cơ sở vật chất tốt, máy móc thiết bị đầy đủ...

Đúng là toàn quảng cáo láo. :D

isak

Xe tăng
Mấy bệnh viện tư có tiếng ở HN:
Tâm Anh: Nam học
Hồng Ngọc: Sản + Nhi
Việt Pháp: Sản + Nhi + Lão
Vinmec: Nội
Thu Cúc: Phẫu thuật thẩm mỹ

Còn lại mấy cái Đông Đô, Hà Thành,... thì ko chơi.

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
Cụ chuẩn ạ ... Tâm Anh chỉ mạnh về Sản thôi ạ; may ra thì có thêm Chuyên khoa Thần Kinh...

Do ở Tâm Anh có Bác sĩ Hinh Nội trú Sản, cựu Giám đốc bệnh viện C kiêm cựu Hiệu trưởng ĐH Y
Và bác sĩ Liệu Nội trú Thần Kinh, cựu Trưởng khoa Bạch Mai.

U Bướu thì cứ vào K thôi cụ
Tâm Anh thực ra chỉ mạnh về Nam học, còn Sản cũng chưa bao giờ thực sự là mạnh mặc dù mấy năm nay nhờ cơ sở vật chất kéo lại lên được chút.

Thầy Hinh chưa bao giờ là giám đốc C, và nói thật trong ngành cũng ko đánh giá giỏi nhất mặc dù thầy làm hiệu trưởng trường Y. Về Phụ-Sản thì vẫn là bác Quyết với bác Cường là nhất.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ chia sẻ ca của cụ đi để chúng em rút kinh nghiệm với!
2018, Em bị áp-xe gan đúng đợt cao điểm của sôt xuất huyết, bị sốt cao nên qua Việt Pháp khám, xét nghiệm các kiểu nhưng chỉ xác nhận là viêm nhiễm (không phải sôt XH), họ kê đơn để về nhà uống.
2 ngày nhưng vấn k hạ sốt, và khó phát âm, người nhà cho qua hồng ngọc: Sốt cao, không nói được, tay không thể cầm nắm (vẫn tỉnh táo, nghe và hiểu mọi vấn đề): lại xét nghiệm, chụp CT não... vẫn không tìm ra nguyên nhân, đc 2 ngày thì hôn mê.
Sau đó nhờ người quen nên đưa tới nhiệt đới TW, tới nơi bác sỹ quan sát mặt liền chỉ định siêu âm gan/ ổ bụng (chưa làm thủ túc nhập viện): kết quả lủng một lỗ to như quả trứng gà (6x4cm), nằm 3 ngày thì tỉnh, sau 2 tuần thì về nhà.
Chỉ cần chậm một chút thôi là đi vào lòng đất.

Bệnh của em có 2 vấn đề mà bác sỹ k có kinh nghiệm dễ bỏ qua: đúng giai đoạn cao điểm của dịch sốt XH nên mọi nghi ngờ vào chỗ này, thứ 2 là cấm khẩu và tay không cầm nắm được nên nghĩ rằng do não, thần kinh.

Chỉnh sửa cuối:

kenxathu

Xe đạp
Bố em trước bị K phổi. Nói chung là khi phát hiện u đã khá to, khám ở k tân triều bác sỹ bảo ko thể mổ được. Bọn em cũng nghĩ là rất khó hy vọng . Nhưng còn nước còn tát , vẫn qua xạ trị và truyền hóa chất , thuốc men vv.v . Cũng tốn ra phết. Mà đến giai đoạn gần cuối rồi , bác sỹ vẫn bảo ông già em là chuyển bảo hiểm ra viện để điều trị vì vẫn có thể hy vọng .lúc ấy bọn em khuyên ông thẳng là ko ăn thua đâu bố ạ. Khoảng vài tháng sau là ông đi. Xong hậu sự của ông rồi mình nghĩ lại. Sao bác sỹ ko khuyên thẳng là bệnh của ông đến nước này là bó tay rồi, để người nhà bệnh nhân vừa đỡ tốn kém , vừa đỡ vất vả. Hay em nghĩ y đức ko cho phép họ nói thẳng ra thế.
Đối với bệnh nhân nặng k thể phẫu thuật thì có hình thức gọi là chăm sóc giảm nhẹ để bệnh nhân k bị đau đớn giây phút cuối đời, chia buồn vs gđ cụ!

