Thảo luận chung về Mazda CX-5

eku1001

Xe máy
Đầu zin của e iphone nào cũng nhận và sạc nhé kể cả lightning hay 30 pin. Khuyến cáo các cụ nào sắp lấy xe đừng lấy dvd a Hải nhé, nhiều lỗi quá nhỉ.

dalamaco

Xe buýt
chuẩn đấy các cụ ạ đừng lấy DVD KM, mà của em lúc pair bluetooth nghe nhạc còn bị rè cơ, toàn phải để volume dưới 13 :( huhu

của em lúc pair bluetooth nghe nhạc còn bị rè cơ, toàn phải để volume dưới 13 :( huhu
Vụ bluetooth hôm lấy xe e đã phát hiện rồi,ngồi với chú thợ 1 lúc vẫn không hết được tưởng đành phải ôm vợ 2 bị khàn giọng về nhà.
À các cụ cho e hỏi xem clip trong USB thì dùng đuôi file gì nhỉ. Em thấy mp4 hiện clip lên nhưng ấn vào mãi nó không nhận

dalamaco

Xe buýt
Vụ bluetooth hôm lấy xe e đã phát hiện rồi,ngồi với chú thợ 1 lúc vẫn không hết được tưởng đành phải ôm vợ 2 bị khàn giọng về nhà.
À các cụ cho e hỏi xem clip trong USB thì dùng đuôi file gì nhỉ. Em thấy mp4 hiện clip lên nhưng ấn vào mãi nó không nhận
clip trong này em đoán là đọc ngon các định dạng MP4, AVI, 3GP, xe em chưa khắc phục cái usb nên em cũng chưa thử lần nào :( nhưng có thể video không đọc được MP4 là do decoding thế nào đấy, mã hoá không tương thích cụ ợ :D cụ thử video khác xem

htorancel

Xe hơi

clip trong này em đoán là đọc ngon các định dạng MP4, AVI, 3GP, xe em chưa khắc phục cái usb nên em cũng chưa thử lần nào :( nhưng có thể video không đọc được MP4 là do decoding thế nào đấy, mã hoá không tương thích cụ ợ :D cụ thử video khác xem
Đúng là cái đầu Dvd này nó đọc đc các chuẩn mp4. Nhưng em đã thử encode theo đủ kiểu (đủ gần như hết các loại mp4) đủ các loại bite rate khác nhau nhưng có cái thì đọc đc (nhưng hình giật, tiếng chậm so với hinh) còn hầu như là ko. Theo em do chip sủ lý đầu khựa này quá yếu để giải mã khi các bác play từ USB ạ. Em nói thật với mấy ông Mazda mà làm ăn cái kiểu mang tiếng thế này thì ko bị các cụ XxX cho vào mặt ghì mới là lạ. Em là em xXX vào mặt mấy thằng quản lý rồi bực cả mình. Nó mang tiếng là khuyến mãi nhưng em nghĩ có khi cái giá thành đầu DVD này còn thâps hơn cả cái đầu cd theo xe ý ạ.

Tiện đây mấy cụ sale hay lượn lờ cá cảnh cũng hãy góp ý với bên tổng chứ đừng góp sức pa cho cái DVD khuyến mãi siêu xịn này nữa ạ. Em đội ơn các cụ Vinamazda ạ. TSB NN ạ

Chỉnh sửa cuối:

PhanNam

Xe máy
Đang kết em này quá, nhưng nhìn đầu xe ko ưng ý lắm

dalamaco

Xe buýt
tháo đèn suơng mù thế nào các cụ nhỉ :-s em cũng muốn thay bóng sương mù mà thấy có cả đền led đấy sợ dây dợ loằng ngoằng tháo ra ứ lắp vào được :(

HDC200

Xe máy
CX5 dạo này ngoài đường nhiều ghê.

tuananhgau

Xe hơi
Đề nghị các sale trên này đóng góp ý kiến về cho anh Hải! Trả lại tên cho em( Lắp lại CD nguyên bản cho CX5 )! Theo em nghĩ CD nguyên bản này đắt hơn DVD tàu nên anh Hải cắt đi vừa tiết kiện chi phí, vừa đánh vào lòng tham của dân Việt mình! Cứ thấy khuyến mại là yêu ngay! ^_^

dalamaco

Xe buýt
không biết cái đầu nguyên bản tuồn đi đâu các cụ nhỉ :(

htorancel

Xe hơi
Cái đầu DVD anh Hải lắp đc cái ăn vào hệ thống xe. Em cũng thỉnh thoàng dùng voice để call những số trong danh bạ để tiếng Anh hoặc đọc số cho em gái nó bấm hộ cũng vui. Nhiều khi đi đêm màn hình sáng em cũng chỉ cần bấm Voice trên vô lăng rồi bảo tắt màn hình là em nó cũng tắt luôn ạ.

eku1001

Xe máy
Thớt này đông a e đi cx5 này, e có ý kiến muốn offline gặp gỡ anh em vào sáng chủ nhật 16 tháng 3 tới này. Ai đi được điểm danh nhé.

Anritsu

Xe buýt
Đề nghị các sale trên này đóng góp ý kiến về cho anh Hải! Trả lại tên cho em( Lắp lại CD nguyên bản cho CX5 )! Theo em nghĩ CD nguyên bản này đắt hơn DVD tàu nên anh Hải cắt đi vừa tiết kiện chi phí, vừa đánh vào lòng tham của dân Việt mình! Cứ thấy khuyến mại là yêu ngay! ^_^
May quá, hồi em lấy xe (1/4/2013) nó vẫn là CD theo xe, dùng ngon choét. Hi hi

CX5-Black

Xe đạp
Loại bậc này phải ko cụ?

Em chỉ ship hàng thôi ạ, còn lắp thì cụ ra cửa hàng nội thất lắp (em có thể giới thiệu cho cụ)
Thời gian thi công em nghĩ chắc khoảng 1 tiếng, vì loại này ko phải khoan
Em pm cụ rồi đấy ạ
Bác inbox cho em giá và thời gian ship hàng trong bao lâu nhé.. E lắp cái bậc kiểu captiva mà thấy nó yếu quá, phải thay thôi. Cảm giác không được chắc chắn, bước chân lên mà ghê ghê chân, sợ nó rụng mất.. :)) Có bác nào lắp rồi mà bi như e ko..? Hay do bậc bước của CX5 nó bị thế?

usernames78

Xe buýt
e thấy các cụ hơi chủ quan khi đánh giá quá cao cx5 so với crv,
e thì tất nhiên thích cx5 hơn, nhưng nói đi cũng cần nói lại, ưu điểm và nhược điểm
e nhớ có cụ gì đó nói cx5 gầm cao hơn crv đâu 5cm, có thế vs 1 số cụ như thế là ok, nhưng e nghĩ đc cái này sẽ mất cái khác, cao hơn tức sẽ bồng bềnh hơn với phân khúc suv cỡ nhỏ, dễ lật hơn, và độ bám đường kém hơn, e dự vụ này cx5 sẽ thua crv khi chạy cao tốc vs khả năng bám đường, vào cua đường đèo .... nhưng cái hay của cx5 vietnam mà nhìu cụ bỏ quên đó là có cái option 4x4, vụ này nhìu cụ đi suv ít để ý, cái này quan trọng vô cùng, vs e cái này nó đc định giá phải là 3-400 củ cơ, cái này nó sẽ giúp cho cx5 khắc phục cái nhược điểm e vừa nêu ở trên khi so vs crv trong nước.
con 1 số vấn đề nữa nhưng e ngại gõ quá, bùn ngủ rồi, mai e chém típ

htorancel

Xe hơi
Hôm nay em bật pha thì mới phát hiện em cê ếch 5 của em bị lỗi vấn đề này. Như các bác thấy ở cần công tắc đèn có 4 chế độ là Off-Auto-Bật Đèn Cos-Pha nhưng lạ một cái khi em chuyển từ Auto qua Cos thì đèn tắt và em vặn tiếp đến nấc pha thì đèn Cos lại sáng (Ko lên đc pha và đèn báo pha trên taplo cũng ko sáng) Xe em vẫn đá pha khi kéo cần bình thường và khi giữ cần thì đèn tapto có báo. Ko biết có cụ nào bị giống em ko.? Mai chắc em phải qua chỗ Mazda để hỏi vụ này.

