[Funland] Thánh chế Mr Hồ

duythaimh

Xì hơi lốp
Cá nhân e thấy nếu xét về kỹ năng nghề nghiệp thì bạn này quá đỉnh, nhìn bạn sử dụng, các loại dụng cụ của nhiều nghề đỉnh quá đi!
Tay nghề quá khét ý, nhìn độ hoàn thiện của mấy sp tự chế này trên video quá ngon luôn

Mr.Chem

Xe điện
Em cũng vừa xem clip bạn này chế đĩa "bơi"...đánh giá chất lượng hoàn thiện của bạn ấy tốt. Đơn giản chỉ nhìn bạn ấy làm cơ cấu cửa đóng mở của đĩa "bơi" thôi cũng đã khác, cụ thể như em thì em nghĩ làm bản lề tự động cho đơn giản, nhưng bạn ấy làm khác và cơ cấu đóng mở nó bạn ấy phù hợp với mô hình...ổn ạ. Trước em hay xem kenhsangtao.com cũng hay nhưng mức độ hoàn thiện không bằng bạn này. Việc tên thánh hay vua em không quan tâm lắm, em chỉ quan tâm bạn ấy làm cái gì và ra sao.

Sao Mai

Xe tăng
Kết cấu hình tròn so với kết cấu hình thoi truyền thống có vẻ bị đảo và rung lắc hơn nhỉ?
Quan trọng gì rung lắc, quan trọng là nó lạ nên nhiều view và kiếm đc nhiều tiền từ youtube thôi, chạy vài vòng demo là nó hoàn thành nhiệm vụ rồi.

dongich

Xe hơi
Bọn Wechat nó copy clip này từ lúc mới ra về đăng trên mục khám phá của nó

Diep1979

Xe container
Thông minh quá

datto70

Xe container
Lang thang vào youtube, thấy cụ này cũng giỏi phết.

xuandai

Xe buýt
Kể ra Elons Musk cũng chỉ sáng tạo hơn này xíu, có điều môi trường giúp tạo nên được vĩ nhân dễ hơn thôi.

Nhà mình cũng nên tự hào

tadano

Xe tăng
Cái may này lắp trên xe tải hyundai poter2 đời cũ. làm lại cái này mà lắp toàn đồ phụ tùng xịn còn đắt tiền hơn mua một cái máy cũ.
Thợ máy nào cũng làm được công việc này một cách đơn giản mà cụ chủ thớt

Tien NN

Xe tải
Nãy em mới xem trên facebook và tiktok.
Bạn này quá giỏi, giỏi hơn mấy thằng comment chê bai trên cái status facebook tiktok về bạn này.
So với mặt bằng chung thì như này là giỏi lắm rồi. Hôm qua mới ngồi ăn rằm với mấy đứa đầu 2k. Chúng đi làm rồi mà mình hỏi còn ko biết máy bơm nước ly tâm, chân không, hỏa tiễn khác nhau như nào. Chúng cũng ko biết Bác Hồ sinh năm nào luôn...

Nhưng so với người khéo tay, giàu kiến thức, hiểu biết rộng, thì như này cũng bình thường thôi. Chủ yếu vẫn là mua linh kiện về lắp ráp và chế cháo chứ chưa tạo ra linh kiện.

Tuy nhiên, có nhiều đứa khéo tay, giỏi chế, giỏi tay nghề và đam mê như này thì càng có xác suất phát triển thành những tài năng đột phá hơn,chuyên sâu hơn.

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Chắc chắn là hơn hẳn 90% Tiến sỹ ở VN rồi.
Ngoài lề tí, iem hỏi phát, hơn là hơn ở cái gì vậy ta?

Ví dụ TS về tâm lý học thì sản xuất/chế tạo cái gì? TS ngôn ngữ học thì sản xuất/chế tạo cái gì?

---
Hơi ngạc nhiên.

nguyentoan.uct

Xe điện
Ngoài lề tí, iem hỏi phát, hơn là hơn ở cái gì vậy ta?

Ví dụ TS về tâm lý học thì sản xuất/chế tạo cái gì? TS ngôn ngữ học thì sản xuất/chế tạo cái gì?

---
Hơi ngạc nhiên.
Hiểu rộng ra cụ nhé, học hàm học vị đặc biệt là lên tầm TS thì phải có các nghiên cứu, ứng dụng vào thực tiễn. So sánh ở mức tổng thể thì các ông TS về tâm lý học, ngôn ngữ học nghiên cứu cái gì, nghĩ ra cái gì, áp dụng cái gì không. Còn anh ấy ko có học hàm học vị nhưng thẳng tay vào làm, nghiên cứu, sáng tạo...

suzu37

Xe container
Hiểu rộng ra cụ nhé, học hàm học vị đặc biệt là lên tầm TS thì phải có các nghiên cứu, ứng dụng vào thực tiễn. So sánh ở mức tổng thể thì các ông TS về tâm lý học, ngôn ngữ học nghiên cứu cái gì, nghĩ ra cái gì, áp dụng cái gì không. Còn anh ấy ko có học hàm học vị nhưng thẳng tay vào làm, nghiên cứu, sáng tạo...
So sánh thế có khập khiễng không bác? Chỉ cần trả lời yes or no thôi nhé.

nhanchauchau

Xe tăng
Cái này chắc chế chơi chơi làm kênh Yt thôi chứ nhỉ?
Cano này có cần đăng kiểm?
Và em xem thì thấy khoang máy cụ ấy làm theo kiểu mỗi lần sửa là lại cắt tung nắp ra?
Nhưng nói chung là thợ giỏi! Và kiên trì.