[Funland] Thất vọng khi khám chữa bệnh tại bệnh viện tư nhân

niceshot

Xe container
Buồn quá các cụ ạ!
Chả là e có mẹ bị K ở vú đã điều trị truyền hoá chất tại BV ĐHY, khi truyền xong đến giai đoạn mổ, chả là vì k muốn chờ đợi slot mổ lâu tại viện công cũng như đọc mấy báo như Vnexpress thấy hay có bài đăng PR các chuyên gia Bs tại bệnh viện Tâm Anh có chất lượng tốt các thứ và cũng muốn cho mẹ e hưởng tiện ích khi điều trị mà e đưa mẹ e sang T.A để chữa bệnh.Biết là khám chữa ở viện tư thì dịch vụ nó cao, e cũng chấp nhận nhưng thật sự thì vđ cốt lõi nhất là khám chữa bệnh thì e thật sự k hài lòng, phẫu thuật xong Bs k kê kháng sinh khiến vết mổ của mẹ e lâu lành, bị tràn dịch ở ngực, đưa mẹ e sang đó thì lại phải đóng tiền cấp cứu để Bs băng lại, vết mổ thì mẹ e đánh giá là k thẩm mỹ và khiến mẹ e bị đau lâu, phản ảnh với Bs bên đó thì Bs lại kèo sang khám và làm các dịch vụ như siêu âm, chuẩn đoán hình ảnh...trong khi trc đó e đã cho mẹ làm đầy đủ hết cũng hết mười mấy tr nguyên chi phí đó r, sau khi mổ xong vì BV đó k có máy xạ trị nên cũng k chỉ định cho mẹ e xạ trị hay uống thuốc gì, làm e lại phải tìm hiểu và đưa mẹ xuống BV Ung bướu HN khám lại.Nay mẹ e đi khám lại hỏi các bệnh nhân khác thì vết mổ họ hồi phục nhanh, thẩm mỹ tốt chi phí thì chưa bằng 1/3 giá dv viện tư, sau đó BS UB HN lại chỉ định nhập viện để xạ trị...Nghe mẹ e ns vậy thật sự e thấy k cái dại nào bằng cái dại này, tiền mất tật mang quan trọng là k đem đc sự yên tâm cho mẹ, e tự trách bản thân m quá 😢
Em cũng đã trải nghiệm chữa đau đầu gối cho Gấu trong Tâm Anh, chọn khám chữa bệnh với đích danh GS trưởng khoa, mà rồi kết quả thu được cũng chỉ là hơn chục ngày nằm viện giống đi nghỉ resort, còn bệnh thì không khỏi, lại táng cả đống thuốc vào người sinh thêm bệnh dạ dày, dị ứng ... linh tinh cả.
Chi phí thì tất nhiên là rất đắt, nhưng đó là do mình lựa chọn nên em ko phàn nàn gì!

vieteuro

Xe container
cụ biết dại là được rồi
bệnh nặng mà cứ để ở viện tư khéo hối hận không kịp ý
viện tư chữa mấy bệnh thông thường thôi

Trà Lý

Xe tăng
BV tư vẫn có BHYT mà.

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
chủ thớt liều quá
người ta chỉ đi đẻ mới vào đó
đây nghe quảng cáo thế nào lại mổ K vào tâm anh
lần sau chừa nha
nói chứ e nghĩ mấy bệnh như K thì vào viện công tuyến đầu như DH Y, bạch mai, việt đức, K tân triều...
viện tư nên đi đẻ hay khám gì nhẹ nhàng thôi
Viện tư đi đẻ cũng chỉ nên chọn Tâm Anh và bệnh viện tư của cựu Thứ Trưởng Y Tế Bác Sĩ Nội Trú Sản Nguyễn Việt Tiến thôi. Sorry là em tạm thời quên mất tên bệnh viện. Là bệnh viện tư nhân chuyên sản khoa lớn nhất Việt Nam hiện nay ạ.

Chứ đi đẻ mà chọn Việt Pháp ... nhỡ gặp ca đẻ khó lại phải chờ Bác sĩ giỏi bên C hay Phụ sản sang mổ hoặc phải chuyển viện cấp cứu vv

Marble Trans

Xe tăng
trước đây em cũng đặc biệt ấn tượng với phòng khám Điện Biên phủ. vẽ vời đủ thứ, tốn kém quá nhiều mà mãi chả khỏi bệnh. 10 năm nay không ghé lại
Bệnh viện này ngay ngã tư ĐBP thì phải ?. Cũng lên chương trình "Người đương thời" nhưng không tương xứng với chi phí bỏ ra. :(

otothanglong

Xe điện
Em thấy mấy đứa bạn có con dâu, hay gái sinh toàn sang viện này, trước không biết sau nghe tiếng tưởng nó phải VIP làm sao chứ, lại bậy bạ thế ạ.

