[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

BìnhMinh89

Xe tăng
Nó giảm thế, em hứa với cụ mình em sẽ múc 3 cái. Đang 5 tỉ/căn về 2 tỉ em múc vội ngay và luôn, sau này làm bà già giàu có, cho thuê nhà lấy tiền đi dưỡng lão.
Mà nó giảm vậy h cụ nên bán nhà cụ đi, mấy nữa múc thành 2-3 căn là vừa ạ
Thì cũng chỉ là dự đoán thôi mợ, nếu chắc 100% thì em đã bảo cả họ nhà em bán rồi... Kiểu như mấy cò kêu cứ mua đợi qua năm là giá tăng x2, x3 ấy em cũng bảo sao không cắm nhà đi vay ngân hàng mà múc đi chứ hô hào tốt thế.

dog.fearless

Xe tăng
Thì cũng chỉ là dự đoán thôi mợ, nếu chắc 100% thì em đã bảo cả họ nhà em bán rồi... Kiểu như mấy cò kêu cứ mua đợi qua năm là giá tăng x2, x3 ấy em cũng bảo sao không cắm nhà đi vay ngân hàng mà múc đi chứ hô hào tốt thế.
minh mà nói được cả họ cơ á

BìnhMinh89

Xe tăng
Cắt thì cắt luôn đi cứ dập dìu làm gì, đến tháng 9 lại bảo giữ đến cuối năm thì chán lắm :D

thangdc

Xe buýt
Hay cụ đi đầu đi, ae còn nhìn vào theo sau
E đang hóng cụ nào bán rẻ e vào hốt trước cụ ạ :D

Đầy cụ trong này cũng đang rình. Để xem tinh thần các cụ ý như nào.

Dr Duc

Xe tải
E đang hóng cụ nào bán rẻ e vào hốt trước cụ ạ :D

Đầy cụ trong này cũng đang rình. Để xem tinh thần các cụ ý như nào.
Mình cũng đồng ý là càng các cụ đang hô dừng mua nhà thì thực tế là các cụ đang có nhu cầu mua nhà. Chứ người ta không có ý định mua thì người ta quan tâm giá cả làm gì đâu. Nhưng trong khi bảo nhau dừng mua thì các cá mập vẫn đánh sóng như thường. Đánh từ mặt báo lên thực tế. Nguyên ngày hôm qua và hôm nay CafeF đánh liên tục dự là sắp tạo sóng thật rồi.

eterniti

Xe điện
Liên tục tranh luận ngoài chủ đề
- Dừng viết bài trong thớt 14 ngày
- Tiếp tục tái phạm sẽ bi xử lý ở mức cố tinh

