[Funland] Thất nghiệp nhiều quá các cụ ạ

daicuty

Xe tăng
Dạ đúng cụ ạh. Giờ tớp đc tiền k đơn giản, E giờ đi làm chả khác gì chân lon ton sai vặt. E thì chẳng biết nên buồn hay vui, rủi hay may mắn nữa khi mà E cái gì cũng dở dở ương ương biết tí, chả mạnh hay giỏi hẳn cái gì.
Phải chấp nhận cụ ạ, mình kém thì mình học thôi, quan trọng k nhụt chí, quan trọng là chân thành

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Riêng sale cụ phải cho họ thấy tương lai và quyền lợi của họ,không phải bánh vẽ như bds, phải tìm người tâm huyết
Đi làm đâu cũng vậy, e rất muốn thật và cống hiến, nhưng nhiều khi không cho e thực hiện điều đó, e phải rời đi trong khi không muốn, tìm được sếp hiểu mình rất khó
tất nhiên rồi Cụ, nhưng trao đổi mấy thứ dó trên đay nó ko tiện Cụ ạ, gặp nhau, hiểu thi mới vao việc đc

enhat4ever

Xe tăng
E tim tren viec lam 24h, đai ngộ ổn cu a. Chac phai mo rong kênhtim kiem
Bảo sao :)) Mà hình như mợ làm tất ăn cả à? Ko ai giỏi hết tất cả, nếu mợ muốn setup 1 doanh nghiệp bền vững thì nên đầu tư vào con người, đặc biệt là giai đoạn setup và giai đoạn đầu còn nhiều thứ chệch choạc, tiết kiệm lắm thì cũng kiếm 1 em chuyên viên tuyển dụng kiêm C&B đi mợ ạ. Chúc mợ thành công ;)

tranhduong

Xe buýt
Em thì đang làm dưới khu công nghiệp. Nay đi pv làm tạm cho đỡ quên nghề( cty họ tuyển thời vụ 1-2 tháng) mà thấy nhiều cụ giống em quá. Có tận 6 cụ đi pv,e tưởng e 33 là cứng tuổi nhất hóa ra gần trẻ nhất. Đặc biệt có cụ đi 4 bánh đến pv cho công việc thời vụ chưa đến 10tr.
Không biết đến bao giờ kinh tế ổn định để có việc chứ lận đận này e cũng chán quá
Chết đói thôi cụ ơi, tình hình này không biết thế nào

daicuty

Xe tăng
Công bằng mà nói, trong mỗi sự việc không được như mong muốn em đều tự hỏi, mình sai ở đâu ? tất thảy mọi việc đều do mình gây nên cả, không được, không bao giờ viện dẫn những lý do khách quan hay hoàn cảnh đẩy mình tới hiện trạng tồi tệ ...

Khi các cụ/các mợ thất nghiệp hãy nghĩ mình sai ở đâu để ông chủ xa thải mình thay vì giữ lại bằng mọi giá...
Nhiều cái k muốn ra đi nhưng thu nhập kém quá cụ à. Nhiều cái sếp muốn nâng lương cho mình cũng k được

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Bảo sao :)) Mà hình như mợ làm tất ăn cả à? Ko ai giỏi hết tất cả, nếu mợ muốn setup 1 doanh nghiệp bền vững thì nên đầu tư vào con người, đặc biệt là giai đoạn setup và giai đoạn đầu còn nhiều thứ chệch choạc, tiết kiệm lắm thì cũng kiếm 1 em chuyên viên tuyển dụng kiêm C&B đi mợ ạ. Chúc mợ thành công ;)
Dạ, cam on cụ, ăn tất sao dc ạ? Nhưng e cũng nhỏ nên phai tiet kiệm a

Lilak

Xe tải
Xách tinh thần nhao lên đi anh em...
đọc down quá

luot_song

Xe điện
Công bằng mà nói, trong mỗi sự việc không được như mong muốn em đều tự hỏi, mình sai ở đâu ? tất thảy mọi việc đều do mình gây nên cả, không được, không bao giờ viện dẫn những lý do khách quan hay hoàn cảnh đẩy mình tới hiện trạng tồi tệ ...

Khi các cụ/các mợ thất nghiệp hãy nghĩ mình sai ở đâu để ông chủ xa thải mình thay vì giữ lại bằng mọi giá...
Nói như sách... vì tiền cả

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ lại vẫn giữ được công việc thời điểm này vẫn là may mắn.

nguoibatdau

Xe tăng
E cũng xác nhận dạo này thất nghiệp nhiều , trước mỗi ngày bọn em chỉ mổ chửa ngoài tử cung tầm 1-2 ca , giờ ngày nào cũng 4-5 ca , chứng tỏ nhàn cư là lôi nhau ra chịch xoạc
Cụ mổ bây giờ thì nó phịt cách đó 9 tháng, lúc đó chưa có dịch cụ ơi. :)). Cụ làm chuyên môn nên chắc mảng tính toán lô gíc hơi kém :)).