[Funland] Thảo luận về Nước Nga

harman_kardon

Xe điện
Hàng hóa toàn trốn thuế nó cho cụ nộp tiền mà đi là may ấy, dĩ nhiên khu vực chợ đen luôn phức tạp từ cảnh sát đến tội phạm. Chứ làm ăn ngoài đấy ra thì vẫn cứ đường hoàng như thường.
Những người đc như cụ rất ít đúng không ? đây là đa số đồng bào mình mưu sinh bên đó. đến con cá ÁT nó còn hỏi OTK đâu ? OTK cái mả mịa nó chứ :)) cụ nghĩ nó ăn có bẩn không ? thằng em nó vừa kể xong. đến là khổ. cười ra nước mắt.
Ngoài lề chút, Em nghiện nặng cá AT. kêu nó chuyển qua bưu điện mà không cho gửi đc đấy. gừi qua tây âu rất khó. bữa nào ổn định hết dịch, em làm chuyến qua chơi, mang 1 valy về ăn dần. Ngày xưa em nhảy máy bay từ Mat đi AT đấy. mang cả súng ngắn lên máy bay luôn, chả HQ nào KT cả. còn theo xe hàng thì 2 tuần / chuyến. dọc đường trường dễ bị cướp lắm. thò hàng ra chơi luôn, chả ngán thằng éo nào cả. AK có 200 $/cây với 2 băng.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Sao phải tiếc:

Viện Hàn lâm Khoa học Liên Xô là cơ quan trực thuộc chính phủ Liên bang Xô Viết, là nơi tập hợp những nhà khoa học đầu ngành trên mọi lĩnh vực khoa học và công nghệ của các nước cộng hòa thuộc Liên Xô để giải quyết những vấn đề liên quan đến sự phát triển khoa học, kinh tế, xã hội và an ninh quốc phòng.
Khi Liên Xô tan rã thì viện Hàn lâm Khoa học Liên Xô bị tách ra nhiều viện Hàn lâm của các nước như: Liên bang Nga; Ukraina, Belarus và các nước SNG. Trong đó, Viện Hàn lâm Khoa học Nga có trụ sở tại Moskva được xem là mạnh nhất, ngang hàng với các viện Hàn lâm nổi tiếng thế giới như: viện Hàn lâm Khoa học Hoàng gia Anh, viện Hàn lâm Khoa học Hoa Kỳ v.v.
Hiện nay viện Hàn lâm Khoa học Nga có hơn 400 viện Hàn lâm chuyên ngành. Lãnh đạo mỗi viện thường làm một viện sĩ, ngoài ra còn có hơn 200 viện sĩ thông tấn.
Viện về công nghệ hàn mà lão.

evoque2012

Xe buýt
Những người đc như cụ rất ít đúng không ? đây là đa số đồng bào mình mưu sinh bên đó. đến con cá ÁT nó còn hỏi OTK đâu ? OTK cái mả mịa nó chứ :)) cụ nghĩ nó ăn có bẩn không ? thằng em nó vừa kể xong. đến là khổ. cười ra nước mắt.
Ngoài lề chút, Em nghiện nặng cá AT. kêu nó chuyển qua bưu điện mà không cho gửi đc đấy. gừi qua tây âu rất khó. bữa nào ổn định hết dịch, em làm chuyến qua chơi, mang 1 valy về ăn dần. Ngày xưa em nhảy máy bay từ Mat đi AT đấy. mang cả súng ngắn lên máy bay luôn, chả HQ nào KT cả. còn theo xe hàng thì 2 tuần / chuyến. dọc đường trường dễ bị cướp lắm. thò hàng ra chơi luôn, chả ngán thằng éo nào cả. AK có 200 $/cây với 2 băng.
Nó hỏi OTK là đúng rồi, OTK là giấy kiểm định chất lượng, mọi hàng hóa lưu thông đều cần có giấy tờ đầy đủ. Dĩ nhiên đồng ý với cụ là cảnh sát khu quanh chợ đen quen thói ăn tiền rồi, nhưng nếu biết tiếng một chút, biết chút luật pháp, làm đúng thủ tục, thì chả ai nó hành được cụ đâu. Tôi trước cũng vài lần va chạm với bọn cảnh sát gần chợ, nó thấy mình biết cũng ko nhiễu lắm đâu.

kodomo

Xe điện
Đợt e qua tập huấn bên Nga bằng hộ chiếu công vụ vậy mà qua cửa kiểm tra an ninh vẫn phải đi lối riêng và chờ gần 1 tiếng. Trong khi các nước khác châu á, kể cả khựa vẫn đi lối bình thường. Cũng chưa hiểu sao bị đối xử như vậy.

