[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

Dr Duc

Xe tải

Tăng luôn gần 70%, quá cháy. Khả năng hướng dần tới 50m2 chỉ xây 40m2 để lại khoảng 10m2 lưu không phục vụ pccc
Không có bất kì dấu hiệu nào cho thấy BDS HN sẽ giảm giá. Thay vì hướng đến hạ giá nhà, chính sách sẽ được dùng như một công cụ giãn dân nội đô.

Không có bất kì dấu hiệu nào cho thấy BDS HN sẽ giảm giá. Thay vì hướng đến hạ giá nhà, chính sách sẽ được dùng như một công cụ giãn dân nội đô.
Nâng tiêu chuẩn sống, hướng tới an toàn cháy nổ tốt hơn, dân thưa hơn. Ngày xưa 90m2 đã được 3 thửa giờ 90m2 vẫn 1 thửa, muốn 2 thửa phải 100m2. Dần dần đất dân cũng hạn chế xây hết đất, phải để lại lưu không dễ thoát hiểm và phòng chống cháy nổ :)

Dr Duc

Xe tải
Nâng tiêu chuẩn sống, hướng tới an toàn cháy nổ tốt hơn, dân thưa hơn. Ngày xưa 90m2 đã được 3 thửa giờ 90m2 vẫn 1 thửa, muốn 2 thửa phải 100m2. Dần dần đất dân cũng hạn chế xây hết đất, phải để lại lưu không dễ thoát hiểm và phòng chống cháy nổ :)
Ừ thế nên hãy mua khi còn có thể.

nhaque_tb

Xe tăng
Em nể cụ cadan thật, vẫn còm với đội này dc.

Chắc tưởng offer toàn trẻ con không biết gì.

Grab lương 30tr.
2k, 2k1 offer 20tr. Chết cười =)) =))
Anh viết hơi tắt chắc chú không hiểu. Anh tính 1 hộ là 2 lao động chính tổng đc 30tr là lương 15tr 1 người tương đương với shiper chú nhé! Anh chưa ngáo đến mức tính lương 1 ông ship 30tr mặc dù có nhưng ko phải phổ biến!

thanhphuong06

Xe tải
Anh viết hơi tắt chắc chú không hiểu. Anh tính 1 hộ là 2 lao động chính tổng đc 30tr là lương 15tr 1 người tương đương với shiper chú nhé! Anh chưa ngáo đến mức tính lương 1 ông ship 30tr mặc dù có nhưng ko phải phổ biến!
Bạn cười thì chứng tỏ bạn là ếch ngồi đáy giếng :))
Cảm ơn 2 offer đã giúp tôi có nụ cười thoải mái cuối ngày! =))

Chỉnh sửa cuối:
Thế là ổn rồi bác. Gác kế hoạch mua nhà trung tâm lại, tích mỗi năm được mấy trăm tới nghìn m2 đất ở xa. Sau này có mấy vạn m2 đất thành địa chủ, cần thì bán gom tiền lại mua phố, không thì bỏ phố thị về làm địa chủ :D

nhaque_tb

Xe tăng
Thế là ổn rồi bác. Gác kế hoạch mua nhà trung tâm lại, tích mỗi năm được mấy trăm tới nghìn m2 đất ở xa. Sau này có mấy vạn m2 đất thành địa chủ, cần thì bán gom tiền lại mua phố, không thì bỏ phố thị về làm địa chủ :D
Hỏi cụ địa chỉ chính xác để mua thì lại không nói.

