[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

BloodOwl87

Xe điện
Uh người mua ở vẫn mua bình thường, có thấy văn phòng đất đai hay chi cục thuế vắng đc ngày nào đâu. Ai ko có tiền thì vẫn ko mua, ai có tiền vẫn mua, chẳng thấy bds nó hạ từ lúc hội nhập thế giới bao giờ cả. Phở 2k giờ lên 200k vẫn có ng ăn mà, ai ko có tiền thì nhịn thôi chứ sao bảo ng có tiền dừng ăn đc. Toàn suy nghĩ mơ mộng :))
Giá càng cao thì cầu càng ít, đó là chân lý ai cũng hiểu :)) . Kể cả dân đầu tư thừa tiền: 1 là mua hết vị thế rồi ngồi ôm hàng, 2 là nhìn giá cao thì bỏ luôn chứ đu bưng bô thằng khác làm gì.
Đất chất người đông người lúc nào chả nhiều, vấn đề là so với cái gì ;)).

thongoc2020

Xe hơi
Giá càng cao thì cầu càng ít, đó là chân lý ai cũng hiểu :)) . Kể cả dân đầu tư thừa tiền: 1 là mua hết vị thế rồi ngồi ôm hàng, 2 là nhìn giá cao thì bỏ luôn chứ đu bưng bô thằng khác làm gì.
Đất chất người đông người lúc nào chả nhiều, vấn đề là so với cái gì ;)).
Lúc nào hết cầu tự động giảm, còn giảm bao nhiêu ko ai biết. Giờ mấy ông hô dừng mua khéo có căn nào nó hạ tầm 2-300tr chả nhảy bổ vào mua. Tuyền đội ko tiền thiếu phải cố vay bank mới đắn đo đắt rẻ chứ mua để ở thì có đủ tiền là xúc. Chung cư nội đô ko bán thì cho thuê cũng có tiền chứ ế như đất nền vùng xa đâu mà phải lo :))

Khongdanhvong

Xe điện
Uh người mua ở vẫn mua bình thường, có thấy văn phòng đất đai hay chi cục thuế vắng đc ngày nào đâu. Ai ko có tiền thì vẫn ko mua, ai có tiền vẫn mua, chẳng thấy bds nó hạ từ lúc hội nhập thế giới bao giờ cả. Phở 2k giờ lên 200k vẫn có ng ăn mà, ai ko có tiền thì nhịn thôi chứ sao bảo ng có tiền dừng ăn đc. Toàn suy nghĩ mơ mộng :))
Có ai cấm người có tiền mua đâu cụ, sao cụ lại nghĩ ra được như thế nhỉ 🤣

dung nguyen 282

Xe máy
mỗi ngày vị chi bỏ ra 3 tiếng ngồi nghe nhạc =))))
trong khi em ở nội đô, chỉ mất 10 phút total cả đi và về :D
Tùy vị trí thôi cụ, hôm qua em đi từ Bà Triệu qua Huỳnh Thúc Kháng 6km hết tròn 1 tiếng, tắc phát điên, sau đó từ Huỳnh Thúc Kháng về Long Biên 25 km hết 45 phút. Đúng là gần xa bh không còn là đếm về km nữa mà là khả năng kết nối giao thông rùi.

BloodOwl87

Xe điện
Tùy vị trí thôi cụ, hôm qua em đi từ Bà Triệu qua Huỳnh Thúc Kháng 6km hết tròn 1 tiếng, tắc phát điên, sau đó từ Huỳnh Thúc Kháng về Long Biên 25 km hết 45 phút. Đúng là gần xa bh không còn là đếm về km nữa mà là khả năng kết nối giao thông rùi.
Đó là mình cụ thôi. Con cụ đi xe đạp xe máy đi học thêm thì sao. Vẫn phải theo km chứ.

dung nguyen 282

Xe máy
Đó là mình cụ thôi. Con cụ đi xe đạp xe máy đi học thêm thì sao. Vẫn phải theo km chứ.
Con em tự dưng đi học thêm xa thế làm j cụ 🤣 mà em thấy hội đi xe máy bên cạnh cũng chậm và khổ lắm, chắc 6km cũng 45p chứ ít ạ 🤣 em quen đi 6 km hết 10 phút rồi, trung tâm nhường lại các cụ. Mà thôi đi xa càng có cớ đi ô tô tội j đi xe máy, hê hê

lenhaque2

Xe buýt
Cái quỹ đất 300 ha ở bên đại mạch mà xây 50 toà nhà 50 tầng chung cư thu nhập thấp thì có mà ở nhoè luôn
Tiếc là đất đấy đầy ra, nhưng người vẽ quy hoạch noxh toàn vẽ 6-10 tầng k tiện ích thì sao đón dân về đc [ quá khứ là vậy k rõ tương lai bọn vẽ quy hoạch có khôn ra k nữa ]

Dr Duc

Xe tải
Có nhóm Dừng mua thì cũng bắt đầu có nhóm Dừng bán rồi

Dr Duc

Xe tải
À chuyện tiền nong thì tối kị đánh giá người khác qua vẻ ngoài cụ nhé.

xuanhieu7292

Tháo bánh
À chuyện tiền nong thì tối kị đánh giá người khác qua vẻ ngoài cụ nhé.
Xin lỗi chứ nhà "đầu tư" này không khác gì mấy anh cò trong miền Nam dẫn em đi đợt trước. Nhìn quen lắm, chắc ý lều báo là ... :))

eterniti

Xe điện
Xin lỗi chứ nhà "đầu tư" này không khác gì mấy anh cò trong miền Nam dẫn em đi đợt trước. Nhìn quen lắm, chắc ý lều báo là ... :))
Nó là game, mấy ông kia là gamer, ô cũng là gamer thôi, à quên chưa là gamer dc, phải kd có dòng tiền đã

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khó đấy cụ ạ. Có ai dí súng bắt người mua phải trả giá cao đâu. Nhu cầu phát sinh thì vẫn phải mua thôi.

Sau 1-8 thì quy định càng siết chặt hơn với chủ đâu tư. Không còn kiểu tay không bắt giặc nữa nên số dự án ảo và dự án treo sẽ không còn nữa, nguồn cung vì thể cũng giảm đi.

Việt Kiều được phép mua nhà và đứng tên như người Việt ở trong nước, một lượng lớn kiều hối lại đổ về kéo theo nhu cầu tăng lên.

Việt Nam hiện nay vẫn ghi nhận đà tăng trưởng khá ấn tượng. Để các cụ dễ hình dung thì chính phủ tìm cách tăng trưởng kinh tế bằng cách tăng chi tiêu công, chủ yếu tập trung vào phát triển cơ sở hạ tầng giao thông như mạng lưới đường cao tốc, đường sắt đô thị .... nó sẽ tạo ra động lực to lớn cho nền kinh tế, tất nhiên trong đó có bất động sản.

Giá bđs đúng là có ngáo thật đấy, nhưng cũng vì một phần giá vàng tăng và tiền đồng mất giá so với đô la Mỹ. Các cụ cứ so sánh giá vàng và tỷ giá ngoại tệ năm trước năm sau là sẽ thấy thôi.

xuanhieu7292

Tháo bánh

Đấy nói có sai đâu. Anh cò có cái áo đồng phục kinh điển, thảo nào thấy ngờ ngợ :))

lenhaque2

Xe buýt
Tình hjnh này giá cuối năm sợ là lại lên thêm 30 phần trăm nữa đấy

Dr Duc

Xe tải
Khó đấy cụ ạ. Có ai dí súng bắt người mua phải trả giá cao đâu. Nhu cầu phát sinh thì vẫn phải mua thôi.

Sau 1-8 thì quy định càng siết chặt hơn với chủ đâu tư. Không còn kiểu tay không bắt giặc nữa nên số dự án ảo và dự án treo sẽ không còn nữa, nguồn cung vì thể cũng giảm đi.

Việt Kiều được phép mua nhà và đứng tên như người Việt ở trong nước, một lượng lớn kiều hối lại đổ về kéo theo nhu cầu tăng lên.

Việt Nam hiện nay vẫn ghi nhận đà tăng trưởng khá ấn tượng. Để các cụ dễ hình dung thì chính phủ tìm cách tăng trưởng kinh tế bằng cách tăng chi tiêu công, chủ yếu tập trung vào phát triển cơ sở hạ tầng giao thông như mạng lưới đường cao tốc, đường sắt đô thị .... nó sẽ tạo ra động lực to lớn cho nền kinh tế, tất nhiên trong đó có bất động sản.

Giá bđs đúng là có ngáo thật đấy, nhưng cũng vì một phần giá vàng tăng và tiền đồng mất giá so với đô la Mỹ. Các cụ cứ so sánh giá vàng và tỷ giá ngoại tệ năm trước năm sau là sẽ thấy thôi.
Đúng rồi cụ, và đúng chủ yếu với thị trường HN và SG. Còn ở các tỉnh cung nhiều cầu ít có cần ai lập nhóm dừng mua dừng bán đâu.

MrTomCangTo

Xe buýt
Thực ra thì nhóm đó cũng là một lớp cầu tiềm năng nếu giá cả hợp lý. Còn thế nào là hợp lý thì cháu chịu. 😅