[Funland] Thất nghiệp nhiều quá các cụ ạ

thongnv

Xe điện
Chứng trường tăng khiếp nhỉ
Lúc mọi người tham lam thì nên sợ hãi đi là vừa

motthoidongbim

Xe điện
Cụ nói chuẩn. Một số cụ giàu hẳn thì covid chỉ như muỗi đốt, các cụ yếu hơn thì vẫn gồng được, chưa đi ngay đâu. Vẫn còn niềm tin rất lớn vào truyền thuyết người sinh thêm chứ đất ko nở ra
Nếu muốn cả thị trường đi xuống ngay lập tức và xuống sâu, thì cần động thái phá giá từ tay to.
Tay to có thể là Vingroup, Novaland, Phú Mỹ Hưng...
Giống đợt Hagl Land trước khi chết bán hạ giá 50% toàn bộ căn hộ ( lúc đó Hagl là tay chơi thuộc dạng lớn nhất trên thị trường ) tất cả đều run rẩy và giảm mạnh theo.
Lãi suất hiện tại thì tay to vẫn gồng được nên em nghĩ là chưa đâu
Bđs thì độ trễ 06 tháng đến 12 tháng. Nhiều nơi em thấy giá cũng giảm rồi, âm thầm giảm thôi nhưng cuối cùng ai cũng biết -> hiệu ứng sẽ xảy ra là bđs phải giảm.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cụ nào trai trẻ xông xáo, bên E cần tuyển sale thị trường cả nước, ưu tiên có kinh nghiệm trong ngành khóa, phụ kiện nhôm kính, sơn, keo, kim khí ạ.
chỉ cần có năng lực, nhiệt huyết, lương ko hạn chế ạ

daicuty

Xe tăng
Cụ nào trai trẻ xông xáo, bên E cần tuyển sale thị trường cả nước, ưu tiên có kinh nghiệm trong ngành khóa, phụ kiện nhôm kính, sơn, keo, kim khí ạ.
Của cụ sale xây dựng, phải đi chào mời các đại lý các huyện phường xã thôi

qazwsxedc

Xe tăng
Căng nhỉ, hoen tháng nay thực đơn của em là sáng bánh mì, trưa mỳ tôm, tối mì tôm tiếp. Sắp chịu ko nổi rồi...

toyota219

Xe điện
Cũng may cuối năm ngoái nhà e hok dính vay mượn, j thì tà tà thui. Em thì dự trữ đc năm, năm rưỡi nếu 7nghiep j làm để có đồng ra vào. Mờ mấy anh cứ che đậy zay, j có thể hok sao chứ 10 năm nữa nó nổ thì càng to hơn. Nên j tới đó em vỡn ưu tiên ít nợ, dầu có chậm chạp.

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là căng tình hình mỹ Bàu bán tranh giành quyền lực thế này chắc tồi tệ hết năm nay, Châu Âu đang mới mở từ từ chắc chả còn nhiều tiền để tiêu xài dãn đến thị trường tiêu thụ thu hẹp, sản xuất đình đốn, gnười công nhân ra đường, ông chủ cho thuê nhà móm, ông xây dựng hết việc, ông sản uất gạch gói, xi măng tèo ...
Các quan nhà ta đâu rồi không biết nữa không có gói kích cầu nào thì dân chết đói ... còn tiền mồi mà cứ đầu tư cho mấy quả đấm thép với tổng Đà gì đó còn khổ nữa lại đẻ ra đống nợ sau mấy năm :)
Đâu có sao nè, hồi nào đến giờ sống dựa vào bọn chệt thì bây giờ cứ như thế.

DidiLe

Xe container
Em quên Sinh Nam. BM. Euro. Ngọc Diệp... Đi bán kẹo và PKien nhẩy.

phucsminh

Xe tăng
Cụ nào có hứng làm khởi nghiệp thì PM cháu nhé... Ưu tiên tìm được khách hàng- Ngành nghề là CNTT ạ. Bán dịch vụ CNTT
Em nghiêm túc. Cụ bán dịch vụ mảng gì em xin chân ạ.
Em giới thiệu qua chút em đang là presale + post sale + triển khai các dự án cntt.
Cụ thấy phù hợp em xin chân ạ

Hữu Ước

Xe tải
em cũng thất nghiệp, mấy hnay đi pv xin viêc mà mông lung quá

daicuty

Xe tăng
E cần thêm cỡ 5-7 chàng Cụ ạ, cái chính là tìm ưng ý ko dễ lắm
Riêng sale cụ phải cho họ thấy tương lai và quyền lợi của họ,không phải bánh vẽ như bds, phải tìm người tâm huyết
Đi làm đâu cũng vậy, e rất muốn thật và cống hiến, nhưng nhiều khi không cho e thực hiện điều đó, e phải rời đi trong khi không muốn, tìm được sếp hiểu mình rất khó

mr.l0nely.184

Xe điện
Đúng đấy cụ ạh, em đang rơi vào đúng tình cảnh này, cái tuổi dở dở ương ương, rất khó kiếm cho mh 1 cv phù hợp ( cả với năng lực lẫn tiêu chí/yêu cầu của mh), trong khi áp lực kinh tế thì ngày 1 gia tăng. E đang ung hết cả xủ, h ra đường đến cốc trà đá còn phải thật khát mới dám vào uống trong khi thời tiết thì nghiệt ngã. Giờ đi làm tạm kiếm chút thu nhập trang trải cho qua ngày mà trong lòng cứ luôn bất an, chông chênh.
Tuổi 35 đến 40 trở lên thất nghiệp mới khoai vì con thì 2 đứa, đứa đầu học cấp 2 hoặc chớm
lên cấp 3, ở hn thì vô cùng tốn kém, mệt mỏi

daicuty

Xe tăng
Đúng đấy cụ ạh, em đang rơi vào đúng tình cảnh này, cái tuổi dở dở ương ương, rất khó kiếm cho mh 1 cv phù hợp ( cả với năng lực lẫn tiêu chí/yêu cầu của mh), trong khi áp lực kinh tế thì ngày 1 gia tăng. E đang ung hết cả xủ, h ra đường đến cốc trà đá còn phải thật khát mới dám vào uống trong khi thời tiết thì nghiệt ngã. Giờ đi làm tạm kiếm chút thu nhập trang trải cho qua ngày mà trong lòng cứ luôn bất an, chông chênh.
Giờ mới nhận ra phải bổ xung nhiều kiến thức phụ trợ mới chiến được cụ ạ. Mạnh 1 cái vẫn tạch, giờ họ tuyển vào bắt làm nhiều việc lắm

mr.l0nely.184

Xe điện
Giờ mới nhận ra phải bổ xung nhiều kiến thức phụ trợ mới chiến được cụ ạ. Mạnh 1 cái vẫn tạch, giờ họ tuyển vào bắt làm nhiều việc lắm
Dạ đúng cụ ạh. Giờ tớp đc tiền k đơn giản, E giờ đi làm chả khác gì chân lon ton sai vặt. E thì chẳng biết nên buồn hay vui, rủi hay may mắn nữa khi mà E cái gì cũng dở dở ương ương biết tí, chả mạnh hay giỏi hẳn cái gì.