Thảo luận chung về Mazda CX-5

htorancel

Xe hơi
Vào tháng 3-2012, CX-5 là model đầu tiên được thiết kế theo Kodo Style, sau đó mới đến CX-9, M6 và M3 => khoảng đôi ba năm nữa cx5 mới có facelift :D em đoán đấy :D
Cũng như mọi hãng xe thì sau 5-6 năm sẽ có thay đổi phong cách thiết kế. Em cx5 thì chắc ít nhất phải 2018 mới có Style mới ạ.

Rim nguyễn

Xe hơi
Chán ghê ạ. Hôm nay là lần đầu đi trời mưa của e. 2 gương hậu như mù luôn vậy. Và e de vào gara ko may va tường gương gập ngược, e như đứng tim hic, nhưng khi xún gập lại thì vẫn ok, sau đó test gập điện thì vẫn đc :(. Bị trầy đèn xi-nhan trên gương. K biết có đi bas đc k các cụ nhỉ. Buồn quá. Với k biết gương có sao k nữa :(.

Chỉnh sửa cuối:

phucbonguyen

Xe điện
Chán ghê ạ. Hôm nay là lần đầu đi trời mưa của e. 2 gương hậu như mù luôn vậy. Và e de vào gara ko may gương gập ngược, e như đứng tim hic, nhưng khi xún gập lại thì vẫn ok, sau đó test gập điện thì vẫn đc :(. Bị trầy đèn xi-nhan. K biết có đi bas đc k các cụ nhỉ. Buồn quá. Với k biết gương có sao k nữa :(.
e cũg bị như cụ 1 lần rồi, ko sao cả cụ ah.gương cx5 ko có sấy nên đi trời mưa nguy hiểm lắm. E toàn dùg cơ tay thoi nản quá

fialovy

Xe tăng
Nên độ mặt gương sấy ạ
Em chạy crv ko có sấy cũng phải thay mặt gương có sấy ạ, mấy ngày mưa kiểu này chạy rất nhàn

Rim nguyễn

Xe hơi
e cũg bị như cụ 1 lần rồi, ko sao cả cụ ah.gương cx5 ko có sấy nên đi trời mưa nguy hiểm lắm. E toàn dùg cơ tay thoi nản quá
Nên độ mặt gương sấy ạ
Em chạy crv ko có sấy cũng phải thay mặt gương có sấy ạ, mấy ngày mưa kiểu này chạy rất nhàn
Độ bộ gương có sấy hết mấy hỡ cụ. THật chán thiệt. Nói chung mưa là 2 gương không còn thấy gì. Tiếc quá hic

Em hỏi ngu tí là trên xe em thấy có 2 nút sấy,một cái là sấy kính lái,cái còn lại em tưởng sấy gương nhưng không phải. Các cụ cho e hỏi nó có tác dụng gì ợ

fialovy

Xe tăng
Độ bộ gương có sấy hết mấy hỡ cụ. THật chán thiệt. Nói chung mưa là 2 gương không còn thấy gì. Tiếc quá hic
Nó tùy từng option cụ ạ
Như đôi gương của em là gần full hết, thiếu mỗi xi nhan trên mặt gương giá cả thi công khoảng hơn củ tí
Gương em bao gồm
- Gương xanh chống chói
- Gương cong tăng tầm nhìn (như mẹc bim đời cao, 1/3 gương phía ngoài cong để tăng tầm nhìn, tránh góc mù)
- Có mạch sấy gương
Nhưng cái này sẽ phải đi dây từ mach sưởi kính hậu lên nên chống chỉ định cho các cụ ngại độ đẽo đụng đến điện

Rim nguyễn

Xe hơi
Nó tùy từng option cụ ạ
Như đôi gương của em là gần full hết, thiếu mỗi xi nhan trên mặt gương giá cả thi công khoảng hơn củ tí
Gương em bao gồm
- Gương xanh chống chói
- Gương cong tăng tầm nhìn (như mẹc bim đời cao, 1/3 gương phía ngoài cong để tăng tầm nhìn, tránh góc mù)
- Có mạch sấy gương
Nhưng cái này sẽ phải đi dây từ mach sưởi kính hậu lên nên chống chỉ định cho các cụ ngại độ đẽo đụng đến điện
Gương cong thì hình như của cx5 rùi. còn mạch sấy kính e cũng nghe nói nhưng vẫn là kính của mình hay là phải mua cặp khác hả cụ ? Nếu là của mình thì tổn thất hết bao nhiêu. CHứ như thế này phiêu qua ạ

dalamaco

Xe buýt
CX5 không có gương cong đâu cụ ợ :| tầm nhìn vẫn hạn chế lắm :D em hóng hớt vụ sấy kính nhưng mà động đến điện đóm sợ đến lúc có vấn đề nó lại từ chối bảo hành thôi :(

Rim nguyễn

Xe hơi
CX5 không có gương cong đâu cụ ợ :| tầm nhìn vẫn hạn chế lắm :D em hóng hớt vụ sấy kính nhưng mà động đến điện đóm sợ đến lúc có vấn đề nó lại từ chối bảo hành thôi :(
Vậy hở hjc khổ ghê. k có sấy kính đi như mù ý. hjc 2 bên chả thấy gì cả.
Nhân tiện mấy cụ có ai bọc da vô lăng chưa. e ở huế không biết chỗ nào làm tốt. Cái bọc của hãng cho tệ k chịu đc.

htorancel

Xe hơi
Em toàn sấy bằng cơm. HN tháng 3 mưa phùn làm cơm vợ cả em nấu ăn ngon hơn các bác à. À hôm nay em thấy Mazda giải phóng tỏ chức sự kiện khỉ gió gì đấy., gọi điện mời em 8h30 sáng. Có cụ nào đi ko ợ để chút em cũng đi cho vui ợ. Em nghe bẩu đi được tặng áo mưa nên ham hố chút ạ :P

Em toàn sấy bằng cơm. HN tháng 3 mưa phùn làm cơm vợ cả em nấu ăn ngon hơn các bác à. À hôm nay em thấy Mazda giải phóng tỏ chức sự kiện khỉ gió gì đấy., gọi điện mời em 8h30 sáng. Có cụ nào đi ko ợ để chút em cũng đi cho vui ợ. Em nghe bẩu đi được tặng áo mưa nên ham hố chút ạ :P
Cụ được bên đấy chăm sóc tốt nhỉ,từ ngày e mua đến giờ chưa thấy mấy sale í ới gì

fialovy

Xe tăng
Gương cong thì hình như của cx5 rùi. còn mạch sấy kính e cũng nghe nói nhưng vẫn là kính của mình hay là phải mua cặp khác hả cụ ? Nếu là của mình thì tổn thất hết bao nhiêu. CHứ như thế này phiêu qua ạ
Chưa có đâu cụ

Vụ này thì nếu dùng loại vó mạch sưởi thì bắt buộc phải thay mặt gương ạ. Cụ yên tâm, em thay cho CRV nhà em, thấy xịn hơn gương nguyên bản nhiều, ngoài mấy chức năng trên thì em thấy trong veo và ít đọng nước hơn gương nguyên bản nhiều
Sấy thì xe đã có nút sấy rồi, nhưng chỉ là sấy kính hậu, muốn dùng chung nút này sấy cả hậu lẫn gương chiếu hậu thì sẽ trích 1 dây điện nhỏ xíu đi ngầm trong thành xe lên vào cửa và ra cái mặt gương

Mặt trước gương, các cụ để ý có 1 vạch dọc, phía trong thì vẫn như gương thường, góc rộng (đa thấu kính) là phần ngoài

Mạc sấy ngầm sau gương

Chỉnh sửa cuối:

BimTo

Xe hơi

dalamaco

Xe buýt
Chưa có đâu cụ

Vụ này thì nếu dùng loại vó mạch sưởi thì bắt buộc phải thay mặt gương ạ. Cụ yên tâm, em thay cho CRV nhà em, thấy xịn hơn gương nguyên bản nhiều, ngoài mấy chức năng trên thì em thấy trong veo và ít đọng nước hơn gương nguyên bản nhiều
Sấy thì xe đã có nút sấy rồi, nhưng chỉ là sấy kính hậu, muốn dùng chung nút này sấy cả hậu lẫn gương chiếu hậu thì sẽ trích 1 dây điện nhỏ xíu đi ngầm trong thành xe lên vào cửa và ra cái mặt gương

Mặt trước gương, các cụ để ý có 1 vạch dọc, phía trong thì vẫn như gương thường, góc rộng (đa thấu kính) là phần ngoài

Mạc sấy ngầm sau gương
nối mạch sưởi này chung với sấy kính sau thì trích dây từ đoạn nào hở cụ, thế này phải tháo tung cả cửa ra cũng hơi ngại nhỉ :( dây đi chung với đường điện của gương hả cụ?

Patt

Xe tải
Các cụ cho hỏi động cơ cx5 dùng cam xích hay cam đai ạ.

Rim nguyễn

Xe hơi
Chưa có đâu cụ

Mạc sấy ngầm sau gương
Tuyệt vời ông mặt trời. Bộ này nhiêu đây cụ. CHích thì e cũng lỡ Chích cái bậc lên xún thêm đèn rùi. Thêm cái sấy nữa k sao ::)) Giá bao nhiêu và mua ở đâu đây cụ :)