Thanhbinh audio nhân viên giao tiếp cực kém!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ nhầm. Chọn bạn mà chơi. Chọn nắng mà phơi. Đây là sự sàng lọc của cuộc sống cũng như trong kd. Cầu Thị là 2 từ mà TB phải học trong cả quãng đg kd của mình. Cầu thị khác cách mà TB đang trả lời dư luận cụ ạ.
Mạn phép cũng xin hỏi cụ đã qua TB lần nào chưa? Qua mấ lần? Mua gì? Mua mấy lần?
Mong cụ trả lời thật lòng để em có cơ hội tiếp chuyện cụ nữa.
Em thấy chuyện đơn giản ở chỗ nhân viên thanh bình trả lời làm mếch lòng khách hàng, thế rồi chuyện này xé ra chuyện kia trong khi chủ dn đã có ý tiếp thu ý kiến đóng góp của các kụ. Thiết nghĩ các kụ là người tiêu dùng ofer thì k nhất thiết phải nhỏ nhặt mà nên quảng đại bỏ qua. Còn các kụ thực sự k thích thì lần sau tìm chỗ khác mua. Em.cũng chỉ là người tiêu dùng ofer như các kụ thôi.

Còn nếu kụ là competitors thì đây là điều tối kỵ, kụ dìm hàng thì sẽ có lúc bị người khác dìm hàng kụ và nếu chuyện vỡ lỡ trước bàn dân thiên hạ thì càng không hay tí nào.

Siso

Xe hơi
Em thấy chuyện đơn giản ở chỗ nhân viên thanh bình trả lời làm mếch lòng khách hàng, thế rồi chuyện này xé ra chuyện kia trong khi chủ dn đã có ý tiếp thu ý kiến đóng góp của các kụ. Thiết nghĩ các kụ là người tiêu dùng ofer thì k nhất thiết phải nhỏ nhặt mà nên quảng đại bỏ qua. Còn các kụ thực sự k thích thì lần sau tìm chỗ khác mua. Em.cũng chỉ là người tiêu dùng ofer như các kụ thôi.

Còn nếu kụ là competitors thì đây là điều tối kỵ, kụ dìm hàng thì sẽ có lúc bị người khác dìm hàng kụ và nếu chuyện vỡ lỡ trước bàn dân thiên hạ thì càng không hay tí nào.
3 gạch đầu dòng với cụ:
- Không thể có từ quảng đại đc sau quá nhiều vấn đề tồn tại ko giải quyết đc. Nói vậy hóa ra anh em OF nhỏ nhen? Đây ko là bới lông tìm vết cụ ạ. Người "bị" bới lông tìm vết (thường) là người rất chuẩn cụ ạ. Mua bán, giao tiếp là một tập hợp nhiều kỹ năng.
 - Cạch mặt ko mua là hiển nhiên,  nhưng ko thể vì thế mà ko chia sẻ cho những OFer khác (những ng chưa biết, chưa giao dịch) cho đc. 
- Em làm kinh doanh, cũng dâu trăm họ. Em làm ngành nhà hàng ăn uống cụ ạ.
PS: cụ chưa trả lời câu hỏi của em.

Chỉnh sửa cuối:

Siso

Xe hơi
nhà này trước bị mấy vụ rồi bị cấm nhưng giờ lại được lên gian hàng, chắc lại chuận bị cấm tiếp.
Em cũng chả hiểu. Em thì cứ gặp kiểu làm ăn cẩu thả, chộp và giật là nóng mũi, xxx chấp nhận đc.

truongdam_kt

Xe hơi
Bác chủ Thanh Bình phải xem lại xem chứ để anh em ý kiến nhiều quá nhỉ. Bao giờ ngoài Bắc mình có được thái độ phục vụ như trong Nam nhỉ:( Yêu các em miền Nam

nem_da_giau_tay

Xe buýt
tớ thấy TB k thực sự như bị ném đá thế đâu, xem ra họ bị những ng cạnh tranh kém lành mạnh thì đúng hơn
@bac chủ TB: có thể bác sẽ rất bực mình vì bị ném đá chơi xấu, nhưng bác hãy biến đây thành cơ hội cho viẹc khẳng định chĩnh mình, chỉ cần bác thể hiện đúng k như ng ta nói, tự khắc tên tuổi bác sẽ đo xa hơn đấy
tớ là khách hàng rất hay qua TB mua mấy đồ linh tinh thế nên tớ thấy k như ng ta nói ở đây và chính vì thế tớ lại càng thích TB hơn .... ng khách hàng thực thụ sẽ biết đc điều đó

