[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

linhcanonian

Xe tải
:)) cần cho sđt giao lưu không bạn ơi , cào phím làm j bạn , vế sau nói đúng rồi đấy , anh em họ nhà mình bđs trong Sài Gòn bạt ngàn luôn bạn , cần thì hộp sđt nói chuyện giao lưu cốc cf nhé hihi
Buồn cười quá, đúng là thùng rỗng thì kêu to thật =)) =))

sieusaodeche2

Xe hơi
Cụ thớt nghe vẻ cay cú nhỉ. Nhưng nhà mà rẻ đi dù chỉ nửa giá cũng k đến lượt cụ mua. Cụ thay vào đó nên tìm kiếm cơ hội ở những vùng ven xa chút mà có hạ tầng tốt.

Còn e nói thật cụ có cố ntn cũng ko thể có chuyện tiền ít hít nhà trung tâm đc đâu.
=)) tôi ko cần mua, tôi cần nhiều người cùng ko mua thôi, groupđông dần lên rồi,

babeo

Xe điện
:)) cần cho sđt giao lưu không bạn ơi , cào phím làm j bạn , vế sau nói đúng rồi đấy , anh em họ nhà mình bđs trong Sài Gòn bạt ngàn luôn bạn , cần thì hộp sđt nói chuyện giao lưu cốc cf nhé hihi
tưởng cụ ở trong đấy chứ họ hàng thì tính làm gì 😄!
Ở Sg đất phân lô để cỏ mọc thì nhà cháu ko tính, chứ những khu ở đông đúc và hạ tầng tốt thì không có rẻ nhé cụ! Như Vin Tân cảng, Vin grand park, PMH ... giá cũng như Hn chứ kém cạnh gì. Vin Bason thì khỏi phải kể, giá cứ gọi là trên mây luôn .

Hoanft

Xe buýt
Giá nhà tăng do nhà nước cung tiền quá dễ dãi, môi giới thao túng trên tất cả các diễn đàn, fb, tiktok, chủ nhà tâm lý ăn theo nên cũng hét giá vô tội vạ, chúng coi thường người mua nhà, khinh thường người mua nhà ko có đủ tiền rồi hét giá, ăn chênh với mức giá trên trời, mà chúng ko mảy may nghĩ rằng nhờ những người mua nhà như chúng ta thì chúng nó mới có cái để ăn, nhờ những người ở tỉnh ra thành phố lập nghiệp (do chính sách nhà nước đổ dồn hết tất cả vào trung tâm) thì giá đất mới tăng v.v,
Tôi lập ra group này, tập hợp những người có nhu cầu mua nhà với giá hợp lí quy tụ vào 1 nơi, ko mua nhà qua môi giới bẩn, chủ nhà ngáo giá. Rõ ràng đất sẽ đóng băng,
và chúng ta sau khi tập hợp 1 lực lượng đủ lớn, có thể thành lập 1 cty hay tổ chức tìm 1 quỹ đất ở xa,. hoặc 1 khu nhà riêng cho chúng ta.
Trên diễn đàn này đến 50 60% là môi giới và chủ nhà nên sẽ rất nhiều comment phản đối, những chúng sẽ ko có bất kì ảnh hưởng gì với chúng ta, giá nhà, đất đã tăng cao xấp xỉ các nước phát triển, nhưng thu nhập người dân thua xa nhiều lần, môi trường, điều kiện sống cũng kém rất xa, nếu chúng ta ko hành động, thì tiền bạc sẽ dần dần tập trung vào 1 số nhóm người thao túng giá, nhóm lợi ích, mà ko tạo ra giá trị gì cho xã hội. con em chúng ta sẽ gánh chịu những chi phí đắt đỏ do lạm phát và giá nhà tăng gây ra, còn rất nhiều điều nữa.
Chính phủ, thủ tướng ***************, trong năm 2023 đã đề nghị các doanh nghiệp giảm giá nhà v.v nhưng chúng ko hề giảm. bởi vì các bank thương mại, tư nhân với cty bds là sân trước sân sau hết.
Đây là cộng đồng của chúng ta, mọi người hãy tham gia, và tạo nên 1 thị trường lành mạnh, minh bạch.
Xin cám ơn tất cả mọi người.
Nhóm nào mạnh thì nhóm ấy sẽ thắng. Các cụ cố lên.

eterniti

Xe điện
Trong gr đấy cũng nhiều người hóng lắm, tham gia khuyến khích các cụ ko mua còn họ âm
thầm mua cho đỡ bị cạnh tranh 🤣
càng đông càng zui, sau này mình bán cho mấy tay bán hàng online ))

lenhaque2

Xe buýt
Khổ thân, tầng lớp nghèo giờ càng ngày càng phân hoá
Quan trọng nhất mảnh đất cắm dùi k có thì sao mà lấy vợ sinh con yên bề gia thất đc

Quê bầm

Xe điện
Hiện tại đang phát triển hệ thống định danh bất động sản (nhà ở, đất nền vườn, nông lâm thuỷ, chung cư,…) và định danh giao dịch bất động sản hoàn toàn định danh theo cá nhân và tài khoản ngân hàng. Sẽ không lâu nữa đâu (<1 năm nữa hihi) các cụ cứ yên tâm chờ hoàn thành định danh bất động sản sẽ giúp việc giao dịch mua bán minh bạch giữa người muốn bán và muốn mua bất động sản. Bản đồ thế giới Việt Nam còn từng vẽ lại chứ ngại gì bản đồ đất định danh cho dân. Còn việc luật thuế bds thứ cấp hay các luật khác cần quốc hội. Nhưng lợi ích nhóm, ngân hàng, đầu cơ, trốn thuế, khống thuế … sẽ không còn nữa, và việc phát triển kinh tế ưu tiên hàng đầu. Các cò vạc hay môi giới bds sẽ ít đi và chuyên nghiệp hơn để theo với thời đại mới. Không còn cảnh thông tin nhũng loạn, ôm, đẩy nữa. Vì một Việt Nam phát triển bền vững.
Thế là gần đạt được mức làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu phỏng cụ

Quê bầm

Xe điện
tưởng cụ ở trong đấy chứ họ hàng thì tính làm gì 😄!
Ở Sg đất phân lô để cỏ mọc thì nhà cháu ko tính, chứ những khu ở đông đúc và hạ tầng tốt thì không có rẻ nhé cụ! Như Vin Tân cảng, Vin grand park, PMH ... giá cũng như Hn chứ kém cạnh gì. Vin Bason thì khỏi phải kể, giá cứ gọi là trên mây luôn .
Vin Ba Son đẹp quá cụ nhể, tối lên đèn nó lung linh huyền ảo mà nằm sát nách quận 1 luôn

truongvoky1981

Xe buýt
Em thấy nên lập luôn group ko chơi với gái xinh chắc sẽ đông hơn. Cứ gái xấu mù mà chơi cho các em xinh ế chết cmcnđ

lenhaque2

Xe buýt
Screenshot 2024-07-16 at 6.45.45 PM.png

mua vàng "xây nhà" dễ hơn nhiều
ví dụ 1 tỉ 4 tháng trc đc 15 cây
5 năm sau 15 cây thành 7.5 tỉ là đủ mua nhà rồi :))

Screenshot 2024-07-16 at 6.47.36 PM.png

Khongdanhvong

Xe điện

lenhaque2

Xe buýt
Vàng thích thì mua không thích thì thôi, không ảnh hưởng gì đâu cụ. Nhà bắt buộc phải có.
vận 9 này là hỏa
tiền giấy là kim nhưng hình nội tại nó là mộc
vào vận 9 tiền mặt , tiền giấy sẽ cháy tan tành, không còn 1 tí giá trị gì cả
đúng là nhà là phải có, k có là k sống đc
nhưng đã bao giờ cụ nghĩ sẽ đến 1 ngày loại bỏ tiền giấy, loại bỏ tiền mặt, loại bỏ bản vị đô la chưa ?, quay về bản vị vàng
lúc đấy thì sẽ có người lại nói, cầm tiền là chết, cầm vàng mới tiêu đc

vàng lúc í nó sẽ là công cụ để ánh xạ đồng tiền, có vàng mới có tiền. có vàng mới mua đc các thứ khác

cũng giống như 1 hình tượng của phong thủy: hỏa khắc kim, nhưng hỏa sẽ biết kim thành thủy, thủy tượng trưng cho tiền, cho dòng chảy, chính nó sẽ thay thế cho tiền giấy

Chỉnh sửa cuối:

chitom

Xe tăng
Mục đích của nhóm này ntn thì ngó qua là biết, ý là “tạo sóng để hạ giá nhà - sau đó là mua nhà [bình ổn giá], chứ dừng mua thì tiền để mối xông à😝. Nhưng xét về khoản chém gió, bình luận thì e thấy nhiều cụ gato vcd, dè bỉu vcl😝. Công nhận MXH nguy hiểm thật😝. À, em cũng đang rình để mua, chứ ko dừng mua nhé, đừng chụp mũ e😹😹😹😹

TranHaiDang

Xe máy
cụ tiền ít thì mua nhà tập thể, mua nhà ngoại thành. Đến lúc có nhiều tiền cụ lại chuyển vào nội thành mua. Cụ lên nhóm hô hào vậy ko khả thi.

eterniti

Xe điện
Mong chỉ thớt không mất tích đột ngột như thanhtu

Quoccuong25

Xe tải
Giá nhà tăng do nhà nước cung tiền quá dễ dãi, môi giới thao túng trên tất cả các diễn đàn, fb, tiktok, chủ nhà tâm lý ăn theo nên cũng hét giá vô tội vạ, chúng coi thường người mua nhà, khinh thường người mua nhà ko có đủ tiền rồi hét giá, ăn chênh với mức giá trên trời, mà chúng ko mảy may nghĩ rằng nhờ những người mua nhà như chúng ta thì chúng nó mới có cái để ăn, nhờ những người ở tỉnh ra thành phố lập nghiệp (do chính sách nhà nước đổ dồn hết tất cả vào trung tâm) thì giá đất mới tăng v.v,
Tôi lập ra group này, tập hợp những người có nhu cầu mua nhà với giá hợp lí quy tụ vào 1 nơi, ko mua nhà qua môi giới bẩn, chủ nhà ngáo giá. Rõ ràng đất sẽ đóng băng,
và chúng ta sau khi tập hợp 1 lực lượng đủ lớn, có thể thành lập 1 cty hay tổ chức tìm 1 quỹ đất ở xa,. hoặc 1 khu nhà riêng cho chúng ta.
Trên diễn đàn này đến 50 60% là môi giới và chủ nhà nên sẽ rất nhiều comment phản đối, những chúng sẽ ko có bất kì ảnh hưởng gì với chúng ta, giá nhà, đất đã tăng cao xấp xỉ các nước phát triển, nhưng thu nhập người dân thua xa nhiều lần, môi trường, điều kiện sống cũng kém rất xa, nếu chúng ta ko hành động, thì tiền bạc sẽ dần dần tập trung vào 1 số nhóm người thao túng giá, nhóm lợi ích, mà ko tạo ra giá trị gì cho xã hội. con em chúng ta sẽ gánh chịu những chi phí đắt đỏ do lạm phát và giá nhà tăng gây ra, còn rất nhiều điều nữa.
Chính phủ, thủ tướng ***************, trong năm 2023 đã đề nghị các doanh nghiệp giảm giá nhà v.v nhưng chúng ko hề giảm. bởi vì các bank thương mại, tư nhân với cty bds là sân trước sân sau hết.
Đây là cộng đồng của chúng ta, mọi người hãy tham gia, và tạo nên 1 thị trường lành mạnh, minh bạch.
Xin cám ơn tất cả mọi người.
[/QUOT
mọi người dừng mua nhà thời điểm này . để tôi gom trước và giá cao lên nữa hãy mua

BìnhMinh89

Xe tăng
Đoàn người cứ tiếp bước đi thôi :D