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Thầy Hinh chưa bao giờ là giám đốc C, và nói thật trong ngành cũng ko đánh giá giỏi nhất mặc dù thầy làm hiệu trưởng trường Y. Về Phụ-Sản thì vẫn là bác Quyết với bác Cường là nhất.
Vâng thanks cụ em nhầm tí ạ...

Bác sĩ Hinh là cựu Phó Giám đốc Bệnh Vuện Phụ Sản ạ

jany

Xe tăng
Tâm Anh "Thầy Gòn" hay "Hà Lội" ợ? :-?

Tôi có những bạn bè ở NN về VN chữa bệnh, họ rất ư là hài lòng với dich vụ và chất lượng khám chữa bệnh ở cái Tâm Anh sân bay TSN đới! :D

Hay là bệnh nhân VK dễ tính hơn bệnh nhân VC nhể? :P
Bạn bè cụ điều trị bệnh gì mới được? Thái độ phục vụ thì tất nhiên bv tư nó phải hơn. Nhưng với các loại bệnh nan y cần chuyên gia đầu ngành, hội chẩn liên khoa như ung thư thì bv tư ở VN sao so với bv công được?

Đào Tử Thi

Xe container
Chữa K mà vào Tâm Anh đã là sai sách rồi cụ, em là em dị ứng với Tâm Anh, Vinmec chỉ được cái chăm sóc hậu phẫu phòng ốc đẹp sạch sẽ vắng vẻ thôi, mấy cái này bác sỹ bệnh viện công phải nói là tầm thế giới.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
chủ thớt liều quá
người ta chỉ đi đẻ mới vào đó
đây nghe quảng cáo thế nào lại mổ K vào tâm anh
lần sau chừa nha
nói chứ e nghĩ mấy bệnh như K thì vào viện công tuyến đầu như DH Y, bạch mai, việt đức, K tân triều...
viện tư nên đi đẻ hay khám gì nhẹ nhàng thôi
Em đi đẻ cũng chọn viện công. Đẻ ở viện tư chỉ khi thai kỳ bình thường ổn định thôi. Còn mấy thể loại thai kỳ bất bình thường như em mà vào thì đốt núi tiền cũng chưa chắc ổn.

Đào Tử Thi

Xe container
Giá đấy thì sang Sing hoặc đăng ký phòng dịch vụ của K hoặc UB Hà Nội.
Bọn đấy chỉ điều trị cảm, cúm, sổ mũi thôi.
Sing hay Nhật cũng chửa chắc hơn bệnh viện công ở mình đâu. Nhà em có 2 trường hợp đi Sing và đi Nhật chữa K, “khi đi hộ chiếu khi về vận đơn” vì bác sỹ Sing Nhật giỏi gì không biết nhưng kinh nghiệm thì không thể bằng bác sỹ ta được do ít bệnh nhân hơn ít kinh nghiệm hơn.

Vomoicuoi

Xe tăng
Bác này biết viết “còm” dài mà không biết (hiểu hết ý) hai câu rất cơ bản về sức khỏe với người thông thường chứ đừng nói là của đấng sinh thành ra mình:

+. Một mặt người bằng mười mặt của
+ Còn nước còn tát!

Xem ra ………..
Nó chỉ là câu nói động viên thôi cụ ạ. Còn đã giai đoạn cuối thì tát được gì nữa. Những bệnh khác thì mình theo đến cùng được. Em vào viện chăm ông chứng kiến gia cảnh có những người bị k bán hết ruộng vườn , đất đai để theo những lộ trình abc gì đó. Đến lúc hết tiền thì bệnh nhân cũng đi . Người còn sống lại vất vả , thiếu thốn

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Giá đấy thì sang Sing hoặc đăng ký phòng dịch vụ của K hoặc UB Hà Nội.
Bọn đấy chỉ điều trị cảm, cúm, sổ mũi thôi.
Bác sĩ Tuấn Tim (người vừa mới ra tù) trước khi đi tù thì hầu như tuần nào cũng được mời sang Sing để mổ tim dịch vụ đấy cụ

zaiwaz123

Xe điện
Nó chỉ là câu nói động viên thôi cụ ạ. Còn đã giai đoạn cuối thì tát được gì nữa. Những bệnh khác thì mình theo đến cùng được. Em vào viện chăm ông chứng kiến gia cảnh có những người bị k bán hết ruộng vườn , đất đai để theo những lộ trình abc gì đó. Đến lúc hết tiền thì bệnh nhân cũng đi . Người còn sống lại vất vả , thiếu thốn
Dã man ở chỗ đó cụ ạ, cần có cơ chế hoặc một cách nào đó để thông báo với gia đình người bệnh về việc không chữa khỏi. Gia đình có điều kiện thì một vài tỷ không là cái gì, có những gia đình rất nghèo người thân sau khi mất để lại đống nợ cho những người sống phải gánh.
Nó lặp lại cái vòng luẩn quẩn lúc đó người sống lại lao đầu kiếm tiền trả nợ, việc chăm sóc bản thân, chăm sóc sức khỏe bị bỏ qua rồi tiếp tục lại bị bệnh vào BV rồi lại nhận được câu "còn nước còn tát".

