[Thảo luận] Thân lừa ưa nặng!

ks.quyet

Tháo bánh
Thưa cụ, em chả quen biết gì với mấy bác công an này trước khi xảy ra va chạm, em cũng chỉ là lính quèn thôi chứ chả quyền chức gì!
Nhưng em vận dụng 1 cái quyền to nhất của em là Quyền công dân trong vụ này thôi ạ!
em chả tin em có quyền công dân nhưng chắc được sử dụng ít lắm ạ, chỉ thấy nghĩa vụ là nhiều thội ạ

hatrang03

Xe hơi
Ngu thì chết thôi, e thấy cũng đáng đời chú xe tải, nhẹ thì ko ưa

crazyfanBentley

Xe tải
He, đọc bài của kụ chủ mà thấy mát lòng mát dạ, cho bọn chó ngu ấy nó bớt bố láo đi, đã sai còn khệnh khạng, ông có bảo hiểm làm lại là xong, nói ngu hết phần cả chó + trâu + lợn, xe đang mới đang đẹp, bị đụng vào, ai chẳng lộn ruột, mà đi bảo hiểm làm lại đến khi bán chắc chắn mất giá, sao bằng xe nguyên bản, vì là xe đã bị tai nạn, theo cháu đáng lý kụ chủ ngoài 6 triệu sửa xe, phải bắt bồi thường thiệt hại thêm vài củ nữa mới đúng, cho chết mẹ nó đi

baogiomuaduocxe

Xe điện
cụ chủ mặc áo đẹp quá, nhưng em tin chắc cụ ko mặc quần, đúng ko cụ?

billnantes

Xe container
đã sai lại còn cùn ,kụ làm thế cho nó thêm 1 bài học luôn lần sau bớt láo .

kraz255b

Xe điện
He, đọc bài của kụ chủ mà thấy mát lòng mát dạ, cho bọn chó ngu ấy nó bớt bố láo đi, đã sai còn khệnh khạng, ông có bảo hiểm làm lại là xong, nói ngu hết phần cả chó + trâu + lợn, xe đang mới đang đẹp, bị đụng vào, ai chẳng lộn ruột, mà đi bảo hiểm làm lại đến khi bán chắc chắn mất giá, sao bằng xe nguyên bản, vì là xe đã bị tai nạn, theo cháu đáng lý kụ chủ ngoài 6 triệu sửa xe, phải bắt bồi thường thiệt hại thêm vài củ nữa mới đúng, cho chết mẹ nó đi
Cái xe nó là cái phương tiện thôi, chuyện va quẹt cũng là chuyện bình thường, em tức ở đây là cái thái độ của chúng nó thôi cụ ạ. Nếu có thiện chí, thì cùng nhau giải quyết, xe em chưa làm bảo hiểm, thì có thể dùng bảo hiểm hai chiều của xe nó cũng được vậy. Nhưng mấy thằng này lại làm như nó là cha thiên hạ ấy, nên em mới ghè cho bằng mặt ra.
Đến bây giờ, theo em biết (thằng quản lý có gọi điện cho em, nhờ em lên ký lại hồ sơ) thì ngay bảo hiểm của bọn kia nó cũng không thanh toán vì lỗi : Vi phạm luật giao thông gây tai nạn rồi bỏ chạy!
Em chỉ thương mỗi chú lái xe kia sẽ phải bị trừ lương thôi, cũng áy náy rằng mình làm thế hơi quá với chú lái xe. Nhưng cứ nhớ lại cái thái độ hùng hổ, muốn ăn tươi nuốt sống em khi chú này xuống xe cãi là không va vào em, không biết quệt vào em là lại thấy hết áy náy!

30z5459

Xe hơi
thật sự các XX mà được như vậy thì dân ta phải sánh ngang với cách nước tầm cỡ như ANH, PHÁP, ĐỨC... chứ không lìu tìu như bây giờ. Voka cho các bác XX này

kraz255b

Xe điện
nom bác mặc đồ xxx có khi đẹp hơn quân phục ạh =))
Cụ thấy em mặc quân phục lúc nào nhỉ? ít khi em mặc quân phục mà chường mặt ra đường lắm! cũng do tính chất công việc thôi!

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
dạ không ạ, em bảo với chúng nó, em chỉ là dân thường thôi. Cùng ôm volang với nhau, em cũng không định bắt chúng nó đền nhiều thế làm gì, nhưng vì chúng nó như thế, nên em làm cho bõ ghét thôi! Cũng thật sự là trong mấy ngày xe nằm trong công an, vì có việc, em vẫn phải thuê 1 cái xe khác đi, chi phí thuê và sửa chữa vượt giá trị 10 củ nhiều!
Nếu là E thì 1 đồng E cũng không cho. Chúng nó phải biết trả giá thì xã hội mới tốt nên được. Chúng ta luôn phải đi trên chính những con đường mà chúng ta lựa chọn. Sợ nhất là nó nghĩ vẫn may vì mất có tí tiền, chạy nhanh tí nữa là thoát. E thề

Wakeup

Xe điện
Nếu là E thì 1 đồng E cũng không cho. Chúng nó phải biết trả giá thì xã hội mới tốt nên được. Chúng ta luôn phải đi trên chính những con đường mà chúng ta lựa chọn. Sợ nhất là nó nghĩ vẫn may vì mất có tí tiền, chạy nhanh tí nữa là thoát. E thề
Em cũng thế, không bớt một đồng và vẫn ghi biên bản là gây tai nạn rồi bỏ chạy, cho mấy con lừa này khôn lên.
Chứ bác vẫn nhẹ nhàng với mấy thằng này thì lần sau nó là bò chứ không phải lừa.

kraz255b

Xe điện
Em cũng thế, không bớt một đồng và vẫn ghi biên bản là gây tai nạn rồi bỏ chạy, cho mấy con lừa này khôn lên.
Chứ bác vẫn nhẹ nhàng với mấy thằng này thì lần sau nó là bò chứ không phải lừa.
Em thì nghĩ cùng ôm volang với nhau, va quẹt là chuyện bình thường, nó đã xin lỗi thật rồi, thì nhẹ tay đi 1 tý thôi mà!

Ducbayern

Xe máy
Bác chủ pic quả là cứng rắn nhưng như thế em thấy hơi nặng tay ạ.

tqt77

Xe điện
Đấy, rất nhiều cụ không tin xxx tốt với em như thế, nhưng em không bịa ra những chuyện trên làm gì. Khi vào công an, cứ đúng luật em nói thôi, và em yêu cầu mấy bác công an làm đúng luật!
Mấy bác này bảo anh yên tâm, chúng tôi sẽ làm đúng quy định. Còn giới thiệu rất cặn kẽ cho em về quy trình giải quyết những va chạm như thế. Sau khi biết quy trình, thì em thấy là nếu mình đi đúng, chấp hành đúng luật, thì chả ai làm gì được mình, chả phải nhờ vả đến ai và pháp luật luôn đứng về những người chấp hành đúng luật!
theo em hiểu thì nếu làm đúng luật, xe của bác chủ sẽ được trả về ngay sau khi xác định lỗi thuộc về ai chứ nhỉ, rõ ràng cứ giam xe cả hai bên thì làm khổ cả 2 rồi còn gì, chưa kể đễn các khoản phí linh tinh nữa, mệt.

DesertRunner

Xe đạp

(đi nhậu về, các bác ấy mời vào phòng của đội uống nước thấy áo đẹp, em mặc vào, các bác ấy cười bảo, chụp hình làm kỷ niệm thôi, chứ em không phải công an :) )
Công nhận cùng ngành quý nhau thiệt! Bác kraz255b khiêm tốn cứ giấu ace:-/