hoviethung

Xe lăn
Viện tư người ta thường chỉ chọn một vài lĩnh vực là thế mạnh và họ đàu tư sâu vào đó. Cụ đưa vợ vào Tâm Anh đẻ còn hợp lý chứ đưa mẹ vào đó mổ thì cháu không dám có ý kiến. Họ không chuyên tất không thể cao thủ được. Trong ngành không mấy người nhắc đến viện đó mạnh về mảng đó cụ ạ. Kể cả cụ điều trị K mà vào Vinmec thì cũng không chắc đã hơn. Nói vui nhưng mà cười ra nước mắt là cụ đi mổ tai ở chỗ người ta chuyên cắt trĩ. Em không làm về K chỉ biết là bên Tâm Anh hình như cũng có một hai cụ giỏi nhưng nghề Y này một hai người trừ khi là kiệt xuất chứ cánh én khó làm nên mùa xuân.
Viện tư như Vimec thì phí dịch vụ cao như khách sạn thôi chứ lúc gay quá thì bệnh nhân cũng phải chuyển sang BV công.

guoc

Xe tải
Các Cụ chia sẻ dư này, dân tỉnh ngoài chúng E có nhiều thông tin rất hữu dụng

Dan du an

Xe cút kít
Viện tư như Vimec thì phí dịch vụ cao như khách sạn thôi chứ lúc gay quá thì bệnh nhân cũng phải chuyển sang BV công.
Em cũng hơi ngạc nhiên là lĩnh vực ung bướu đội này mạnh về tiền như thế mà không đẩy lên được. Trong khi Hưng Việt vẫn kiếm rất ngon. Có lẽ ngay từ đầu đã muốn thu nhiều tiền quá nên thất bại. Nếu mới đầu chủ yếu để xây dựng đội ngũ, hoàn chỉnh quy trình, hút khách, tạo tiếng vang thu tiền giá như viện công. Em đảm bảo 5 năm sau với tiền đấy và có đầu óc cỡ lèm nhèm như em thôi thì hút tầm 1/20 khách của K Tân Triều là đương nhiên. Lúc đó có phễu rồi thì tách nhóm thiết lập mặt bằng giá mới.

Nowherelands

Xe buýt
K thì nên vào ung bướu hay K luôn, chứ vào ĐHY cũng là chưa đúng rồi.
Mà bệnh viện công hơi quá tải chút, chờ đợi theo chỉ định của bác sĩ cũng ổn thôi, sao em thấy nhiều người cứ thích quyết định đổi chỗ nọ thay chỗ kia thay cho bác sĩ thế nhỉ. Ở mình đợi chờ chữa bệnh còn sướng chán so với nghe kể bên Anh, Mỹ, Úc ấy.

VIKO L

Xe điện

hoviethung

Xe lăn
Em cũng hơi ngạc nhiên là lĩnh vực ung bướu đội này mạnh về tiền như thế mà không đẩy lên được. Trong khi Hưng Việt vẫn kiếm rất ngon. Có lẽ ngay từ đầu đã muốn thu nhiều tiền quá nên thất bại. Nếu mới đầu chủ yếu để xây dựng đội ngũ, hoàn chỉnh quy trình, hút khách, tạo tiếng vang thu tiền giá như viện công. Em đảm bảo 5 năm sau với tiền đấy và có đầu óc cỡ lèm nhèm như em thôi thì hút tầm 1/20 khách của K Tân Triều là đương nhiên. Lúc đó có phễu rồi thì tách nhóm thiết lập mặt bằng giá mới.
Viện tư thì lợi nhuận bao giờ cũng là mục tiêu hàng đầu nên giá như viện công là điều khó xảy ra. Nếu có thì cũng chỉ là thời điểm ban đầu để thu hút người bệnh thôi.