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BìnhMinh89

Xe tăng
- Liên tục tranh luận ngoài chủ đề
- Dừng viết bài trong thớt 10 ngày

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng đồng ý là càng các cụ đang hô dừng mua nhà thì thực tế là các cụ đang có nhu cầu mua nhà. Chứ người ta không có ý định mua thì người ta quan tâm giá cả làm gì đâu. Nhưng trong khi bảo nhau dừng mua thì các cá mập vẫn đánh sóng như thường. Đánh từ mặt báo lên thực tế. Nguyên ngày hôm qua và hôm nay CafeF đánh liên tục dự là sắp tạo sóng thật rồi. View attachment 8660099
Sự thật nó đúng như thế :D Xã hội này là xã hội mạnh được yếu thua :D Kẻ yếu phải tự mạnh lên tự giầu lên thì mới bảo vệ được mình chứ ko sẽ thành mồi cho kẻ mạnh nó đớp :D Ngày nay tiền chính là thước đo sức mạnh. Thằng mạnh nó sẽ giầu, ngược lại nghèo thì yếu. Bản chất hàng nghìn năm nay của thế giới động vật vẫn là cá lớn nuốt cá bé, mạnh được yếu thua. Loài người cũng là 1 loài vật mà thôi. Dù hình thức này hay hình thức kia thì vẫn ko thể che giấu được bản chất của nó.
Sẽ ko có công bằng dân chủ văn minh hay mấy thứ hoa mỹ gì đâu mà hỗ trợ người nghèo người khó khăn là ko có đâu, văn vở mị dân là chính thôi. Nước nào cũng thế, xã hội nào cũng thế ko riêng gì VN.
Nếu các cụ xác định ko cầy tiền từ bđs, thì các cụ cần phải có món khác để cầy tiền, sân chơi của ai người nấy diễn. Có những nhóm giầu lên từ bđs, nhưng có nhiều ngành nghề khác cũng giầu lên được. Lúc có tiền rồi thì sẽ ko phải căn ke giá bđs đắt hay rẻ nữa mà khi cần mua dùng là mua thôi. Ví dụ làm sản xuất, thương mại, dịch vụ bạn làm tốt có thể bán giá cao. Dân buôn bđs họ có tiền vào quán hay vào khách sạn của bạn họ cũng ko căn ke nhiều nữa. Và đương nhiên những người giầu từ bđs họ sẽ ko kêu gọi tẩy chay hay thành lập nhóm dừng đi nghỉ hè nghỉ dưỡng resort hay dừng đi ăn nhậu vì giá cao với ngáo giá.
Nền kinh tế VN ta đã xác định dùng BĐS và tài chính ngân hàng làm chim mồi, để kéo toàn bộ những ngành nghề ăn theo đi lên theo sau. BĐS rất khó xuống chứ đừng nói là sập vì nó là niềm tin của cả xã hội rồi. BĐS và ngân hàng đã bắt nền kinh tế VN làm con tin, sống chết cùng nhau cùng thể chế này luôn. Do vậy việc bđs sập nó khó ngang việc chế độ này sập. Giống như bitcoins, 1 thứ sinh ra từ hư vô, nhưng vì mua đi bán lại được và người chơi đặt niềm tin vào nó nên nó vẫn giao dịch được vẫn có giá trị bth. BĐS ít ra còn có mảnh đất, có cái nhà, còn có giá trị sử dụng.
Em viết khá dài vì hy vọng các cụ tự nhìn nhận lại cho đúng tình hình, nương theo mà sống, vì cơ bản cuộc sống này chả có cái gì là theo ý mình được cả. Hoặc các cụ nương theo mà sống, hoặc bị nghiền nát, vậy thôi.
Thớt này cũng nên đóng tại đây đỡ lạc đề + nảy sinh mâu thuẫn do khác quan điểm ko cần thiết.

Chỉnh sửa cuối:

supercat

Xe hơi
Mình cũng đồng ý là càng các cụ đang hô dừng mua nhà thì thực tế là các cụ đang có nhu cầu mua nhà. Chứ người ta không có ý định mua thì người ta quan tâm giá cả làm gì đâu. Nhưng trong khi bảo nhau dừng mua thì các cá mập vẫn đánh sóng như thường. Đánh từ mặt báo lên thực tế. Nguyên ngày hôm qua và hôm nay CafeF đánh liên tục dự là sắp tạo sóng thật rồi. View attachment 8660099
Bài viết này là ngày 18/4/2024 cụ ơi

xuanhieu7292

Tháo bánh
Thôi không mua nhà thì vào cứu vnindex đi các cụ >:D<

Kinh tế tăng trưởng mà chứng nát quá :))

Dr Duc

Xe tải
Để mua được nhà mà phải đích thân xâm nhập thế giới cò thì cũng kì công thực sự.

Website
checkxecuchuyennghiep.com

Dr Duc

Xe tải
kì công chứ, cái nhà quá quan trọng
Mua bán tài sản có giá trị đều vậy, từ ô tô cho tới nhà đất
Nhiều khi được cái nọ lại mất cái kia mà. Nhiều khi mình cứ tưởng mình tiết kiệm được nhiều thứ nhưng cuối cùng lại mất đi một thứ không bao giờ lấy lại được: thời gian.