[Funland] Thánh chế Mr Hồ

minhhai985

Xe lăn
Rồi nhiều cụ lại lo về an toàn :D

duythaimh

Xì hơi lốp
Bạn sẽ thấy anh này giỏi ghê gớm bởi bạn ko khéo tay, ko đam mê, ko làm đc.
Nhưng bố bạn sẽ thấy anh này bình thường thôi vì ông ấy giỏi, khéo tay và hoàn toàn có thể làm đc như anh ta.

Nói chung, để động viên thì ta cũng nên dành sự khen ngợi cho đam mê, sáng tạo và tài năng của anh ta. Còn nếu mà đem so sánh mức độ tài năng với những tài năng khác của VN và thế giới thì làm mấy cái xe này bình thường thôi. Tôi mới xem cuộc thi đua máy bay tự chế của Nhật. Có chú bay đc 40km chỉ đạp bằng chân thôi đấy...
Công nhận người khác nó khó thế à cụ ơi. Mình đảm bảo nếu ko đam mê, ko khéo tay, ko tìm hiểu kiến thức + thực hành nhiều thì còn lâu mới làm được.
Từ sửa một cái gì đó tới hoàn thiện hẳn thành 1 sản phẩm với nhiều công đoạn tỉ mỉ nó khác hẳn nhau đấy. Người ta đề cao hơn ở khả năng tổng hợp của e nó để ra được 1 sản phẩm hoàn thiện; rất ít ng dám bỏ công sức hoặc có thể làm được.
Nó là nghề kiếm tiền cả đấy ( thậm chí nhiều tiền ) mà k cần phải bốc phét đâu, cứ làm theo đam mê quay clip và kiếm tiền từ cộng đồng thôi. Tự tin thì làm đi.

Lacet_ti

Xe container
Bác cho xin ít link youtube của bọn TQ với bọn Tây lông mà làm mấy cái chế cháo như này để em mở mang chút.
Vd Mẽo :
Thành chương trình ăn khách luôn.
TQ thì em xem nhiều ko nhớ link, vì nó toàn tiếng Trung: xe biến hình đủ kiểu.
Về Vn thì đầy máy : Tuốt ngô, vặt lông gà vịt...

Tien NN

Xe tải
- Khiêu khích, kích động người khác
- Dừng đăng bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Boyngoan

Xe tải
Pháp luật cấm gì bạn ơi?
Có những ý tưởng nếu chỉ làm trong phòng thí nghiệm thì Ok. Nhưng khi đã làm ra và có yếu tố cộng đồng vào thì sẽ bị tuýt còi. Ví dụ hồi xưa em làm pháo hoa trong phòng thí nghiệm. Xong rồi cuối tuần mang ra sân bóng làm cho bọn trẻ con chơi thì lại bị tịch thu. Nó là dạng như vậy đó cụ

Boyngoan

Xe tải
Nói chung người VN mình lắm kiểu trâu buộc ghét trâu ăn thật. Có nhiều ông chắc cả đời ko cầm con tua vít bao giờ chứ nói gì đến chế biến chế tạo. Cứ ngồi chê bai như chiên da. Haizzzz

3chan4cang

Xe tải
Bạn này giỏi chế cháo thì đúng rồi, nhưng bảo hơn 90% tiến sĩ ở Việt Nam thì hơi bị quá khích, còn so với E-Lông-mớt nữa thì tào lao hết sức.

duythaimh

Xì hơi lốp
Bạn này giỏi chế cháo thì đúng rồi, nhưng bảo hơn 90% tiến sĩ ở Việt Nam thì hơi bị quá khích, còn so với E-Lông-mớt nữa thì tào lao hết sức.
Mấy cái so sánh r thông số đưa ra để gây war thôi chứ thằng e nó có nói gì đâu, nó chẳng vùi đầu vào làm mà thỏa mãn đam mê + kiếm tiền ý chứ. Còn chắc chắn muốn giỏi thì phải học.

Kiên Khùng

Xe điện
Nói chung người VN mình lắm kiểu trâu buộc ghét trâu ăn thật. Có nhiều ông chắc cả đời ko cầm con tua vít bao giờ chứ nói gì đến chế biến chế tạo. Cứ ngồi chê bai như chiên da. Haizzzz
Sâu thẳm là ông người Việt nào cũng thừa thông minh cả. Ai làm cái gì cũng thấy không khó, phải tay mình là làm phút mốt. Quả thật trên thế giới thì tộc Việt thông minh thật.
Cơ mà vì quá thông minh nên chuyên rình cơ hội hốt ổ chứ lười lao động. Vì lao động là việc của người kém cỏi. Búng tay ra tiền chứ đổ mồ hôi thu bạc lẻ quá tầm thường.
Người Việt lại càng không hề tầm thường, hoặc không thể chấp nhận mình là kẻ tầm thường, cho dù không chịu làm gì để chứng minh ngược lại.
Cái gì Việt ta cũng thừa, có thiếu, chỉ thiếu mỗi tự trọng.
Phủ nhận thành công của người khác là cách dễ nhất để cho thấy ta hơn người. Nhưng đó là cách của người thiếu tự trọng.
Vì họ "nhẹ" (vì thiếu tự trọng) nên mới dễ dìm người khác để mình có vẻ nổi lên. Như phao.

The Silent

Xe tăng
Bạn này giỏi. Chí ít cũng giỏi hơn em và 1 số cụ hay chê bai trên cõi OF này nhiều. Từ ý tưởng, thiết kế, tay nghề từ động cơ, điện điều khiển, cơ khí….

Thành Thị 1

Xe điện
Bạn này giỏi. Chí ít cũng giỏi hơn em và 1 số cụ hay chê bai trên cõi OF này nhiều. Từ ý tưởng, thiết kế, tay nghề từ động cơ, điện điều khiển, cơ khí….
giỏi hơn đa phần ạ, e cũng là dân lọ mọ, thì mới hiểu đc là kỹ năng bạn này 100 chắc mình đc 5 6. Chứ e cũng tự tin là e DIY hơn ối cụ ở OF này.

The Silent

Xe tăng
Buồn cười nhất đó là có cụ làm nghề sửa oto thì “khen” chú em này trình độ phục hồi động cơ cũ bình thường. Có cụ chuyện làm điện điều khiển thì chê sơ đồ nguyên lý quá tầm thường. Cụ chuyên làm cơ khí thì chê tay này chỉ là tay ngang. Có cụ chuyên gia đóng tàu thì chê làm thế này thì đảm bảo an toàn tiêu chuẩn kỹ thuật ra làm sao…. Mà khổ nỗi cả chục cụ đó, đều đã làm được một cái gì cho hoàn chỉnh được như chú em này đâu. Toàn giáo sư, thạc sĩ chuyên gia cả :))

Thành Thị 1

Xe điện
Buồn cười nhất đó là có cụ làm nghề sửa oto thì “khen” chú em này trình độ phục hồi động cơ cũ bình thường. Có cụ chuyện làm điện điều khiển thì chê sơ đồ nguyên lý quá tầm thường. Cụ chuyên làm cơ khí thì chê tay này chỉ là tay ngang. Có cụ chuyên gia đóng tàu thì chê làm thế này thì đảm bảo an toàn tiêu chuẩn kỹ thuật ra làm sao…. Mà khổ nỗi cả chục cụ đó, đều đã làm được một cái gì cho hoàn chỉnh được như chú em này đâu. Toàn giáo sư, thạc sĩ chuyên gia cả :))
về cơ bản người ta chê đúng mà, ý là chỉ trong cái chuyên môn đấy thôi thì chú này có thể ko bằng các chuyên gia kia.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Làm mỗm thì ló dễ mà lại sang. Nhõn cái không có xiền

luu3

Xe buýt
tiến sĩ như kiểu chơn quang thì ăn đứt rồi còn gì

Demchinhhang.net

Xe container
Đồ chơi làm cho vui....
Em nói khẽ riêng với cụ là em chẳng thấy sáng tạo gì, nó thuần là 1 cái đồ chơi làm cho vui, bạn này chắc là YTber nên cần phải ra hàng liên tục để có sản phẩm đăng bài thôi.

tomza

Xe tải
Em ấy là tài năng, sản phẩm của em ấy đẹp, độc lạ và dùng được, em ấy kiếm được tiền từ video, vậy là tài rồi, mấy ai làm được đâu. Những cái người bình thường không làm được, mà có người làm được là thánh rồi, em ấy nhận vậy cũng không sai, em hoàn toàn ngưỡng mộ.

Các cụ OF nhà mình, có chê bai em ấy, thì cũng không sao, vì tài năng của em ấy là hoàn toàn độc lập với chê bai của các cụ, 2 cái chẳng liên quan đến nhau khà khà. nhiều khi đọc còm, không được kiến thức thì cũng được giải trí, vậy cũng tốt rồi. :D