[Funland] Thất nghiệp, sợ Tết! Có cụ mợ nào như em không?

có 25 km mà kêu như vạc. cty em đầy 8x 2 3 con vẫn đi làm 20-30 km mấy năm nay. sao em ghét mấy loại tiểu thư nửa mùa này thế chứ. tiếp tục thất nghiệp đi

thngaylangthang

Xe ngựa
Em cũng thấy xót, xót wa đê

tungLam.nwl

Xe tăng
Chồng mợ như vậy là có lòng với mợ đấy, việc thì cứ kiên nhẫn sẽ tìm được chứ không phù hợp thì có cố cũng chẳng lâu dài. Tết nhất thế nào quan trọng là từ suy nghĩ của mình, nếu kinh tế khó thì thu vén theo kiểu tiết kiệm cũng xong.Nên hoạch định mục tiêu nào đó trong thời gian rảnh như sửa sang nhà cửa, mở mang kiến thức bằng cách học thêm cái này, cái kia, tìm cách nâng cao các kỹ năng mềm chứ loanh quanh dễ thành ra stress nghĩ khó thông.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Đúng, cháu có 1 cô bé nhân viên nhà tận Hoài Đức, đi làm đúng 25km. May mà chưa chồng, nên không bị cấm như mợ thớt. Ngày tuyển cháu cứ phải hỏi đi hỏi lại là xa thế em có cảm kết gắn bó lâu dài được không.
Cụ giới thiệu cô bé nhân viên cho em với, em cũng ở mạn đó mà bận đi làm suốt chả quen ai cả huhu. Đội ơn cụ nhiều.

Transit2010

Xe buýt
Nhan sắc trên tb có khi mợ bị chồng giữ ở nhà làm búp bê rồi. Thế mới ra LB ở để ko có cty nào mà đi làm.
Chuyển sang LB ở cũng vì cho gần cty cũ của em. Gần nhưng cũng phải 11km. Chả lẽ giờ chuyển cty mới lại phải chuyển nhà.
Nhưng nói chung em rất thích ở LB. Thoáng và không khí trong lành. Trường học cho con cũng ngay gần nhà. K phải đưa đón con đi học.
Vụ nhan sắc em trêu vậy thôi. Chứ có xinh mấy mà k có tiền tiêu thì phải đi làm hết.

Transit2010

Xe buýt
Đúng, cháu có 1 cô bé nhân viên nhà tận Hoài Đức, đi làm đúng 25km. May mà chưa chồng, nên không bị cấm như mợ thớt. Ngày tuyển cháu cứ phải hỏi đi hỏi lại là xa thế em có cảm kết gắn bó lâu dài được không.
Kể cả có chồng mà chồng dễ tính cũng k sao cụ ah. Em có cô bạn đồng nghiệp và cô hàng xóm, ngày nào cũng đi làm 25km. Còn phải đi mấy loại phương tiện, xe máy, gửi xe rồi đi xe buýt, xong lại xe ôm mới đến được cty. Mà ck bạn ấy vẫn cho đi làm bt. Nhà em thì k được thế. Nói chung mỗi nhà mỗi cảnh.

vnvodoi

Xe điện
Chào các cụ, mợ.
Như trên tiêu đề. Em thất nghiệp từ tháng 5 tới giờ. Cũng ngo ngoe đi gửi CV đi xin việc. Nhưng những cty phù hợp với khả năng của mình thì toàn ở xa quá. Đã từng xác nhận đi làm ở 1 cty cách nhà 25km. Nhưng chỉ đi được 1 buổi lại phải nghỉ vì ck không cho đi. 2 vc cãi nhau tung tóe lên cuối cùng vẫn phải nghỉ. Sau đó lại chuỗi ngày gửi CV nhưng chả mấy cty gọi. Nên đến h em vẫn thất nghiệp.
Vậy nên Tết này chắc chẳng dám vác mặt ra đường.
Có cụ mợ nào cùng cảnh ngộ vào chia sẻ với em cho đỡ tủi.
Cố lên mợ, bạn em cũng thất nghiệp 6 tháng ở nhà năm vừa rồi , nhưng cận tết này lại kiếm được việc mới rồi. Chúc mợ năm mới may mắn!

Gato2009

Xe điện
Chào các cụ, mợ.
Như trên tiêu đề. Em thất nghiệp từ tháng 5 tới giờ. Cũng ngo ngoe đi gửi CV đi xin việc. Nhưng những cty phù hợp với khả năng của mình thì toàn ở xa quá. Đã từng xác nhận đi làm ở 1 cty cách nhà 25km. Nhưng chỉ đi được 1 buổi lại phải nghỉ vì ck không cho đi. 2 vc cãi nhau tung tóe lên cuối cùng vẫn phải nghỉ. Sau đó lại chuỗi ngày gửi CV nhưng chả mấy cty gọi. Nên đến h em vẫn thất nghiệp.
Em sợ bình thường! Em jobless gần năm nay rồi. Quen cảnh ở nhà nấu cơm, chăm con...rồi! Hehe.

Chembao

Xe container
Chào các cụ, mợ.
Thông cảm với cụ, tết nhiều thứ phải sắm mà ko có xèng thì hỏng rồi, cũng mừng năm cũ sắp qua mong năm mới a e mình đổi vận

xtac2004

Xe tải
Cứ chủ động lên mợ, từ tháng 5 tới giờ cũng phải 8-10 tháng, là đủ để nâng cấp ngoại ngữ từ trung bình lên khá giỏi hoặc học thêm được 1 ngoại ngữ mới, hoặc học thêm được 1 bằng nâng cấp chuyên môn, hoặc đủ để tốt nghiệp 1 khóa (dù học trung tâm hay tự học online..) excel, data base xuất sắc.
Đừng bỏ phí thời gian, đã xác định đi làm thuê thì phải có kỹ năng thật xuất sắc.
Cụ động viên quá chuẩn. Mợ nên trau dồi ngoại ngữ + nâng cao chuyên môn thêm thì không ngại gì không có việc phù hợp.
Ngoài 40 xin việc cực khó. Việc như mong muốn thì không xin được, việc như sinh viên ra trường thì không muốn nhận.

bút hêt mực

Xe tăng
Chồng ko cho đi thì ở nhà chồng nuôi chả nhàn quá còn gì.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Lúc nào em cũng sợ Tết chứ nói gì đến thất nghiệp :))