[Thảo luận] Thân lừa ưa nặng!

Thiepk32

Xe tăng
sao chỗ GT lại nhiều lọ tương ớt thế nhỉ.

ngonamtri

Xe tăng
Đáng đời con cáo già gian ác. Rất nhiều thằng ngoài xã hội như thế đấy cụ ạ.

hungbm

Xe điện
Với loại gây tai nạn rồi bỏ chạy như trên thì nên tịch thu bằng lái, cấm vĩnh viễn điều khiển PT GT mới đúng

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Thiên bất dung gian! Nếu phải người khác thì nó chạy mất, hoặc không được giải quyết triệt để như cụ rồi. Đòn đau nhớ đời mà...
Đề nghị cụ thay Avata nhé, chóng hết cả mặt

Cụ chủ cùng ngành với XXX thì là YYY hả cụ? Chú lái kia láo mà chủ còn nhâng nháo hơn, phệt nặng cho chừa

cafeda5

Xe tải
Không phải thương làm gì bác ạ. Em cũng 1 lần bị 1 chú xe máy lao từ vỉa hè xuống làm móp cả pavole xe em.
Xong cũng giở cái giọng "ông đi làm bảo hiểm là xong".
Em cũng già mồm "tao mua bảo hiểm không phải để cho mày đâm"... thế là cuối cùng vẫn bắt đền được.
Xã hội này anh chẳng bận, ai chẳng vội. Nên k phải thương bọn nó làm gì

Chỉnh sửa cuối:

DuyThanhSNG

Xe tăng
Những cái thằng mất dạy ,đi đứng bát nháo gây tai nạn rồi bỏ chạy lại còn thách thức thì phải xử cho nặng vào.Hoan nghênh các anh CS trong SGon.Mong rằng các anh CS trong cả nước công tâm làm việc có lý có tình cho dân được nhờ.

cargoman

Xe điện
Thế cho nó nhớ, đã ngu lại còn làm trò. Mà cụ mặc đồ xxx vào trông oai phết

kienvinh

Xe lăn
Cho em hỏi là lúc gọi công an là gọi công an nào? CS 113 hay công an quận huyện nơi xảy ra vụ việc, hay bộ phận trực ban của CA thành phố, hay phòng cảnh sát giao thông công an thành phố ạ?

kraz255b

Xe điện
Đề nghị cụ thay Avata nhé, chóng hết cả mặt

Cụ chủ cùng ngành với XXX thì là YYY hả cụ? Chú lái kia láo mà chủ còn nhâng nháo hơn, phệt nặng cho chừa
Thưa cụ, em chỉ nói là em cũng thuộc lực lượng vũ trang thôi ạ! chắc chắn em không phải công an!

fuxe

Xe container
em vốt cụ "bộ đội" phát (b), phóng sự hay !

honam

Xe tải
bác thương người nhỉ...mấy con lừa này phải cho nó cõng thêm vài chục củ nữa mới hết láo, đi đường láo nhất xe khách, láo nhì xe tải..

Matizcoi

Xe cút kít
Thưa cụ, em chỉ nói là em cũng thuộc lực lượng vũ trang thôi ạ! chắc chắn em không phải công an!
em cũng thuộc tự vệ của cơ quan nhưng lần nào gặp xxx cũng trình bày hông nổi hị hị
có khi xxx trong đó dễ thương hơn ngoài này cụ nhỉ.

kraz255b

Xe điện
Cho em hỏi là lúc gọi công an là gọi công an nào? CS 113 hay công an quận huyện nơi xảy ra vụ việc, hay bộ phận trực ban của CA thành phố, hay phòng cảnh sát giao thông công an thành phố ạ?
Em không biết công an nào, vì thằng quản lý của bọn nó tự nguyện gọi, chứ em có gọi đâu! Em biết chắc chắn là khi gọi công an là dù đúng hay sai, tất cả phương tiện đều bị thu giữ để điều tra, sẽ rất mất thời gian!
Nhưng lúc đó có con cú to đùng đậu trên vai, nó thẽ thọt bảo em rằng: Với cái bọn ngu mà lỳ thế này, cứ để nó gọi công an cho nó chết!
Từ lúc ba thằng kia gọi công an (thằng quản lý, thằng lái xe và thằng lơ xe) gọi đến khi công an phường 7 Gò vấp xuống cũng mất khoảng 1 tiếng. Công an phường xuống, em trình bày sự việc, thế là bác này rút điện thoại, gọi công an giao thông xuống.

Công an giao thông xuống túm cả 2 xe về kho chứa phương tiện vi phạm rồi kêu các bên có liên quan về đội CSGT - TT - PƯN lập biên bản.
Ở đây sau khi hỏi mấy thằng kia và em xong, các bác ấy kết luận: Mấy thằng kia sai toàn bộ, phải có trách nhiệm bồi thường mọi thiệt hại cho em.
Hai bên thỏa thuận mức bồi thường xong thì khi bên đúng chấp nhận và ký biên bản thỏa thuận bồi thường, nhận bồi thường, nhận phương tiện thì công an mới giải quyết đến cái lỗi của bên sai, nghĩa là nộp phạt bao nhiêu, giam xe, treo bằng bao nhiêu ngày!
Hôm em đến nhận tiền và ký biên bản xong, chạy ra ngoài mua cái bao thư để bồi dưỡng các bác công an rồi quay vào, thì thấy hai chú bên kia tiu nghỉu đi ra cầm quyết định xử phạt hơn 5 chai, giữ xe 30 ngày, treo bằng 60 ngày!
Vào gửi bồi dưỡng, các bác công an nhất quyết không nhận, còn bảo em là : Mấy thằng kia nó chạy thuốc, gọi điện người quen trên công an thành phố ép xuống đây cho nó lấy xe ra. Chúng nó muốn gân thì dưới này cũng gân xử đúng luôn, xem nó gân được đến đâu!
Em nghe mà mát cả dạ! Còn ngạc nhiên đến mức đâm cả đầu vào cột nhà nữa!

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Cụ chủ thớt thế nào cũng đã nhắc đến tên ông chú, ông bác, ông anh, bà chị nào đó mà mấy bác vàng vàng kia biết. Bác vàng vàng cẩn thận chếch lại vài câu, thấy cụ lại trả lời được tiếp, thì các bác ấy biết cụ là ai rồi, nên các bác ấy xử sự thế, đâu có gì lạ ;)

kraz255b

Xe điện
Em cũng ws tin là twj nhiên cụ chủ thớt lại được các chú xxx chiều thế

Em chả thấy chiều gì hết, họ làm đúng luật thôi, vì khi làm việc với họ, em nói năng rất đàng hoàng, hơn nữa, em cũng nắm được 1 chút xíu về luật, nên nói luôn với các bác công an là em sẽ làm như thế nào, nếu các bác công an không làm đúng luật!
Còn chuyện mời ăn nhậu, thì theo lời các bác công an hôm đó (1 bác sinh năm 1958, 1 chú sinh năm 1976) là do 2 vị này hết ca trực, kéo nhau ra 1 cái quán gần nhà em (vì em có khai địa chỉ nhà với mấy bác này) nên gọi em ra cho vui, vì thiếu tay nhậu, vậy thôi. Nhà bác công an sinh năm 58 cũng gần nhà em, hôm đó bác ấy nói em mới biết!

kraz255b

Xe điện
Cụ chủ thớt thế nào cũng đã nhắc đến tên ông chú, ông bác, ông anh, bà chị nào đó mà mấy bác vàng vàng kia biết. Bác vàng vàng cẩn thận chếch lại vài câu, thấy cụ lại trả lời được tiếp, thì các bác ấy biết cụ là ai rồi, nên các bác ấy xử sự thế, đâu có gì lạ ;)
Không ạ! nhà em không hề có ai dính líu đến công an! em cũng không nhắc đến bất cứ đối tượng nào khác với các bác công an này!
Em không bênh công an, nhưng các cụ có biết 1 đặc điểm là công an trong phía nam, rất quý bộ đội. Thường khi có 1 lỗi vi phạm giao thông nhỏ nào đấy, như quên bật đèn pha, đạp vạch, các bác công an trong phía nam thấy đương sự là bộ đội, thì nhắc nhở, rồi cho qua luôn chứ không bắt bao giờ!
Cụ nào ở trong nàm thì chắc biết được chuyện này!