[Funland] Thảo luận về Nước Nga

Sailor

Xe tăng
Ông này đi 10 ngày mà hiểu hết luôn nhân tình thế thái và mảng tối, mảng sáng của Nga thì cũng xếp vào hàng thiên tài đấy. Bái phục, bái phục.
Càng có tuổi em càng nhận ra rằng cực đoan sẽ làm bản thân mất đi sự sáng suốt. Cụ Kiều Quang Dũng chuyên gia huyền học nhẽ con mắt cụ ấy tinh tường và trí tuệ được tổng hợp lắm lắm, mình không được bằng người ta nhưng có thể học hỏi từ họ mà.

A98

Xe container
Cái này nhiều người sai nè cụ, cụ nguyên chủ tịch quốc hội trong một lần sang công tác bên đó đã gọi họ là Cộng hoà liên bang Nga. Em ấn tượng với buổi thời sự hôm đó
Em cũng nhớ khoảng thời gian VTV gọi Nga là CHLB. Nhưng đó là chuyện 20 năm trước rồi. Giờ VTV không bao giờ gọi như thế nữa.

Sailor

Xe tăng
Russian Federation, sang tiếng Việt là Liên Bang Nga. Cụ đọc về Nga ở đâu mà vẫn gọi là Cộng Hoà Liên Bang thế?
Em trích dẫn lại bài viết của cụ khác thôi.

Ngo Rung

Xe lăn
Vâng Nga cái gì cũng giỏi, làm được nhiều thứ, được nhiều người thuê làm việc. Khi nào Nga không phải đi làm thuê nữa mà bỏ tiền thuê đứa khác thiết kế, lắp ráp thì cụ bảo em nhé.
Đời nhiều lúc không muốn làm thuê cũng không được cụ ợ, ông chủ phải lạy lục thằng làm thuê để nó làm cho mới nhục :))

evoque2012

Xe buýt
Càng có tuổi em càng nhận ra rằng cực đoan sẽ làm bản thân mất đi sự sáng suốt. Cụ Kiều Quang Dũng chuyên gia huyền học nhẽ con mắt cụ ấy tinh tường và trí tuệ được tổng hợp lắm lắm, mình không được bằng người ta nhưng có thể học hỏi từ họ mà.
Cụ hỏi giúp em là cụ ấy tự đoán được vận mệnh mình chưa? Đây 10 ngày nhìn ra cả huyền cơ và cả vận mệnh của một đất nước thì kinh dồi.

hungkttt

Xe tăng
Vâng Nga cái gì cũng giỏi, làm được nhiều thứ, được nhiều người thuê làm việc. Khi nào Nga không phải đi làm thuê nữa mà bỏ tiền thuê đứa khác thiết kế, lắp ráp thì cụ bảo em nhé.
Nó thuê thằng khác làm hết sẽ đc úp ngày cái mũ không làm được cái gì, cái gì cũng phải đi thuê và đi mua đấy cụ. Không tin cụ cứ gọi cái động cơ Cumin thần thánh lên mà hỏi.

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ Kiều Quang Dũng chuyên gia huyền học nhẽ con mắt cụ ấy tinh tường và trí tuệ được tổng hợp lắm lắm, mình không được bằng người ta nhưng có thể học hỏi từ họ mà.
Em thật, đọc quả này thì không thể nhịn được cười, anh KQD kia giờ giàu bằng cái anh Qua - Trung Nguyên chưa vậy cụ? =)) =)) =))

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nhớ khoảng thời gian VTV gọi Nga là CHLB. Nhưng đó là chuyện 20 năm trước rồi. Giờ VTV không bao giờ gọi như thế nữa.
Lần em nghe là chính mồm cụ Nguyễn Sinh H** gọi luôn ạ

langtubachkhoa

Xe container
Bây giờ thì còn nói làm gì cụ, có thế nào đi nữa thì cũng không xoá được giai đoạn nước Pháp bạc nhược, chủ bại và đầu hàng khi đó. Vì vậy, dù bây giờ có tô vẽ gì cho vẻ vang thì Pháp diễu binh chiến thắng hơi gượng
Lịch sử nước nào chẳng có giai đoạn hào hùng, giai đoạn suy thoái. Việc đầu hàng đó về mặt truyenf thông thì tệ, nhưng bên trong nó lại ẩn chứa những cái khác mà chú k phân tích sâu thì k hiểu được. Và nó diễu binh không phải đơn giản vì cái thế chiến 2 hay chiến thắng. Nhưng topic này nói về Nga, nên chú đừng lạc đề, đừng chơi trò đánh lạc hướng nhé

Đọc cái bài của cái bác gì gì đó viết, đúng là chẳng có 1 chút thông tin thực tế nào. Tư duy thì như mấy chú nghệ sĩ nhà văn hết thời bồi bút viết thuê. Topic này thiên về tư duy kỹ thương (khoa học kỹ thuật hoặc thương mại kinh tế) chứ không phải tư duy nghệ sĩ nhé :D Đã có cả lời khen lẫn chê bai nước Nga,ưu nhược điểm của họ trong topic trước, nhưng đều là tư duy kỹ thương và sự kiện thực tế, không phải ngồi viết văn thuê đâu

Sailor

Xe tăng
Thời chiến tranh VN, LX- trong đó Nga là chủ chốt- đã buff đồ cho mình đánh nhau đến thống nhất, nay LX tan rã, ta vẫn đòi hỏi Nga- được coi là thực thể kế thừa LX- bênh ta, họ không bênh thì quay ra bôi bác họ, đó là thói ăn cháo ỉa nồi, lật lọng phản phé, không ai ưa được
Vì thế nên cá nhân em không còn thiện cảm với Nga nữa rồi, vì không còn chung lợi ích với Việt Nam mà đứng gần bên Trung Quốc thì ta cũng chỉ nên coi là một nước đối tác làm ăn, thế thôi.

