Thăng long Ford Thanh Xuân làm ăn như thế này có được k các cụ!

haruharu

Xe buýt
Người mua thì thua người bán các cụ ơi....#:-s

ZAD Viet

Xe điện
Đọc bài trong thớt thấy hoang mang thật, nhưng đúng là sự phục vụ của hệ thống sau bán hàng của Ford VN đang có bệnh nặng, hoặc họ chẳng thèm quan tâm đến khách hàng cần gì. Mình hay làm ở TLF láng hạ, hôm vừa rồi cũng bực mình gần chết, chán chả muồn kể ra nữa, chỉ thấy mấy hôm sau có e gái gọi rồi xin lỗi, mong a thông cảm, rồi thì a ủng hộ chúng e, thú thực giờ cũng chả biết mang xe đi đâu nữa. Cứ đà này có khi phải tự học sửa chữa về tự làm lấy thôi, hihihi
Để em lập danh sách mang các cụ nhà ta sang LBF nhá!
Mỗi tội hơi bị xa!

nobi

Xe tải
Đọc bài trong thớt thấy hoang mang thật, nhưng đúng là sự phục vụ của hệ thống sau bán hàng của Ford VN đang có bệnh nặng, hoặc họ chẳng thèm quan tâm đến khách hàng cần gì. Mình hay làm ở TLF láng hạ, hôm vừa rồi cũng bực mình gần chết, chán chả muồn kể ra nữa, chỉ thấy mấy hôm sau có e gái gọi rồi xin lỗi, mong a thông cảm, rồi thì a ủng hộ chúng e, thú thực giờ cũng chả biết mang xe đi đâu nữa. Cứ đà này có khi phải tự học sửa chữa về tự làm lấy thôi, hihihi
Hôm qua em cũng vào TLF thay dầu máy và mấy chú thợ nói anh cần vệ sinh van không tải và cổ hút vì chân ga của anh hơi nặng. Kết quả là xe em bị kẹt ga sáng nay mang ra làm lại vẫn không hết mà mấy chú lại phán anh phải thay van không tải. Em bảo tao đi tạm 1 hai ngày nữa nếu không hết sẽ quay lại xem TLF xử lý như nào. Của đáng tội chú service thì cũng nhiệt tình

commander

Xe điện
Nhà cháu mua ếch ở LBF dưng cq lại gần TXF nên mua luôn BH PVI chỉ định bảo hiểm ở đấy luôn, lần đầu thay dầu 1k km, ok, ko vđ gì phải phàn nàn, lần 2 thay dầu, vệ sinh lọc gió 5k km, ok, ko vđ gì phải phàn nàn, ngày hôm sau hẹn BH wa tút tát lại cho vợ 2, ku em cố vấn kỹ thuật hẹn buổi trưa 2 hôm sau lấy xe, đến đầu h sáng hôm đấy, ku em gọi điện lại có tí vấn đề sơn ở cản sau, hẹn lại 4h chiều, ok, 4h thì 4h, đúng h, nhà cháu wa thì vợ 2 đã xong xuôi, ngon lành cành đào, dưng lại chưa có bảo lãnh của BH fax sang, làm ku em cố vấn phải ứng xiền trước để nhà cháu lấy xe ra.

Nói chung, cháu chưa thấy có gì đáng phàn nàn về dịch vụ của TXF, ku em cố vấn nhiệt tình, có trách nhiệm, tuy nhiên hơi khó chịu cách làm ăn của BH (PVI) chắc nhà cháu vẫn sẽ bảo dưỡng vợ 2 ở TXF, dưng năm sau đang tính mua BH của hãng khác.

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Nhà cháu mua ếch ở LBF dưng cq lại gần TXF nên mua luôn BH PVI chỉ định bảo hiểm ở đấy luôn, lần đầu thay dầu 1k km, ok, ko vđ gì phải phàn nàn, lần 2 thay dầu, vệ sinh lọc gió 5k km, ok, ko vđ gì phải phàn nàn, ngày hôm sau hẹn BH wa tút tát lại cho vợ 2, ku em cố vấn kỹ thuật hẹn buổi trưa 2 hôm sau lấy xe, đến đầu h sáng hôm đấy, ku em gọi điện lại có tí vấn đề sơn ở cản sau, hẹn lại 4h chiều, ok, 4h thì 4h, đúng h, nhà cháu wa thì vợ 2 đã xong xuôi, ngon lành cành đào, dưng lại chưa có bảo lãnh của BH fax sang, làm ku em cố vấn phải ứng xiền trước để nhà cháu lấy xe ra.

Nói chung, cháu chưa thấy có gì đáng phàn nàn về dịch vụ của TXF, ku em cố vấn nhiệt tình, có trách nhiệm, tuy nhiên hơi khó chịu cách làm ăn của BH (PVI) chắc nhà cháu vẫn sẽ bảo dưỡng vợ 2 ở TXF, dưng năm sau đang tính mua BH của hãng khác.
PVI cụ cần gì em giúp cho!
Em cũng mua của PVI. Nhưng có thân quen nên chả thấy có vấn đề gì!

hoatra

Xe điện
Làm ăn chộp giưth ntn chết

mr_quang

Xe hơi
Em thêm một phiếu tán thành là Thanh xuân fo làm ăn hơn cả chán, Thang long fo thì lại càng chán hơn, làm nhanh , thiết bị mới sang Long biên, nhiệt tình Hà nội fo tạm ổn. Ando fo em chưa vào.

binhduydo

Xe tải
Các pác chê TXF ghê quá, em mới chuyển từ An Đô sang nên cũng chưa biết thế nào, trước ở An Đô khách hàng em bán xe mà đến sửa em hay rủ khách xuống tại xe luôn, vừa nói chuyện vừa giám sát, nếu khách hàng chợt nhớ là cần sửa thêm cái gì thì em nhờ thợ làm luôn, hoặc nếu để xe lại em sẽ kiểm tra trước khi gọi khách hàng đến lấy, vì nhiều lúc có nhiều xe quá cố vấn cũng không giám sát hết được( trừ trường hợp mà làm bảo hiểm kiểm tra hạng mục sửa chữa bị sót, khi làm thì thợ nó sẽ bỏ qua không làm, em sẽ kiểm tra và bảo khách hàng lần sau vào làm cho đỡ mất tiền).
Các cụ phải có một người quen ở Đại lý để khi có việc gì thì người đó sẽ là người tìm hiểu nguyên nhân và kiến nghị lên ban lãnh đạo công ty. Các cụ mua xe của ông Sale nào thì phải nhờ ông ấy phản hồi ý kiến chứ.
Em là Bình bán xe bên An Đô cũ, Cụ nào là người quen thì vào vả vảo mặt em mấy cái, lâu không gặp ai quen trên này.

EZdong

Xe điện
Các pác chê TXF ghê quá, em mới chuyển từ An Đô sang nên cũng chưa biết thế nào, trước ở An Đô khách hàng em bán xe mà đến sửa em hay rủ khách xuống tại xe luôn, vừa nói chuyện vừa giám sát, nếu khách hàng chợt nhớ là cần sửa thêm cái gì thì em nhờ thợ làm luôn, hoặc nếu để xe lại em sẽ kiểm tra trước khi gọi khách hàng đến lấy, vì nhiều lúc có nhiều xe quá cố vấn cũng không giám sát hết được( trừ trường hợp mà làm bảo hiểm kiểm tra hạng mục sửa chữa bị sót, khi làm thì thợ nó sẽ bỏ qua không làm, em sẽ kiểm tra và bảo khách hàng lần sau vào làm cho đỡ mất tiền).
Các cụ phải có một người quen ở Đại lý để khi có việc gì thì người đó sẽ là người tìm hiểu nguyên nhân và kiến nghị lên ban lãnh đạo công ty. Các cụ mua xe của ông Sale nào thì phải nhờ ông ấy phản hồi ý kiến chứ.
Em là Bình bán xe bên An Đô cũ, Cụ nào là người quen thì vào vả vảo mặt em mấy cái, lâu không gặp ai quen trên này.
Kể cũng khó thật, quen được 1 thời gian các chú ý lại chuyển thì biết làm sao bây chừ?~X(~X(~X(

commander

Xe điện
PVI cụ cần gì em giúp cho!
Em cũng mua của PVI. Nhưng có thân quen nên chả thấy có vấn đề gì!
Em cảm ơn cụ, vđ cũng không có gì to tát đâu ợ

Như em đã nói thì chỉ có cái bản fax bảo lãnh sang TXF, hoặc là chỉ cần đại diện PVI gọi điện sang TXF bảo lãnh thôi để em lấy xe ra, dưng mà người ta bảo không đc, phải có sếp ký biên bản đàng hoàng, trong khi vợ 2 em ngâm hơn 2 ngày rưỡi, nhớ đứt ruột gan, làm sao nỡ xa em nó thêm giây phút nào nữa, nên đành cùng với ku em cố vấn ứng xiền trả trước. Tuy nhiên, sáng hôm sau thì cũng đã đc hoàn xiền rùi ợ :)

Hapro_kiha

Xe buýt
Suy cho cùng cũng Vẫn Là con người, do đó khi thời tiết tốt thì làm tốt, còn lại Là chưa ổn, Mình có xe cần làm gì thì phải nói dõ với CV Chứ không hy vọng họ Phán chuẩn hết giúp Mình đâu.

2banh_muitran

Xe hơi
Em đang ngắm nghía focus, định qua đây xem mà thế này thì ko ổn rồi
Em cũng giống cụ này, đang tính mua xe của Ford. Vào đây thấy nhiều cụ phàn nàn về dịch vụ sau bán hàng của Ford mà nản hết cả chí. Sao nhà mình làm cái gì nó cũng nửa vời thế các cụ nhể, toàn phải tự tìm cách xoay xở lấy, chả biết đặt niềm tin nơi đâu giờ.

thanhthuy2010

Xe hơi
các cụ đừng lo, xe nó có tội gì đâu, kệ cha mấy thằng sẹc vít, nói chung hỏng hóc thế này ít lắm các cụ ạ, cứ mua ford mà đị mau siêu xe vios thì lại thấy bị hố nhiều hơn ý ạ

Focus8866

Xe tải
Hix. Thanks cụ chủ đã share kinh nghiệm để lính mới như bọn em biết mà tránh. Bây giờ mà còn làm ăn kiểu này thì em dự là lại sớm theo Long Bien Ford thui ợ

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Khiếp thật, em mới lấy vợ 2 Ford Escape XLT 2010, đang tính qua hãng check một lượt mà đọc xong cái thớt này, em đần hết cả người ra, chả nghĩ được gì.

xe_co

Xe hơi
em đang định mua ford đọc thớt này thấy nản vãi