[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

Pisces123

Xe đạp
E đang xem mấy toà ở hà đông. Hà đông thì rất nhiều toà, e mới xem nên loạn quá, có mấy toà hồ gươm plaza, mipec kiến hưng e đang xem. Cụ có gợi ý toà nào ổn vs tầm tiền 3-3,4t k ạ
Hồ Gươm chưa sổ cụ ơi. Cụ xem thêm Romance, Samsora, Goldsilk, thiên niên kỷ. Quanh đó tiện ích khá ổn.

kingplayer

Xe máy
Hiện tại đang phát triển hệ thống định danh bất động sản (nhà ở, đất nền vườn, nông lâm thuỷ, chung cư,…) và định danh giao dịch bất động sản hoàn toàn định danh theo cá nhân và tài khoản ngân hàng. Sẽ không lâu nữa đâu (<1 năm nữa hihi) các cụ cứ yên tâm chờ hoàn thành định danh bất động sản sẽ giúp việc giao dịch mua bán minh bạch giữa người muốn bán và muốn mua bất động sản. Bản đồ thế giới Việt Nam còn từng vẽ lại chứ ngại gì bản đồ đất định danh cho dân. Còn việc luật thuế bds thứ cấp hay các luật khác cần quốc hội. Nhưng lợi ích nhóm, ngân hàng, đầu cơ, trốn thuế, khống thuế … sẽ không còn nữa, và việc phát triển kinh tế ưu tiên hàng đầu. Các cò vạc hay môi giới bds sẽ ít đi và chuyên nghiệp hơn để theo với thời đại mới. Không còn cảnh thông tin nhũng loạn, ôm, đẩy nữa. Vì một Việt Nam phát triển bền vững.

Chỉnh sửa cuối:

DaiGiaPMH

Xe tải
Nhà HN ngáo giá lắm rồi. Các bác bán 1 căn HN vào SG mua 2 căn

eterniti

Xe điện
Hiện tại đang phát triển hệ thống định danh bất động sản (nhà ở, đất nền vườn, nông lâm thuỷ, chung cư,…) và định danh giao dịch bất động sản hoàn toàn định danh theo cá nhân và tài khoản ngân hàng. Sẽ không lâu nữa đâu (<1 năm nữa hihi) các cụ cứ yên tâm chờ hoàn thành định danh bất động sản sẽ giúp việc giao dịch mua bán minh bạch giữa người muốn bán và muốn mua bất động sản. Bản đồ thế giới Việt Nam còn từng vẽ lại chứ ngại gì bản đồ đất định danh cho dân. Còn việc luật thuế bds thứ cấp hay các luật khác cần quốc hội. Nhưng lợi ích nhóm, ngân hàng, đầu cơ, trốn thuế, khống thuế … sẽ không còn nữa, và việc phát triển kinh tế ưu tiên hàng đầu. Các cò vạc hay môi giới bds sẽ ít đi và chuyên nghiệp hơn để theo với thời đại mới. Không còn cảnh thông tin nhũng loạn, ôm, đẩy nữa. Vì một Việt Nam phát triển bền vững.
=D> cụ copy cụ LAVIC y xì đúc

anphudong

Xe tăng
Dân số tăng cơ học ghê quá, ko mua thì đi thuê trọ cả đời sao?
"Hà Nội là một trong hai đô thị lớn nhất cả nước cùng với TP Hồ Chí Minh, hàng năm ngoài việc phải tiếp nhận một lượng lớn người dân di cư đến sinh sống, làm việc; thì TP cũng đón nhận thêm từ 200.000 – 300.000 người, là dân số gia tăng cơ học ngay tại địa bàn, nên nhà ở là một trong những vấn đề an sinh bức xúc, đặt ra nhiều thách thức đối với chính quyền Thủ đô."

Thanhvuóng71

Xe điện
Em canh 1 ông chủ đất, giam hàng ông ý từ năm 2020 đến giờ . Thế mà chưa thấy kêu ca gì , chán quá.

eterniti

Xe điện

tiền đi đâu các cụ nhỉ, bơm thổi quá

anphudong

Xe tăng
Dễ hiểu thôi, CK chán, Vàng khó mua giá bình ổn thì tiền lại đổ vào BĐS chờ chu kỳ mới khi các luật liên quan có hiệu lực. Dù ko lãi ngay thì về lâu về dài vẫn có cục đất chọi chim mà hãnh diện với mọi người!

babeo

Xe điện
Nhà cháu ngồi xem các cụ phe đánh lên vật nhau với các cụ phe đánh xuống 😄!
Nhà cháu thì thấy khả năng tăng/giảm là 6/4

mabu44

Xe điện
Nhà nước sẽ quản lý chặt và sẽ giảm hiện tượng đầu cơ, mà đầu cơ thì đa phần từ tiền tham nhũng, cứ mua để đó ko cần lo về giá, thế nên giá mới ko giảm đc. Ra tòa nhà nào hay mảnh đất nào là họ mua thôi. Là 1 dạng chuyển từ tiền ko đẹp thành tiền đẹp. Thế nên khi định danh rõ ràng thì sẽ giảm hẳn tình trạng đó đi. Nhiều cụ sẽ bảo nhờ người thân, anh em họ hàng đứng tên hộ nhưng nói thật là tiền đi liền khúc ruột, ko ai mạo hiểm nhờ thế đâu. Lúc cháu nó ko chơi thì thôi, chứ cháu nó theo Euro 2 quả thì bay đất lúc nào mà chú ko hay ấy chứ. Thực tiễn TQ đi trước chúng ta và đã có nhiều quan tham bị phát hiện với lượng tiền mặt khổng lồ, đó là vì sao, vì họ siết chặt quản lý và quan tham ko thể tiêu đc tiền mặt. Mua bán giao dịch gì ngân hàng cũng biết thì sẽ phải giảm đầu cơ thôi.

eterniti

Xe điện
Nhà nước sẽ quản lý chặt và sẽ giảm hiện tượng đầu cơ, mà đầu cơ thì đa phần từ tiền tham nhũng, cứ mua để đó ko cần lo về giá, thế nên giá mới ko giảm đc. Ra tòa nhà nào hay mảnh đất nào là họ mua thôi. Là 1 dạng chuyển từ tiền ko đẹp thành tiền đẹp. Thế nên khi định danh rõ ràng thì sẽ giảm hẳn tình trạng đó đi. Nhiều cụ sẽ bảo nhờ người thân, anh em họ hàng đứng tên hộ nhưng nói thật là tiền đi liền khúc ruột, ko ai mạo hiểm nhờ thế đâu. Lúc cháu nó ko chơi thì thôi, chứ cháu nó theo Euro 2 quả thì bay đất lúc nào mà chú ko hay ấy chứ. Thực tiễn TQ đi trước chúng ta và đã có nhiều quan tham bị phát hiện với lượng tiền mặt khổng lồ, đó là vì sao, vì họ siết chặt quản lý và quan tham ko thể tiêu đc tiền mặt. Mua bán giao dịch gì ngân hàng cũng biết thì sẽ phải giảm đầu cơ thôi.
đầu cơ đa phần là tiền tham nhũng ?? bậy bạ

linhcanonian

Xe tải
có mua nhà SG đẹp rẻ không bro , tôi cho contact mà mua này , so cùng phân khúc ngoài HN nhé
Đồng chí này ở trong nhóm thèm mua nhà HN mà đếu mua được trên FB qua đây này.
Nhà SG đẹp rẻ ngon thế sao ko vào mà mua hoặc bảo anh em họ hàng vào mà mua, phím cho người dưng trên này làm gì nhỉ =))

Eddie_hn

Xe đạp
Đồng chí này ở trong nhóm thèm mua nhà HN mà đếu mua được trên FB qua đây này.
Nhà SG đẹp rẻ ngon thế sao ko vào mà mua hoặc bảo anh em họ hàng vào mà mua, phím cho người dưng trên này làm gì nhỉ =))
:)) cần cho sđt giao lưu không bạn ơi , cào phím làm j bạn , vế sau nói đúng rồi đấy , anh em họ nhà mình bđs trong Sài Gòn bạt ngàn luôn bạn , cần thì hộp sđt nói chuyện giao lưu cốc cf nhé hihi