A98

Xe container
Em hỏi phát, cụ đã có cảm giác "tứ thập nhi bất hoặc" chưa?

Sailor

Xe tăng
Nó thuê thằng khác làm hết sẽ đc úp ngày cái mũ không làm được cái gì, cái gì cũng phải đi thuê và đi mua đấy cụ. Không tin cụ cứ gọi cái động cơ Cumin thần thánh lên mà hỏi.
Đấy là sự khác biệt của tư duy kinh tế thực dụng, cái gì sinh ra lợi nhuận thì dù bị chửi 5 cha 3 mẹ bọn tư bản giãy chết nó vẫn làm. Nói nhiều rác tai nhưng tiền vẫn chảy vào túi thì chả ai chê, có điều là khả năng Nga ít đứng được trên vai trò ông chủ vì không đủ trình thương mại hóa.

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Lịch sử nước nào chẳng có giai đoạn hào hùng, giai đoạn suy thoái. Việc đầu hàng đó về mặt truyenf thông thì tệ, nhưng bên trong nó lại ẩn chứa những cái khác mà chú k phân tích sâu thì k hiểu được. Và nó diễu binh không phải đơn giản vì cái thế chiến 2 hay chiến thắng. Nhưng topic này nói về Nga, nên chú đừng lạc đề, đừng chơi trò đánh lạc hướng nhé

Đọc cái bài của cái bác gì gì đó viết, đúng là chẳng có 1 chút thông tin thực tế nào. Tư duy thì như mấy chú nghệ sĩ nhà văn hết thời bồi bút viết thuê. Topic này thiên về tư duy kỹ thương (khoa học kỹ thuật hoặc thương mại kinh tế) chứ không phải tư duy nghệ sĩ nhé :D Đã có cả lời khen lẫn chê bai nước Nga,ưu nhược điểm của họ trong topic trước, nhưng đều là tư duy kỹ thương và sự kiện thực tế, không phải ngồi viết văn thuê đâu
Cụ dài dòng và lan man vậy em thấy ấy náy vì đã làm phiền cụ, nhưng nội dung em chỉ ngắn gọn ở trên là Pháp đánh đấm như hạch thì diễu binh làm gì thôi ạ

Sailor

Xe tăng
Em thật, đọc quả này thì không thể nhịn được cười, anh KQD kia giờ giàu bằng cái anh Qua - Trung Nguyên chưa vậy cụ? =)) =)) =))
Em vốn bản tính ngu độn trì trệ kém cỏi nên nhìn đâu cũng thấy người tài giỏi đáng để ta học tập, không dám cười cợt bao giờ.

Cụ hỏi giúp em là cụ ấy tự đoán được vận mệnh mình chưa? Đây 10 ngày nhìn ra cả huyền cơ và cả vận mệnh của một đất nước thì kinh dồi.
Kính cụ, nếu cụ có hứng thú tìm hiểu thì nhẽ sẽ khám phá ra khá nhiều điều hay ho về vận mệnh. Bản thân em tuy tay ngang gà mờ tự nghiên cứu cũng có thể đoán đúng 60-70% cuộc đời mình từng năm từng tháng. Dĩ nhiên nếu gặp thầy gặp sách và có ngộ tính tốt thì e cũng có thể đẩy tỷ lệ phần trăm lên cao hơn.

harman_kardon

Xe điện
Giấy tờ của mình nó lởm nhiều.
Cháu biết một vụ bọn Đức nó thẩm giấy tờ của dân Việt, nó kết luận : dấu thật, chữ ký thật, thông tin để. Mà đểu thật
Ngày thời 94 95. Nó thu sạch tem dán ở pass. Bao nhiêu ng bị lừa. Đúng là tem thật. Gốc thật. Nhưng TT người đểu. Mặc dù về VN qua lại vài lần ko sao. Sau CS nó moi ra cả dây. 1 ông bị đưa lên nóc tử ngồi vì lừa đấy. Giỡn mặt ng VN bên đức thì xác định đi .. luôn. 1 ngài ĐS trc khi hết nhiệm kỳ còn chơi toàn Pass đểu luôn. Làm các nhiệm kỳ sau khốn khổ dọn rác cho ngài ý.
Thời đó bắt đầu có máy photo màu xịn. Lừa cả sứ luôn. Dv nhiều kiểu nhiều trò. Đến bh nhiều mánh khóe làm dv nghe mà tưởng như ko thể sảy ra đc. Người VN bên đức về độ quái thì cộng đồng việt khắp nơi ko thể bằng đc. Nhiều khi phải update kinh nghiệm bên đó cho nơi mình sống .

harman_kardon

Xe điện
Đây, cụ xem vừa thôi không hại thận nhớ.
Các cô gái Nga là cực phẩm thế gian đấy ạ. Chẹp, cái thời trẻ trâu của tôi ngày nào. Chỗ nào ra chỗ đó. Hiền lành dễ thương thôi rồi. Nhưng đằng sau chỉ toàn là nc mắt.
Các cô ý bị lựà ra tây âu nhiều lắm. Mình bập bẹ vài câu tiếng Nga. Lại làm ăn liên quan với mấy thằng Nga . Thi thoảng nó nhờ dẫn mấy cô ý ra gọi điện về Nc. Chỉ toàn là nc mắt trong cuộc gọi. Vừa sợ vừa thương. Vài lần vậy cái cả nón. Dân ng ta tưởng mình làm gì thì bỏ bố.

Chỉnh sửa cuối: