[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

Dr Duc

Xe tải
Hôm trước ngồi uống rượu đứa em nó cũng bảo, 1 năm mà khu hà đông tăng 60% xung quanh gần như chả có tiện ích gì mới, đúng là mức tăng quá phi lý nhưng cuối cùng vẫn phải xuống tiền vì mục đích mua ở, ko mua thì ko có nhà để ở mà chờ thì ko biết khi nào giảm
Quy luật cung - cầu nó ở chỗ này đấy cụ.

thongnv

Xe điện
Cầm vài đồng gửi ngân hàng hơn 1 năm rồi em ngồi im xem sóng diễn kịch, xem các tay to gồng trả lãi ngân hàng đến bao giờ khi hết nghị định hoãn nợ, hay định hoãn đến khi đời f1 mua trái phiếu mới nhận đây. Không biết các anh lớn khi nào tăng lãi ngân hàng nhỉ, tiền giờ đang rẻ quá rồi. Trước em cũng định chuyển vào nội thành nhưng chất lượng cuộc sống giảm, ô nhiễm rồi khói bụi. Em chọn phương án mua thêm con xe đi vào nội thành, nắng mưa gió ngồi nghe nhạc. Tư tưởng thoải mái, tinh thần thoải mái, sức khoẻ tốt lên hơn hẳn. So sánh nước này với nước kia làm gì cho mệt não các cụ, số liệu cũng không có đúng được. Các anh chủ tịch đang cong mông lên chạy rồi, tiếp đến sẽ là đội nào chạy nữa đây.

Được gửi từ iPhone - Otofun
mỗi ngày vị chi bỏ ra 3 tiếng ngồi nghe nhạc =))))
trong khi em ở nội đô, chỉ mất 10 phút total cả đi và về :D

Dr Duc

Xe tải

dog.fearless

Xe tăng
Các cụ đang đổ hết tội cho cò thì chắc phải trách hẳn đội cò cá mập. Đội ấy đánh lên cả báo rồi.
nhiều người suy nghĩ ngây thơ vài chú cò vạc có thể đẩy giá cả khu )) anticovac dynamo_x

dog.fearless

Xe tăng
Dog xem t nói con cò vạc đẩy giá khi nào? Cái t đang nói là có vài con cò bẩn tự nâng giá lên để ăn chênh rất nhiều tiền và nó luôn mở mồm kêu gào giống dog khi có ai đả động tới chuyện tăng giá vô lý đó Doggg ạ
không sợ chó, cò it ạ

pokeking

Xe tải
Cầm vài đồng gửi ngân hàng hơn 1 năm rồi em ngồi im xem sóng diễn kịch, xem các tay to gồng trả lãi ngân hàng đến bao giờ khi hết nghị định hoãn nợ, hay định hoãn đến khi đời f1 mua trái phiếu mới nhận đây. Không biết các anh lớn khi nào tăng lãi ngân hàng nhỉ, tiền giờ đang rẻ quá rồi. Trước em cũng định chuyển vào nội thành nhưng chất lượng cuộc sống giảm, ô nhiễm rồi khói bụi. Em chọn phương án mua thêm con xe đi vào nội thành, nắng mưa gió ngồi nghe nhạc. Tư tưởng thoải mái, tinh thần thoải mái, sức khoẻ tốt lên hơn hẳn. So sánh nước này với nước kia làm gì cho mệt não các cụ, số liệu cũng không có đúng được. Các anh chủ tịch đang cong mông lên chạy rồi, tiếp đến sẽ là đội nào chạy nữa đây.

Phương án ô tô thì còn tùy vị trí bác làm việc trong nội thành + vị trí nhà bác mua nữa :D
HN không phải như nước ngoài, có ô tô đi vào nội thành cũng khó khăn hơn nhiều vì đường không quá rộng + hạn chế chỗ đỗ xe
Như bên mình làm ở phía Bà Triệu, muốn gửi xe định kỳ thì cỡ 3 củ/tháng. Ở đây là khu trung tâm mà cũng không có nhiều chỗ thuận tiện để đỗ xe cả ngày

Anh sếp mới thì nhà cạnh Ocean Park 2, có ô tô, mà cũng chỉ lái ô tô đến Aon gửi rồi đi bus về công ty. Nếu lái ô tô thẳng đến công ty thì 1 là tiền gửi xe cao như trên, 2 là cũng tắc đi chậm nữa

Dr Duc

Xe tải
4 năm mà tăng 300% thì kinh khủng thật

tokidoki

Xe tải
Dự án nó mới, chất lượng nó khác, đây nhà mình như cái NOXH mà bán giá đó thì liệu có ảo tưởng quá k cụ nhỉ

Mới thì lại chưa biết thế nào cụ ạ, chưa chắc đã có sổ đâu. Nhà tăng giá vì là mặt hàng thiết yếu và khan hiếm. Như giờ rau với gạo thịt mà tăng giá gấp đôi chắc mình vẫn phải mua thôi.
Mà em chỉ giải thích thôi chứ cũng ko mong giá nhà chung cư leo thang như thế.

thangdc

Xe buýt
E có ý kiến như này. Các cụ tham gia nhóm có 16k cụ, thì chọn ra 100 cụ rao bán nhà rẻ hơn giá thị trường đi. Ví dụ cụ nào có nhà trong khu phân lô ô tô vòng quanh ở Thái Hà bán 200tr/m bảo em với.

Độ 100 cụ bán rẻ hơn giá thị trường là xuống ngay ấy mà, chứ ngồi chờ đến bao giờ. Quy luật kinh tế muốn hạ giá thành 1 món gì phải có người chấp nhận phá giá chứ.

Cố gắng lên các cụ.

kingplayer

Xe máy
mỗi ngày vị chi bỏ ra 3 tiếng ngồi nghe nhạc ))
trong khi em ở nội đô, chỉ mất 10 phút total cả đi và về
Em mất 45 phút. 3 tiếng chắc em về tới quê nội em rồi.
Cụ mất 10 phút thì cụ ở nội thành hẳn rồi nhất cụ.

Chỉnh sửa cuối:

kingplayer

Xe máy
Phương án ô tô thì còn tùy vị trí bác làm việc trong nội thành + vị trí nhà bác mua nữa :D
HN không phải như nước ngoài, có ô tô đi vào nội thành cũng khó khăn hơn nhiều vì đường không quá rộng + hạn chế chỗ đỗ xe
Như bên mình làm ở phía Bà Triệu, muốn gửi xe định kỳ thì cỡ 3 củ/tháng. Ở đây là khu trung tâm mà cũng không có nhiều chỗ thuận tiện để đỗ xe cả ngày

Anh sếp mới thì nhà cạnh Ocean Park 2, có ô tô, mà cũng chỉ lái ô tô đến Aon gửi rồi đi bus về công ty. Nếu lái ô tô thẳng đến công ty thì 1 là tiền gửi xe cao như trên, 2 là cũng tắc đi chậm nữa
Em cũng may mắn em gửi xe công ty hỗ trợ trả phí với chỗ đậu luôn. 😛

Dr Duc

Xe tải
Trong khi các cụ không chịu mua nhà thì từ ngày mai giá có thể lại tăng.

alceste

Xe điện
4 năm mà tăng 300% thì kinh khủng thật
View attachment 8658565
Ko phải cùng căn đó trước 30 h bán 90. Báo giật tít vớ vẩn. Mấy căn S01-04 của Vin trước mở bán 30 thật, h khoảng 45-50 gì đó. Những khu mới, tiện ích cao cấp, hoàn thiện cao cấp thì cđt đặt bán giá cao. Còn nếu đắt thì ko mua, thế thôi.

pokeking

Xe tải
Em cũng may mắn em gửi xe công ty hỗ trợ trả phí với chỗ đậu luôn. 😛

Ở đâu mà ngon vậy bác
Trước sếp cũng lái xe đến công ty, sau không thấy đi nữa :))
Mình mà cũng được hỗ trợ phí 3tr/tháng tiền đỗ xe thì cũng sắm xe liền :))

Khongdanhvong

Xe điện
Em mất 45 phút. 3 tiếng chắc em về tới quê nội em rồi.
Cụ mất 10 phút thì cụ ở nội thành hẳn rồi nhất cụ.
10p là do làm gần nhà thôi đâu liên quan nội hay ngoại ạ.