Thanhbinh audio nhân viên giao tiếp cực kém!

Loại nhân viên này nên tống cổ ra đường không thất thu toàn công ty ..

Ac080

Xe tăng
Trần Khát Chân 371A; gọi số dt cố định ( thứ 23/12 buổi chiều tối ). Em nói thật nhé, em cũng có nhân viên, nhưng kiểu trả lời khách hàng thế này thì cần phải xem lại, không có tình cầu thị tẹo nào cả, Bác cứ bảo cô gái nào hay trực đt lần sau rút kinh nghiệm, chứ một lần bất tín thì vạn lần bất tin.
Tôi cũng có lần gọi đến cửa hàng trần khát chân hỏi mua cặp vè mưa, nhân viên bảo có đánh xe đến, hồi đó tháng sáu nóng nực, nhân viên ở trong của hành máy lạnh thấy xe đến mà cứ ngồi nhìn ra, chỗ đó chật, mình qua đầu khó khăn (x-trail), hạ kính xuống hỏi có phải của hàng Thanh Bình ko? Vì thấy ỏ website hoành tráng mà ở đây thấy hẹp quá thế mà nhân viên vẫn không đứng dậy nói gì bên trong, bực quá lùi phát ra ngã tư và bb luôn.

Original Car

Xe hơi
Tôi cũng có lần gọi đến cửa hàng trần khát chân hỏi mua cặp vè mưa, nhân viên bảo có đánh xe đến, hồi đó tháng sáu nóng nực, nhân viên ở trong của hành máy lạnh thấy xe đến mà cứ ngồi nhìn ra, chỗ đó chật, mình qua đầu khó khăn (x-trail), hạ kính xuống hỏi có phải của hàng Thanh Bình ko? Vì thấy ỏ website hoành tráng mà ở đây thấy hẹp quá thế mà nhân viên vẫn không đứng dậy nói gì bên trong, bực quá lùi phát ra ngã tư và bb luôn.
Sao bác không post bài sớm để em lé lun đỡ mang bực vào mình :)]

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
Trần Khát Chân 371A; gọi số dt cố định ( thứ 23/12 buổi chiều tối ). Em nói thật nhé, em cũng có nhân viên, nhưng kiểu trả lời khách hàng thế này thì cần phải xem lại, không có tình cầu thị tẹo nào cả, Bác cứ bảo cô gái nào hay trực đt lần sau rút kinh nghiệm, chứ một lần bất tín thì vạn lần bất tin.
Vâng em rất xin lỗi cụ vì bên em đã có những lời nói khiến cụ không hài lòng. Đây cũng là sơ suất bên em vì đã không diễn đạt chi tiết tỉ mỉ và chăm sóc cụ tốt hơn, thực lòng ai cũng muốn bán hàng, ai cũng muốn đạt doanh số cao vì tất cả nhân viên đều được trả lương theo doanh số đó. Nhân viên bên em cũng không có ý gì chỉ là do cách diễn đạt không được mượt mà và còn thiếu kinh nghiệm. Bên em đã nghiêm khắc kiểm điểm và rút kinh nghiệm. Vì vậy em rất hi vọng cụ thông cảm và bỏ qua. Mong được phục vụ cụ những lần sau ạ.

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
thực ra người ta nói cũng đúng
cụ đánh xe lên thì người ta mới biết đc loại nào lắp đc chứ
cụ cứ ép e nó phải cho ngay 1 sản phẩm thì e nó bí quá thành ra trả lời hơi.. xương :D
chỗ này nhiều điều tiếng nhưng trường hợp này thì fun đi cụ ;)

Siso

Xe hơi
Tôi nghe ko ổn. Cụ Thanh Bình nói kiểu đó khác gì Nhà Nước xin lỗi...Quốc Hội. Lỗi thì phải ghi, phải gạch đầu dòng ra mà sửa chứ đâu cứ xin mãi đc. 
Tôi đã từng là khách hàng của TB Nguyễn Phong Sắc.Tôi cũng là một người làm kd, lĩnh vực kd ko liên quan đến lĩnh vực của TB, nhưng nói huỵch và toẹt ra thì nhà TB làm ăn còn quá chộp giật, cẩu thả, ko chú trọng training nv, quá chú trọng làm hàng trên google mà quên mất cái cốt cái lõi của việc kd.
Là người nhân viên, đừng tưởng chộp đc dăm ba đồng về cho cty mà đã thấy mừng. Là người làm chủ, đừng thấy nv nộp về mà đã vội vui. Tư duy kiểu đó là tư duy ngắn hạn. Kd ăn nhau ở sức bền trong việc xây dựng và duy trì chữ Tín. Ko đơn giản ăn nhau ở bát cháo tháng sau phải to hơn tháng trước. Ko đơn giản ở việc cuối tháng tay đếm đủ tiền. Kd mà vì bát rau bát cháo lót dạ cho qua ngày mà quên hết mọi quy tắc kd thì sớm muộn cũng chẳng có cả cháo mà ăn, mọi thứ sẽ dần biến mất một cách cực kỳ êm ái. Như cát chạy dần qua kẽ tay vậy. Cái này tôi hay gọi là "Diễn biến hòa bình trong kd".
Trong thời buổi nền kt sức càn lực kiệt như hiện nay, duy trì một hệ thống và nuôi một lượng nv hiển nhiên ko dễ. Tuy nhiên, một khi đã vào cuộc "chơi" kd, ko "chơi" được thì phải chịu. Tuyệt nhiên đó ko thể là lý do làm ẩu cho được. Đá bóng ai chả muốn thắng cho dù là trận giao hữu. Kd ai chả muốn được nhưng mấy ai là chuẩn bị sẵn cho việc có thể sẽ mất.
Cuộc chơi kinh doanh kéo dài hay ngắn phụ thuộc hoàn toàn vào cách nhìn nhận, suy nghĩ và hành động của TB.
Vài gạch đầu dòng góp ý với TB như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

noithatkientruc

Xe điện
Cụ nào nhân viên giao tiếp kém nên đi học 1 lớp giao tiếp của tâm việt ở đội cấn đảm bảo ngon ngay ( về giao tiếp ko thôi nhá còn phụ thuộc vào những khoản lương thưởng .... :D mới giao tiếp cực tốt dc :D )

HAICON

Xe điện
cụ cứ ép e nó phải cho ngay 1 sản phẩm thì e nó bí quá thành ra trả lời hơi.. xương :D
Cụ nói vậy e chả ưng cái bụng, nhân viên giao tiếp nếu ko biết đồ thì phải chuyển máy cho kỹ thuật để tư vấn chứ. Còn e nghĩ cụ và em cũng như bao cụ khác khi hỏi cửa hàng cũng phải: em ơi chỗ mình có cái vè che mưa, đồ nọ đồ kia của xe nọ xe kia chứ... Còn Thanh bình chả làm đc cái sản phẩm nào mà phải ép cho ngay ra sản phẩm cả. Fun mà nhìn thái độ thế kia thì lặn bố nó cho nhanh. Em cũng làm kinh doanh, quản lý gần 50 nhân viên. Cái loại nhân viên như vậy em cho phăng teo từ lâu rồi.

khanhlinh

Xe hơi
Em trước cũng dính cái đầu DVD bên đấy, đang trong thời gian bh mà cứ chữa đi chữa lại mãi k được. Sau em chán quá chẳng buồn đến nữa. Em sửa ở đường NT.

Bill_per

Xe hơi
Cạch mặt lâu rồi ợ...

Original Car

Xe hơi
Bác nói chưa ổn, nếu em ở tỉnh xa không thể mang xe ra hn đc cần ship hàng thì trả lời kiểu đó có ổn không?

Original Car

Xe hơi
Vâng em rất xin lỗi cụ vì bên em đã có những lời nói khiến cụ không hài lòng. Đây cũng là sơ suất bên em vì đã không diễn đạt chi tiết tỉ mỉ và chăm sóc cụ tốt hơn, thực lòng ai cũng muốn bán hàng, ai cũng muốn đạt doanh số cao vì tất cả nhân viên đều được trả lương theo doanh số đó. Nhân viên bên em cũng không có ý gì chỉ là do cách diễn đạt không được mượt mà và còn thiếu kinh nghiệm. Bên em đã nghiêm khắc kiểm điểm và rút kinh nghiệm. Vì vậy em rất hi vọng cụ thông cảm và bỏ qua. Mong được phục vụ cụ những lần sau ạ.

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn cụ.
Vâng, em chỉ muốn tốt hơn cho bác thôi.

Siso

Xe hơi
Mua gì thì mua các cụ cứ qua Đỗ Ngọc Du xem và tham khảo. Hàng họ đa phần ở đó mà ra cả.

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
Vâng, em chỉ muốn tốt hơn cho bác thôi.
Cảm ơn cụ. Em rất mong sẽ nhận được nhiều ý kiến đóng góp của cụ để bên em ngày càng nâng cao chất lượng sản phẩm và dịch cụ của mình ạ.

mrkoi

Xe tăng
nhà này trước bị mấy vụ rồi bị cấm nhưng giờ lại được lên gian hàng, chắc lại chuận bị cấm tiếp.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cảm ơn cụ. Em rất mong sẽ nhận được nhiều ý kiến đóng góp của cụ để bên em ngày càng nâng cao chất lượng sản phẩm và dịch cụ của mình ạ.
Kụ chủ cửa hàng có thái độ cầu thị thế này là ok rồi. Các kụ đừng bới sâu tìm vết thêm nữa làm gì.

pious

Xe hơi
Em vẫn nhớ có lần qua ThanhBinh ở đường Trần Khát Chân, vào định mua mấy thứ mà 1 bạn ko biết nhân viên hay quản lý ngồi ở phòng ngoài, vẻ mặt rất lạnh lùng, khinh khỉnh, trả lời khách hàng lấy lệ rồi cứ mải cắm mặt vào laptop.

Em hỏi mà bạn ấy ko thèm nhấc mặt lên để nhìn mình các bác ạ. Chắc đang mải mê vào Otofun.để chăn gà. Hoặc có thể vì lúc đấy mình đi xe máy chăng? Em thấy chán quá nên chả buồn mua bán gì nữa, té luôn.

Siso

Xe hơi
Kụ chủ cửa hàng có thái độ cầu thị thế này là ok rồi. Các kụ đừng bới sâu tìm vết thêm nữa làm gì.
Cụ nhầm. Chọn bạn mà chơi. Chọn nắng mà phơi. Đây là sự sàng lọc của cuộc sống cũng như trong kd. Cầu Thị là 2 từ mà TB phải học trong cả quãng đg kd của mình. Cầu thị khác cách mà TB đang trả lời dư luận cụ ạ.
Mạn phép cũng xin hỏi cụ đã qua TB lần nào chưa? Qua mấ lần? Mua gì? Mua mấy lần?
Mong cụ trả lời thật lòng để em có cơ hội tiếp chuyện cụ nữa.
Thêm nữa. Qua giọng văn và cách trả lời thì em thấy ng trả lời ko phải là ng chủ. Trước nhưng vụ việc thế này mà ng chủ trả lời rất "yếu ớt", ko thuyết phục vậy thì nên xem lại ng chủ.

Chỉnh sửa cuối: