[Funland] Thánh chế Mr Hồ

HnA

Xe tăng
E khoái cái con nhện nước. Cậu này siêu đẳng thật đấy. Thế này mà có môi trường phát triển thì tài năng phát triển tốt lắm.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
E khoái cái con nhện nước. Cậu này siêu đẳng thật đấy. Thế này mà có môi trường phát triển thì tài năng phát triển tốt lắm.
Em rất thích cơ khí chế tạo. Nhìn cách bạn ấy khôi phục mấy cái động cơ vứt đi mà thấy mê.

remann

Xe tải
Những thành phần chê bai rồi so sánh này nọ là hẳn chưa bao giờ đặt tay tìm hiểu hay làm bất cứ cái gì, khi thực hiện tìm tòi và làm 1 cái gì đó, kiến thức của mình được cải thiện rất nhiều, phương tây rất nhiều người họ thích cái conten kiểu này nên view lên rất nhanh và có giá, em làm nghề máy tính cũng thế thôi, những cái nào không biết tìm hiểu biết nguyên lý của nó thì rất là thích thú và biết thêm được nhiều điều

thungkhe

Xe điện
Em rất thích cơ khí chế tạo. Nhìn cách bạn ấy khôi phục mấy cái động cơ vứt đi mà thấy mê.
Quá giỏi Cụ ạ. Làm theo bản vẽ từng đấy chi tiết đã bỏ mẹ rồi mà đồng chí này từ ý tưởng đến thực hiện khỏi phải vẽ vời.

Lacet_ti

Xe container
10 comment thì hết 6-7 chê bai.

Em thì khen bạn ấy giỏi và có niềm đam mê. Bạn này mà có tiền + pháp luật ko cấm thì bạn ấy biến nhiều thứ thành hiện thực lắm.

Mặt khác, Elon Musk vừa nộp bằng sáng chế Pin xe điện sạc ko dây. Thật tài giỏi.
Khen bạn ấy nhưng ko nên ảo tưởng
Chính cm của bác cũng nói
Elon nó là sáng chế, phát minh - thay đổi cuộc chơi và định hướng
Còn cháu kia là cải tiến, khéo tay hay làm - chỉ mang tính giải trí, ko có nghiên cứu, ko có tính thực tiễn,nói nặng thì ko được chấp nhận, kiểm định, lưu hành
Mấy trò này mà xem bọn TQ nó làm khéo há hốc mồm luôn.
Rồi Tây lông nó cũng đầy - cái mà nó chế rồi thành CT giải trí là gắn xe lên 4 cái bánh to đùng nhào lộn, đâm va quá kinh luôn
Cái này còn đỡ, bác gì chế tàu ngầm mới nguy hiểm. Bác ý máu quá thì khéo gặp Hà Bá :)

Politeboy

Xe tăng
Ai đam mê khoa học tí thôi sẽ thấy bạn này quá đỉnh, cả bộ kỹ năng về thiết kế, cơ khí, chế tạo máy, điện và tự động hóa......
Nhân tài như này chỉ cần ở Thái Lan thôi đã giàu, chưa cần nói ở Mỹ.

pig_dragon_83

Xe tải
Bố mình là kỹ sư cơ khí, rồi làm điện. Đồ trong nhà, rồi sửa gì cũng 1 tay ông làm hết. Mình thì lại lười, chỉ thích ráp máy tính thôi.
Hôm nọ cái điều khiển quạt hỏng, đi ra chợ Hai Bà Trưng mua ko có, đưa cho ông sửa tí là xong.
Nhiều thứ đơn giản như vậy mà ko chịu mày mò, ko thích còn lâu làm nổi, chứ đừng nói mấy cái trong video. Tất nhiên so với Mỹ, so với Elon Musk, tàu... thì quá khập khiễng. Nhưng giỏi thì phải công nhận, ko phải cái gì cũng chê được.

rongnho

Xe tăng
Vâng, công nhận ông này khéo tay, cũng sáng tạo phết, nhưng em cũng băn khoăn như cụ: Chạy vậy táng vào ai chết/thương tật người khác thì căng nhỉ?
Pháp luật hay quản lý xh ko quản hết đc ngóc ngách, phải có chỗ cho dân thở chứ. Mấy cậu nhết chế xe chạy đường làng công an cũng ko nói gì, cái gì có lợi nhiều hơn mà trong tầm kiểm soát vẫn phải để.

Dacia90

Xe tăng
Ai đam mê khoa học tí thôi sẽ thấy bạn này quá đỉnh, cả bộ kỹ năng về thiết kế, cơ khí, chế tạo máy, điện và tự động hóa......
Nể bạn ý thêm ở việc quan hệ với địa phương, chạy đồ tự chế trên sông ầm ầm, quay úp ytb các kiểu. Độ đồ chơi kiếm được tiền thì công nhận giỏi, nhất là ở môi trường Việt nam khắc nghiệt về vặt lông.

Trà Lý

Xe tăng
Em thích được ngồi lái cái đĩa bơi này vài vòng. Em nghĩ nó đẹp và an toàn trước hết cho người lái. Cái cửa mở cứ như siêu xe nhể?

Khongdanhvong

Xe điện
Dù chẳng biết gì về kỹ thuật mà em xem video bạn này chế tạo cũng thấy hay, có khi học được mấy thứ lặt vặt.

vanhai493

Xe điện
xem những cái họ chế nhìn rất hay và rất thích
nhưng mình ko có nghề, nếu muốn chế thì mua 1 mớ đồ về
thì có khi vài ngày là chán ngay :D

vanhai493

Xe điện
Những ông comment chê bai thánh này, chắc gì đã biết sửa những đồ lặt vặt trong nhà.
Em thấy ông này có đam mê, có kiến thức. Đáng trân trọng
cái này e có khen ông này nếu chỉ làm video để đăng riu túp kiếm tiền
và các đồ ông ấy nếu dùng thì chỉ nên thử ở nơi ko có ng qua lại

còn nếu chế xe cộ mà phi ra đường khi chưa có giấy phép hay dc các cơ quan thẩm quyền cấp phép thì e CHÊ nha
vì khi đó tham gia giao thông, dù đường thủy hay bộ , nếu húc vào ng khác thì hậu quả khó lường

Halinh07

Xe tăng
Tôi thấy tự gia công sản phẩm thực tế thì bạn này còn hơn nhiều Thầy