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bệnh viện tư có tiếng ở HN:
Tâm Anh: Nam học
Hồng Ngọc: Sản + Nhi
Việt Pháp: Sản + Nhi + Lão
Vinmec: Nội
Thu Cúc: Phẫu thuật thẩm mỹ

Còn lại mấy cái Đông Đô, Hà Thành,... thì ko chơi.
Việt Pháp chỉ được cái lợi thế là gần Bạch Mai thôi. Chứ về Sản thì đầy phốt ra. Ca khó toàn phải mời BS giỏi viện công sang xử lý hoặc chuyển viện thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

demen2003

Xe tăng
Buồn quá các cụ ạ!
Chả là e có mẹ bị K ở vú đã điều trị truyền hoá chất tại BV ĐHY, khi truyền xong đến giai đoạn mổ, chả là vì k muốn chờ đợi slot mổ lâu tại viện công cũng như đọc mấy báo như Vnexpress thấy hay có bài đăng PR các chuyên gia Bs tại bệnh viện Tâm Anh có chất lượng tốt các thứ và cũng muốn cho mẹ e hưởng tiện ích khi điều trị mà e đưa mẹ e sang T.A để chữa bệnh.Biết là khám chữa ở viện tư thì dịch vụ nó cao, e cũng chấp nhận nhưng thật sự thì vđ cốt lõi nhất là khám chữa bệnh thì e thật sự k hài lòng, phẫu thuật xong Bs k kê kháng sinh khiến vết mổ của mẹ e lâu lành, bị tràn dịch ở ngực, đưa mẹ e sang đó thì lại phải đóng tiền cấp cứu để Bs băng lại, vết mổ thì mẹ e đánh giá là k thẩm mỹ và khiến mẹ e bị đau lâu, phản ảnh với Bs bên đó thì Bs lại kèo sang khám và làm các dịch vụ như siêu âm, chuẩn đoán hình ảnh...trong khi trc đó e đã cho mẹ làm đầy đủ hết cũng hết mười mấy tr nguyên chi phí đó r, sau khi mổ xong vì BV đó k có máy xạ trị nên cũng k chỉ định cho mẹ e xạ trị hay uống thuốc gì, làm e lại phải tìm hiểu và đưa mẹ xuống BV Ung bướu HN khám lại.Nay mẹ e đi khám lại hỏi các bệnh nhân khác thì vết mổ họ hồi phục nhanh, thẩm mỹ tốt chi phí thì chưa bằng 1/3 giá dv viện tư, sau đó BS UB HN lại chỉ định nhập viện để xạ trị...Nghe mẹ e ns vậy thật sự e thấy k cái dại nào bằng cái dại này, tiền mất tật mang quan trọng là k đem đc sự yên tâm cho mẹ, e tự trách bản thân m quá 😢
Kinh nghiệm với bv ngoài chỉ nên sử dụng cơ sở vật chất và giảm tải chờ đợi đông, còn cụ nên tìm hiểu kỹ và đề nghị mời bs mình tin tưởng để xử lý thì ok hơn là phó mặc cho họ vì bản chất họ là bv đa khoa, ko phải chuyên sâu, đằng nào cũng mất chi phi mà.

Lonestar

Xe điện
trước đây em cũng đặc biệt ấn tượng với phòng khám Điện Biên phủ. vẽ vời đủ thứ, tốn kém quá nhiều mà mãi chả khỏi bệnh. 10 năm nay không ghé lại
cách đây 12 năm cháu bị quả ở đấy, sau cháu cạch đến già luôn

