[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

Jason88

Xì hơi lốp
e vừa bị chủ nhà quay xe vì chủ nghe MG bảo hơn 1 tuần nay tăng 500-1 tỷ 1 lô rồi :))

2congai

Xe buýt
e vừa bị chủ nhà quay xe vì chủ nghe MG bảo hơn 1 tuần nay tăng 500-1 tỷ 1 lô rồi :))
Tầm này ko có nhà mà có sẵn tiền + sốt ruột thì thôi đành đi mua chứ nhà vẫn có ở thì để tiền thỉnh thoảng lôi ra ngắm cho vui mắt chứ mua bán nhà bây giờ ức chế lắm cụ êi. Nhà của mình bán hay ko thì tự quyết, lại nghe mấy thằng cò bảo lọ bảo chai, hãm thực sự :)) :)) :))

eterniti

Xe điện

thichxe21

Xe đạp
Tầm này ko có nhà mà có sẵn tiền + sốt ruột thì thôi đành đi mua chứ nhà vẫn có ở thì để tiền thỉnh thoảng lôi ra ngắm cho vui mắt chứ mua bán nhà bây giờ ức chế lắm cụ êi. Nhà của mình bán hay ko thì tự quyết, lại nghe mấy thằng cò bảo lọ bảo chai, hãm thực sự :)) :)) :))
Em cũng đã từng bị chủ quay xe không bán, hẹn mai đến cọc xong tối nhắn lại kêu không bán nữa. Chán nản thật sự, mất thời gian công sức và tinh thần chỉ vì cái sự vô trách nhiệm của chủ nhà. Cũng may sau đó vẫn có chỗ hợp lý. Công nhận chủ bán nhà giờ hay thật, thôi thì không bán thì thôi đừng rao chứ lom dom lắm : )))

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
trong khi chính mình vừa khoe gửi tk có 6.4% ))
Uh có tiền( đủ để mua nhà) hay có nhà, và có cả tiền lẫn nhà đều ok cả tuỳ lựa chọn thôi.
Chán đời nhất là chả có cái gì kiểu ko đủ tiền mua nhà, nhờ.

Dom Hoang

Xe tải
Em cũng đã từng bị chủ quay xe không bán, hẹn mai đến cọc xong tối nhắn lại kêu không bán nữa. Chán nản thật sự, mất thời gian công sức và tinh thần chỉ vì cái sự vô trách nhiệm của chủ nhà. Cũng may sau đó vẫn có chỗ hợp lý. Công nhận chủ bán nhà giờ hay thật, thôi thì không bán thì thôi đừng rao chứ lom dom lắm : )))
Do sốt ảo với chủ nhà sợ bán hớ, 1 số chủ nhà dùng sale để đẩy giá đó cụ. Em từng gặp 1 trường hợp trong 1 tuần chủ nhà tăng 3 lần lúc đầu năm và em quyết định dừng luôn ko mua nữa

Hoangnd1980

Xe buýt
hồi đò e chỉ tiếc là không dùng tiền gửi ngân hàng, do nhà đó phong thuỷ em xem thầy thấy nói đẻ được con trai lên em mua, và đẻ con trai thật sau đó em bán

BloodOwl87

Xe điện
em mua nhà năm 2012 giá 3 tỷ, 2016 hay 17 em bán cũng 3 tỷ, em mua nhà dân đang ở, có thể đi xuống nhưng chắc đó là nhà dự án thôi
Chung cư còn giảm đầy cụ nhé, đó là chuyện rất nhiều người xác nhận.
1 căn của cụ ko phổ biến.

2congai

Xe buýt
em mua nhà năm 2012 giá 3 tỷ, 2016 hay 17 em bán cũng 3 tỷ, em mua nhà dân đang ở, có thể đi xuống nhưng chắc đó là nhà dự án thôi
hồi đò e chỉ tiếc là không dùng tiền gửi ngân hàng, do nhà đó phong thuỷ em xem thầy thấy nói đẻ được con trai lên em mua, và đẻ con trai thật sau đó em bán
Nhà cụ khu nào mà ko giảm giá? Nhà bác em 70m2 (sổ hơn 40m2), quận TX, ngõ ô tô vào đc. Hồi 2011 khi bđs đang điên đảo em xui bác bán chia cho 2 đứa con ra ở riêng, bác trai nghe em nhờ em gọi cò vào làm giá, nó bảo đc 13 tỏi và dẫn đc khách nét luôn mà bác gái nhất định ko chịu bán. Đến 2019 cần tiền, bác gái đồng ý cho bán, đc hơn 10 đồng xíu, cả nhà cứ tiếc mãi.

eterniti

Xe điện
Uh có tiền( đủ để mua nhà) hay có nhà, và có cả tiền lẫn nhà đều ok cả tuỳ lựa chọn thôi.
Chán đời nhất là chả có cái gì kiểu ko đủ tiền mua nhà, nhờ.
lại còn có kiểu ti hí nửa chặn nửa mở ))

truongvoky1981

Xe buýt
người ta không mua luôn nên giờ mới tiếc cụ không đọc à, không mua luôn nhưng giờ có phải vô gia cư không hay vẫn có nhà ở hả cụ ? cmt vớ vỉn
Mấy ông cứ chê người ta cứ làm như mình lúc nào cũng chuẩn đe'o bằng. Cụ ý biết mình sai rồi vào than thở mấy câu thi động viên người ta 1 câu mất loằn gì mà cứ phải vài thế lọ thế chai. Làm như chê họ xong thì mình khôn ra ko bằng.

Siêu Rùa

Xe tăng
Cụ gửi bn mà đc VIP thế nhỉ, 12 tháng mà 6,4% là cao nhất trong các NHTM rồi. Tôi đi gửi 12 tháng toàn hơn 5% tí thôi, hầu hết các NHTM đi hỏi loanh quanh chỉ hơn 5%, 6 tháng thì hơn 4%
Cụ ra quầy sẽ có lãi tốt mà, gửi Online bên MB e thấy đã 5.9%. Gửi càng nhiều lãi càng cao.

Xlight1102

Xe đạp
Mấy ông cứ chê người ta cứ làm như mình lúc nào cũng chuẩn đe'o bằng. Cụ ý biết mình sai rồi vào than thở mấy câu thi động viên người ta 1 câu mất loằn gì mà cứ phải vài thế lọ thế chai. Làm như chê họ xong thì mình khôn ra ko bằng.
[/QUOT
người ta không mua luôn nên giờ mới tiếc cụ không đọc à, không mua luôn nhưng giờ có phải vô gia cư không hay vẫn có nhà ở hả cụ ? cmt vớ vỉn
Em bây h ko đến nỗi vô gia cư, cuối năm ngoái e mới mua 1 căn chung cư, dắt lưng thêm 2 lô đất vùng ven nữa. E không cổ vũ cho giá bđs lên, nhưng nếu đã mua ở thì p quyết đoán vì tiền vẫn rẻ và cung cầu vẫn chênh lệch lớn. Còn nếu h các cụ đầu tư mua bđs mới thì phải tính toán kỹ, nó như chọn mã cổ phiếu ấy, tt chung hoặc ngành tăng nhưng chọn sai thì vẫn có thể lỗ, chôn vốn bình thường

eterniti

Xe điện
Chán cụ nhỉ, toàn trẻ người non dạ

unifo

Xe buýt
Hai hôm nay thực địa tại các vùng ven quận như HÀ Đông, Nam Từ Liêm, thấy đất trống “vàng, kim cương” còn rất nhiều, nếu phát triển chung cư không lo thiếu đất cho hàng trăm nghìn dân!?
Tuy nhiên, khả năng đất đều có chủ hoặc đã có mục đích, mà khi đất càng nóng, các khu vực trung tâm càng khó triển khai…để giữ lợi nhuận!?

Tuần trc sang Mê Linh, Đông Anh (khu vực xa, phía các dự án khu cộng nghiệp) tiềm năng lớn, là lựa chọn tốt cho cccm không đủ tiền mua chung cư nội thành, nhà trong ngõ, vì thấy đg sá tiện và trường trạm ok hết, vào nội thành chỉ 30 phút, chẳng có cái gọi là tắc đg kẹt xe trc khi vào nội thành

Ngoài ra, phía Phúc Thọ, Thạch Thất thực địa tôi thấy cũng là lựa chọn ok cho cccm đầu tư ít tiền, cccm dự đoán sao với phiên đấu giá Phúc Thọ thứ 5 tới đây với giá khởi điểm (19,x -24,x triệu e/m2)!?
p/s:Có thể do giá này phê duyệt cũ rồi nên vẫn có thể đấu bt, chứ các trận Hoài Đưc, Thanh Oai, Hà Đông theo giá mới quá thấp đang tạm dừng!?

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
Vdd 4 nó hot là vì thế đó cụ
Nói chung không mua đc nội thành thì mua bán gần vành đai 4 cụ nhỉ!? Với tầm tiền 2-3 tỷ mua thoải mái, cách Hồ Gươm từ 20-30km, chạy tí ra VĐ4 rồi vít ga 100km/h :D mấy mà vào đến quận và vào nội thành, tôi cho không nhiều cụ nghĩ vậy.
Không ít nđt lão làng còn tính đến VĐ5 lâu rồi!?

Tôi mà trong tay 3 tỷ chưa mua nổi chung cư nội thành thì mua nhà phía trong ngoài cách VĐ4 tầm 1km đổ lại ô tô vào ra, khi VĐ4 xong 2026 ắt sẽ tăng giá hơn hẳn gtk, thì…bán chỗ đó đi quay về mua chung cư nội thành thay vì chờ đc không cccm!:)))

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
Nếu cccm có dịp sang Bắc Ninh, Bắc Giang, cccm thấy đất ven gần Khu CN không rẻ, huyện nhiều chỗ còn đắt hơn Hà Nội cùng hạ tầng, mà làm j có “tiện ích” như trung tâm HN đâu, hàng trăm nghìn công nhân, nhân viên cty vẫn làm việc và sinh sống ở mấy khu vực gần khu CN đó, nhất là ng lao động có thu thập thấp và trung bình thấp!?
=> Tôi tin việc đi chuyển chung cư, khu dân cư ra xa vùng ven huyện, đi rời cty, nhà máy ra xa…sẽ làm giảm áp lực nội thành, giá nhà sẽ bớt căng…