Thảo luận chung về Mazda CX-5

dalamaco

Xe buýt
Cái đầu DVD anh Hải lắp đc cái ăn vào hệ thống xe. Em cũng thỉnh thoàng dùng voice để call những số trong danh bạ để tiếng Anh hoặc đọc số cho em gái nó bấm hộ cũng vui. Nhiều khi đi đêm màn hình sáng em cũng chỉ cần bấm Voice trên vô lăng rồi bảo tắt màn hình là em nó cũng tắt luôn ạ.
nó có những commands gì hả cụ :D chắc chỉ quanh đi quẩn lại cái DVD thôi chứ không có can thiệp được vào xe nhỉ :( mấy hôm đầu em chỉ nghịch dial số nhưng mà thời gian nhận lệnh và xử lý lâu quá nên em dẹp cái ấy đi rồi :(

htorancel

Xe hơi
Chế độ đèn của CX-5 đúng là có 4 chế độ, nhưng nó là Off - Auto - Đèn tép - Đèn xenon, vì thế khi cụ vặn từ Auto (vị trí thứ 2) sang vị trí tiếp theo nưã thì chỉ sáng đèn tép thôi, vặn xuống nấc cuối cùng mới sáng cos xenon, cụ đẩy cần gạt về phía trước mới là pha :D :D hi vọng em hiểu đúng ý cụ :D
Cụ nói chuẩn vì em toàn kéo chứ ko ủn :P. Chút em sẽ thử lại vì trước em đi xe ford toàn kéo vào chứ ko ủn ạ. Tại em thấy biểu tượng đèn pha là nấc số 4 nên em mới thấy lạ ạ. Em cảm ơn

htorancel

Xe hơi
nó có những commands gì hả cụ :D chắc chỉ quanh đi quẩn lại cái DVD thôi chứ không có can thiệp được vào xe nhỉ :( mấy hôm đầu em chỉ nghịch dial số nhưng mà thời gian nhận lệnh và xử lý lâu quá nên em dẹp cái ấy đi rồi :(
Command thì chỉ có vài cái thôi ạ. Có cái command Display off và On là em hay dùng. Còn khi cụ Dial số thì cụ nhấp vào nút voice lại rồi đọc luôn số hoặc danh bạ trong điện thoại cụ là em nó sẽ call luôn cho cụ sau khi Yes em nó một cái ạ.

dalamaco

Xe buýt
Command thì chỉ có vài cái thôi ạ. Có cái command Display off và On là em hay dùng. Còn khi cụ Dial số thì cụ nhấp vào nút voice lại rồi đọc luôn số hoặc danh bạ trong điện thoại cụ là em nó sẽ call luôn cho cụ sau khi Yes em nó một cái ạ.
danh bạ em toàn tên tiếng việt đọc méo cả mồm nó mới nhận ra :D dial số thì cũng phải mất khoảng 3s để confirm :( em toàn cầm đt lên bấm luôn cho nhanh :D em chỉ thích nhất cái vụ bluetooth :D

dalamaco

Xe buýt
Cụ nói chuẩn vì em toàn kéo chứ ko ủn :P. Chút em sẽ thử lại vì trước em đi xe ford toàn kéo vào chứ ko ủn ạ. Tại em thấy biểu tượng đèn pha là nấc số 4 nên em mới thấy lạ ạ. Em cảm ơn
công nhận là nó để biểu tượng pha dễ gây hiểu nhầm thật, lẽ ra nên để cái bóng đèn tròn xong có mấy chấm sáng xung quanh còn dễ hiểu :D e chưa đi ford bao giờ nên cũng không rõ chứ trước em đi toy nó cũng thế này ợ :D đẩy ra pha kéo về passing :D

htorancel

Xe hơi
công nhận là nó để biểu tượng pha dễ gây hiểu nhầm thật, lẽ ra nên để cái bóng đèn tròn xong có mấy chấm sáng xung quanh còn dễ hiểu :D e chưa đi ford bao giờ nên cũng không rõ chứ trước em đi toy nó cũng thế này ợ :D đẩy ra pha kéo về passing :D
Cụ nói em mới nhớ đúng là trước kia hay chạy em rx350 của ông anh thì cũng là ủn ủn về phía trước. Chắc do em chạy ford một thời gian nên quên mất kiểu ủn vì ford chỉ kéo sâu cần vào hơn so với đá pha là sẽ đứng pha luôn. :D

usernames78

Xe buýt
Em phản hồi như sau:
Gầm cao khác với trọng tâm cao cụ ợ :| nhưng nhìn thiết kế khí động học của cx5 thì em nghĩ là CX5 còn bệ vệ và vững trãi hơn CRV, cái này em cũng không chắc chắc. Nhưng cụ nói gầm cao hơn nghĩa là bồng bềnh hơn thì hoàn toàn sai, cái này phụ thuộc vào hệ thống treo. Độ bám đường ngoài trọng tâm thì còn phụ thuộc vào lốp xe nữa. Vì vậy nên không thể nói là CX5 thua CRV ở khoản chạy cao tốc và độ bám đường được.
Hệ dẫn động của CX5 đúng là 4x4, nhưng cụ định giá thêm cái cầu nữa trị giá 1/3 con xe thì hơi quá :))
Cuối cùng mời cụ đi ngủ mai vào chém tiếp với ae CX5 :D
gầm cx5 cao hơn crv tức là khoảng sáng gầm xe đó, cũng có thể cx5 k bồng bềnh lắm nhưng cơ bản nhìn e crv chạy vào đoạn gồ gề và dổ đèo thì thấy rõ khá chắc chắn.
còn vụ 4x4 nók đơn giản chỉ là cái cầu đâu, ở dòng xe nhật vụ dẫn động 4 bánh này thế nào e k rõ, chứ đối vs xe đức dẫn động 4 bánh là cả 1 kiệt tác, đứng đầu về món này là hệ thống xdrive của bim, sau đó là 4matic của mer, cuối cùng mới là quatro của audi, còn vs xe nhật thì chưa thấy nói gì chắc e dự chỉ thuần túylaf cầu và dẫn động như cụ hiểu,
chế độ làm việc của cái vụ dẫn động 4 bánh này nó ảnh hưởng rất nhiều tới chiếc xe, ngoài độ khỏe, vọt, địa hình, nốcnf liên quan đến khả năng vào cưa, mất lái, đổ đèo, bám đường và thậm trí còn liên quan đến hệ thống giảm sóc.....
trước đây e đã chạy suv của nhật và hàn xẻng đều dẫn động cầu trước như cv5 bản nhỏ , hay crv và e thấy thế là mĩ miều.... đến một ngày đẹp trời e đã đc tận hưởng chế độ 4matic, và e đã tự định giá cái vụ này nó trị giá có thể tương đương 3-400 củ rất đáng đồng tiền bát gạo. như trước đây khi e định lấy cx5 , sau đó e đã múc e có 4matic, thời gian đầu e rất thất vọng, nhưng khi trải nghiệm cái vụ này e tự cho rằng e nó giá cao hiwnlaf nhờ cái 4matic đó.
k biết các cụ đã thử so sánh 2 e cx5 về cái vụ nàychuwa.?

dcsantafe88

Xe hơi
CX 5 muốn lắp thêm cảm biến lùi thì lắp ở đâu vậy các bác? Bác nào làm rồi cho em xin địa chỉ nhé.
Em vào hãng nhưng không đúng màu xe em, xe em màu trắng.

luas_vn

Xe buýt
Cho em hỏi Cx5 2.5 khoảng bao giờ về hả các Bác? Ngoài động cơ thì nội ngoại thất nó có khác 2.0 điểm gì không ạ?

dalamaco

Xe buýt
Cho em hỏi Cx5 2.5 khoảng bao giờ về hả các Bác? Ngoài động cơ thì nội ngoại thất nó có khác 2.0 điểm gì không ạ?
Nội thất chắc chả khác gì đâu cụ ợ :D
Em mong là 4 5 năm nữa nó hẵng về :( chứ về bây giờ em khổ tâm lắm :((

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Các cụ cho nhà cháu hỏi tí ? :-w
1 - Cảm biến sau xe có lắp được không ?
2- Sấy gương có lắm thêm trong hãng hay phải độ ở ngoài ?
3 - Cái màn DVD theo xe mình dùng có ổn áp không ?
......
Do gấu nhà cháu đi quen mấy em hàn có đầy đủ những cái đó . Mà sang em CX5 hơn một tỏi ko có !
Gấu lại yêu cầu phải có mới cho nhà cháu cưới về ? X_X

eku1001

Xe máy
Các cụ cho nhà cháu hỏi tí ? :-w
1 - Cảm biến sau xe có lắp được không ?
2- Sấy gương có lắm thêm trong hãng hay phải độ ở ngoài ?
3 - Cái màn DVD theo xe mình dùng có ổn áp không ?
......
Do gấu nhà cháu đi quen mấy em hàn có đầy đủ những cái đó . Mà sang em CX5 hơn một tỏi ko có !
Gấu lại yêu cầu phải có mới cho nhà cháu cưới về ? X_X
1. Cảm biến ở đâu cũng lắp được, nhưng đi theo xe thì không có.
2. Sấy gương cũng vậy, thấy các cụ ở đây nói ra cụ Trung già Võ Thị Sáu lắp được nốt
3. Màn DVD thì hơi lởm như a e ở đây đã nói, nếu thương thuyết thì xin lại dàn CD nguyên bản nhưng e bi giờ thì hình như hơi khó,

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
1. Cảm biến ở đâu cũng lắp được, nhưng đi theo xe thì không có.
2. Sấy gương cũng vậy, thấy các cụ ở đây nói ra cụ Trung già Võ Thị Sáu lắp được nốt
3. Màn DVD thì hơi lởm như a e ở đây đã nói, nếu thương thuyết thì xin lại dàn CD nguyên bản nhưng e bi giờ thì hình như hơi khó,
Haizzzz............cụ nói làm em chán :-??những cái đó em thấy cơ bản là phải có .........[-(
mua cái xe tỷ bạc mà vẫn phải độ .... chán cái ông LDVN ! mà mua xe em ghét nhất là phải lắp thêm :-??
NHư ông CRV 2.4 mua tưởng giá hợp lí ...... [-( ông bạn về phải độ thêm gần 50 củ nữa ............. :-??
Đúng là thượng đế ....dép .........

dalamaco

Xe buýt
vừa làm đôi ba kiểu ảnh cho các cụ nào quan tâm cx-5 :"> xe em hơi bẩn các cụ thông cảm =))

dcsantafe88

Xe hơi
xe dep qua, cụ đã độ thêm gi chưa? Em cũng sắp cưới em nó.
Cụ độ gì, ở đâu cho em tí kinh nghiệm nhé. Thanks cụ.

Hình như CX5 không có sấy gương hả các cụ. Hôm nay e đi trời mưa mới để ý 2 gương bị mưa nhòe nhoẹt mà không làm cách nào hết được

dalamaco

Xe buýt
em thì em cũng xhuwa muốn độ gì về ngoại thất, nếu có độ thì độ cái sấy guơng thôi ạ :D xe này không có sấy guơng đi mưa hơi vất vả :(