dalamaco

Xe buýt
e thấy các cụ hơi chủ quan khi đánh giá quá cao cx5 so với crv,
e thì tất nhiên thích cx5 hơn, nhưng nói đi cũng cần nói lại, ưu điểm và nhược điểm
e nhớ có cụ gì đó nói cx5 gầm cao hơn crv đâu 5cm, có thế vs 1 số cụ như thế là ok, nhưng e nghĩ đc cái này sẽ mất cái khác, cao hơn tức sẽ bồng bềnh hơn với phân khúc suv cỡ nhỏ, dễ lật hơn, và độ bám đường kém hơn, e dự vụ này cx5 sẽ thua crv khi chạy cao tốc vs khả năng bám đường, vào cua đường đèo .... nhưng cái hay của cx5 vietnam mà nhìu cụ bỏ quên đó là có cái option 4x4, vụ này nhìu cụ đi suv ít để ý, cái này quan trọng vô cùng, vs e cái này nó đc định giá phải là 3-400 củ cơ, cái này nó sẽ giúp cho cx5 khắc phục cái nhược điểm e vừa nêu ở trên khi so vs crv trong nước.
con 1 số vấn đề nữa nhưng e ngại gõ quá, bùn ngủ rồi, mai e chém típ
Em phản hồi như sau:
Gầm cao khác với trọng tâm cao cụ ợ :| nhưng nhìn thiết kế khí động học của cx5 thì em nghĩ là CX5 còn bệ vệ và vững trãi hơn CRV, cái này em cũng không chắc chắc. Nhưng cụ nói gầm cao hơn nghĩa là bồng bềnh hơn thì hoàn toàn sai, cái này phụ thuộc vào hệ thống treo. Độ bám đường ngoài trọng tâm thì còn phụ thuộc vào lốp xe nữa. Vì vậy nên không thể nói là CX5 thua CRV ở khoản chạy cao tốc và độ bám đường được.
Hệ dẫn động của CX5 đúng là 4x4, nhưng cụ định giá thêm cái cầu nữa trị giá 1/3 con xe thì hơi quá :))
Cuối cùng mời cụ đi ngủ mai vào chém tiếp với ae CX5 :D

dalamaco

Xe buýt
Hôm nay em bật pha thì mới phát hiện em cê ếch 5 của em bị lỗi vấn đề này. Như các bác thấy ở cần công tắc đèn có 4 chế độ là Off-Auto-Bật Đèn Cos-Pha nhưng lạ một cái khi em chuyển từ Auto qua Cos thì đèn tắt và em vặn tiếp đến nấc pha thì đèn Cos lại sáng (Ko lên đc pha và đèn báo pha trên taplo cũng ko sáng) Xe em vẫn đá pha khi kéo cần bình thường và khi giữ cần thì đèn tapto có báo. Ko biết có cụ nào bị giống em ko.? Mai chắc em phải qua chỗ Mazda để hỏi vụ này.
Chế độ đèn của CX-5 đúng là có 4 chế độ, nhưng nó là Off - Auto - Đèn tép - Đèn xenon, vì thế khi cụ vặn từ Auto (vị trí thứ 2) sang vị trí tiếp theo nưã thì chỉ sáng đèn tép thôi, vặn xuống nấc cuối cùng mới sáng cos xenon, cụ đẩy cần gạt về phía trước mới là pha :D :D hi vọng em hiểu đúng ý cụ :D