[Funland] Thất nghiệp nhiều quá các cụ ạ

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Mong Y học nước nhà phát triển hơn, nghiên cứu được nhiều loại Virus để tự vệ, đỡ phải mua súng đạn, tầu ngầm cho tốn kém :D

Crusaderland

Xe điện
Em không rõ là ảnh hưởng ở đâu chứ Hà Nội và Sài Gòn em vừa đi công tác về thì thấy sôi động như chưa từng có dịch.
Cái rõ nhất là sức mua ở 2 TP lớn nhất này em thấy không hề giảm: siêu thị, TTTM, nhà hàng, quán cà phê, quán nhậu rất đông mà theo em thì nếu kinh tế khó khăn những nơi này sẽ là nơi bị ảnh hưởng nhìn thấy đầu tiên.

j23

Xe container
Em không rõ là ảnh hưởng ở đâu chứ Hà Nội và Sài Gòn em vừa đi công tác về thì thấy sôi động như chưa từng có dịch.
Cái rõ nhất là sức mua ở 2 TP lớn nhất này em thấy không hề giảm: siêu thị, TTTM, nhà hàng, quán cà phê, quán nhậu rất đông mà theo em thì nếu kinh tế khó khăn những nơi này sẽ là nơi bị ảnh hưởng nhìn thấy đầu tiên.
Cụ đi sâu hơn sẽ biết, đừng chỉ nhìn vẻ bề ngoài :)
Siêu thị tăng doanh thu nhất là thời CLXH, tăng mạnh luôn.
Nhưng TTTM, nhà hàng, quán coffee, quán nhậu giờ đông khách như vậy đấy nhưng chỉ mong đạt 70-80% doanh thu như thường lệ là cực khó rồi :) Dân ko còn nhiều tiền nhiều để đổ vào các hình thức giải trí này xông xênh như trước đâu, nhậu đấy mua sắm đấy nhưng kìm hãm quota chi tiêu lại hết!

xebobabanh17201

Xe điện
Không có việc ra ngồi quán coffe đấy :), vài tháng nữa hết cả tiền uống coffe.

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
ko thất nghiệp thì doanh thu các cty giảm sút mạnh kéo theo thu nhập ng lao động giảm, e thấy quanh e mn ai hầu hết cũng bị rồi

Xe_loi

Xe tăng
Vào cho mát quên đi cái đói thôi. Chứ nếu cứ vắng như 1-2 tháng trc thì ...

HungNexus

Xe tăng

TungThoc

Xe điện
Khó khăn kinh tế nằm ở chỗ các nước lớn đang bị dịch nên Hợp đồng mới không ký được, không xuất được hàng để tiêu thụ, may mặc da giày đổ công nghiệp nhẹ... đang ngắc ngoải. Mong Covid sớm qua đi trên toàn thế giới thì mới ổn định được. Người công nhân lao động vẫn còn nhiều khó khăn lắm.

Violet2013

Xe buýt
Sao ngoài đường vẫn đông thế các cụ nhỉ. Em thấy sáng vẫn tắc như nêm, nên cảm thấy kinh tế hồi phục như chưa qua đại dịch vậy. Chắc ở các khu CN thì mới rõ việc giảm & thất nghiệp. Chứ Thủ đô nắng nóng thế 3h chiều vẫn tắc đường, thật sự không hiểu sao.

Alohavn911

Xe buýt
Em đi làm bảo hiểm thất nghiệp thấy 215 Trung Kính và 144 Trần Phú Hà Đông đông như quân Nguyên, già trẻ lớn bé có hết, có khi nào bảo hiểm vỡ trận ko cccm nhỉ

transporter3

Xe điện
Em đi làm bảo hiểm thất nghiệp thấy 215 Trung Kính và 144 Trần Phú Hà Đông đông như quân Nguyên, già trẻ lớn bé có hết, có khi nào bảo hiểm vỡ trận ko cccm nhỉ
Cụ yên tâm bọn BH ko vỡ đc. Vì nó thu rất rất nhiều rồi.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Sao ngoài đường vẫn đông thế các cụ nhỉ. Em thấy sáng vẫn tắc như nêm, nên cảm thấy kinh tế hồi phục như chưa qua đại dịch vậy. Chắc ở các khu CN thì mới rõ việc giảm & thất nghiệp. Chứ Thủ đô nắng nóng thế 3h chiều vẫn tắc đường, thật sự không hiểu sao.
Dân các tỉnh đói việc kéo về đông lắm, riêng xe ôm công nghệ dạo này tăng bất thường, đỗ xe chờ khách đầy đường.

kienvinh

Xe lăn
Số liệu trong bài báo (cũ) này chưa thể hiện đáng tin cậy lắm, bác nào có số liệu tốt hơn đưa nguồn lên thì hay quá.