Dan du an

Xe cút kít
Viện tư thì lợi nhuận bao giờ cũng là mục tiêu hàng đầu nên giá như viện công là điều khó xảy ra. Nếu có thì cũng chỉ là thời điểm ban đầu để thu hút người bệnh thôi.
Hưng Việt nó cũng là viện tư mà. Cơ sở vật chất rất khiêm tốn.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Buồn quá các cụ ạ!
Chả là e có mẹ bị K ở vú đã điều trị truyền hoá chất tại BV ĐHY, khi truyền xong đến giai đoạn mổ, chả là vì k muốn chờ đợi slot mổ lâu tại viện công cũng như đọc mấy báo như Vnexpress thấy hay có bài đăng PR các chuyên gia Bs tại bệnh viện Tâm Anh có chất lượng tốt các thứ và cũng muốn cho mẹ e hưởng tiện ích khi điều trị mà e đưa mẹ e sang T.A để chữa bệnh.Biết là khám chữa ở viện tư thì dịch vụ nó cao, e cũng chấp nhận nhưng thật sự thì vđ cốt lõi nhất là khám chữa bệnh thì e thật sự k hài lòng, phẫu thuật xong Bs k kê kháng sinh khiến vết mổ của mẹ e lâu lành, bị tràn dịch ở ngực, đưa mẹ e sang đó thì lại phải đóng tiền cấp cứu để Bs băng lại, vết mổ thì mẹ e đánh giá là k thẩm mỹ và khiến mẹ e bị đau lâu, phản ảnh với Bs bên đó thì Bs lại kèo sang khám và làm các dịch vụ như siêu âm, chuẩn đoán hình ảnh...trong khi trc đó e đã cho mẹ làm đầy đủ hết cũng hết mười mấy tr nguyên chi phí đó r, sau khi mổ xong vì BV đó k có máy xạ trị nên cũng k chỉ định cho mẹ e xạ trị hay uống thuốc gì, làm e lại phải tìm hiểu và đưa mẹ xuống BV Ung bướu HN khám lại.Nay mẹ e đi khám lại hỏi các bệnh nhân khác thì vết mổ họ hồi phục nhanh, thẩm mỹ tốt chi phí thì chưa bằng 1/3 giá dv viện tư, sau đó BS UB HN lại chỉ định nhập viện để xạ trị...Nghe mẹ e ns vậy thật sự e thấy k cái dại nào bằng cái dại này, tiền mất tật mang quan trọng là k đem đc sự yên tâm cho mẹ, e tự trách bản thân m quá 😢
Bệnh nặng, mổ xẻ cần chuyên môn cao thì chỉ viện công mới đáp ứng dc thôi cụ ạ!
Viện tư chỉ dc cái dịch vụ nó nhẹ nhàng thôi!
Trc e định cho vợ đẻ Thu Cúc, mua cái gói 44 củ rồi, đóng tiền rồi, đăng ký BS Hà bên viện C mổ. Xong sau đó bị tiểu đường thai kỳ, đến khám méo bao giờ thấy bà bs ấy đâu. Em làm rõ hợp đồng thì nếu phải cấp cứu hoặc có gì khó là họ chuyển ngay sang viện công; tiền thì trừ số dịch vụ đã sử dụng đi; nếu trường hợp mổ bình thường thì nếu ko có bs Hà họ sẽ thay bằng bs khác. Ôi vãi cả đãi, bọn khôn như chấy! Thế là em hủy HĐ về đăng ký đẻ ở viện công ( quá may vì sau đó chuyển biến tiểu đường thai kỳ nhanh, phải mổ cấp cứu).

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Tâm Anh "Thầy Gòn" hay "Hà Lội" ợ? :-?

Tôi có những bạn bè ở NN về VN chữa bệnh, họ rất ư là hài lòng với dich vụ và chất lượng khám chữa bệnh ở cái Tâm Anh sân bay TSN đới! :D

Hay là bệnh nhân VK dễ tính hơn bệnh nhân VC nhể? :P
Vấn đề là bệnh gì cơ, cụ ạ!
Mấy cái bệnh vớ vẩn ko nghiêm trọng thì ai chả hài lòng với viện tư, vì sạch đẹp, gái xinh, ăn nói nhẹ nhàng, hầu tận răng. Tuy nhiên cần bác sỹ giỏi, chuyên môn cao, máy móc xịn hỗ trợ để chữa các bệnh khó thì... ko có đâu!