[Funland] Thằng nghiện

dream gà

Xe đạp
Chắc Cụ là công dân hàng hải ah??
Không phải cụ ơi, em xuống HP chơi thôi, ngã một cú dập mặt ở đường tàu TNH. Tan nát tất cả những gì tốt đẹp đang manh nha hình thành sau nhiều tăng dài đằng đẵng......Vươn lên để làm lại một cuộc đời mới với người nghiện là điều cực kỳ khó khăn, đơn giản là ngoài sự quyết tâm của người nghiện ra, họ còn gặp phải thái độ, cách nhìn nhận, ánh mắt......của người đời. Ngay cả người thân yêu bên cạnh họ cũng có thật sự có tấm lòng bao dung với họ không? Có phải ai cũng sẵn sàng dành cho họ một cơ hội để cho họ sửa chữa lỗi lầm hay không?.........

STin

Xe tải
Trong này có cụ nào chơi cocain cho em hỏi.
Em chơi hơn 3 năm, cũng thuộc dạng nhiều.
chơi ở nhà
sang nhà bạn, tiếp khách, ra phòng bay đủ cả.
nhưng về vn cái là quên hẳn luôn.
chẳng thấy thèm gì cả?
Em đang nhai cái hồi ký Tây của cụ. Hay, thú vị cụ ạ! Vợ con rủ đi chơi m đếch đi nằm đọc đến p24 chờ xem bóng đá. Em cũng 7X nửa đầu, học xong bươn trải mãi rồi lai quay về vn chui vào làm NN nhưng thấy ko hợp, gò bó quá, đến 2009 thì bỏ ra ngoài làm đến giờ.

Không phải cụ ơi, em xuống HP chơi thôi, ngã một cú dập mặt ở đường tàu TNH. Tan nát tất cả những gì tốt đẹp đang manh nha hình thành sau nhiều tăng dài đằng đẵng......Vươn lên để làm lại một cuộc đời mới với người nghiện là điều cực kỳ khó khăn, đơn giản là ngoài sự quyết tâm của người nghiện ra, họ còn gặp phải thái độ, cách nhìn nhận, ánh mắt......của người đời. Ngay cả người thân yêu bên cạnh họ cũng có thật sự có tấm lòng bao dung với họ không? Có phải ai cũng sẵn sàng dành cho họ một cơ hội để cho họ sửa chữa lỗi lầm hay không?.........
Cái gì nó cũng 2 mặt cụ ạ. Các cụ nghiện thì muốn cách nhìn nhận, ánh mắt, thái độ bao dung...của mọi người. Vậy các cụ có bao giờ nghĩ đến cảm giác thất vọng ê chề của mọi người khi đáp lại sự bao dung...của họ lại là câu xin lỗi với gương mặt đờ đẫn (thậm chí đến lần thứ n) của các cụ không? Không phải vô cớ có câu không nghe nghiện trình bày. Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Em nghĩ các cụ có quay đầu được hay không thì đến 99% là do các cụ thôi, mọi người chỉ 1% còn lại.
Vài lời chân thật, các cụ đừng giận em.

jaguarpl

Xe buýt
Em đang nhai cái hồi ký Tây của cụ. Hay, thú vị cụ ạ! Vợ con rủ đi chơi m đếch đi nằm đọc đến p24 chờ xem bóng đá. Em cũng 7X nửa đầu, học xong bươn trải mãi rồi lai quay về vn chui vào làm NN nhưng thấy ko hợp, gò bó quá, đến 2009 thì bỏ ra ngoài làm đến giờ.
Thằng bạn ở cùng em về sau em 1 năm.
Thằng đấy trước cũng nghiện trắng.
sau cai được thì nghiện bia.
nó về cũng chẳng thèm, vật gì cả, thế mới lạ.
giờ nó ở sg, 2 thằng thỉnh thoảng mới gặp nhau.

X_FIVE

Xe điện
Ôi xời ơi, cái thời còn sống ở NTS Cụ ấy bê bết phải biết luôn ạ, cả ông AT trong quả dưa bở lấy lấy TH woshu cũng rứa toàn cặp kè với VA kiện tướng BB ý, nhắc tới VA Em lại buồn cười, người thì rắn chắc đẹp trai nhưng toàn đâm thêm sen phen lồng kèm với Hê nên bị lú, có đợt chơi xong vác dao ra đồn đòi đánh nhau và bị túm sống lên trại mất mấy niên... Sau về tưởng cai được, đang đi với Em thì cà đánh nhau với 2 thằng đi dream lùn... Cậu ấy phi xuống mở cốp xe tìm cái gì đó rất lâu, Em mới hỏi:
Anh tìm cái éo gì đấy?
Anh đang tìm cái tô vít, hôm qua a để đây mà bây giờ còn mỗi cái chuôi. :))
Em quay ra và bảo 2 thằng kia đi đi, thằng này nó hâm ý mà chấp gì, tất nhiên 2 thằng kia mà phi vào thật thì cũng chả nuốt nổi 1 mình thằng VA, nó vừa nhanh vừa khỏe, thế mà mất mẹ nó tương lai cho đến tận bây giờ.
Cả hai cụ AT giờ chắc ngon rồi, bây giờ cũng đều đang sinh hoạt đá bóng cùng 1 đội, AT còn được gọi là T "baggio" cơ mà :D
Nhưng theo cảm quan cua em thì AT diễn viên chắc là cái được rồi, còn anh ca sĩ thì em không chắc.

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Đắt cụ ạ.
ở vn trước em hỏi thấy báo 3,1 củ được tí. giờ 3,6 củ mà hiếm.
còn bên kia cứ tầm 300$ mới đủ 2 thằng bắn.
thuốc lắc 1-2$ 1 viên.
cỏ 100$ cả ống bơ, hút tẹt.
đá thì em chả hỏi bao giờ, mà nó màu vàng vàng chứ k phải trắng.
Kẹo bên đó rẻ nhở cụ,thế thì có mà bay xã cánh =))

thungkhe

Xe điện
Vâng Cụ ah. Bạn bè và người thân luôn giàu lòng trắc ẩn với những người lầm đường nghiện ngập. Nhưng cũng công bằng mà nói rất ít người đủ lòng kiên trì bao dung với họ bởi vì mất quá nhiều thời gian, tiền bạc, lòng tin và sự hy vọng. Do vậy chỉ có thể từ bỏ bằng sự quyết tâm của bản thân và động lực sống của chính bản thân mình.

zoro6789

Xe buýt
Em sống trong khu phức tạp nhất Hn vào hồi đó nên biết là trắng nó về Lạng Sơn và Bắc Giang trước Hn, chỉ năm 94-95 là bắt đầu rộ ở HN. Thanh niên dân chơi nào cũng có giấy bạc kẹo cs và tờ 100 đ mới cứng để quấn
Có lẽ cụ nhớ nhầm, năm 90 em biết có thằng bạn thân có chơi trắng, khuyên nó đừng chơi nữa thì nó bảo là thanh niên HN 10 thằng thì 9 thằng chơi, sau đó thì nhà có gì cũng bay hết, giờ ko biết ở phương trời nào :(

namlieu102vnn

Xe điện
Giờ cháu đọc xong.
Có ông anh sn 78 . Dính nặng gd cho đi cai.
Đến lúc ra còn mang về đầy bi vàng ( vàng vê thành bi ) . Ổng bảo thuốc lào trong đó là tiền .
Giờ thì cũng khá ổn .

boy_spott

Xe điện
Em chuẩn bị được ông em khao kỉ niệm 1 năm bỏ đá

Vienxu

Xe tăng
Có lẽ cụ nhớ nhầm, năm 90 em biết có thằng bạn thân có chơi trắng, khuyên nó đừng chơi nữa thì nó bảo là thanh niên HN 10 thằng thì 9 thằng chơi, sau đó thì nhà có gì cũng bay hết, giờ ko biết ở phương trời nào :(
1990 trắng chưa hề phổ biến ở hn đâu cụ ạ. Hồi đó hn phổ biến vẫn là thuốc đen, đô, moóc.

Lead vịt

Xe buýt
Đây gọi là cai nghiện bằng sử dụng liệu pháp thay thế hay sao ấy ạ. Thực ta nó cũng rất tốt nếu người nghiện thực hiện đúng. Nhưng... Trải qua quá trình cắt cơn thì rõ ràng là vậy, để giữ ko tái nghiện thì lại là chuyện khác. Em chỉ lấy ví dụ thế này: Cụ đi đến một vùng đất lạ, vô tình cụ vào cái quán nào đó và ăn bát phở cụ cảm thấy ngon, có khi 10 năm sau vô tình quay lại đó có khi cụ vẫn nhớ: À... hồi xưa chỗ này có quán phở ngon lắm. Em chỉ lấy ví dụ là một miếng ăn thôi đấy nhé. Đúc kết một câu về việc cai nghiện: Quan trọng là người nghiện có quyết tâm cai hay ko thôi.
Methadone rất tốt với các cụ đã dùng hê lâu năm chưa cai đc. Dùng methadone một tgian, các cụ sẽ mất cg thèm mt và có dùng mt cũng k phê pha đc nữa. Dùng mà không phê thì bỏ luôn cho rồi phải không ạ? Em đã chứng kiến ng ngập nặng và cai đc nhờ pp này.

4banh_2xe

Xe tăng
Tưởng mỗi ngày các cụ rảnh vào hóng hoá ra đêm còn đông hơn.

Vienxu

Xe tăng
Methadone rất tốt với các cụ đã dùng hê lâu năm chưa cai đc. Dùng methadone một tgian, các cụ sẽ mất cg thèm mt và có dùng mt cũng k phê pha đc nữa. Dùng mà không phê thì bỏ luôn cho rồi phải không ạ? Em đã chứng kiến ng ngập nặng và cai đc nhờ pp này.
Vầng, em cũng nghĩ cai cách này là đúng hướng. Nhưng đấy là với mt có tiền chất từ moocphin, còn với mt tổng hợp như hiện nay thì có lẽ ko đúng. Em thấy bọn nghiện ở england bg sau khi cai về ko biết nó tiêm thuốc gì mà có biểu hiện thế này: ko nghiện mt nữa, và lúc nào cũng cười cười, rất hiền lành khác hẳn lúc chưa cai. Hình như với mt tổng hợp thì phải dùng kiểu khác chứ ko thể áp dụng liệu pháp thay thế. Bởi mtth nó ảnh hưởng đến thần kinh [-( nguy hiểm thật.

Lead vịt

Xe buýt
Vầng, em cũng nghĩ cai cách này là đúng hướng. Nhưng đấy là với mt có tiền chất từ moocphin, còn với mt tổng hợp như hiện nay thì có lẽ ko đúng. Em thấy bọn nghiện ở england bg sau khi cai về ko biết nó tiêm thuốc gì mà có biểu hiện thế này: ko nghiện mt nữa, và lúc nào cũng cười cười, rất hiền lành khác hẳn lúc chưa cai. Hình như với mt tổng hợp thì phải dùng kiểu khác chứ ko thể áp dụng liệu pháp thay thế. Bởi mtth nó ảnh hưởng đến thần kinh [-( nguy hiểm thật.
Vâng cụ, meth chỉ dùng cai hê thôi ạ. Với ma tuý tổng hợp thì chỉ có cách vào bv tâm thần.

vua_luoi

Xe điện
1990 trắng chưa hề phổ biến ở hn đâu cụ ạ. Hồi đó hn phổ biến vẫn là thuốc đen, đô, moóc.
Em nhớ đúng cụ nhỉ, vì năm em học lớp 10- 1993 ko nghe đến trắng luôn dù em ở khi bạch mai, trong khi đó vào Lò lợn xem hút thuốc phiện liên tục

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
SS có 2 trại liền nhau, cũng khét như đốt cao su.
Ngày trước em đã từng có ý tưởng đột nhập vào bếp của trung tâm này(cả bếp của trại viên lẫn của cán bộ) cho 1 lạng cianua vào nồi canh cho trái đất đỡ nặng vòng quay. May là em toàn giơ súng ra ngắm chứ chả dám bóp cò:D
03-06 phỏng cụ? Em vào đi với gđ khảo sát hiện trạng làm sân khấu. Đến khi thi công để kỷ niệm 9 năm thành lập thợ về báo cáo cho mấy cái bật lửa mà các trại viên quý như Bác :)

đường đời

Xe tăng
kết quả nó đi cai 2 năm bắt buộc[/QUOTE]
Vâng cụ, meth chỉ dùng cai hê thôi ạ. Với ma tuý tổng hợp thì chỉ có cách vào bv tâm thần.
Mợ va chạm nhiều thật đấy, Methadon hầu như chỉ tác động vào Heroin còn lắc thì rất ít, các cái khác thì Trâu Quỳ tác động mới cứu được, Mợ với Em xì một kẹp là chuẩn đới:))