[Funland] Thận trọng khi ném đá

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
chậm giải ngân chỉ là việc ngụy biện cho việc biển thủ không thành mà thôi , thế lên tốt nhất đừng có kêu :))
Cái đó là nghiệp, tham của người khác giờ mất cả chì lẫn chài. Lặng lẽ định nuốt không xong mà hóc rồi.
Nói thẳng luôn là top này chủ thớt viết để bênh thằng Lươn thôi.
Cái gì mà không quan tâm bla bla.. Mà viết lắm thế, nghe rõ cao thượng phán xét công bằng.

blackhole1

Xe tăng
Dù có lỗi chậm trễ và thiếu giải trình nhưng cuối cùng HL cũng đã giải ngân xong, bỏ thêm một phần tiền túi nữa.
Giờ thì tập trung cho phòng tránh Covid quan trọng hơn. Em xin phép dừng ở đây.
Giải ngân kiểu gấp gáp này chẳng giải quyết được cơn bão truyền thông đang sảy ra ,HL đã sai và đã quá chủ quan khi nghĩ mình lúc nào cũng đúng , sau vụ này danh tiếng HL gần như đã mất .

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Ờ thế nào là đấu tố? Ông nói đến luật VN và luật ANM là gì?
Tự tìm hiểu đê.
Tranh luận mà không tìm hiểu không bao giờ đúng đc đâu.
Muốn luôn đúng hãy về đội của mình.:))
Thế nhé.

smallcarvn

Xe buýt
Tất cả lý do chỉ là bao biện, chốt lại một câu nếu bà hằng không khui ra thì liệu có ai biết khoản 14 tỷ đấy chưa được giải ngân không? - cức trâu để lâu hóa bùn.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Dù có lỗi chậm trễ và thiếu giải trình nhưng cuối cùng HL cũng đã giải ngân xong, bỏ thêm một phần tiền túi nữa.
Giải ngân như kiểu rũ tay cho rảnh nợ thế mà cũng gọi là làm từ thiện ah

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ cần 4 (bốn) ngày để thực hiện cái việc mà gần 6 tháng không "chịu" làm - tất nhiên là để có 4 ngày này thì ổng cùng ê-kíp phải lao tâm khổ tứ, làm việc với "Bộ - Ban - Ngành" nhiều lắm thì mới có danh sách ,..... abc :D
Hic, đúng kiểu chia cho xong để xoa dư luận chữa cháy.
Sao không để mùa bão lũ năm nay luôn đi cho được thêm nhiều tiền.
Không bị đưa thông tin ra thì không biết ỉm đến bao giờ - thế mà cũng có người bênh được.

Mr.Alo

Xe lăn
chậm giải ngân chỉ là việc ngụy biện cho việc biển thủ không thành mà thôi
Tất cả lý do chỉ là bao biện, chốt lại một câu nếu bà hằng không khui ra thì liệu có ai biết khoản 14 tỷ đấy chưa được giải ngân không? - cức trâu để lâu hóa bùn.
đang có thuyết âm mưu tổng phải hơn 14 tỏi kìa ;))

twonames

Xe hơi
Chủ thớt đừng bênh cái thằng hài nhảm, lươn lẹo ấy nữa. Em thật!!

vitngoc

Xe điện
Em vốn dĩ không quan tâm nhiều tới giới nghệ sĩ VN, cũng không xem nhiều tác phẩm nghệ thuật của họ.
Từ khi xảy ra việc om xòm giữa chị Hằng và một số nghệ sĩ, cụ thể người bị réo nhiều nhất là Hoài Linh, em cũng chưa hề xem 1 livestream nào của chị. Đôi lúc thấy fb có trích dẫn hoặc ảnh chụp thì cũng hiểu sơ sơ.
Không bàn đến vấn đề giữa những người đó ai đúng ai sai vì họ thích thì chỉ trích cãi nhau, bới móc thậm chí kiện tụng nhau là việc của họ, đã có tiền và pháp luật xử lý.
Tuy nhiên, em thấy sự việc có vẻ đi quá xa và thật tàn nhẫn với HL về việc chậm giải ngân tiền từ thiện.
Quan điểm của em: không hoàn toàn bênh vực HL nhưng người ta sai đến đâu thì chỉ trích đến đó. Việc đông đảo cộng đồng mạng, báo chí vùi dập thậm tệ một người từ trước tới nay chưa có mấy tai tiếng về đạo đức thì kinh khủng quá.
Em nhìn nhận sự việc như sau: HL đã sai, đã chủ quan khi chậm giải ngân mà không đưa lí do. Nhưng HL không sai trong việc bị gán cho tội biển thủ hay ăn chặn tiền từ thiện cho tiêu xài cá nhân vì thực tế tiền vẫn còn nguyên và số dư cao hơn lúc chốt 6 tháng trước.
6 tháng tuy dài nhưng cũng rất nhanh, không rõ việc mổ u ác tuyến giáp là thật hay giả. Cứ cho rằng ko có việc đó thì thời gian vừa qua HL cũng gặp nhiều biến cố lớn, nhất là sự ra đi đột ngột của người anh thân thiết Chí Tài. HL cũng là con người, cũng buồn đau, sốc nhưng vẫn đứng ra lo tang rồi chuyển thi hài.. trong mùa dịch. Gặp cú sốc mất mát lớn về tinh thần có thể không trở lại ngay được với những công việc định tiến hành. Tuy nhiên HL cũng đã tiến hành xây 2 cầu ở Miền Tây theo tâm nguyện Chí Tài, có đi từ thiện một lần với nhãn hàng (chắc do đã ký hợp đồng phải tiến hành đúng).
Trong đầu HL nghĩ và tính toán gì cho việc giải ngân số tiền 14 tỷ chỉ HL mới biết. Cũng có thể đang cân nhắc xem nên xây nhà hay xây cầu, nên đưa tiền hay phương tiện sản xuất (như Phan Anh mua bò tặng)...Không có một bộ máy hoạt động chuyên nghiệp, chỉ từ thiện theo cảm hứng, thiếu kinh nghiệm cũng là một số nguyên nhân khiến công việc chậm trễ.
Nhưng HL đã dại và sai lầm là không cập nhật tình hình tài chính thường xuyên. Có thể HL nghĩ đơn giản mình không tiêu, mình chỉ đang giữ tạm để chờ thời gian thích hợp, cách thức thích hợp.
Bản thân em chưa từng là nhà từ thiện, vừa ko có tiền vừa ko có khả năng, cũng như ko đủ nhiệt huyết nhưng em vẫn biết việc cứu trợ từ thiện mang tính cá nhân tự phát không đơn giản. Đi vùng sâu vùng xa thì phải có người, có sức khoẻ, có sự hỗ trợ chứ không phải cứ cầm tiền khơi khơi phát lung tung. Phát theo danh sách của xã thì nhiều khi không tin tưởng lắm vì đã có nhiều trường hợp cán bộ xã khuất tất... Nhìn chung rất nhiêu khê chứ không đơn giản có tiền là xong.
Cách đây khoảng chục năm, đọc báo Dân trí có cháu bé bỏng hố vôi nặng, nhà nghèo cần cứu trợ. Em có 500k, cầm thêm của 1 đồng nghiệp nữa 500k là 1tr vào viện Bỏng Hà Đông (Hà Nội) tặng gia đình cháu. Lúc đến em gặp 3 người nữa như em và được y tá chạy ra hỏi có phải đến thăm cháu đó không, sau đó dẫn tới tận giường. Cả 4 người đều đưa phong bì cho mẹ cháu. Quan sát xung quanh em thấy 4-5 trường hợp khác băng bó toàn thân, có cả cháu nhỏ và đều trong tình trạng nặng hơn cháu bé báo đăng. Người nhà nhìn đều nghèo lam lũ, họ không nói gì chỉ hướng ánh mắt rất tội nghiệp nhìn về phía bọn em. Không riêng em mà mấy người kia đều ái ngại nhưng cũng ko ai đến hỏi những trường hợp khác vì những gì có thể trao đã trao rồi. Khi ra về em gặp tiếp 2 người lại được y tá dẫn vào. Về nhà em cảm thấy ám ảnh với ánh mắt người nhà bệnh nhân, em thấy như mình cũng có tội mặc dù mình chỉ làm điều tốt.
Em viết lại việc nhỏ này để thấy ngay cả việc đơn giản như vậy cũng ko dễ, cũng áy náy lăn tăn huống gì không có kinh nghiệm xử lý tận 14 tỷ.
Ai cũng có nhưng sai lầm trong cuộc đời vì cố ý, vì chủ quan, vì vô tình nhưng mong mọi người cũng nhẹ lời khi ném đá người khác nếu họ không thật sự là kẻ tồi tệ bỏ đi.
Chốt câu là các cụ ném đá thoải mái nhé! Có điều là ném nhẹ tay thôi! :))

chandai.toinack

Xe điện
Bác xem mà chưa xem hết thôi, HL còn lên quan với ông thần y, với cái nhà thờ tổ, với Duy Nguyễn gymer và nhiều cái khác. Em nói vắn tắt dữ liệu để bác tìm hiểu thêm chứ đừng vặn câu chữ.
Xin lỗi Cụ. Quả đúng e vẫn đợi câu trả lời của HL về ông Yên, và kết cục lão Yên ntn. HL cũng bị dắt mũi hay HL kết hợp lão Yên lừa mọi người ( Dù đã có tn từ đợt trc HL có nói ko muốn liên quan với lão Yên nữa)

Còn Gym ghiếc gì đó, bản thân em cho là ăn nói phản cảm cực. Người nhà mình mà bị nói như vậy mình mới có cảm giác ntn Cụ à. Đu theo sự kiện để nổi tiếng.

Còn nhà thờ Tổ, như e đã nói trc, e kinh doanh đất khu vực q2,9 nên e biết rõ cái mặt sau của đất nông nghiệp khu Q9 và trong nam nói chung. Thực ra ngoài Bắc mình cũng vậy. Chẳng qua ko lên báo.

Mà ở đó cũng đã nộp phạt lẫn chuyển đổi xong lâu rồi Cụ ạ. Nhưng Nhờ thờ hay Đền thờ tổ là Tổ nghiệp. Nên ngta thờ hay gì đó các ngành nghề sân khấu có chèo hát lên đồng ( lên đồng hầu đồng ngoài Bắc mình đầy) mà mí Cụ lôi ra bảo là truyền phong tục mê tín. Rồi chỗ ăn chơi trác táng. Thế là ko nên, là ko biết suy xét đúng sai.
Chính vì vậy Google map nó đã lọc lại và xoá hết đánh giá ảo là vậy.

Cũng như Đại Nam cũng bị xoá đánh giá ảo.

Đại Nam đóng cửa thì quá tiếc luôn. Tiếc cho sự đầu tư công phu, tâm huyết ( chứ e ko nói sâu về vốn về tiền bỏ ra), mặc dù e sẽ ko vào nó lần 2 nếu ko có sự thay đổi nào về dịch vụ giá vé và pr.
Ngày hôm trc hay hôm nào í. E xem lần đầu tiên cái Live của chị Hằng về việc có vụ Ly hôn gì đó.
E thấy chị í kiểu đúng vẫn là đàn bà chúng em, sân si, nói gân, kiểu gân CĐM và gân Chồng vì Chồng cản vad ko chung chí hướng thì phải ( ch í cứ hất hất vào trong í).
Kiểu đóng cửa là khỏi có quỹ từ thiện gì cả. E thấy chả tội gì mà đóng cửa. CĐM chửi hay gì thì kệ mệ chúng nó chứ. Mình làm đúng thì vẫn cứ làm thôi. Cả cái tâm huyết thời trẻ của mình đổ xuống sông bể thì ko bản lĩnh như chị từng và đang thể hiện trên mạng, đã thể hiện trong cả phát triển cơ ngơi sự nghiệp của 1 người bươn chải bản lĩnh giỏi giang.

Chỉ vì CDM nó chưỉ, tủi thân ko thấy ai quan tâm,. ( mà rõ là em thấy CM ở đây khoảng 80% quan tâm chị í cực í, yêu thưong vô bờ bến đó, sao ch í vẫn dỗi chỉ vì 1 số ít ném đá, ko lẽ khi chị lên tivi hùng hồn chị lại nghĩ 100% CDM ủng hộ mình ạ, chị phải lường trc sự việc chứ).

Thế chả lẽ chị í đi từ thiện ko tự tâm ạ? Trc giờ chị xây dựng bản thân mình ntn mà chỉ vì bọn CDM tào lao mà xuôi luôn. ( Kiểu như e biết nhiều ng từ thiện kinh khủng lắm, kiểu mỗi lần làm là đc đặt bia ghi tên í, nhưng ng nhà chết đói nhăn răng hay ko có cơ hội phát triển sự nghiệp chỉ vì thiếu vốn và nhờ vả thì cấm có đả đụng thậm chí chối khéo dù có tiềm năng chứ ko phải loaik phá hoại )

Vì CĐM nói ra nói vào cái chị dỗi, đóng cửa, ko làm từ thiện nữa, thế như mấy ông nghệ sỹ cũng chán cũng dỗi, ko ai kêu gào nữa ( dù kêu gào chủ yếu là lấy tiếng thơm chứ tâm thật thì có khi cũng chẳng nhiều đâu) ( mà trò đời là tin nhắn nhản kêu gọi nhan nhản chả ai bận tâm, nhưng chỉ cần IDol mình yêu quý và có sức ảnh hưởng kêu gọi thì kiểu như có động lực quyên góp í).

Nói chung nói dài thành nói dại. Đầu óc đàn bà nông cạn, ko sâu sắc, nghĩ gì nói đó, ah nghĩ gì viết đó, nên viết ko mạch lạc logic, loạn chữ quá. E chỉ mong cho nhanh việc này. Cho lão Yên bị xử đúng tội. HL giải quyết xong vụ liên quan. Xong ai về nhà nấy đi, ( ah để dân tình khỏi hóng drama còn thấy bài e đăng bán hàng. Thật. )

Cụ đừng quote lại còm e nhé. Chúng mình ko cãi nhau qua lại nhé. E ko ham lắm, nhưng lỡ lắm lời xí ạ.

seamannb

Xe buýt
Nói thì vậy nhưng thú thực cháu chẳng đủ vị tha cho trường hợp như của HL.
- HL có háo danh ko? Có.
Ko chẳng tự nhiên hô hào kêu gọi ủng hộ. (Chỉ xét riêng sự vụ này, ko liên quan tới nhà thờ tổ hay lối sống gì...)
- HL có sai khi chậm trễ giải ngân 6 tháng? Có.
Cháu ko đồng ý quan điểm cụ chủ nói nhanh vs dài (6 tháng), cụ có ở miền Trung ko? Từng thấy xác người nổi lềnh phềnh ko? Nó là mạng người tính từng ngày đấy cụ ạ.
- HL có khuất tất ko trong sự việc trên? Có.
Nếu ko thì nên công khai sao kê tk, MB cộp cái dấu » xong.
- HL có việc riêng, cá nhân (đi diễn, đau ốm...) cháu đồng ý. NHƯNG ko thể lấy đó để bao biện, ko làm dc sao lại nhận, nhận rồi ko làm??? Lý do lúc đó tôi thích, bjo tôi ko thích?
Cháu ko ném đá ai, nhưng ai bao biện cho HL sự vụ này cháu sẵn sàng tranh luận.
Đúng vậy. Chủ thớt nằm trong 2 trường hợp: 1. Ý đồ tẩy trắng cho HL và 2. Là quá thiện lương đến ngây thơ
Làm một nghệ sỹ ưu tú, xuất chúng, 1 tri thức, 1 đàn anh lão luyện trong giới có cátxe mặc cả tính bằng tiền trăm triêu mới chịu diễn hoặc quảng cáo và hơn nữa gần 6 chục tuổi đời rồi em nghĩ HL không vì suy nghĩ đơn giản hay lý do gì gì đó như cụ chủ suy diễn lập thớt mà om 14t suốt 6 tháng đâu. Dứt khoát còn lý do chủ quan khác, 14t là 1 con số và bão lụt miền Trung không phải nói bận bịu quên là quên được. Chưa tính đến nếu vụ 14t không bị khui ra thì con số sẽ không phải là 6 tháng.
Từ lúc lùm xùm đến giờ em chưa phát ngôn gì nhưng kinh nghiệm từ vật lộn với đời để kiếm cơm cho em nhận thức về vụ này như vậy

Laixebobanhgo

Xe đạp
Khán giả nước ta hãy còn lương thiện, hiền lành. Em muốn được như Hàn Quốc, dù hơi tiêu cực, nhưng họ thể hiện được quyền lực của mình, giới nghệ sĩ có được vinh quang, tiền bạc thì phải giữ gìn hình ảnh, nếu không khán giả ép cho ra bã, thậm chí ép chết thì thôi. Đâu như ở đây, nghệ sĩ mà như vương như tướng, dạy đời, nói đạo lý

IP man

Xe lăn
Chiến dịch tẩy trắng tiếp tục hở các cụ?