Tạm cho thông tin trên là đúng thì đáng lo ngại phết khi số người lao động lại còn tiếp tục giảm đi.

Yeuyenthanh

Xe tải
Công bằng mà nói, trong mỗi sự việc không được như mong muốn em đều tự hỏi, mình sai ở đâu ? tất thảy mọi việc đều do mình gây nên cả, không được, không bao giờ viện dẫn những lý do khách quan hay hoàn cảnh đẩy mình tới hiện trạng tồi tệ ...

Khi các cụ/các mợ thất nghiệp hãy nghĩ mình sai ở đâu để ông chủ xa thải mình thay vì giữ lại bằng mọi giá...
Cụ giống em

duchanh12a2

Xe tăng
Em thì đang làm dưới khu công nghiệp. Nay đi pv làm tạm cho đỡ quên nghề( cty họ tuyển thời vụ 1-2 tháng) mà thấy nhiều cụ giống em quá. Có tận 6 cụ đi pv,e tưởng e 33 là cứng tuổi nhất hóa ra gần trẻ nhất. Đặc biệt có cụ đi 4 bánh đến pv cho công việc thời vụ chưa đến 10tr.
Không biết đến bao giờ kinh tế ổn định để có việc chứ lận đận này e cũng chán quá
Kết quả pv thế nào rồi cụ? CC cố lên, khó khăn chung cả TG mà.
Mà cháu động viên CC vậy thôi, chứ nhà cháu cũng đang căng lắm, nói chung là

keyon

Xe tăng
Có người sếp vậy đáng quý cụ ạ. Mình hết mình họ cũng không phụ lòng
Vâng 2 bên đều tôn trọng nhau, tiếc là có duyên có chí nhưng không thành, đợt đấy bão to quá tiền thì trên giấy rất nhiều nhưng không mang về được. Em dân Hà Nội còn trụ được lâu dài các em ở tỉnh còn phải chi tiêu hàng ngày không trụ được phải đi cũng là hợp lý. Anh giám đốc cũng cố rồi bán mất 2 mảnh đất với cái ô tô để hoàn thành phần còn lại của công việc, giờ nghĩ lại cảnh ông ấy ngồi 1 phòng , em ngồi 1 phòng với gần trục cái máy tính mà nản, ngày đi họp tối về chỉnh sửa hồ sơ. Giờ thì chịu rồi có mấy việc nhỏ mà em làm còn mất cả ngày không xong , nghĩ được nhiều nhưng làm chẳng được bao nhiêu.

Alohavn911

Xe buýt
Cụ yên tâm bọn BH ko vỡ đc. Vì nó thu rất rất nhiều rồi.
Tính ra BH cũng thu của người lao động và sử dụng động nhiều thật, giờ người lao động đi lấy lại những gì đã nộp nhưng cũng không thấm vào đâu so với bên Bh đã thu

Vũ Điệp

Xe điện
Thế đel nào mà BDS vẫn chưa giảm các cụ ạ.
Khó giảm đấy cụ ơi! sắp tới có cái thông tư mới chung cư cứ 15 tầng là phải có 1 tầng lánh nạn bỏ trống thì chủ đt nó phai
Bđs thì độ trễ 06 tháng đến 12 tháng. Nhiều nơi em thấy giá cũng giảm rồi, âm thầm giảm thôi nhưng cuối cùng ai cũng biết -> hiệu ứng sẽ xảy ra là bđs phải giảm.
Đất nền thì còn có khả năng giảm ché chung cư em e là khó,vì có cái thông tư mới ra là cứ 15 tầng sẽ phải có 1 tầng lánh nạn,mà cđt tính hết vào giá bán thì có khi nó còn tăng ấy chứ.

NguyenXun

Xe hơi
Thế giới mà ko nhanh dập dịch Covid-19 này thì toi thật.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
‘Trạng thái bình thường mới’...Mọi thứ vẫn như cũ, chỉ có việc làm và lương là ít đi