Toilaai08

Xe tăng
Còn về nước Nga thì ông chú e buôn bán bên đấy dc lắm, cơ mà ông ấy lại gửi tiền về mua cả mớ nhà đất bên đây, con cái cũng học bên đây

Chắc chuẩn bị phương án về già chim cút về đây thôi. :))

langtubachkhoa

Xe container
Đợt e qua tập huấn bên Nga bằng hộ chiếu công vụ vậy mà qua cửa kiểm tra an ninh vẫn phải đi lối riêng và chờ gần 1 tiếng. Trong khi các nước khác châu á, kể cả khựa vẫn đi lối bình thường. Cũng chưa hiểu sao bị đối xử như vậy.
Dân VN đa phần là đi buôn bán, sang làm shipper, nên ở Nga có hàng line riêng cho người VN. Cứ người VN mà xếp vào thôi.
Chờ gần 1 tiếng cũng chả lạ. Tôi dân EU mà đi vào nước EU trước dịch, xếp ở hàng cho dân EU mà vẫn phải chờ đến 50 phút mới vào được

evoque2012

Xe buýt
Thớt trước em có nói đến nguyên nhân vấn đề này rồi, cụ có thể tìm đọc lại, link em để trên đầu thớt này.

omavn

Xe tải
Hóng ảnh gái Nga :D

nuocnga173018

Xe buýt
Nước Nga đẹp lắm, nhất là lúc chuyển mùa đông sang xuân, mỗi tuần 1 vẻ đẹp mới, Mùa hè rực rỡ tươi đẹp vô cùng. Nhưng rất bất ổn với người VN sinh sống, không ai bảo vệ khỏi cái xấu, cái ác tồn tại rất nhiều trong XH. Người Vn hay bị bắt nạt, tấn công cướp bóc, tệ nạn bị CS Nga làm tiền như cơm bữa. SQ không giúp gì được mà là ngược lại..... nói ra bị bem nick ngay, sự thật rất 4 lạng ....... Kiếm tiền và mưu sinh rất khó khăn cho đồng bào, nhất là trong thời điểm dịch vật này. khổ thêm khổ, khó thêm khó.

Mấy thằng em quen hay viber với nhau vẫn ở đó lão ạ.nhiều người vẫn bị tẩn và CS làm tiền như thường. tuy nhiên một phần là do người VN mình nữa. Chứ đa số người dân họ vẫn hiền lành và tốt bụng, bản chất con người không thay đổi đc tinh chất phác của người Nga.
Thôi chết, cụ lại nghe nói...
Em nhắc lại, bà con ta thời điểm dịch dã này nhiều người ăn nên làm ra lắm - vì hàng khan hiếm, nhiều người có cạ với chủ tầu hoặc họ ôm phỏm từ trước nên bây giờ hàng hoá chạy tít mù. Em có đứa cháu chỉ quen biết sơ sơ, quê Thanh hoá, trong 2 tháng giãn cách xã hội, vợ chồng nó liều mình bán hàng áo tắm ở chợ 19 mà chúng nó kiếm đc hơn 20 triệu rúp... Đa phần bà con ta ở Mos không chịu làm hoặc không có giấy tờ tùy thân nên khi bị kiểm tra hành chính, vội vàng dúi tiền cho cs để khỏi bị bắt và không bị giữ lại mất thời gian.

Big Bang

Xe điện
Giấy tờ của mình nó lởm nhiều.
Cháu biết một vụ bọn Đức nó thẩm giấy tờ của dân Việt, nó kết luận : dấu thật, chữ ký thật, thông tin để. Mà đểu thật

harman_kardon

Xe điện
Thôi chết, cụ lại nghe nói...
Em nhắc lại, bà con ta thời điểm dịch dã này nhiều người ăn nên làm ra lắm - vì hàng khan hiếm, nhiều người có cạ với chủ tầu hoặc họ ôm phỏm từ trước nên bây giờ hàng hoá chạy tít mù. Em có đứa cháu chỉ quen biết sơ sơ, quê Thanh hoá, trong 2 tháng giãn cách xã hội, vợ chồng nó liều mình bán hàng áo tắm ở chợ 19 mà chúng nó kiếm đc hơn 20 triệu rúp... Đa phần bà con ta ở Mos không chịu làm hoặc không có giấy tờ tùy thân nên khi bị kiểm tra hành chính, vội vàng dúi tiền cho cs để khỏi bị bắt và không bị giữ lại mất thời gian.
Em nói số đông cụ ạ, không nhiều người có thể làm giàu trong lúc dịch này cả, Người liều có thể giàu, cũng như vụ nc rửa tay, khẩu trang, găng tay trên khắp TG thôi, trúng mánh lớn luôn,

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

Cống Ngầm

Xe buýt
Lê nin là của nước Nga
Tại sao lại đứng vườn hoa nước mình

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là sông vô pháp vô thiên thì ở xứ méo nào cũng thấy CS như chó thấy cọp thôi. Mấy thằng nó chịu nhận của đút nó cho qua là may rôi.
Mọ chơi như ông Mẽo, người ta qua mấy chục năm rồi, qua từ lúc còn bé tý, qua diện HO đàng hoàng.Vậy mà sau gần 30 năm nó truy vết sỏ đen thàng nào láo nháo nó đuổi cổ về VN hết. Vừa rồi Trump còn gọi là đồ súc vật đuổi 8000 mạng về VN đấy thây

evoque2012

Xe buýt
Mệ, gái đã lên ảnh thì gái nào chẳng ngon 8-} 8-}8-}
Mấy bố cứ húng, gặp râu ngô nó táng cho 1 hôm thì ruồi đậu mép ....kệ cha nó, toàn chém =)) =)) =))
Nó lại hỏi đã chắc chắn là cho vào chưa? Thì bỏ mợ cụ nhể. Haha

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}