MrChildren

Xe buýt
Lương cỡ này mà chi tiêu tiết kiệm, làm 1 năm dư mua được vài trăm tới cả nghìn m2 đất ở xa. Đất ở thổ cư vài trăm nghìn/m2 vẫn có nhé bác. Về đó mua tha hồ rẻ :) Nhiều nơi chẳng cần thổ cư vẫn xây nhà tạm được thì mấy chục nghìn/ m2. Dân vùng đó thu nhập chắc 12-15 triệu/ gia đình/ tháng thì làm cũng mua đất thoải mái, nên chỗ rẻ vẫn đầy nhưng đôi khi hạ tầng kém
Nhiều người rất hay, mua nhà cứ phải gần chỗ làm, ko tắc... đủ thứ yêu cầu trong khi tài chính ko cover nổi. Ko mua dc thì quay ra join nhóm dừng mua nhà vì abc, kêu ca chửi bới..
Ngoại thành HN vẫn còn đầy chỗ giá hợp lý.
Giờ này Năm ngoái tôi mua ngoại thành đi 25p-30p vào đến Trung Tâm HN Quốc Gia giá 8.5tr(tất nhiên là giờ tăng hơn rồi).
Cứ đòi mua nội đô giá hợp lý ở HN và SG thì chỉ có trong mơ vì đơn giản là nội đô ko dành cho số đông.
Thay đổi cách nghĩ thì sẽ tìm dc phương án phù hợp cho gia đình mình . Ko thì chấp nhận con cháu sau này cả đời đi thuê nhà.

linhcanonian

Xe tải
Cảm ơn 2 offer đã giúp tôi có nụ cười thoải mái cuối ngày! =))

Hôm trước thì nhầm bài tôi với người khác, hôm nay thì ghép nhầm nghề tôi đang nói với nghề người khác đang nói.
Tự dưng thấy phí lời. Sau đừng quote bài của tôi nữa nhé.
Hoá ra ai không mua được nhà đều do năng lực cả.

Dr Duc

Xe tải
Nhiều người rất hay, mua nhà cứ phải gần chỗ làm, ko tắc... đủ thứ yêu cầu trong khi tài chính ko cover nổi. Ko mua dc thì quay ra join nhóm dừng mua nhà vì abc, kêu ca chửi bới..
Giờ này Năm ngoái tôi mua ngoại thành đi 25p-30p vào đến Trung Tâm HN Quốc Gia giá 8.5tr(tất nhiên là giờ tăng hơn rồi).
Cứ đòi mua nội đô giá hợp lý ở HN và SG thì chỉ có trong mơ vì đơn giản là nội đô ko dành cho số đông.
Thay đổi cách nghĩ thì sẽ tìm dc phương án phù hợp cho gia đình mình . Ko thì chấp nhận con cháu sau này cả đời đi thuê nhà.
Đúng rồi đồng nghiệp của mình hàng ngày đi làm trong nội thành từ Gia Lâm, Đan Phượng, Hoài Đức, Thanh Oai, Quốc Oai, Sóc Sơn quá bình thường luôn. Và không ai cay cú vì không mua được nhà nội đô cả.

Dr Duc

Xe tải
Hôm trước thì nhầm bài tôi với người khác, hôm nay thì ghép nhầm nghề tôi đang nói với nghề người khác đang nói.
Tự dưng thấy phí lời. Sau đừng quote bài của tôi nữa nhé.
Hoá ra ai không mua được nhà đều do năng lực cả.
Mấy bạn chỉ nhăm nhăm công kích cá nhân thì đối đáp làm gì, có mang lại thông tin gì cho mình khi tranh luận đâu.

Hỏi cụ địa chỉ chính xác để mua thì lại không nói.
Bác google rồi tiktok facbook tự tìm hiểu đi. Không lại nghĩ mình lả cò :)) Mình đi dự án + quản lý địa bàn rộng nên biết thì nói cho bác thêm thông tin. Lâu lâu có khoản nhàn rỗi nhỏ nhỏ không đủ tấm món mua ở HN thì mình cũng mua xa trồng cây + làm chỗ lâu lâu thăm thú. Bỏ dần chõ vài trăm chỗ hơn tỷ, giờ riêng đất xa có tầm 5 vạn m2 rồi, có 400m2 thổ cư, mà tiền bỏ ra tính ngang ngang mấy chục m2 đất ở HN thôi

Dr Duc

Xe tải
Bác google rồi tiktok facbook tự tìm hiểu đi. Không lại nghĩ mình lả cò :)) Mình đi dự án + quản lý địa bàn rộng nên biết thì nói cho bác thêm thông tin. Lâu lâu có khoản nhàn rỗi nhỏ nhỏ không đủ tấm món mua ở HN thì mình cũng mua xa trồng cây + làm chỗ lâu lâu thăm thú. Bỏ dần chõ vài trăm chỗ hơn tỷ, giờ riêng đất xa có tầm 5 vạn m2 rồi, có 400m2 thổ cư, mà tiền bỏ ra tính ngang ngang mấy chục m2 đất ở HN thôi
Chiến lược của bạn quá chuẩn. Nhưng mình nghĩ bạn thực hiện được việc đó một phần vì có nhiều người dừng mua hay không chịu mua mà chê bds xa trung tâm đấy. Trêu thì trêu các bạn ấy thôi chứ thực lòng là phải cám ơn. Càng nhiều người dừng mua càng có lợi cho các nhà đầu tư trong tình hình này.

Cụ cho cháu theo với
Lên tìm kiếm thông tin đi bác. Rẻ bất ngờ, do mình đi thâm nhập dân nên tìm hiểu và mua vì đôi khi 100-200 triệu ở HN chả làm đươc gì mấy mà ở xa đã mua được chỗ khá ưng ý rồi :D Nhiều đất còn cho thuê được hoặc sinh dòng tiền hơn lãi ngân hàng ấy :D

linhcanonian

Xe tải
Nay trong nhóm đấy có người cầm 4 tỷ muốn tìm nhà ngõ nông 4 quận lõi Hà Nội.
Xong quay ra chửi môi giới khinh 4 tỷ của mình.
Hôm trước thì có ông cầm 10 tỷ sang mua Vin Cổ Loa rồi lại bảo có 10 tỷ bị khinh là nghèo.
Tiền mình kiếm được là quý, nhưng đừng ảo tưởng giá trị đồng tiền của mình quá. Đặt nó vào đúng chỗ phù hợp với giá trị thì sẽ không mệt mỏi.

Chiến lược của bạn quá chuẩn. Nhưng mình nghĩ bạn thực hiện được việc đó một phần vì có nhiều người dừng mua hay không chịu mua mà chê bds xa trung tâm đấy. Trêu thì trêu các bạn ấy thôi chứ thực lòng là phải cám ơn. Càng nhiều người dừng mua càng có lợi cho các nhà đầu tư trong tình hình này.
Cái này áp dụng khi thiếu tiền 1 cục thôi. Chứ mình so sánh mức độ tăng giá thì ở HN vẫn mạnh hơn đất ở xa, có 1 chỗ ~7 năm mà tăng ~6 lần, mấy chỗ khác kém hơn cũng tăng 3-4 lần trong khi đất tỉnh chỉ tăng 2-3 lần nếu giữ thời gian ngang nhau. Nhưng do giữ dài không bán nên so giá mua ban đầu nhìn lần nó kinh. Chứ bán đi mua lại tăng thấy chậm (ví dụ mua 2 tỷ tăng gấp 2 lên 4 bán ra mua lại chỗ khác 4 tỷ sau lên 8 tỷ cũng chỉ x2.) Nhưng cứ nằm im lên 8t là x4 rổi :D Mình mua chỗ Linh Đàm khu đất đền bù dân ấy, mua có hơn 2 tỷ /60m2 mà giờ giá nó như khùng ấy :))

TreeBoo

Xe buýt
Nay trong nhóm đấy có người cầm 4 tỷ muốn tìm nhà ngõ nông 4 quận lõi Hà Nội.
Xong quay ra chửi môi giới khinh 4 tỷ của mình.
Hôm trước thì có ông cầm 10 tỷ sang mua Vin Cổ Loa rồi lại bảo có 10 tỷ bị khinh là nghèo.
Tiền mình kiếm được là quý, nhưng đừng ảo tưởng giá trị đồng tiền của mình quá. Đặt nó vào đúng chỗ phù hợp với giá trị thì sẽ không mệt mỏi.
4 tỷ về mấy cái ngõ hun hút ở Khâm Thiên chắc vẫn có, nhg đòi ngõ nông, lại 4 quận lõi thì khó thật.
btw, em thấy giá đất tỉnh vẫn rất ok. Sao mọi ng ko mua ở tỉnh? Thấy HN đắt quá làm cả đời k mua dc nhà thì có thể về quê mua nhà và làm ăn tại quê mà?