lenam806

Xe đạp
Website
www.shoptretho.com.vn
Một bài học sương máu. Em mới làm cho một auto ở Phúc Yên Vĩnh Phúc còn chân ướt chân ráo đọc cái thớt này e thiết nghĩ nhất định phải khác họ mới được. Thanks các bác đã chia sẻ ạ

mabu_210

Xe điện
Tôi nghe ko ổn. Cụ Thanh Bình nói kiểu đó khác gì Nhà Nước xin lỗi...Quốc Hội. Lỗi thì phải ghi, phải gạch đầu dòng ra mà sửa chứ đâu cứ xin mãi đc.
Tôi đã từng là khách hàng của TB Nguyễn Phong Sắc.Tôi cũng là một người làm kd, lĩnh vực kd ko liên quan đến lĩnh vực của TB, nhưng nói huỵch và toẹt ra thì nhà TB làm ăn còn quá chộp giật, cẩu thả, ko chú trọng training nv, quá chú trọng làm hàng trên google mà quên mất cái cốt cái lõi của việc kd.
Là người nhân viên, đừng tưởng chộp đc dăm ba đồng về cho cty mà đã thấy mừng. Là người làm chủ, đừng thấy nv nộp về mà đã vội vui. Tư duy kiểu đó là tư duy ngắn hạn. Kd ăn nhau ở sức bền trong việc xây dựng và duy trì chữ Tín. Ko đơn giản ăn nhau ở bát cháo tháng sau phải to hơn tháng trước. Ko đơn giản ở việc cuối tháng tay đếm đủ tiền. Kd mà vì bát rau bát cháo lót dạ cho qua ngày mà quên hết mọi quy tắc kd thì sớm muộn cũng chẳng có cả cháo mà ăn, mọi thứ sẽ dần biến mất một cách cực kỳ êm ái. Như cát chạy dần qua kẽ tay vậy. Cái này tôi hay gọi là "Diễn biến hòa bình trong kd".
Trong thời buổi nền kt sức càn lực kiệt như hiện nay, duy trì một hệ thống và nuôi một lượng nv hiển nhiên ko dễ. Tuy nhiên, một khi đã vào cuộc "chơi" kd, ko "chơi" được thì phải chịu. Tuyệt nhiên đó ko thể là lý do làm ẩu cho được. Đá bóng ai chả muốn thắng cho dù là trận giao hữu. Kd ai chả muốn được nhưng mấy ai là chuẩn bị sẵn cho việc có thể sẽ mất.
Cuộc chơi kinh doanh kéo dài hay ngắn phụ thuộc hoàn toàn vào cách nhìn nhận, suy nghĩ và hành động của TB.
Vài gạch đầu dòng góp ý với TB như vậy.
Cụ nói hay quá......hay gần bằng em ! ;))

TheBlue

Xe buýt
TB e tưởng thay đổi phong cách rồi chứ nhỉ, đợt trc e mua cái thảm taplo ko vừa nhưng bận sau mấy tuần mới quay lại trả hàng các bạn ở đây ứng xử tốt mà.

BALTIC

Xe container
Đúng đấy, em gọi đến TB Trần Khát Trân mấy con ranh nghe điện thoại nó cứ như mình nhờ vả cái gì.

kubi3004

Xe máy
Một bài học sương máu. Em mới làm cho một auto ở Phúc Yên Vĩnh Phúc còn chân ướt chân ráo đọc cái thớt này e thiết nghĩ nhất định phải khác họ mới được. Thanks các bác đã chia sẻ ạ
Nhất cụ đấy nhé

Siso

Xe hơi
Vâng, cụ cố gắng làm gì thì làm, giữ cái Tâm trong nghề cụ nhé. Bài học thì rất nhiều, ngay trên cái OF con con cũng nhiều bài học.
Mà cụ ở Phúc Yên hả? Em cũng sinh ở bv Phúc Yên đây. Trước nhà "mặt đường", cạnh lối vào nghĩa trang liệt sỹ đây. Nhà cạnh nhà Hải-Tưởng. Về HN 1989. Giờ về đi qua PY chả nhận đc ra.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Vâng, cụ cố gắng làm gì thì làm, giữ cái Tâm trong nghề cụ nhé. Bài học thì rất nhiều, ngau trên cái OF con con cũng lắm.
Mà cụ ở Phúc Yên hả? Em cũng sinh ở bv Phúc Yên đây. Trước nhà "mặt đường", cạnh nghĩa trang liệt sỹ đây.
Kụ này dai nhỉ, thớt này của người khác mà kụ góp ý xong thì out, cứ nấn ná vùi dập người ta làm gì.
Kụ cũng làm kinh doanh thì cứ tâm niệm trong đầu rồi thực hiện đúng là được đâu cần phải chỉ giáo người khác.
Chúc kụ kd thành công.

pious

Xe hơi
Kụ này dai nhỉ, thớt này của người khác mà kụ góp ý xong thì out, cứ nấn ná vùi dập người ta làm gì.
Kụ cũng làm kinh doanh thì cứ tâm niệm trong đầu rồi thực hiện đúng là được đâu cần phải chỉ giáo người khác.
Chúc kụ kd thành công.
Còn cụ này cũng dai, ko phải thớt chê cửa hàng của mình mà cứ vào bênh.

HAICON

Xe điện
Chắc âm binh

mmx233

Xe đạp
....................Chủ thớt viết sai chính tả rồi :D ............

letuan711

Xe tải
Haizzz hôm trước em qua định lên con camera hành trình X3000, các em bên Thanh bình hét 1,8tr chưa thẻ nhớ+ bắt em ngồi chờ 1h, ví em còi giật hết cả ...
lượn một vòng trên off bác HN03 bán có 1.3tr+ thẻ 16Gb cl4 250k lắp tận nơi tổng thiện hại 1,55tr ngon choét.

Siso

Xe hơi
Haizzz hôm trước em qua định lên con camera hành trình X3000, các em bên Thanh bình hét 1,8tr chưa thẻ nhớ+ bắt em ngồi chờ 1h, ví em còi giật hết cả ...
lượn một vòng trên off bác HN03 bán có 1.3tr+ thẻ 16Gb cl4 250k lắp tận nơi tổng thiện hại 1,55tr ngon choét.
Cụ cho em xin số của cụ HN03

xe365vn

Xe container
Cụ nói vậy e chả ưng cái bụng, nhân viên giao tiếp nếu ko biết đồ thì phải chuyển máy cho kỹ thuật để tư vấn chứ. Còn e nghĩ cụ và em cũng như bao cụ khác khi hỏi cửa hàng cũng phải: em ơi chỗ mình có cái vè che mưa, đồ nọ đồ kia của xe nọ xe kia chứ... Còn Thanh bình chả làm đc cái sản phẩm nào mà phải ép cho ngay ra sản phẩm cả. Fun mà nhìn thái độ thế kia thì lặn bố nó cho nhanh. Em cũng làm kinh doanh, quản lý gần 50 nhân viên. Cái loại nhân viên như vậy em cho phăng teo từ lâu rồi.
thì lặn rồi Fun chứ sao cụ. ở HN có vô số cửa hàng làm điện nội thất mà cụ ;)

Bác nói chưa ổn, nếu em ở tỉnh xa không thể mang xe ra hn đc cần ship hàng thì trả lời kiểu đó có ổn không?
cụ ơi.. xe đời sâu những nv kỹ thuật bình thường ko thể trả lời đc câu hỏi của cụ chủ ah, chứ đừng nói cụ ở xa rồi ship cho cụ ah ;)

nói đi nói lại cũng phải công tâm, có 2 v/đề đặt ra:
- e nhân viên giao tiếp lởm khởm là đúng. vd là e thì e sẽ lưu lại số alo của cụ và chờ người có trách nhiệm, có trình độ tư vấn rồi trả lời cho chuẩn.
- trường hợp của cụ chủ là trường hợp khó. 1 e amateur ko thể giải quyết đc. vd như e hoặc đa số các cụ đang còm trong bài này cũng ko thể trả lời qua 1 cuộc đth đc. mà nếu chưa từng lắp 1 e nào tương tự cũng ko dám khẳng định qua đth đc. e thề :D
chúc các cụ vui ;)