Dan du an

Xe cút kít
Bệnh nặng, mổ xẻ cần chuyên môn cao thì chỉ viện công mới đáp ứng dc thôi cụ ạ!
Viện tư chỉ dc cái dịch vụ nó nhẹ nhàng thôi!
Trc e định cho vợ đẻ Thu Cúc, mua cái gói 44 củ rồi, đóng tiền rồi, đăng ký BS Hà bên viện C mổ. Xong sau đó bị tiểu đường thai kỳ, đến khám méo bao giờ thấy bà bs ấy đâu. Em làm rõ hợp đồng thì nếu phải cấp cứu hoặc có gì khó là họ chuyển ngay sang viện công; tiền thì trừ số dịch vụ đã sử dụng đi; nếu trường hợp mổ bình thường thì nếu ko có bs Hà họ sẽ thay bằng bs khác. Ôi vãi cả đãi, bọn khôn như chấy! Thế là em hủy HĐ về đăng ký đẻ ở viện công ( quá may vì sau đó chuyển biến tiểu đường thai kỳ nhanh, phải mổ cấp cứu).
Cái này không hiếm, treo đầu dê, bán thịt thỏ. Kiểu khoa nọ khoa kia có cả bác sỹ tây, đến lúc vào đó nằm chả bao giờ thấy. Toàn đội bác sỹ trẻ mới ra trường vài năm. Còn đăng ký thì nó hợp tác với bác sỹ nổi tiếng, rồi khi có bệnh nhân yêu cầu xếp lịch. Quả này rủi ro đấy các cụ nhớ. Hãy tưởng tượng người ta cần mổ mà người kia lại bận mổ ca khác ở chỗ khác thì chả nhẽ bỏ đó về à. Gặp ca khoai thì sao. Ngay viện công cùng vẫn dính ca nọ ca kia chứ đừng nói là ca nào cũng nhẹ nhàng như đẩy xe hàng.

jany

Xe tăng
Kể chuyện đi bv tư.
Hồi 2018 nhà em làm IVF ở bv Mỹ Đức (bv tư gắn với tên bs Lan - con gái bs Phượng, mẹ đẻ kĩ thuật IVF ở VN).
Lúc đầu chọn bv này vì thứ nhất là danh tiếng bs Lan, thứ 2 vì nghĩ vào Từ Dũ phải chờ đợi 2 tháng mới đến lượt + nghe nhiều lời than phiền về thái độ bs y tá + nghe đồn bv chật hẹp nhếch nhác bẩn thỉu...
Kết quả thì thế này:
- mỗi lần đi siêu âm chỉ có mười mấy người nhưng chờ từ sáng tới trưa mới tới lượt, vì chỉ có duy nhất 1 bs làm tất tật từ khám, tư vấn, siêu âm, chọc trứng (dù trên danh sách là tận 3 bs, nhưng mỗi ca khám chỉ có 1 người).
- hôm chọc trứng, hẹn 11h, nhưng tới 12 rưỡi mới được vào phòng chờ, chờ tiếp đến 1 rưỡi mới đến lượt, nhịn đói từ đêm hôm trước muốn lả người.
- chọc trứng xong (phải gây mê) y tá gọi dậy ko mở mắt ra nổi, lại thiếp đi. Họ gọi dậy lần nữa, vừa ngồi dậy cố uống 1 ngụm nước đường thì nôn sạch ruột, bụng đau quặn và người cứ lả đi. Vừa dìu vừa lết ra ks kế bên nằm thiếp đi đến chập tối mới mở mắt ra được để đi về.
- cơn đau tiếp tục kéo dài thêm cả tuần
- được 5 phôi ngày 5, chia làm 3 lần chuyển phôi và thất bại hết.
Tổng chi phí hết 130tr
Năm 2019, em qua Từ Dũ làm lại từ đầu. Chờ 2 tháng đến lượt.
- rất đông bệnh nhân chờ đợi, nhưng số lượng nhân viên bs cũng đông nên tính ra thời gian chờ đợi cũng ko lâu lắm.
- nhà vệ sinh thì bị rò nước, bẩn thật. Thái độ bs có ng nhẹ nhàng, có người lạnh nhạt, y tá thì nhẹ nhàng vui vẻ, ko ai vòi vĩnh thái độ gì.
- đi siêu âm 8h có mặt, 9h30 xong dù bệnh nhân rất đông.
- Hẹn 9h30 có mặt chọc trứng thì 10h30 đến lượt. Chọc trứng xong y tá gọi dậy cái tỉnh táo luôn, bụng ko đau, cảm giác như vừa ngủ dậy vậy thôi.
- Được 8 phôi ngày 2, bs bảo ko nuôi thêm nữa, để vậy chuyển phôi luôn.
- chuyển lần 1 đậu 1 bé, nay 4 tuổi.
- năm nay em chuyển lần 2 cũng đậu, đang chờ tới ngày siêu âm lại.
Lần này quay lại thì nhà vệ sinh đã sửa rồi, bs vẫn có ng nhẹ nhàng giải thích, có ng lạnh nhạt cáu kỉnh, y tá vẫn dễ thương, chỉ ko biết các y tá tiêm kích trứng còn cầm xi lanh chọc thẳng 1 phát vào bụng như trước không (nghĩ lại em vẫn hãi xanh mặt, ko hiểu sao các bà tự tin chọc thẳng như vậy, lỡ đâm lủng ruột lủng dạ dày em thì sao 😨)
Tổng chi phí đến khi chuyển phôi lần 1 là 70tr.
Bây giờ ai hỏi em làm iui, ivf ở đâu là em chỉ thẳng Từ Dũ, ko nói nhiều.

Chỉnh sửa cuối: