[Thảo luận] Thân lừa ưa nặng!

Wakeup

Xe điện
Em thì nghĩ cùng ôm volang với nhau, va quẹt là chuyện bình thường, nó đã xin lỗi thật rồi, thì nhẹ tay đi 1 tý thôi mà!
Nếu thằng LX nó nghĩ được thì đã không mất thời gian của 2 bên ntn bác ạ.
Đúng là cùng cảnh vần vô lăng kiếm sống nhưng bác nghĩ lại cảnh nó bỏ chạy rồi bác đuổi theo đi, rồi mất bao thời gian chờ đợi lập biên bản, về phường, rồi đợi giải quyết..... xem có điên tiết lên không.
Chưa kể đoạn nó còn gọi đ.thoại người thân ở trên để chạy theo như đ/c xxx bảo.
Thảo nào bọn tây bảo tính của dân Việt mình khoan dung, lượng thứ quá, nhiều khi thành dễ dãi nên khó bứt lên được.
Dù sao cũng Vodka tinh thần hòa hữu của bác.

868

Xe máy
Thường thì xxx bắt yyy sẽ chỉ nhắc nhở rồi cho qua thôi, cùng llvt mà :P

convoi

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ đã thắng lợi, gặp được CA tốt, cho tụi đi láo, cãi láo một bài học.

waa

Xe tải
Mà sao cụ ép được nó phải dừng được nhỉ, nó lại tương 1 phát nữa rồi alô vằn vện đến thì thua chắc .

zippor

Xe buýt
Đọc vụ này của cụ thật mà cứ như đùa nhỉ, XXX đội nào mà tử tế với cụ thế không biết.

kraz255b

Xe điện
Mà sao cụ ép được nó phải dừng được nhỉ, nó lại tương 1 phát nữa rồi alô vằn vện đến thì thua chắc .
nó chạy quẹo trái vào ngã tư tương đối rộng, em vòng bên phải lên chặn đầu nó. Lúc đó chấp nhận cho nó táng thêm phát nữa, miễn là túm được nó thôi! nhưng hóa ra nó không dám táng thêm mà dừng lại cách mít em vài mét!

kraz255b

Xe điện
Đọc vụ này của cụ thật mà cứ như đùa nhỉ, XXX đội nào mà tử tế với cụ thế không biết.
Đội CSGT - TT - PƯN công an quận Gò vấp - Tp HCM, người xử lý trực tiếp là Major Nguyễn Quang Kiên!

Mazda_TayBac

Xe buýt
Ở đời lắm khi chả ai biết được chữ "Ngờ" các kụ à. Lắm khi mình cũng không tin nổi cơ.

duth@$*&

Xe buýt
đáng đời mấy thằng ngu còn tỏ ra nguy hiểm :)))

xdthienha

Xe điện
Sao bọn ấy nó ngu nhỉ,hay xe tải bên nó ko mua bảo hiểm.Nếu nó mua bảo hiểm vật chất thì bảo hiểm bên nó bồi thường cho bác.

PPACCH

Xe máy
Ở trong Nam vậy thôi chứ ngoài Bắc hiếm trường hợp như cụ sảy ra lắm ạh (ít nhất là vụ đi nhậu mà không được trả tiền), theo cách cụ giải thích thì em tin cụ không phải CA. Thân không, quen không, lực lượng vũ trang có, hàng xóm có...

manutd_bk

Xe tải
Đấy, rất nhiều cụ không tin xxx tốt với em như thế, nhưng em không bịa ra những chuyện trên làm gì. Khi vào công an, cứ đúng luật em nói thôi, và em yêu cầu mấy bác công an làm đúng luật!
Mấy bác này bảo anh yên tâm, chúng tôi sẽ làm đúng quy định. Còn giới thiệu rất cặn kẽ cho em về quy trình giải quyết những va chạm như thế. Sau khi biết quy trình, thì em thấy là nếu mình đi đúng, chấp hành đúng luật, thì chả ai làm gì được mình, chả phải nhờ vả đến ai và pháp luật luôn đứng về những người chấp hành đúng luật!
cụ mà ko phải xxx thì e dự cụ là ...bố của xxx :P

fortress

Xe tải
Kraz là xe chỉ trang bị cho quân đội. Ngoài ra thấy cụ mượn cái áo vàng của xxx mặc nhưng còn lòi ra cái áo lót quân đội màu xanh xanh => cụ là bộ đội. Giấu em thế quái nào được, hê hê... Em cũng hay được xxx cho qua những lỗi nhỏ, sơ ý khi xxx kiểm tra giấy tờ em giả vờ đưa luôn chứng minh thư (em cũng chả phải là xxx)
Ủng hộ bác đã cho bọn đầu đất kia hiểu thế nào là lẽ phải, không phải cứ đâm vào người khác rồi trịch thượng vịn vào cớ có bảo hiểm

Tran Thanh Tung

Xe điện
Kraz là xe chỉ trang bị cho quân đội. Ngoài ra thấy cụ mượn cái áo vàng của xxx mặc nhưng còn lòi ra cái áo lót quân đội màu xanh xanh => cụ là bộ đội. Giấu em thế quái nào được, hê hê... Em cũng hay được xxx cho qua những lỗi nhỏ, sơ ý khi xxx kiểm tra giấy tờ em giả vờ đưa luôn chứng minh thư (em cũng chả phải là xxx)
Ủng hộ bác đã cho bọn đầu đất kia hiểu thế nào là lẽ phải, không phải cứ đâm vào người khác rồi trịch thượng vịn vào cớ có bảo hiểm
Cụ này cứ như Sơ lốc hôm ấy nhỉ, bái phục

timul

Xe hơi
Cụ chủ cho luôn chi tiết cụ nói với xxx về thủ tục và thông hiểu thủ tục hành chính ntn để anh em biết, lần sau còn có kinh nghiệm với chứ.
Chi tiết này cụ chưa đề cập.

Tks cụ nhiều

saigonlink

Xe đạp
Voka cho bác chủ.ở hiền gặp lành bác nhỉ?

kraz255b

Xe điện
Cụ suy luận tốt lắm, em đúng là bộ đội thật! nhưng cái áo xanh em mặc trong là 1 cái pull bình thường. Em hãn hữu lắm mới mặc quân phục thôi vì công việc nó thế cụ ạ!
Mà hình như cụ cũng cùng ngành với em?